Quote Originally Posted by Ask_love View Post
Tôi và anh yêu nhau đã được 3 năm ,từng đấy thời gian yêu nhau cũng là từng đấy thời gian tôi biết anh đã từng nghiện ma tuý. Anh đã hứa với tôi rất nhiều lần, nhưng lần nào cũng chi giữ được ít thì được mấy tháng , nhiều thì được 1 năm .trong khoảng 2 năm gần đây tôi biết anh đã rất cố gắng nhưng chỉ được 1 năm thì lại tái nghiện. Thực sự tôi rất buồn và nhiều lúc đã mất hết hy vọng về anh nhưng rồi lai nuôi một hy vọng mới mong manh.
Giờ đây khi chúng tôi sắp làm đám cưới thì mọi chuyện vỡ lở , gia đình tôi đã biết anh từng nghiện ma tuý. Mẹ tôi buồn khóc hết nước mắt . Biết phải làm sao khi bà con hàng xóm dèm pha dị nghị , biết phải làm sao khi bà mẹ nào mà chẳng thương con .Mẹ tôi chỉ biết rằng anh đã cai nghiện được 4 năm mà còn đau lòng như vây.Nếu mẹ biết anh bi tái nghiện đến mấy lần và lần cai nghiền gần đây nhất là 4 tháng thì mẹ sẽ thế nào (vì tôi vẫn đang dấu mẹ ). Mặc dù đã cai được nhưng anh vẫn phai uông thuốc 2 ngày 1 lần để ko tái nghiện .Trời ơi, tôi biết phải làm sao đây , nếu bỏ anh thi có lẽ cả anh và tôi đều rất đau khổ vì 2 gia đình qua lại với nhau và quan trọng hơn là tôi và anh còn yêu nhau rất nhiêu.Nhìn vào mắt anh tôi biết , anh cũng đã quyết tâm , nhưng ma túy nó là cái gi mà làm con người ta đắm chìm , lôi kéo người ta đến thế.Tôi sợ sẽ không thể dũng cảm để bước đến bên anh ..... hãy cho tôi một lời khuyên để tôi có thể sống thanh thản.....
chào ban ask love!mình cũng có hoàn cảnh tương tự bạn cách đây 4 năm.mình đã wen và kết hôn với người đó.con của mình bây giờ đuợc gần 2 tuổi và 1 sự thật là chồng mình vẫn tái nghiện.dù đã có vợ và con.khó lắm bạn ah!lúc trước mình cãi ba mẹ đễ đi đến cuộc hôn nhân này,cho nên giờ có đau khổ mấy cũng cắn răng chịu đựng.cũng may mình còn được sự đông viên và thương yêu của ba me chồng(ba mẹ ruột mình hiện giờ k biết chồng minh vẫn nghiện).một khi đã nghiện ngập thì k còn khả năng làm ăn j hết,suốt ngay chỉ nghĩ đến chuyện đó thôi.mình khuyên bạn nếu thật sự yêu anh ấy bạn hay chuẩn bị 1 tinh thần thép để đối phó với nhiều chuyển xảy ra.sau cuộc hôn nhân,rồi sanh con,tất cả đều do bạn gánh vác.vì mình biết để chia tay thì k dễ đâu,đã gọi là yêu rồi mà,cả cái gọi là duyên phận nũa chứ.
mình chúc bạn vui vẻ,luôn có nghi lực chống chọi với mọi khó khăn trước mắt