Results 1 to 2 of 2

Thread: Nhờ các bạn giúp đỡ

Nhờ các bạn giúp đỡ

Tôi là một người cha có đứa con đã nghiện mấy năm nay , từ năm ngoái tới giờ cũng đã cai rồi tái nghiện 2 lần , lần này cai được vài tháng rồi lại nghiện lại , mấy lần trước thì con tôi nhận thức được vấn đề và hợp tác với tôi cai bo tại nhà rất tốt còn lần này thì cứ tránh né không nhận mình nghiện lại và có thái độ bất hợp tác cùng tôi cai nghiện lại từ đầu , vậy các bạn có thể cho tôi những lời khuyên làm thế nào để con tôi hợp tác với tôi bắt đầu cai lại không , xin cám ơn các ý kiến đóng góp của các bạn . . .

Quote Originally Posted by kechandoi82 View Post
    Tôi là một người cha có đứa con đã nghiện mấy năm nay , từ năm ngoái tới giờ cũng đã cai rồi tái nghiện 2 lần , lần này cai được vài tháng rồi lại nghiện lại , mấy lần trước thì con tôi nhận thức được vấn đề và hợp tác với tôi cai bo tại nhà rất tốt còn lần này thì cứ tránh né không nhận mình nghiện lại và có thái độ bất hợp tác cùng tôi cai nghiện lại từ đầu , vậy các bạn có thể cho tôi những lời khuyên làm thế nào để con tôi hợp tác với tôi bắt đầu cai lại không , xin cám ơn các ý kiến đóng góp của các bạn . . .
    Trước hết anh thử xem nó có tái nghiện hay ko, nếu thức sự đã tái nghiện trước hết gia đình nhẹ nhàng vận động người nghiện cai,nếu ko đc dùng biện pháp cương quyết ép phải cai, chỉ có hai cách đó cho một người nghiện. Hiện tại thị trường có nhiều loại thuốc hỗ trợ ,giúp người cắt cơn nhẹ nhàng vậy gia đình lên vận động để người nghiện cai , nếu cần hỗ trợ về kinh nghiệm và thuốc cai nghiện ,anh có thể vào đây hỏi mọi người
    Thân!
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .