Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 52

Thread: HAY CHỈ CHO TÔI LỐI THOÁT

Quote Originally Posted by Ask_love View Post
    Tôi và anh yêu nhau đã được 3 năm ,từng đấy thời gian yêu nhau cũng là từng đấy thời gian tôi biết anh đã từng nghiện ma tuý. Anh đã hứa với tôi rất nhiều lần, nhưng lần nào cũng chi giữ được ít thì được mấy tháng , nhiều thì được 1 năm .trong khoảng 2 năm gần đây tôi biết anh đã rất cố gắng nhưng chỉ được 1 năm thì lại tái nghiện. Thực sự tôi rất buồn và nhiều lúc đã mất hết hy vọng về anh nhưng rồi lai nuôi một hy vọng mới mong manh.
    Giờ đây khi chúng tôi sắp làm đám cưới thì mọi chuyện vỡ lở , gia đình tôi đã biết anh từng nghiện ma tuý. Mẹ tôi buồn khóc hết nước mắt . Biết phải làm sao khi bà con hàng xóm dèm pha dị nghị , biết phải làm sao khi bà mẹ nào mà chẳng thương con .Mẹ tôi chỉ biết rằng anh đã cai nghiện được 4 năm mà còn đau lòng như vây.Nếu mẹ biết anh bi tái nghiện đến mấy lần và lần cai nghiền gần đây nhất là 4 tháng thì mẹ sẽ thế nào (vì tôi vẫn đang dấu mẹ ). Mặc dù đã cai được nhưng anh vẫn phai uông thuốc 2 ngày 1 lần để ko tái nghiện .Trời ơi, tôi biết phải làm sao đây , nếu bỏ anh thi có lẽ cả anh và tôi đều rất đau khổ vì 2 gia đình qua lại với nhau và quan trọng hơn là tôi và anh còn yêu nhau rất nhiêu.Nhìn vào mắt anh tôi biết , anh cũng đã quyết tâm , nhưng ma túy nó là cái gi mà làm con người ta đắm chìm , lôi kéo người ta đến thế.Tôi sợ sẽ không thể dũng cảm để bước đến bên anh ..... hãy cho tôi một lời khuyên để tôi có thể sống thanh thản.....
    chào ban ask love!mình cũng có hoàn cảnh tương tự bạn cách đây 4 năm.mình đã wen và kết hôn với người đó.con của mình bây giờ đuợc gần 2 tuổi và 1 sự thật là chồng mình vẫn tái nghiện.dù đã có vợ và con.khó lắm bạn ah!lúc trước mình cãi ba mẹ đễ đi đến cuộc hôn nhân này,cho nên giờ có đau khổ mấy cũng cắn răng chịu đựng.cũng may mình còn được sự đông viên và thương yêu của ba me chồng(ba mẹ ruột mình hiện giờ k biết chồng minh vẫn nghiện).một khi đã nghiện ngập thì k còn khả năng làm ăn j hết,suốt ngay chỉ nghĩ đến chuyện đó thôi.mình khuyên bạn nếu thật sự yêu anh ấy bạn hay chuẩn bị 1 tinh thần thép để đối phó với nhiều chuyển xảy ra.sau cuộc hôn nhân,rồi sanh con,tất cả đều do bạn gánh vác.vì mình biết để chia tay thì k dễ đâu,đã gọi là yêu rồi mà,cả cái gọi là duyên phận nũa chứ.
    mình chúc bạn vui vẻ,luôn có nghi lực chống chọi với mọi khó khăn trước mắt

CÓ nghị lực thì cái gì cũng có thể vượt qua :rolleyes:
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

nói thì dễ quá DTT à
    ...và rồi ta hứa sẽ quay trở lại vào một ngày mai như hai người bạn. Một ngày đã quên tất cả lại nhớ về nhau...

cảm thông

đọc được bài viết của bạn thôi thấy tội cho "chị dâu tương lai" của tôi quá. Anh trai tôi và chị ấy đã quen nhau gàn 7 năm, nhưng anh trai tôi đã nghiện hết 6 năm. Những lần đầu chị ấy cai cho anh tôi (vì lúc ấy gia đình chúng tôi chưa biết anh ấy bị nghiện ma tuý) sau vài lần như vậy thi ko biết sao " đô" của anh ấy ngày càng tăng. Nhưng cũng rất thương cho chị ấy, khi quen với anh tôi chẳng thấy chị ấy được ji, những tiền bạc của chị ấy chỉ chăm lo cho anh trai của tôi. Nhưng có lẽ gia đình chị ấy đã biết anh trai tôi nghiện nên đã không cho quen nữa nhưng chị ấy vẫn nuôi hi vọng là sẽ kéo anh ra được khỏi con đường đen tối đó. Nhưng càng ngày chẳng thấy anh tôi cũng chẳng thay đổi ji càng lúc càng lún sâu hơn. nên quyết định cuối cùng (tôi biết chị ấy rất đau khổ khi quyết định như vậy) là chia tay với anh tôi. Nhưng cả gia đình tôi chăng trách móc ji chị cả mà còn cám ơn chị rất nhiều trong những thời gian qua đã giúp đỡ anh. Cả gia đình tôi chỉ cầu mong chị ấy kiếm được một tấm chồng thật tốt.

chúc chị ấy kiế được 1 người đàn ông thật tốt
    ...và rồi ta hứa sẽ quay trở lại vào một ngày mai như hai người bạn. Một ngày đã quên tất cả lại nhớ về nhau...

Unhappy

bạn à với ma tuý là vây đó nếu bản thân người nghiên chưa tỉnh ngộ thì nói bạn đừng buồn kg tình yêu nào hơn đuợc nó đâu

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    bạn à với ma tuý là vây đó nếu bản thân người nghiên chưa tỉnh ngộ thì nói bạn đừng buồn kg tình yêu nào hơn đuợc nó đâu
    tôi đồng ý với bạn điều này... vì vậy để giữ gìn tình yêu thì việc đầu tiên phải làm là giúp người nghiện tỉnh ngộ. Bằng cách nào??? mọi người cùng cho ý kiến nhé!
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Đừng tin những lời thằng nghiện nói ra, thằng nào cũng nói giỏi cả (100%)
    Nhưng.... hãy tin và cảm thông với những gì mà thằng nghiện đang phải cố chống chịu để vượt qua (lúc hiện tại)

Quote Originally Posted by ltvt View Post
    Đừng tin những lời thằng nghiện nói ra, thằng nào cũng nói giỏi cả (100%)
    Nhưng.... hãy tin và cảm thông với những gì mà thằng nghiện đang phải cố chống chịu để vượt qua (lúc hiện tại)
    Đúng vậy! Người nghiện cũng không thích bị thương hại, phải không bạn?
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

khuyên chân thành là đừng bao giờ yêu , lấy một người nghiện về làm chồng . Cho dù bạn có chịu đựng được cách sống , sinh hoạt của một người nghiện ở trong nhà , thì xã hội , pháp luật công an cũng ko để yên cho anh ta sống giữa cộng đồng như vậy . Cách làm nhân đạo nhất là cho anh ta đi cai tập trung , và với thời gian dài như vậy ,bạn cũng sẽ sớm quên được anh ta và bắt đầu cuộc sống mới của mình mà ko phải là với một người nghiện , hãy cứu mình trước khi cứu người khác .

Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast