Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 52

Thread: HAY CHỈ CHO TÔI LỐI THOÁT

chúng ta đang sinh họat trong diễn đàn " Niềm tin", đối với những người bình thường thì vẫn cần niềm tin của người khác để vượt qua những khó khăn, thì đối với những người đang hoặc đã nghiện thì hơn lúc nào hết họ rất cần niềm tin va sự động viên ( không phải là sự thương hại) của những người xung quanh để vượt qua khó khăn, có lẽ ngay 1 lúc họ sẽ chưa vượt qua được nhưng thời gian rồi cũng sẽ nhận ra được và tự bản thân phải thay đổi trước hết là vì chính mình rồi đến những người đã đặt niềm tin vào mình.
    Đó là những suy nghỉ chủ quan cá nhân của han8084 và đến tận bây giờ H vẫn tin vào điều đó.

phanhieu
    Guest
    Han 8084.... thanks vì đã tin tuởng những ng như anh em trên diễn đàn...

Hy vọng tất cả mọi chuyện tốt nhất sẽ đến với bạn!!

Thân

Tôi cũng như phần nhiều các bạn ở đây, bạn trai tôi cũng nghiện đc hơn 2 năm rồi. cai đi cai lại mà vẫn chưa đc. lần gần đây nhất cai đc hơn 4 tháng nhưng đợt tết có thằng cháu rủ thế là lại chơi. Chúng tôi yêu nhau cũng đc 5 năm rồi từ ngày tôi và bme a biết a chơi đã dùng đủ mọi cách mà vẫn ko ăn thua. mà các bạn ko tưởng tượng đc đâu, bạn trai tôi có một gia đình tuyệt vời, bme bạn tôi là những người yêu thương con cái hết mực vậy mà ko hiểu sao bạn tôi lại thế. Bản thân tôi và bạn tôi, chúng tôi rất yêu nhau, thời gian cũng đã 5 năm, tôi cũng ko còn trẻ nhưng tôi đã quyết định tôi sẽ ko làm đám cưới chừng nào anh chưa thật sự từ bỏ đc MT. tôi cũng ko biết cái khái niệm từ bỏ là thế nào vì nhiều người bỏ đc 4 năm vẫn nghiện lại, cái này bạn nên nhìn vào thái độ thành khẩn của bạn trai. Hiện tại tôi vẫn rất yêu anh nhưng tôi thấy rất mệt mỏi vì mỗi lần a đi đâu thì tôi và bme anh lại như ngồi trên đống lửa. Tôi thấy phải sống như thế khổ sở quá các bạn ah.

Quote Originally Posted by Catbui81 View Post
    khuyên chân thành là đừng bao giờ yêu , lấy một người nghiện về làm chồng . Cho dù bạn có chịu đựng được cách sống , sinh hoạt của một người nghiện ở trong nhà , thì xã hội , pháp luật công an cũng ko để yên cho anh ta sống giữa cộng đồng như vậy . Cách làm nhân đạo nhất là cho anh ta đi cai tập trung , và với thời gian dài như vậy ,bạn cũng sẽ sớm quên được anh ta và bắt đầu cuộc sống mới của mình mà ko phải là với một người nghiện , hãy cứu mình trước khi cứu người khác .
    Bắt đầu với 1 người không nghiện, có yêu được như đã từng yêu người nghiện kia không hả bạn ? Nếu mà nghĩ được cho đi cai là xong hết thì tôi chúc mừng bạn !
    Tôi đi tìm trong tôi 1 hình bóng đã mãi xa rồi ...!

Quote Originally Posted by ro-xy View Post
    chào ban ask love!mình cũng có hoàn cảnh tương tự bạn cách đây 4 năm.mình đã wen và kết hôn với người đó.con của mình bây giờ đuợc gần 2 tuổi và 1 sự thật là chồng mình vẫn tái nghiện.dù đã có vợ và con.khó lắm bạn ah!lúc trước mình cãi ba mẹ đễ đi đến cuộc hôn nhân này,cho nên giờ có đau khổ mấy cũng cắn răng chịu đựng.cũng may mình còn được sự đông viên và thương yêu của ba me chồng(ba mẹ ruột mình hiện giờ k biết chồng minh vẫn nghiện).một khi đã nghiện ngập thì k còn khả năng làm ăn j hết,suốt ngay chỉ nghĩ đến chuyện đó thôi.mình khuyên bạn nếu thật sự yêu anh ấy bạn hay chuẩn bị 1 tinh thần thép để đối phó với nhiều chuyển xảy ra.sau cuộc hôn nhân,rồi sanh con,tất cả đều do bạn gánh vác.vì mình biết để chia tay thì k dễ đâu,đã gọi là yêu rồi mà,cả cái gọi là duyên phận nũa chứ.
    mình chúc bạn vui vẻ,luôn có nghi lực chống chọi với mọi khó khăn trước mắt
    Bài học trên này thay cho vạn lời khuyên. Quyết định tùy vào người trong cuộc!
    Nhắm mắt lại thư giãn, hít một hơi thật sâu, nhìn ra không gian rộng lớn, phóng tầm mắt nhìn thật xa - bạn sẽ tĩnh tâm hơn để có được quyết định sáng suốt nhất.

Chúc bạn sức khỏe!
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Quote Originally Posted by lytong View Post
    Tôi cũng như phần nhiều các bạn ở đây, bạn trai tôi cũng nghiện đc hơn 2 năm rồi. cai đi cai lại mà vẫn chưa đc. lần gần đây nhất cai đc hơn 4 tháng nhưng đợt tết có thằng cháu rủ thế là lại chơi. Chúng tôi yêu nhau cũng đc 5 năm rồi từ ngày tôi và bme a biết a chơi đã dùng đủ mọi cách mà vẫn ko ăn thua. mà các bạn ko tưởng tượng đc đâu, bạn trai tôi có một gia đình tuyệt vời, bme bạn tôi là những người yêu thương con cái hết mực vậy mà ko hiểu sao bạn tôi lại thế. Bản thân tôi và bạn tôi, chúng tôi rất yêu nhau, thời gian cũng đã 5 năm, tôi cũng ko còn trẻ nhưng tôi đã quyết định tôi sẽ ko làm đám cưới chừng nào anh chưa thật sự từ bỏ đc MT. tôi cũng ko biết cái khái niệm từ bỏ là thế nào vì nhiều người bỏ đc 4 năm vẫn nghiện lại, cái này bạn nên nhìn vào thái độ thành khẩn của bạn trai. Hiện tại tôi vẫn rất yêu anh nhưng tôi thấy rất mệt mỏi vì mỗi lần a đi đâu thì tôi và bme anh lại như ngồi trên đống lửa. Tôi thấy phải sống như thế khổ sở quá các bạn ah.
    Bạn ơi nếu bạn quyết định ko cưới là đúng đắn đấy, vì ko thể đặt niềm tin, hy vọng vào họ đâu bạn ạ. Kể cả khi ng đó cai nghiện đựơc nhg ko ai khẳng định sẽ ko tái nghiện. Như tôi đây, từ khi yêu tôi cũng đã biết ng yêu mình nghiện nhg vì yêu anh rất nhiều , muốn ở bên cạnh anh, giúp anh qua cơn nguy nan. Anh cũng rất yêu tôi cũng rất khâm phục sự vị tha của tôi ma` thề non hẹn biển sẽ cố gắng cai để 2 đứa hạnh phục. Anh cai được, chúng tôi cưới nhau đã được 1 năm. Nhưng cái gì đến vẫn sẽ đến , anh tái nghiện sau khi cưới 2 tháng. Cái tết đầu tiên bên nhau tôi đã đau đớn biết chừng nào khi biết chồng tái nghiện. Rồi cứ thế tiếp diễn, sự tha thứ , lòng vị tha, tình yêu vượt mọi khó khăn cũng ko khiến anh xa rời ma tuý. " Chồng rất yêu vợ, vợ là mạng sống của chồng, vợ hãy cho chồng cơ hội đc làm người , vợ chồng mình làm lại từ đầu nhé..." nhg câu nói đó lặp đi lặp lại hàng nghìn lần. Ko riêng tôi mà biết bao ng phụ nữ vị tha, yếu mềm đã tin tưởng để rồi tự mình đẩy cuộc đời mình vào bước đường cùng. Tôi có thai 4 tháng lại fát hiện anh tái nghiện. Tôi đã tự đập vào bụng mình, đã từng muốn bỏ đi đứa con trg bụng để nó ko fải chiu khổ vì có thằng bố nghiện ngập. Nhg...ko ai lam thế đc cả, tôi vẫn để và giờ đúa con gái bé bỏng của tôi mới đc 3 tháng tuổi bạn ạ. ^^ Cuộc đời thì vẫn thế, cái ngày đi đẻ, chồng tôi cũng ko quên hút hít trc khi vào thăm vợ, rồi từ đó đến giờ vẫn nghiện. Trong time đó chồng tôi đã quyết tâm cai , đã đưa tôi đi mua thuốc cắt cơn cho anh, nhg... sau mỗi lần nghiện rồi cai rồi tái nghiện, sự việc càng nghiêm trọng hơn, từ ngày mua thuốc cho chồng uống tôi chờ đợi cái ngày chồng cắt cơn để uống thuốc chống tái cũng đã 2 tháng. Nực cười fải ko bạn. Tôi, ban và nhg ng fụ nữ có ng yêu or chồng nghiện đều rất mù quáng. Đến giờ nếu cho time quay trở lại tôi vẫn sẽ lấy anh để rồi khổ như thế này đây, nhg tôi mong bạn sẽ cứng rắn lên, hãy vì tương lai, cuộc sống của bạn và con bạn,đừng như tôi. Đến bây giờ thì , khi biết chồng hút lại , chồng tôi thì lên cơn vật thuốc và tôi cũng vật vã ... với đời.

Quote Originally Posted by hanhphucnoidau View Post
    Bạn ơi nếu bạn quyết định ko cưới là đúng đắn đấy, vì ko thể đặt niềm tin, hy vọng vào họ đâu bạn ạ. Kể cả khi ng đó cai nghiện đựơc nhg ko ai khẳng định sẽ ko tái nghiện. Như tôi đây, từ khi yêu tôi cũng đã biết ng yêu mình nghiện nhg vì yêu anh rất nhiều , muốn ở bên cạnh anh, giúp anh qua cơn nguy nan. Anh cũng rất yêu tôi cũng rất khâm phục sự vị tha của tôi ma` thề non hẹn biển sẽ cố gắng cai để 2 đứa hạnh phục. Anh cai được, chúng tôi cưới nhau đã được 1 năm. Nhưng cái gì đến vẫn sẽ đến , anh tái nghiện sau khi cưới 2 tháng. Cái tết đầu tiên bên nhau tôi đã đau đớn biết chừng nào khi biết chồng tái nghiện. Rồi cứ thế tiếp diễn, sự tha thứ , lòng vị tha, tình yêu vượt mọi khó khăn cũng ko khiến anh xa rời ma tuý. " Chồng rất yêu vợ, vợ là mạng sống của chồng, vợ hãy cho chồng cơ hội đc làm người , vợ chồng mình làm lại từ đầu nhé..." nhg câu nói đó lặp đi lặp lại hàng nghìn lần. Ko riêng tôi mà biết bao ng phụ nữ vị tha, yếu mềm đã tin tưởng để rồi tự mình đẩy cuộc đời mình vào bước đường cùng. Tôi có thai 4 tháng lại fát hiện anh tái nghiện. Tôi đã tự đập vào bụng mình, đã từng muốn bỏ đi đứa con trg bụng để nó ko fải chiu khổ vì có thằng bố nghiện ngập. Nhg...ko ai lam thế đc cả, tôi vẫn để và giờ đúa con gái bé bỏng của tôi mới đc 3 tháng tuổi bạn ạ. ^^ Cuộc đời thì vẫn thế, cái ngày đi đẻ, chồng tôi cũng ko quên hút hít trc khi vào thăm vợ, rồi từ đó đến giờ vẫn nghiện. Trong time đó chồng tôi đã quyết tâm cai , đã đưa tôi đi mua thuốc cắt cơn cho anh, nhg... sau mỗi lần nghiện rồi cai rồi tái nghiện, sự việc càng nghiêm trọng hơn, từ ngày mua thuốc cho chồng uống tôi chờ đợi cái ngày chồng cắt cơn để uống thuốc chống tái cũng đã 2 tháng. Nực cười fải ko bạn. Tôi, ban và nhg ng fụ nữ có ng yêu or chồng nghiện đều rất mù quáng. Đến giờ nếu cho time quay trở lại tôi vẫn sẽ lấy anh để rồi khổ như thế này đây, nhg tôi mong bạn sẽ cứng rắn lên, hãy vì tương lai, cuộc sống của bạn và con bạn,đừng như tôi. Đến bây giờ thì , khi biết chồng hút lại , chồng tôi thì lên cơn vật thuốc và tôi cũng vật vã ... với đời.
    Đọc tâm sự của chị e chợt nhận ra những người nghiện hình như rất giống nhau ở điểm "dẻo mỏ". Ko biết có phải có matuy vào thì họ như vậy ko nữa. Còn những người fụ nữ tội nghiệp thì cứ nghĩ đó là tình yêu. Bạn trai e cũng từng thề hứa đủ điều: "e cho anh nợ nhiều quá, có lẽ cả đời này anh cũng chẳng trả hết đc, e phải khỏe mạnh để xem anh làm gì đc cho em", rồi "e có biết e là tương lai của anh, ko có e có lẽ giờ anh ko còn đc bình yên thanh thản thế này, a sẽ bù đắp cho e vợ ah"... còn nhiều lắm chị ah, nhưng rồi chỉ đc 1 thời gian ngắn thôi, đâu lại vào đấy. Sau này thì a ý đổi chiến thuật, ko hứa nữa mà bảo là "giờ anh sẽ ko hứa nữa, a sẽ chỉ làm thôi, a đã hứa nhiều quá rồi". Nhưng cái làm của anh là...vẫn tiếp tục chơi và lần nào cũng là lần cuối. anh có 2 thằng cháu, cũng nghiện. cả 2 thằng đều đã có gia đình, vợ chúng nó trong lúc hoảng loạn vì chờ chồng (đi chơi) đã khóc mà nói với e rằng "chị nhìn cuộc sống của e này, chửa vượt mặt mà còn phải ngồi đây đợi chồng đi chơi, e khổ lắm rồi, chị đừng tiếp tục mà khổ như em...". vậy đấy chị ạ, tình yêu thì e có thừa, thậm chí là rất nhiều nhưng thực sự là e thấy sợ.

Đọc tâm sự của chị e chợt nhận ra những người nghiện hình như rất giống nhau ở điểm "dẻo mỏ". Ko biết có phải có matuy vào thì họ như vậy ko nữa. Còn những người fụ nữ tội nghiệp thì cứ nghĩ đó là tình yêu. Bạn trai e cũng từng thề hứa đủ điều: "e cho anh nợ nhiều quá, có lẽ cả đời này anh cũng chẳng trả hết đc, e phải khỏe mạnh để xem anh làm gì đc cho em", rồi "e có biết e là tương lai của anh, ko có e có lẽ giờ anh ko còn đc bình yên thanh thản thế này, a sẽ bù đắp cho e vợ ah"... còn nhiều lắm chị ah, nhưng rồi chỉ đc 1 thời gian ngắn thôi, đâu lại vào đấy. Sau này thì a ý đổi chiến thuật, ko hứa nữa mà bảo là "giờ anh sẽ ko hứa nữa, a sẽ chỉ làm thôi, a đã hứa nhiều quá rồi". Nhưng cái làm của anh là...vẫn tiếp tục chơi và lần nào cũng là lần cuối. anh có 2 thằng cháu, cũng nghiện. cả 2 thằng đều đã có gia đình, vợ chúng nó trong lúc hoảng loạn vì chờ chồng (đi chơi) đã khóc mà nói với e rằng "chị nhìn cuộc sống của e này, chửa vượt mặt mà còn phải ngồi đây đợi chồng đi chơi, e khổ lắm rồi, chị đừng tiếp tục mà khổ như em...". vậy đấy chị ạ, tình yêu thì e có thừa, thậm chí là rất nhiều nhưng thực sự là e thấy sợ.
    Em ơi ko chỉ riêng tâm sự của chị em mình đâu, mà ai cũng vậy, cứ có ng thân nghiện ngập thì đều nhận thấy điều đó. Xin lỗi có thể chị nói câu này sẽ ảnh hưởng đến nhg ng trong diễn đàn này nhg chị ngẫm lại câu " ko nghe _dĩ kể chuyện ko nghe nghiện trình bày" thật là đúng. Chij đọc trong diễn đàn rất nhiều anh cũng ở trong tình trạng bị ma tuý chi phối mong được người thân tin tưởng mình nhg có bao giờ họ nghĩ và cảm thông cho ng thân của họ tại sao sống cùng nhau mà cứ fai nghi ngờ nhau ko? Sống trong nỗi lo, luôn phải xét nét, nghi ngờ chồng mình chúng tôi cũng khổ lắm chứ. Suốt ngày phải để phòng đồ đạc tiền nong, ko phai sợ chồng tiêu mất mà sợ chồng nghiện ngập,nỗi khổ đó ai thấu được đây. Vậy mà họ trách cứ tại sao vợ ko tin chồng????? Chúng tôi mong các anh sẽ là chỗ dựa lắm chứ. Ai cũng vậy cứ dính vào nghiện ngập là trong đầu luôn suy nghĩ cách chống đối, cách nói dối trắng trợn. Họ bị ma tuý chi phối tha hoá, thực tế ko còn là con người nữa. Sở dĩ tôi nói thế là vì có rất nhiều trường hợp chồng giết vợ , con giết cha hay nhan nhản nhg trường hợp nghiện giết người chỉ vì vài chục nghìn để đi hút hít. Tôi lo lắm,, tôi sợ đến ngày chồng mình ko còn nhân tính, ko gì có thể đánh đổi đc kể cả vợ con. Vậy nên, những ai chưa đặt chân vàO dòng xoáy này hãy dừng lại và rút chân ra trước khi quá muộn. Car em cũng vậy chị mong chị sẽ ko là tương lai của em và của bất cứ người phụ nữ nào.

người nghiện cứ trong vòng cai nghiện. nghiện cai ,bạn đừng bỏ rơi ah ấy nhé tôi tin với tyêu của ban anh ý sẽ cai được .mong hai người hanh phúc

Bạn này cũng tương tự em anhvanoinho trong diễn đàn, lúc đầu khi vào diễn đàn em đấy với hy vọng tìm hiểu rõ về MT và vẫn có ý định tiếp tục với chàng người yêu nghiện kia, sau 1 thời gian nói chuyện với mọi người , đọc tìm hiểu thông tin thì em đấy đã chọn con đường ra đi.
    Bạn hãy nhìn , hãy đọc, hãy tìm hiểu và lựa chọn đúng đắn nhé.

Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast