Page 4 of 6 FirstFirst ... 23456 LastLast
Results 31 to 40 of 52

Thread: HAY CHỈ CHO TÔI LỐI THOÁT

đừng bao giờ nghĩ rằng Ty sẽ làm thay đổi người ngien. nếu cai được thì nó đã cai rồi. Cai rồi lại Ngien, ngien lai cai. Bọn ngien luôn cố gắng an ủi mình cần 1 cái gì đó để có thể thay đổi. Nhưng mà rồi đâu lại vào đấy thôi. Với họ cần phải cứng rắn hơn. neu ai cũng tự cai được, thì sinh ra trại cai ngien tập trung lam j.
    Đừng tin lời bọn ngien, vì chính nó cũng đâu dám tin và nó .
    Muốn cứu rỗi 1 người, tốt nhất người đó là chính bạn.
    ...Sống trên đời phải có 1 tấm lòng... để làm gì? .... để gió cuốn đi....

Quote Originally Posted by cosusong_conhyvong View Post
    cảm ơn cosusong_conhyvong... vì câu nói rất hay này!
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Quote Originally Posted by yeuluonmuquoang View Post
    Bạn này cũng tương tự em anhvanoinho trong diễn đàn, lúc đầu khi vào diễn đàn em đấy với hy vọng tìm hiểu rõ về MT và vẫn có ý định tiếp tục với chàng người yêu nghiện kia, sau 1 thời gian nói chuyện với mọi người , đọc tìm hiểu thông tin thì em đấy đã chọn con đường ra đi.
    Bạn hãy nhìn , hãy đọc, hãy tìm hiểu và lựa chọn đúng đắn nhé.
    Tiếc thật, nếu như giá như...tôi biết đến diễn đàn này đọc đc nhg lời tâm sự này thì chắc cuộc đời tôi đã ko éo le đau khổ như bây giờ .Ngày trước tôi cũng ngây thơ nghĩ rằng tình yêu của mình sẽ giúp anh vượt qua nhưng tôi thật ngốc.Đã có rất nhiều lời khuyên tôi nên cố gắng ko bỏ rơi anh lúc này nhưng có ai cứu lấy tôi ko. Đời tôi dang dở, cuộc sống khổ sở, vật vã trong nước mắt. Thế nên hãy suy nghĩ kỹ có nhiều cách giúp đỡ động viên ng nghiện nhg ko phải cách lấy họ để đẩy cuộc đời mình vào con đường bế tắc con cái mình sau này liệu nó có ngoan ngoãn hạnh phúc khi có ng bố nghiện ngập ko?

Quote Originally Posted by hanhphucnoidau View Post
    Tiếc thật, nếu như giá như...tôi biết đến diễn đàn này đọc đc nhg lời tâm sự này thì chắc cuộc đời tôi đã ko éo le đau khổ như bây giờ .Ngày trước tôi cũng ngây thơ nghĩ rằng tình yêu của mình sẽ giúp anh vượt qua nhưng tôi thật ngốc.Đã có rất nhiều lời khuyên tôi nên cố gắng ko bỏ rơi anh lúc này nhưng có ai cứu lấy tôi ko. Đời tôi dang dở, cuộc sống khổ sở, vật vã trong nước mắt. Thế nên hãy suy nghĩ kỹ có nhiều cách giúp đỡ động viên ng nghiện nhg ko phải cách lấy họ để đẩy cuộc đời mình vào con đường bế tắc con cái mình sau này liệu nó có ngoan ngoãn hạnh phúc khi có ng bố nghiện ngập ko?
    Nếu biết dd sớm cuộc đời bạn có thể đã khác- Nếu thế thật thì bạn giỏi hơn mình. Mình biết diễn đàn từ khi đang yêu chưa cưới mà rồi đám cưới vẫn diễn ra.Với bạn lúc này tốt nhất bạn cũng tạm gác ông chồng sang 1 bên đi, cứ nghĩ mãi rồi cũng chẳng làm gì được, hãy chăm lo cho mình, cho con trước. Mỗi người mỗi tính nên cũng chẳng biết khuyên bạn dùng biện pháp gì với chồng bạn dc, thôi thì nước đến đâu bắc cầu đến đấy, bạn đừng quá khổ tâm vì anh ta, vì càng dồn tâm vào 1 người mà bị phụ thì càng đau khổ. Trong lúc này đứa con là quan trọng, hãy vì con và chỉ vì thế thôi, tương lai đừng nghĩ xa gì vội.

Quote Originally Posted by Ask_love View Post
    Tôi và anh yêu nhau đã được 3 năm ,từng đấy thời gian yêu nhau cũng là từng đấy thời gian tôi biết anh đã từng nghiện ma tuý. Anh đã hứa với tôi rất nhiều lần, nhưng lần nào cũng chi giữ được ít thì được mấy tháng , nhiều thì được 1 năm .trong khoảng 2 năm gần đây tôi biết anh đã rất cố gắng nhưng chỉ được 1 năm thì lại tái nghiện. Thực sự tôi rất buồn và nhiều lúc đã mất hết hy vọng về anh nhưng rồi lai nuôi một hy vọng mới mong manh.
    Giờ đây khi chúng tôi sắp làm đám cưới thì mọi chuyện vỡ lở , gia đình tôi đã biết anh từng nghiện ma tuý. Mẹ tôi buồn khóc hết nước mắt . Biết phải làm sao khi bà con hàng xóm dèm pha dị nghị , biết phải làm sao khi bà mẹ nào mà chẳng thương con .Mẹ tôi chỉ biết rằng anh đã cai nghiện được 4 năm mà còn đau lòng như vây.Nếu mẹ biết anh bi tái nghiện đến mấy lần và lần cai nghiền gần đây nhất là 4 tháng thì mẹ sẽ thế nào (vì tôi vẫn đang dấu mẹ ). Mặc dù đã cai được nhưng anh vẫn phai uông thuốc 2 ngày 1 lần để ko tái nghiện .Trời ơi, tôi biết phải làm sao đây , nếu bỏ anh thi có lẽ cả anh và tôi đều rất đau khổ vì 2 gia đình qua lại với nhau và quan trọng hơn là tôi và anh còn yêu nhau rất nhiêu.Nhìn vào mắt anh tôi biết , anh cũng đã quyết tâm , nhưng ma túy nó là cái gi mà làm con người ta đắm chìm , lôi kéo người ta đến thế.Tôi sợ sẽ không thể dũng cảm để bước đến bên anh ..... hãy cho tôi một lời khuyên để tôi có thể sống thanh thản.....
    Nếu người ấy ko có nghị lực bạn nên chấm dứt đi ! Vì sẽ ko có hp đâu bạn ạ !

phanhieu
    Guest
    Thật đau lòng khi đọc những dòng tâm sự của hanhphucnoidau và yeuluonmuquang...

Là những người cha, người chồng... mọi người nghĩ sao đây???

Hiếu chưa được làm chồng, làm cha nhưng Hiếu hiểu... trách nhiệm của họ lớn đến mức nào!! Nhưng xin mọi người... những người vợ, sắp làm vợ.. hãy tin tưởng... hãy để chúng tôi có cơ hội.

Một vài ví dụ.. chưa phải là tất cả... có thể các bạn bất hạnh... nhưng cũng đừng quy chụp như thế!! Hãy để cho những người như chúng tôi có một cơ hội

Hiếu luôn bên cạnh chia se cùng các bạn... Hiếu rất buồn và thông cảm...

Mong mọi người hiểu đúng ý của Hiếu nhé

Quote Originally Posted by phanhieu View Post

Hiếu chưa được làm chồng, làm cha nhưng Hiếu hiểu... trách nhiệm của họ lớn đến mức nào!! Nhưng xin mọi người... những người vợ, sắp làm vợ.. hãy tin tưởng... hãy để chúng tôi có cơ hội.

Một vài ví dụ.. chưa phải là tất cả... có thể các bạn bất hạnh... nhưng cũng đừng quy chụp như thế!! Hãy để cho những người như chúng tôi có một cơ hội

Thật sự điều đó mình hiểu,thật ra mình nói là để các bạn phụ nữ ở trong hoàn cảnh đó nên suy nghĩ kỹ trc khi quyết định đánh đổi cuộc đời mình. Còn như mình bây giờ lắm lúc nghĩ đến cái chết sẽ hết đau khổ nhg sống cũng có bỏ rơi đc chồng mình trg lúc này đâu, mặc dù đã hết hy vọng nhưng tự mình lại nuôi hy vọng cho mình cho chồng mình. Chúng tôi cũng mong lắm chứ nhg ng đã lỡ xa chân xuống bùn hãy cố đứng lên bằng đôi chân của mình vì chỉ có chính các anh mới cứu đc các anh và gd còn chúng tôi chỉ là hậu phương vững chắc, là chỗ dựa tinh thần mà thôi. Chết cái là ma tuý nó lấy đi bản tính con người trong các anh, lúc có nó các anh đâu nghĩ đến chúng tôi, đâu nghĩ đến còn có hậu phương,tinh thần đang o nhà phấp phỏm chờ đợi trong vô vọng. Chỉ nhg lúc no đủ ma tuý các anh mới cần đến chúng tôi.
    Nhưng chúng tôi không thể chấp nhận sống chung với ma tuý nên trc sau cũng sẽ có sự lựa chọn cho riêng mình.

Quote Originally Posted by cosusong_conhyvong View Post
    Câu nói của bạn này rất hay, rất ý nghĩa. Thanks bạn lần nữa.

phanhieu
    Guest
    Mình hiểu... Nỗi đau của ma túy gây ra thật khủng khiếp...

Mình không bao biện, không bênh vực cho những người không biết hối cải..

Những người như thế không xứng đáng để nhận hạnh phúc, nhận tình yêu thương của mọi người...

Mình chỉ muốn nói... hãy thử thách.. thử thách anh ấy, thử thách chính tình yêu của mình rồi quyết định. Khi quyết định rồi thì không hối tiếc bởi đó là số phận và mình cũng không phải ân hân vì đã làm hết sức của mình vì tình yêu đó

Quote Originally Posted by phanhieu View Post

Bạn ơi, ko ai lấy đi cơ hội của những người như bạn cả, nhưng cơ hội mà được cho quá nhiều thì có còn là cơ hội nữa không?? Chúng tôi cho các bạn cơ hội hết lần này đến lần khác rồi ai sẽ là người cho chúng tôi cơ hội?? Bạn đừng trả lời rằng cơ hội chúng tôi cho các bạn cũng là cơ hội cho chúng tôi nhé vì cái cơ hội đó có được đền đáp đâu.

Page 4 of 6 FirstFirst ... 23456 LastLast