Page 5 of 6 FirstFirst ... 3456 LastLast
Results 41 to 50 of 52

Thread: HAY CHỈ CHO TÔI LỐI THOÁT

phanhieu
    Guest
    Quote Originally Posted by lytong View Post
    Bạn ơi, ko ai lấy đi cơ hội của những người như bạn cả, nhưng cơ hội mà được cho quá nhiều thì có còn là cơ hội nữa không?? Chúng tôi cho các bạn cơ hội hết lần này đến lần khác rồi ai sẽ là người cho chúng tôi cơ hội?? Bạn đừng trả lời rằng cơ hội chúng tôi cho các bạn cũng là cơ hội cho chúng tôi nhé vì cái cơ hội đó có được đền đáp đâu.
    Lytong... bạn có vẻ mất mát nhiều cơ hội quá nhỉ...

Bạn đang hiểu sai ý của hiếu rồi đấy

Quote Originally Posted by phanhieu View Post
    Lytong... bạn có vẻ mất mát nhiều cơ hội quá nhỉ...

Bạn đang hiểu sai ý của hiếu rồi đấy
    Uh, cho mãi mà ko đc đáp lại nên cũng thấy mất mát. Chỉ là tôi thấy mọi người cứ khuyên "hãy cho chúng tôi cơ hội, hãy động viên", ko phải là tôi ko làm thế nhưng làm mãi mà ko được gì. Theo bạn tôi có nên cứ tiếp tục cho ko??

phanhieu
    Guest
    Nếu thế thì do bạn chọn lầm người rồi...

Bạn đã cho... thậm chí là rất nhiều rồi... vậy còn gì phải ân hận và dằn vặt vì tình yêu đó nữa... người ấy không xứng đáng...

Quote Originally Posted by phanhieu View Post
    Nếu thế thì do bạn chọn lầm người rồi...

Bạn đã cho... thậm chí là rất nhiều rồi... vậy còn gì phải ân hận và dằn vặt vì tình yêu đó nữa... người ấy không xứng đáng...
    Dằn vặt chứ bạn, nhiều là khác vì chúng tôi cũng đã có time đẹp bên nhau. Còn xứng đáng hay ko thì ko thể nói đc vì khi nghiện rồi thì họ đâu còn là họ nữa đâu. Bản thân bạn cũng đâu dám khẳng định là bạn ko tái nghiện?
    Nói ra một chút cho nhẹ lòng thôi chứ ko có ý chê trách hay phê phán gì cả. Tôi cũng đủ lớn để có quyết định cho cuộc đời mình. Vào diễn đàn này tôi cũng hiểu nhiều điều về người nghiện, về tâm lí của họ, vì sao mà họ lại khó cai đến thế. Hiểu để thông cảm hơn, và cho dù có ko gắn bó thì cũng giúp đỡ đc nhiều cho a và bme anh.

phanhieu
    Guest
    Quote Originally Posted by lytong View Post
    Hiểu để thông cảm hơn, và cho dù có ko gắn bó thì cũng giúp đỡ đc nhiều cho a và bme anh.
    Bạn là người phụ nữ tuyệt vời....

Chúc may mắn và hạnh phúc sẽ đến với bạn

ok. ai dám khẳng định là sẽ ko tái ngien ? (đâu fai ai cũng được như anh Khoa)
    bạn nghĩ TY có thể thay đổi người ngien ? thuc tế lên đi, chắc chỉ 1/1000. ng` yêu bạn nằm trong số đó chứ ?
    Chia tay với 1 người ngien ko fai là bỏ rơi họ. mà là để họ đối diện với những j` đã gây ra. tha thứ, co hội chỉ dành cho những ai biết wý trọng, biêt nắm giữ lấy.
    TOI LÀ 1 NG NGIEN. bạn bè, công việc, lòng tin cua gd, và cả người tôi yêu là tất cả những cái tôi làm mất. khi thức tỉnh, tôi nhận ra tất ca những j` tôi đánh mất là do tôi gây lên, tôi ko oán trách ai, ko ghét ai vì những j` họ làm là đúng. bây h` tôi ko có j` ca, tay trắng. niềm tin duy nhất của tôi va cũng là điều may mắn nhất, tôi từ bỏ được ma tuý. Chỉ cần từ bỏ được, tất cả có thể làm lại 1 lần nữa . "THẬT SỰ LÀ 1 CON NGƯỜI"
    ...Sống trên đời phải có 1 tấm lòng... để làm gì? .... để gió cuốn đi....

Quote Originally Posted by cosusong_conhyvong View Post
    ok. ai dám khẳng định là sẽ ko tái ngien ? (đâu fai ai cũng được như anh Khoa)
    bạn nghĩ TY có thể thay đổi người ngien ? thuc tế lên đi, chắc chỉ 1/1000. ng` yêu bạn nằm trong số đó chứ ?
    Chia tay với 1 người ngien ko fai là bỏ rơi họ. mà là để họ đối diện với những j` đã gây ra. tha thứ, co hội chỉ dành cho những ai biết wý trọng, biêt nắm giữ lấy.
    TOI LÀ 1 NG NGIEN. bạn bè, công việc, lòng tin cua gd, và cả người tôi yêu là tất cả những cái tôi làm mất. khi thức tỉnh, tôi nhận ra tất ca những j` tôi đánh mất là do tôi gây lên, tôi ko oán trách ai, ko ghét ai vì những j` họ làm là đúng. bây h` tôi ko có j` ca, tay trắng. niềm tin duy nhất của tôi va cũng là điều may mắn nhất, tôi từ bỏ được ma tuý. Chỉ cần từ bỏ được, tất cả có thể làm lại 1 lần nữa . "THẬT SỰ LÀ 1 CON NGƯỜI"
    Tôi ko dám tin nhg tôi nghĩ bạn sẽ bỏ đc ma tuý, vì khi ng ta sai mà biết nguyên do nguồn gốc dẫn đến cái sai đó thì họ có thể vượt qua cái khó khăn của chính mình. Cố lên,có thể chồng tôi chưa or ko thể vượt qua được nhg nếu bạn vượt qua thì lại chắp thêm cho tôi 1 hy vọng...Sóng gió sẽ qua, tương lai tốt đẹp đang chờ phía trước.

Quote Originally Posted by hanhphucnoidau View Post
    Tôi ko dám tin nhg tôi nghĩ bạn sẽ bỏ đc ma tuý, vì khi ng ta sai mà biết nguyên do nguồn gốc dẫn đến cái sai đó thì họ có thể vượt qua cái khó khăn của chính mình. Cố lên,có thể chồng tôi chưa or ko thể vượt qua được nhg nếu bạn vượt qua thì lại chắp thêm cho tôi 1 hy vọng...Sóng gió sẽ qua, tương lai tốt đẹp đang chờ phía trước.
    Bạn ấy bỏ được rồi bạn ah, mấy năm nay k sử dụng MT nữa, bạn ấy còn cai trước chồng mình cơ, bạn ấy giờ vào diễn đàn để động viên anh em thôi chứ k phải đang cai đâu, nên bạn cứ hy vọng đi.

Đọc những dòng tâm sự này mới biết đc là những người Vợ hận Những người chồng nghiện MT như thế nào . mình cũng là 1 người chồng nghiện MT , mình cũng hiểu 1 phần nào nỗi lòng của những người vợ có chồng nghiên MT . giống như Vợ mình bình thường thì ko sao vợ chồng hòa thuận nhưng khi mình đi chơi về là 2 vợ chồng lại to tiếng với nhau ( có khi còn ko thèm nhìn mặt nhau nữa ) cũng may là có đứa con nếu ko thì bây giờ chắc có lẽ cả 2 đường ai nấy đi rồi . chính vì vậy mà mình đã làm lại từ đầu ko phài là làm cho mình mà là làm cho con em chúng ta và mình cũng đang cố gắng vượt quá >> chắc sẽ vượt qua thôi vì vẫn còn có những người cho mình hi vọng đặt Niềm Tin vào mình mà ^^
    P/s : Các bạn có Chồng nghiện thì cũng nên cho Chồng mình Mấy Hi Vọng và Mấy Niêm Tin nha chứ 1 Niềm Tin và 1 Hi Vọng thì ko đủ đâu ^^
    !! Đc CÁi Đẹp Zai...Kute...Ngoan Ngoãn...Hiền Lành...Có XE Đạp Riêng... Mỗi Tội Nghiện !! :97:

Quote Originally Posted by tuan2010 View Post
    P/s : Các bạn có Chồng nghiện thì cũng nên cho Chồng mình Mấy Hi Vọng và Mấy Niêm Tin nha chứ 1 Niềm Tin và 1 Hi Vọng thì ko đủ đâu ^^
    Tuan2010 đọc bài các chị post thì chắc cũng thấy được là... họ dành Niềm tin và Hy vọng cho chồng (hoặc người yêu) mình không chỉ có "mấy" thôi đâu, mà "rất rất nhiều" nữa là khác... Cơ hội và sự tha thứ chỉ nên dành khi đối phương biết cách nắm giữ và biết quý trọng nó. Một khi nỗi đau lên đến đỉnh điểm thì con người ta trở nên "chai lì" với cảm xúc và đó cũng chính là những gì mà những người vợ (hoặc người yêu) phải chịu đựng. Vì vậy, nếu muốn người khác cho mình Niềm tin và Hy vọng thì trước hết, bản thân mình phải chứng tỏ cho họ thấy rằng họ đang trao những thứ ấy đúng nơi đúng chốn. Hãy hiểu và cảm thông nhiều hơn nữa... :86:
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Page 5 of 6 FirstFirst ... 3456 LastLast