Results 1 to 3 of 3

Thread: giúp em với

Em là thành viên mới

Mọi người có thể cho em biết thông tin cập nhật nhất về thực trạng HIV ở Việt Nam và Châu Á nói chung không ạ?

Em cần thông tin về số người mắc bệnh và những hậu quả do HIV gâp ra

Em đang cần hoàn thành gấp 1 bài luận về HIV ạ

Em xin cám ơn trước

Số điện thoại liên lạc với em là 036 640 833 ( nói cho gặp Hà ạ )
    <span style="color:#4169E1">
    Ngô Thu Hà ( 036.640.833) 12 Văn _THPT Chuyên _Thái Bình

Em chờ anh thứ hai anh vào cơ quan sẽ lấy số liệu và cung cấp đầy đủ cho em nhé &#33;

Một chút thông tin chia sẽ

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn</div>
    Thực hiện kế hoạch Chương trình mục tiêu quốc gia phòng chống HIV/AIDS, ngày 2/8, Ban Chỉ đạo phòng, chống AIDS và phòng, chống ma tuý, mại dâm tỉnh Thái Bình đã triển khai đợt giám sát trọng điểm HIV/AIDS tại 62 xã, phường, thị trấn trong tỉnh và 5 đơn vị là: Bệnh viện lao và bệnh phổi, Bệnh viện Phụ sản, Trung tâm Da liễu, Trung tâm cai nghiện 06 và Trại tạm giam (Công an tỉnh).

Theo kế hoạch năm nay, công tác giám sát trọng điểm tiếp tục tập trung vào các nhóm: người nghiện ma tuý, người hành nghề mại dâm, người lao động xa nhà, bệnh nhân lao, bệnh nhân hoa liễu, phụ nữ mang thai và thanh niên khám nghĩa vụ quân sự... với 4.530 mẫu giám sát.

Qua công tác triển khai giám sát hiệu quả, mỗi năm Thái Bình phát hiện thêm hàng trăm người nhiễm HIV/AIDS mới. Đợt giám sát trọng điểm này sẽ kết thúc vào cuối tháng 9/2007.

Cùng trong ngày 2/8, tại xã Vũ Tây, huyện Kiến Xương, Ban quản lý Dự án phòng, chống HIV/AIDS tỉnh Thái Bình đã hỗ trợ vốn tạo việc làm cho 20 đối tượng nhiễm HIV/AIDS có hoàn cảnh khó khăn ở 6 xã: Vũ Tây, Vũ Đông, An Bồi, Vũ Lạc, Hồng Thái, Lê Lợi. Mỗi đối tượng được vay 3 triệu đồng, từ nguồn vốn của Ngân hàng Thế giới (WB).

Những đối tượng được vay vốn không phải trả lãi suất và chưa xác định thời gian hoàn trả vốn. Ban quản lý dự án cũng đã hỗ trợ 9 cháu mồ côi, mỗi cháu được hỗ trợ 1,7 triệu đồng. Được biết, Thái Bình hiện có 2.357 người nhiễm HIV/AIDS ở 235 xã, phường và thị trấn; trong đó 725 người đã chuyển sang giai đoạn AIDS và 521 người đã tử vong./.
    [/b]
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

Em cám ơn anh đã giúp em nhiều
    Nhưng anh ơi &#33;
    Em cần số liệu của Châu Á và Việt Nam chứ không đến nỗi chi tiết như Thái Bình đâu ạ
    Anh giúp em nha anh
    Đến giữa tháng này em phải nộp bài luận rùi
    Em cám ơn trước ạ
    <span style="color:#4169E1">
    Ngô Thu Hà ( 036.640.833) 12 Văn _THPT Chuyên _Thái Bình