Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 31

Thread: giup tui voi

Quote Originally Posted by xuổngngsamachn View Post
    minh se giup cac ban,nhung chong ban co bj doi` bo` ko da,neu ko bj doi bo` thj xhj can mua thuoc ngu xelusen thui la cạ

dc,nhung mua kho lam day,tôt nhat la co ji goi cho mjnh nhe vj mjnh cung vua cạ bang pp day ma 5 ngay roi ma mjnh khoe nhu chua bao jo dc nhu suc tuong tuong cua mjnh y.0988366445 mjnh ten dung~.cu bao me mjnh cho gap la ok
    chào bạn, cảm ơn bạn đã quan tâm tới mình, nhưng vấn đề là ở chỗ mình cảm thấy chồng mình chưa thực sự muốn cai vì cứ ở nhà được 1 ngày đến ngày thứ hai là chồng mình tìm mọi cách để đi dùng. Minh đã mua thuốc cai nghiện của anh Ngọc o cẩm phả - Quang Ninh ( có bán ở Hà Nội) cho chồng mình ở nhà tự cai và chồng mình co nhận xét đúng như các bài báo viết "cắt cơn rất nhẹ dịu, gần như không bị hiện tượng nóng lạnh va giòi bò, chỉ cảm thấy mệt mệt nhưng vẫn chịu dựng được ..." . Chồng mình rất khen và ngạc nhiên về hiệu quả cắt cơn nhẹ diu của thuốc cai nghiện này nhưng cũng chỉ cố gắng được 1 ngày thôi. Mình rất hoang mang không biết nên tiếp tục giúp chồng mình thế nào mới có hiệu quả nữa. Cho minhỏi có bạn nào đã dùng thuoc của anh NGọc chưa thì cho mình biết cảm nhận của bạn với vì mình co y định sẽ thuyết phục chồng mình dịp 30/4 được nghỉ 4ngày sẽ xuống tận Cẩm Phả để cai sau đó sẽ cho chồng mình uống thuốc chống tái Naltrexon.

Minhf thấy các thông tin trên mang là sau khi cắt cơn 7ngày mới được dùng Naltrexone nhưng chồng mình vẫn đang đi làm, chỉ được nghỉ 4 ngày thôi, đợi 7 ngày lâu quá mình không yên tâm,liệu sau 4 ngày có được uống không? Bạn nào biết chính xác là sau bao nhiêu ngày thì cho mình biết thông tin với

Cảm ơn các bạn nhiều
    Noi buon oi, chao mi

Gởi : xuổngngsamachn

Gởi bạn : xuổngngsamachn, bạn vui lòng sửa lại các bài viết của mình thành tiếng Việt có dấu, nếu không tôi buộc lòng phải xóa các bài viết của bạn, rất cảm ơn sự chia sẽ của bạn với diễn đàn.

Chúc bạn cai nghiện thành công

Methadone giúp tìm lại cuộc đời

Phương pháp điều trị thay thế các chất dạng thuốc phiện bằng methadone bước đầu đã tạo niềm tin cho một số người nghiện và gia đình người nghiện. Sau mười ngày điều trị bằng methadone, nhiều bệnh nhân cho biết họ đã không sử dụng heroin và cảm thấy cơ thể khỏe hơn rất nhiều.

Tại cơ sở điều trị methadone thuộc Trung tâm Y tế dự phòng Q.Bình Thạnh, TP.HCM, bệnh nhân N.T.K., 24 tuổi, cho biết: trước kia một ngày anh phải mất 300.000 đồng để sử dụng ba liều heroin, từ khi được điều trị bằng methadone anh đã không sử dụng heroin nữa.

Bệnh nhân T.V.N., 36 tuổi, cũng cho biết: hơn một tuần qua, gia đình đã yên tâm giao cho anh việc kinh doanh của gia đình vì anh không còn cảm giác vật vã mệt mỏi như lúc sử dụng heroin mà có thể làm việc bình thường sau khi uống methadone.

Bác sĩ Đặng Phi Bằng, trưởng phòng khám, cho biết: methadone là thuốc có tác dụng dần dần thay thế cảm giác thèm heroin. Điều trị methadone theo qui định có các ưu điểm: dừng sử dụng heroin (hoặc giảm lượng heroin sử dụng), dừng tiêm chích heroin (hoặc giảm tần suất tiêm chích và giảm nguy cơ), cải thiện tình trạng sức khỏe và dinh dưỡng

Nhược điểm của methadone là bệnh nhân phải cam kết đến cơ sở điều trị hằng ngày để uống và vẫn lệ thuộc vào thuốc cho đến khi kết thúc chương trình điều trị. Theo kinh nghiệm điều trị tại nhiều nước trên thế giới, chương trình điều trị methadone cho một bệnh nhân có thời gian trung bình từ 2-3 năm.

Nước ta đang triển khai dự án điều trị thí điểm methadone tại TP.HCM và Hải Phòng.

Mỗi ngày, bệnh nhân đều được bác sĩ kiểm tra sức khỏe

Thuốc đượcân cần trao cho người bệnh qua một ô nhỏ

Và uống trước sự chứng kiến của bác sĩ. Nào, nhẹ nhàng như uống một ly nước lọc!
    ...và rồi ta hứa sẽ quay trở lại vào một ngày mai như hai người bạn. Một ngày đã quên tất cả lại nhớ về nhau...

Da nghien thi k the dau duoc, truoc sau gi moi nguoi cung biet. Hoc cung quan trong nhung cai con quan trong hon. Ban co khoe manh, tinh tao thi moi hoc hanh va lam viec duoc. Thoi gian gap kho cai lam, met moi lam. Ngay xua toi cung dau gia dinh, chi den khi bi cong an bat moi lo ra (toi da phai bo ca hoc dai hoc de cai). Nhung bay gio thay dieu do la tot cho minh. Dung cam len ban nhe! vi day la mot quyet dinh rat kho.

Quote Originally Posted by songkhongbangchet123 View Post
    truoc khi xin giup do toi xin noi ve cuoc doi toi sau 3 nam. su dung heroin khong nghi. Cũng chỉ vì thất tình, thật đáng xấu hổ quá. tôi đâm lao theo bạn bè đến nay đã được 3 năm rồi. hiện tại trừ bạn bè chơi hàng với nhau biết tôi nghiện, còn không 1 ai biết tôi nghiện cả. kể cả gia đình tôi. vì bạn bè tôi chơi đều học đại học nên chúng nó ra trường tạm thời không chơi hay nghỉ luôn tôi cung không biết nữa ( vi mỗi thằng mỗi phưong) còn đối với tôi. năm nay đã 26 tuổi rồi. chưa có việc làm. Năm nay tôi quyêt định ôn lại bài vở thi DH, nhưng truot. tôi quyết tâm thi CD. thật may mắn là tôi đỗ vào CD BK ( xin mạn phép không nói tên khoa) tôi quyết tâm Ra HN học hành. cái tôi muốn là ra cai thuốc. và muốn có một tưong lai. đến khi tôi đăng ký web này la tôi cai được 3 ngày. Nhưng thưc sự không thể nào chịu nổi, tôi sống cùng chị gái, tay chân nhức mỏi la tôi bịa lý do đau khớp. tôi có chết cũng không thể nói ra cho ai biết. nhưng moi nguòi biết không tôi ko thể nào chịu nổi nó đau, nó nhức tận xương côt. tôi mua thuốc ngủ liều cao, dầu bôi mà không thấy đỡ, đặc biệt là không ngủ đc chút nào vì quá mỏi. nằm cứ rên, Anh chị bảo đi khám tôi không dám đi. ngày mai tôi bắt đầu nhập học rồi không biết mình sống hay chết nữa. xin mọi ngừoi và ADmin hay giup tôi. tôi định dùng thuốc nhưng không biết dùng loại nào. sợ họ không bán cho tôi. tôi sẽ quyết tâm cai cho bằng được. nếu mọi nguời giup xin hay goi cho tôi. hoặc bot lên diễn đàn. 0982208882. tôi xin chân thành cảm ơn.
    Da nghien thi k the dau duoc, truoc sau gi moi nguoi cung biet. Hoc cung quan trong nhung cai con quan trong hon. Ban co khoe manh, tinh tao thi moi hoc hanh va lam viec duoc. Thoi gian gap kho cai lam, met moi lam. Ngay xua toi cung dau gia dinh, chi den khi bi cong an bat moi lo ra (toi da phai bo ca hoc dai hoc de cai). Nhung bay gio thay dieu do la tot cho minh. Dung cam len ban nhe! vi day la mot quyet dinh rat kho.

Quote Originally Posted by noibuonsautham View Post
    Lotus_ask oi, đã gần một tháng trôi qua rồi, mình đã tìm rất nhiều cách để giúp chồng mình cai nghiện nhưng đều chưa có kết quả gì cả. Chồng mình vẫn tiếp tục sử dụng mt mặc dù đã hứa lên hứa xuống nhiều lần. Trong suốt thời gian vừa rồi ngày nào mình cũng lên diễn đàn đọc bài viết của mọi ngươi vì chỉ có làm như vậy mình mới cảm thấy đỡ mệt mỏi và tìm thấy niềm an ủi. Chuyện của minh dài và buồn lắm, minh chẳng đủ sức để kể ra nữa, no cũng gần giống như chuyện của bạn tinanhviyeuanh. Minh xin để dịp khác sẽ kể với các bạn nhé vì thực sự giờ phút này mình muốn quên hết mọi chuyện, muốn tất cả những chuyện xảy ra trong suốt thời gian qua chỉ như một cơn ác mộng.
    chào bạn thân mến, xin lỗi vì hôm nay mình mới vào diễn đàn , mong rằng đến ngày hôm nay mọi chuyện sẽ ổn hơn . Bạn ạ , mình hiểu cảm giác của bạn lúc này , vừa hận vừa thương vừa tủi , như các cụ nhà mình hay nói thì là bỏ thì thương, vương thì tội . Là phụ nữ khổ thật bạn nhỉ ! Chồng tớ về được 6 tháng rồi , hiện tại anh đang quản lí 1 quán cafe cũng khá đắt khách . Mọi người nhìn vào thì ai cũng nói anh chăm chỉ, không nề hà việc gì , tớ cũng ghi nhận điều này , so với trước đây thì lão ý chăm chỉ lên gấp 100 lần . Nói thật với bạn, về tiền nong lúc đầu tớ nắm giữ hết , một đồng lão sử dụng tớ đều điều tra hết . Được 1 tháng tớ thấy mệt lắm vì cứ phải nghi ngờ, điều tra này nọ , đến giờ thì tớ giao cho lão quản lí hết , cuối tháng nộp tiền cho tớ với 1 điều kiện bất cứ khi nào tớ đòi thử là phải luôn và ngay . Tớ làm như thế là bởi : thứ nhất thể hiện tớ tin tưởng lão , thứ 2 cho lão biết quí trọng đồng tiền mồ hôi công sức làm ra ,thứ 3 là tớ muốn thử bản lĩnh của lão , nếu không có nghị lực thì không sớm thì muộn cũng nghiện lại .
    ---> Kết quả là lão cũng biết tính toán mua đồ này mua đồ kia cho của hàng , sắm cái này cái khác cho vợ con .
    Bạn biết không , nhiều khi tớ cũng băn khoăn lắm , không biết tớ quyết định cho lão quản li tiền nong như thế có đúng không , có sẵn tiền lão làm gì ai mà biết được . Thực sự thì tớ luôn sống trong tâm trạng "được ngày nào hay ngày đó " . Có vẻ như bi quan , nhưng tớ luôn xác định trước rằng nếu một ngày lão thử lên kết quả dương tính thì tớ cũng không lấy làm sốc lắm . Chắc chắn khi đó tớ sẽ có một quyết định thật đúng đắn , còn giờ thì cứ vui vẻ tin tưởng đi .
    Tớ kể chuyện của mình, để bạn đọc thấy vui vui lên chút , giờ thì thoải mái tinh thần đi bạn , thử từ từ kéo 1 lượng không khí đầy lồng ngực , rồi thở ra thật từ từ , từ từ thôi nhé , bạn sẽ thấy thoải mái hơn đấy. Chẳng có gì là quá bất ngờ khi bạn biết anh ý dùng lại đâu . Anh ý ko muốn bỏ ma túy thì chẳng ai giúp được anh ý đâu bạn ạ . Nếu gia đinh bó tay thì thử nhờ xã hội xem, cho anh ý vào một trung tâm cai nghiện cũng là một ý kiến đấy bạn , có khi lại tốt cho cả anh ý và cả gia đình bạn .
    Mọi chuyện đã như vậy rồi , chán nản cũng chẳng giải quyết được gì , cười lên chút cho nó nhẹ cái mặt . Vậy bạn nhé , chúc mọi điều tốt đẹp luôn đến với bạn .
    Thân!

Quote Originally Posted by noibuonsautham View Post
    chào bạn, cảm ơn bạn đã quan tâm tới mình, nhưng vấn đề là ở chỗ mình cảm thấy chồng mình chưa thực sự muốn cai vì cứ ở nhà được 1 ngày đến ngày thứ hai là chồng mình tìm mọi cách để đi dùng. Minh đã mua thuốc cai nghiện của anh Ngọc o cẩm phả - Quang Ninh ( có bán ở Hà Nội) cho chồng mình ở nhà tự cai và chồng mình co nhận xét đúng như các bài báo viết "cắt cơn rất nhẹ dịu, gần như không bị hiện tượng nóng lạnh va giòi bò, chỉ cảm thấy mệt mệt nhưng vẫn chịu dựng được ..." . Chồng mình rất khen và ngạc nhiên về hiệu quả cắt cơn nhẹ diu của thuốc cai nghiện này nhưng cũng chỉ cố gắng được 1 ngày thôi. Mình rất hoang mang không biết nên tiếp tục giúp chồng mình thế nào mới có hiệu quả nữa. Cho minhỏi có bạn nào đã dùng thuoc của anh NGọc chưa thì cho mình biết cảm nhận của bạn với vì mình co y định sẽ thuyết phục chồng mình dịp 30/4 được nghỉ 4ngày sẽ xuống tận Cẩm Phả để cai sau đó sẽ cho chồng mình uống thuốc chống tái Naltrexon.

Minhf thấy các thông tin trên mang là sau khi cắt cơn 7ngày mới được dùng Naltrexone nhưng chồng mình vẫn đang đi làm, chỉ được nghỉ 4 ngày thôi, đợi 7 ngày lâu quá mình không yên tâm,liệu sau 4 ngày có được uống không? Bạn nào biết chính xác là sau bao nhiêu ngày thì cho mình biết thông tin với

Cảm ơn các bạn nhiều
    Bạn ơi tớ thấy có bài bào nói về đồng chí Ngọc ở Quảng Ninh thế này , bạn tham khảo nhé , ít nhất là so sánh cái đỉa của bạn với địa chỉ ở bài viết này http://www.baoquangninh.com.vn/?lang...CatID=64&MN=64

[QUOTE=songkhongbangchet123;31477]truoc khi xin giup do toi xin noi ve cuoc doi toi sau 3 nam. su dung heroin khong nghi. Cũng chỉ vì thất tình, thật đáng xấu hổ quá. tôi đâm lao theo bạn bè đến nay đã được 3 năm rồi. hiện tại trừ bạn bè chơi hàng với nhau biết tôi nghiện, còn không 1 ai biết tôi nghiện cả. kể cả gia đình tôi. vì bạn bè tôi chơi đều học đại học nên chúng nó ra trường tạm thời không chơi hay nghỉ luôn tôi cung không biết nữa ( vi mỗi thằng mỗi phưong) còn đối với tôi. năm nay đã 26 tuổi rồi. chưa có việc làm. Năm nay tôi quyêt định ôn lại bài vở thi DH, nhưng truot. tôi quyết tâm thi CD. thật may mắn là tôi đỗ vào CD BK ( xin mạn phép không nói tên khoa) tôi quyết tâm Ra HN học hành. cái tôi muốn là ra cai thuốc. và muốn có một tưong lai. đến khi tôi đăng ký web này la tôi cai được 3 ngày. Nhưng thưc sự không thể nào chịu nổi, tôi sống cùng chị gái, tay chân nhức mỏi la tôi bịa lý do đau khớp. tôi có chết cũng không thể nói ra cho ai biết. nhưng moi nguòi biết không tôi ko thể nào chịu nổi nó đau, nó nhức tận xương côt. tôi mua thuốc ngủ liều cao, dầu bôi mà không thấy đỡ, đặc biệt là không ngủ đc chút nào vì quá mỏi. nằm cứ rên, Anh chị bảo đi khám tôi không dám đi. ngày mai tôi bắt đầu nhập học rồi không biết mình sống hay chết nữa. xin mọi ngừoi và ADmin hay giup tôi. tôi định dùng thuốc nhưng không biết dùng loại nào. sợ họ không bán cho tôi. tôi sẽ quyết tâm cai cho bằng được. nếu mọi nguời giup xin hay goi cho tôi. hoặc bot lên diễn đàn. 0982208882. tôi xin chân thành cảm ơn.
    Ban lien lac voi bac sy Hong Thu co the giup minh day.Tôi thấy diễn đàn này rất thiết thực và có ích cho tất cả mọi người. Diễn đàn là nơi giúp đỡ những con người lầm lỡ tìm lại giá trị đích thực của mình. Giá trị là gì? Đó là những niềm tin khiến chúng ta phân biệt cái tốt với cái xấu, cái quan trọng và cái không quan trọng, cái đạo đức và cái vô đạo đức. Chỉ có chính chúng ta mới xác định được những giá trị của chúng ta. Không ai có thể lựa chọn thay mình - dù là cha mẹ, các nhà tiên tri, các thầy giáo, các bạn thân, hay cả chúa trời.
    Nghiện ma túy là một kiểu ứng xử tự hủy hoại mình. Một ứng xử tự hủy hoại mình là một phác đồ gần như ngẫu hững mà người ta sử dụng để chứng tỏ với mọi người nhưng thường là với chính mình rằng, người ta có "năng lực thực tế" và là "người xứng đáng". Người ta phải tìm cách tự đánh giá tốt về mình. Với lý do nào chăng nữa, con người tự hủy hoại mình chưa đạt tới mức tự ý thức được phẩm giá của mình; vì vậy anh ta phải tìm cách tỏ ra có năng lực trong những ứng xử hướng ra bên ngoài.
    Điều đó chắc là phi lý, nhưng không có nguyên nhân nào lại đưa đến kết quả rõ ràng hơn. Kiểu ứng xử tự hủy hoại mình là uống rượu, hút thuốc, lái xe với tốc độ nhanh như điên, nói dối như cuội, mua sắm vô tội vạ, phàm ăn quá đáng, chơi bời trác táng và nghiện ma túy.
    Một ứng xử tự hủy hoại như thế chỉ là một ảo tưởng, biến đổi cái đáng giá thành cái dễ dàng và rẻ tiền. Người ta chỉ trở thành người giỏi giang, mạnh mẽ và xứng đáng là nhờ ở những cách khác hoàn toàn, cao cả hơn, thú vị hơn. Điều đó đòi hỏi những quá trình phức tạp cần đến lao động gian khổ, học tập chuyên cần, vượt qua những thách thức.
    Hãy từ bỏ may túy để tìm lại giá trị đích thực của mình. Natrexone sẽ giúp bạn với số ĐT 0916316028 bs Hong Thu

SORROW08
    Guest
    [QUOTE=songkhongbangchet123;31477]truoc khi xin giup do toi xin noi ve cuoc doi toi sau 3 nam. su dung heroin khong nghi. Cũng chỉ vì thất tình, thật đáng xấu hổ quá. tôi đâm lao theo bạn bè đến nay đã được 3 năm rồi. hiện tại trừ bạn bè chơi hàng với nhau biết tôi nghiện, còn không 1 ai biết tôi nghiện cả. kể cả gia đình tôi. vì bạn bè tôi chơi đều học đại học nên chúng nó ra trường tạm thời không chơi hay nghỉ luôn tôi cung không biết nữa ( vi mỗi thằng mỗi phưong) còn đối với tôi. năm nay đã 26 tuổi rồi. chưa có việc làm. Năm nay tôi quyêt định ôn lại bài vở thi DH, nhưng truot. tôi quyết tâm thi CD. thật may mắn là tôi đỗ vào CD BK ( xin mạn phép không nói tên khoa) tôi quyết tâm Ra HN học hành. cái tôi muốn là ra cai thuốc. và muốn có một tưong lai. đến khi tôi đăng ký web này la tôi cai được 3 ngày. Nhưng thưc sự không thể nào chịu nổi, tôi sống cùng chị gái, tay chân nhức mỏi la tôi bịa lý do đau khớp. tôi có chết cũng không thể nói ra cho ai biết. nhưng moi nguòi biết không tôi ko thể nào chịu nổi nó đau, nó nhức tận xương côt. tôi mua thuốc ngủ liều cao, dầu bôi mà không thấy đỡ, đặc biệt là không ngủ đc chút nào vì quá mỏi. nằm cứ rên, Anh chị bảo đi khám tôi không dám đi. ngày mai tôi bắt đầu nhập học rồi không biết mình sống hay chết nữa. xin mọi ngừoi và ADmin hay giup tôi. tôi định dùng thuốc nhưng không biết dùng loại nào. sợ họ không bán cho tôi. tôi sẽ quyết tâm cai cho bằng được. nếu mọi nguời giup xin hay goi cho tôi. hoặc bot lên diễn đàn. 0982208882. tôi xin chân thành cảm ơn.
    Anh ơi tình trạng hiện nay của anh thế nào rồi?

SORROW08
    Guest
    Anh ơi tình trạng hiện nay của anh thế nào rồi?[/QUOTE]

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast