Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 23

Thread: MUỐN NẮM TAY MỘT AI ĐÓ QUÁ!

Hèn gì mà cha ThienTam có dzợ đẹp! nịnh đầm thấy mà ớn lun. Bà con xem coi, ở đây có bao nhiêu là người mà thèn chả ???? chỉ có mí người đẹp hông à
    .....best wishes to you guys ....Texudo...khucthuydu...quynhmy

Thật sự Thiện Tâm không để ý đâu là Anh đâu là Chị..mọi người sẽ được đối xử công bằng nhé...hi hi hi..mắc công Ông Cind Ổng ghen...ha ha ha

Đúng là nắm tay có nhiều ý nghĩa chuyền cảm...khi Thiệm Tâm về thăm các Em mù bệnh tật ở Chùa Kỳ Quang II...Thiện Tâm thương Các Em...bồng bế nắm tay...mà khi xem hình ảnh..bạn bè Thiện Tâm giật mình...nói chúng đầy ghẻ bệnh tật như vậy mà Anh ôm hôn nắm tay hả? ...không giải thích hết được...Anh chưa có con...nhưng cảm giác chúng là con của Anh...Anh muốn chuyền cho chúng biết chúng đang sống và có rất nhiều người thương chúng...cố lên đánh bật những căn bệnh đang dần hủy diệt chúng từng ngày.
    mến
    Thiện Tâm

***Nhiều người khi nghe nói đến Việt Kiều thì có cái nhìn không mấy thiện cảm...cũng đúng vì họ về show up (chứng tỏ)...nhưng có một Việt Kiều vào những ngày trong tết sau tết cổ truyền ViệtNam...Anh ta ở trong bệnh Viện Phạm Ngọc Thạch lầu 4 săn sóc bệnh nhân...trò chuyện tất cả gia đình bệnh nhân...an ủi ăn cơm chung ...mà bạn bè Anh là bác sỉ, đại gia, kỷ sư, giám đốc ..cũng phải đến bệnh viện mới gặp đươc Anh ...ai cũng hỏi Anh "Mẹ con đở chưa?" ...xin thưa người mà Anh bỏ công ăn việc làm bay về gặp mặt lần chót không phải Mẹ Anh ...mà cũng không có họ hàng gì với Anh...mà chỉ là một cái "nắm tay" của tình nhân loại mà thôi.

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(ThienTam &#064; Sep 25 2007, 01&#58;10 AM) [snapback]37221[/snapback]</div>
    Thật sự Thiện Tâm không để ý đâu là Anh đâu là Chị..mọi người sẽ được đối xử công bằng nhé...hi hi hi..mắc công Ông Cind Ổng ghen...ha ha ha

Đúng là nắm tay có nhiều ý nghĩa chuyền cảm...khi Thiệm Tâm về thăm các Em mù bệnh tật ở Chùa Kỳ Quang II...Thiện Tâm thương Các Em...bồng bế nắm tay...mà khi xem hình ảnh..bạn bè Thiện Tâm giật mình...nói chúng đầy ghẻ bệnh tật như vậy mà Anh ôm hôn nắm tay hả? ...không giải thích hết được...Anh chưa có con...nhưng cảm giác chúng là con của Anh...Anh muốn chuyền cho chúng biết chúng đang sống và có rất nhiều người thương chúng...cố lên đánh bật những căn bệnh đang dần hủy diệt chúng từng ngày.
    mến
    Thiện Tâm

***Nhiều người khi nghe nói đến Việt Kiều thì có cái nhìn không mấy thiện cảm...cũng đúng vì họ về show up (chứng tỏ)...nhưng có một Việt Kiều vào những ngày trong tết sau tết cổ truyền ViệtNam...Anh ta ở trong bệnh Viện Phạm Ngọc Thạch lầu 4 săn sóc bệnh nhân...trò chuyện tất cả gia đình bệnh nhân...an ủi ăn cơm chung ...mà bạn bè Anh là bác sỉ, đại gia, kỷ sư, giám đốc ..cũng phải đến bệnh viện mới gặp đươc Anh ...ai cũng hỏi Anh "Mẹ con đở chưa?" ...xin thưa người mà Anh bỏ công ăn việc làm bay về gặp mặt lần chót không phải Mẹ Anh ...mà cũng không có họ hàng gì với Anh...mà chỉ là một cái "nắm tay" của tình nhân loại mà thôi.
    [/b]
    To anh Thiện Tâm: Đôi khi cuộc sống cần lắm 1 cái "nắm tay" như thế để cảm thấy lòng bình yên, và để mình hiểu rằng: cuộc sống đâu chỉ là tất bật với so đo, tính toán cơm, áo gạo tiền phải không anh?

To Cind: Hìhìhì, chắc vì Cind hay quan niệm đàn ông và phụ nữ... như nhau nên Cind chưa lấy được vợ đẹp đấy&#33; hơ hơ...
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn</div>
    Thật sự Thiện Tâm không để ý đâu là Anh đâu là Chị..mọi người sẽ được đối xử công bằng nhé...hi hi hi..mắc công Ông Cind Ổng ghen...ha ha ha[/b]
    Chòi chòi chứng cứ gành gành dzị mừ ThienTam còn kiu Tui đổ oan cho ổng nữa kìa bà con&#33;....ổng:...best wishes to you guys ....Texudo...khucthuydu...quynhmy
    xem thử lại dùm Tui là ổng có thèm...best wishes...cái tên con chai nào hông dzị? hi hi

To Cind: Hìhìhì, chắc vì Cind hay quan niệm đàn ông và phụ nữ... như nhau nên Cind chưa lấy được vợ đẹp đấy&#33; hơ hơ...[/b]
    Ừ thì thế đấy&#33;? chẳng phải các Bà các cô suốt ngày đòi bình đẳng giới hay sao nè.

Đúng là nắm tay có nhiều ý nghĩa chuyền cảm...khi Thiệm Tâm về thăm các Em mù bệnh tật ở Chùa Kỳ Quang II...Thiện Tâm thương Các Em...bồng bế nắm tay...mà khi xem hình ảnh..bạn bè Thiện Tâm giật mình...nói chúng đầy ghẻ bệnh tật như vậy mà Anh ôm hôn nắm tay hả? ...không giải thích hết được...Anh chưa có con...nhưng cảm giác chúng là con của Anh...Anh muốn chuyền cho chúng biết chúng đang sống và có rất nhiều người thương chúng...cố lên đánh bật những căn bệnh đang dần hủy diệt chúng từng ngày.[/b]
    Đôi khi 1 cái nắm tay hay vài câu động viên thậm chí có lúc chỉ cần có người nào đó ngồi yên thôi, ngồi yên nghe ta nói&#33; Vậy mà đó mới chính là tất cả bởi vì họ làm điều đó bằng cả tấm lòng. Cám ơn, cám ơn sự diệu kỳ của cuộc sống&#33;

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(cind &#064; Sep 26 2007, 12&#58;49 AM) [snapback]37246[/snapback]</div>
    Ừ thì thế đấy&#33;? chẳng phải các Bà các cô suốt ngày đòi bình đẳng giới hay sao nè.[/b]

Ặc ặc, cái dzụ bình đẳng giới này chỉ sảy ra sau khi mí bà mí cô bị chồng con áp bức quá xá thui. Vì chị em có cảm giác bị lừa khi..."ngày xưa anh hứa hẹn với em hay lắm mà, sao bi chừ... hichic... Cái này gọi nôm na là "Tìm lại lời thề" đó mà.

Hehe, anh TT hay ghê ta&#33; KTD chưa "công khai giới tính" mà anh TT cũng biết KTD ( và các bạn khác nữa) là nữ. Hay nhờ&#33; :laugh:
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

Wink

Mọi người ở đây vui quá&#33; Bàn luận xôn xao quá&#33; Cho tham gia tí nha&#33;
    "Nắm tay"- không biết có ý nghĩa như thế nào với mọi người. Nhưng khi M đặt tay mình vào tay người ấy&#33; M chỉ muốn nói lên một điều&#33; "Em đã trao trọn trái tim về anh đó&#33;" Hạnh phúc biết nhường nào, phải không? Đó là nói về phạm trù của tình yêu&#33;

Về xã hội&#33; "Nắm tay" như một sự đồng cảm, chia sẻ,... Khi một người nào đó vụt ngã, hãy cầm lấy tay họ,.. "Đứng lên bạn nhé&#33;"

Đối với những người bất hạnh, "Nắm tay" để hiểu, chia sẻ, đồng cảm,... Để họ cảm thấy cuộc đời này vẫn còn đẹp, họ biết rằng họ vẫn được sự quan tâm, họ cần sự đồng cảm,... và tất cả là vì "TÌNH NGƯỜI".

Chào tất cả mọi người&#33; Topic này toàn là những thành viên ưu tú không ha&#33; Những người luôn tích cực đóng góp cho 4r&#33;

To anh Thiện Tâm: Rất vui khi biết anh cũng đã từng đến Kỳ Quang. Lâu lắm rồi em ko tám với anh ha&#33; Em có địa chỉ này cho anh nè&#33;
    http://www.charity-kyquang.org Anh rãnh rỗi vào nghiên cứu ha&#33; Đây là website của Kỳ Quang, hình ảnh đại diện là của cơ sở 2 đó anh&#33; Chúc anh vui vẻ và hạnh phúc&#33;

Mến chúc các bạn cũng giống như anh Thiện Tâm&#33; hi hi...

Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

Tui cũng là có pháp danh nữa nè pàkon.
    <~~pháp danh: THÍCH ĐỦ THỨ&#33; hiện tại đang thụ giới tại chùa ĐÔNG CÁC CÔ.
    hí hí&#33;&#33;&#33;

Anh biết đến chùa Kỳ Quang từ khi còn bé ...những ngày đầu Thầy nhặt nhạnh các Em về từ góc phố ngỏ chợ và khi đó các Em còn sống tạm bợ trong những căn chòi lá...từng bước đi của của cơ sở có thể gọi cơ bản tạm vững nên Anh chuyển hướng sang trung tâm ung buớu.
    Mến
    Thiện Tâm
    Thanks về website của Em nhé &#33;

Wink

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(ThienTam &#064; Oct 21 2007, 05&#58;30 AM) [snapback]37846[/snapback]</div>
    Anh biết đến chùa Kỳ Quang từ khi còn bé ...những ngày đầu Thầy nhặt nhạnh các Em về từ góc phố ngỏ chợ và khi đó các Em còn sống tạm bợ trong những căn chòi lá...từng bước đi của của cơ sở có thể gọi cơ bản tạm vững nên Anh chuyển hướng sang trung tâm ung buớu.
    Mến
    Thiện Tâm
    [/b]
    Không ngờ anh TT có duyên với công tác xã hội quá&#33; Có lẽ anh đến với KQ vào những ngày đầu. Còn em đến là do "duyên số" vì em được "Khoa xã Hội học" của trường giao nhiệm vụ đến thực tập vì chuyên ngành của em là "công tác xã hội và phát triển công đồng". Đúng là em thật bất ngờ khi đến đó, nhìn những em bé ngây thơ, vô tội, thương chúng quá anh à&#33; Đến để rồi ra đi không nở. Chắc là anh cũng biết&#33; Chúng thiếu tình thương của cha mẹ, thiếu tình cảm của những người chung quanh,... Cúi xuống với những mảnh đời như thế mới biết là bản thân mình đã quá hạnh phúc. Và em đã ở đó, 3 năm nay mà không thể nào từ bỏ được trong khi thời gian thực tập của em chỉ có 2 tháng. Vậy mới hiểu được "tình người" là thế nào? và cái "nắm tay" trong trường hợp ấy mới thật sự ý nghĩa&#33; Cảm ơn KTD, cảm ơn Cind, tuxedo7777và anh TT tâm đã cho M một phút để suy nghĩ&#33;
    Mến&#33;

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(ThienTam &#064; Oct 21 2007, 05&#58;30 AM) [snapback]37846[/snapback]</div>
    Mến
    Thiện Tâm
    [/b]
    Không ngờ anh TT có duyên với công tác xã hội quá&#33; Có lẽ anh đến với KQ vào những ngày đầu. Còn em đến là do "duyên số" vì em được "Khoa xã Hội học" của trường giao nhiệm vụ đến thực tập vì chuyên ngành của em là "công tác xã hội và phát triển công đồng". Đúng là em thật bất ngờ khi đến đó, nhìn những em bé ngây thơ, vô tội, thương chúng quá anh à&#33; Đến để rồi ra đi không nở. Chắc là anh cũng biết&#33; Chúng thiếu tình thương của cha mẹ, thiếu tình cảm của những người chung quanh,... Cúi xuống với những mảnh đời như thế mới biết là bản thân mình đã quá hạnh phúc. Và em đã ở đó, 3 năm nay mà không thể nào từ bỏ được trong khi thời gian thực tập của em chỉ có 2 tháng. Vậy mới hiểu được "tình người" là thế nào? và cái "nắm tay" trong trường hợp ấy mới thật sự ý nghĩa&#33; Cảm ơn KTD, cảm ơn Cind, tuxedo7777và anh TT tâm đã cho M một phút để suy nghĩ&#33;
    Mến&#33;
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

Anh mới có những tấm hình chụp mới của Chùa...thay đổi nhiều quá &#33;...đó cũng là điều Anh mong đợi...Anh phạm một lỗi rất lớn không thề tha thứ...Anh nhận một Em ở Chùa làm Em kết nghĩa của Anh...bao dự định nhưng Anh không làm tròn trách nhiệm của mình...Anh trọng nhất là chữ tính luôn sống chết với nó...nhưng có những việc thiên liêng tại sao Anh không thực hiện cho tròn?...chán mình thật. Anh Em mình đã có duyên với các Em với Chùa...Em có biết những bài hát các Em thường hát không ?.
    Mới sinh ra Em có tài hơn ai..như con dao cho đến khi chưa mài...Anh Em ta luôn trao dồi tâm sức cho ngày mai mình đừng kém chi ai
    Búp bê bồng b%C

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast