Results 1 to 3 of 3

Thread: Mat bao lau ta moi co the biet min bi HIV

tienwsu
    Guest
    Thưa Bác Sĩ và các chuyên gia. Xin cho tôi hỏi phải mất bao lâu thì mình mới có thể xét nghiệm để biết kết quả mình có bị HIV hay không..... và triệu chứng đầu tiên của bệnh là gì.

Cách đây 10 tháng, tọi có đi nhậu củng bạn bè và chúng tôi có đi "vui ve" sau đó....Từ đó đến nay tôi hay đọc báo về HIV nên cảm thấy mình ko dc thỏai mái và tự tin lắm...tôi ko biết mình có bị mắc bệnh hay ko?? Hiện tại sức khỏe tôi rất tốt và mọi sinh hoat rất bình thường. Chuyện đã sau 10 tháng rối..liệu tôi có sao không? nếu mắc bệnh sau 10 tháng đã có triệu chứng gì chưa....và mất bao lâu sau khi chuyện xãy ra để đi thử máu biết kết quả chính xác.

Chuyện đã sau 10 tháng rồi, tôi vẫn khỏe và sinh họat rất tốt, rất bình thường....Liệu tôi có sao không hay là tôi đọc báo nhiều nên có tâm lí sợ...

Xin chân thành cám ơn Bác Sĩ và các chuyên gia. Xin gửi trả lời cho tôi qua email của tôi tại tienwsu@yahoo.com

Xin chân thành cám ơn.

P/s: Lần sau Bạn vui lòng type tiếng Việt có dấu nha, bạn hãy điền email vào tài khoản cá nhân thì sẽ được báo khi có bài trả lời.

Tính từ lần cuối cùng bạn quan hệ tình dục không an toàn và muốn tìm kháng thể kháng HIV/AIDS thì thời gian ít nhất là từ 3 tháng đến 6 tháng. Nếu sau 3 tháng kết quả xét nghiệm là âm tính thì 3 tháng sau bạn nên làm lại xét nghiệm một lần nữa cho chắc chắn.

Nếu kết quả vẫn là âm tính thì xin chúc mừng bạn đã không bị nhiễm HIV/AIDS.

Lưu ý là trong thời gian xét nghiệm bạn không nên tạo thêm cho mình một hành vi nguy cơ cao nào khác: tiêm chích chung xilanh, truyền máu không được kiểm tra HIV/AIDS, quan hệ không an toàn.

Ngoài ra, còn có phương pháp khác là tìm kháng nguyên thì thời gian sẽ nhanh hơn. Tuy nhiên phương pháp này rất tốn kém và hiện nay chỉ có những thành phố lớn mới có trung tâm thực hiện phương pháp xét nghiệm này. Phương pháp này cũng ít được phổ biến.
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

daegu
    Guest
    em cũng đang rất đau đầu về vấn đề này mới tuần trước em có quan hệ với gái MD có dùng bao cao su nhưng em có hôn gái mại dâm em đang rất lo lắng sợ lây truyền qua đường miệng.cho em hỏi sau khi nhiẽm thì có triệu chứng gì ko vì em cũng thấy trong người mệt mỏi hay là do em suy nghĩ và lo sợ nhiều quá. xin các chuyên gia tư vấn cho em xin cảm ơn