Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 35

Thread: Tình yêu và nước mắt...rất mong được chia sẻ!

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(niemtinvaotuonglai &#064; Dec 11 2007, 08&#58;11 AM) [snapback]38849[/snapback]</div>
    :sad: Bạn ah, Cảm ơn bạn nhé Đúng là mình cũng là người cùng hoàn cảnh với nhiều người lầm lỗi khác.
    Mình mới biết được diễn đàn này, nhưng mình đã cảm thấy diễn đàn này là 1 nơi thật tốt để giúp đỡ những người như mình. để mọi người có thể tâm sự và giúp đỡ lẫn nhau về mặt tinh thần.
    Mình tự cảm thấy so với nhiều người mình thật là may mắn. may mắn hơn họ là cho đến bây h&#96; mình vẫn còn được Nhận lòng tin của nhiều người. khi đọc những câu truyên trong dd mình chợt tự hỏi rằng nếu mình cú sống như hiện tại thì Chắc là những cái j&#96; sảy ra với mình rồi sẽ đến trong 1 tg ko xa.
    mình đã mất tình yêu, bạn bè. nhưng bù lại mĩnh vẫn còn gd. vẫn còn 1 số ít những người bạn hiểu mình. Nhưng nhiều lúc mình thấy nó thật mong manh.
    mình ko biết nói thế nào nữa, Cho đến Ngày hôm qua, mình vẫn còn sử dụng.
    Chỉ hôm nay thôi, có lẽ là sang nay khi biết forum này lên mình tự nhủ mình sẽ cố gắng rời xa nó. (Mình Ngiện 4 năm rồi, Nhưng Cứ dùng thời gian 20-30 ngày thì mình lại tự bỏ từ 7-10 ngày)
    Có lẽ Mình sẽ phải sống khác. Mình tin vào Con Người của mình. tin rằng mình sẽ tự thay đổi số phận Của chính mình. Mình tin tất ca những người bạn trong forum này sẽ từ bỏ đựoc ma túy.
    Bây h&#96; muộn rồi mình phải đi nghỉ đây, Có lẽ hơi khó ngủ nhưng mà mình ko muốn nguòi nha mất ngủ.
    [/b]

Điều quan trọng nhất trong cuộc đời này là niềm tin vào bản thân và được người khác đặt niềm tin vào mình.

Ít nhiều bạn vẫn còn niềm tin vào bản thân và người thân bạn vẫn còn tin tưởng và hy vọng vào bạn. Bạn cố gắng lên nhé&#33;

Đoạn tuyệt với ma túy không phải là quá trình kéo dài 1,2 tháng hoặc một vài năm mà có thể là một chặng đường dài, rất dài. Tôi nghĩ rằng, bạn nên chia sẻ suy nghĩ với gia đình để tìm được sự hỗ trợ và cảm thông trong giai đoạn cai nghiện.

Tôi tin và hy vọng bạn sẽ thành công&#33;

Thân,
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

hj, Cảm ơn bạn . Nhưng hoàn cảnh của mình thì Những người thân không gíp được cho mình rồi .
    Bố(72t) và ông bà minh thì đã già và yếu. Còn các Chị thì Đều đã Đi làm xa. hiện mình đang là lao đông chính trong gd. mình mở dịch vụ internet tại nhà. và đi sửa chữa thêm. Có lẽ Cũng vì vậy lên nhiều lúc mình vẫn phải cố gắng giữ bản thân mình không để lún sâu vào ma túy. Mình không biết nếu bây h&#96; mình ko tự chủ đựoc con người cua mình thì Gia đình mình sẽ ra sao nữa. Phải tự do mình cố gắng thôi.
    Thân&#33;
    ...Sống trên đời phải có 1 tấm lòng... để làm gì? .... để gió cuốn đi....

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(niemtinvaotuonglai &#064; Dec 12 2007, 03&#58;25 AM) [snapback]38865[/snapback]</div>
    hj, Cảm ơn bạn . Nhưng hoàn cảnh của mình thì Những người thân không gíp được cho mình rồi .
    Bố(72t) và ông bà minh thì đã già và yếu. Còn các Chị thì Đều đã Đi làm xa. hiện mình đang là lao đông chính trong gd. mình mở dịch vụ internet tại nhà. và đi sửa chữa thêm. Có lẽ Cũng vì vậy lên nhiều lúc mình vẫn phải cố gắng giữ bản thân mình không để lún sâu vào ma túy. Mình không biết nếu bây h&#96; mình ko tự chủ đựoc con người cua mình thì Gia đình mình sẽ ra sao nữa. Phải tự do mình cố gắng thôi.
    Thân&#33;
    [/b]
    Bạn à&#33; Đọc những lời tâm sự của bạn, mình cũng hiểu được phần nào. Bạn đã có ý định từ bỏ nó thì nhất định bạn sẽ làm được. CAI không phải là chuyện một ngày hay một tháng, mà nó là cả một quá trình phấn đấu của bản thân. Nhưng mình tin vào sự quyết tâm của bạn. Gia đình Niềm tin luôn ở bên bạn, ủng hộ bạn&#33; Bạn hãy cố lên nhé&#33; Gia đình bạn cũng là người người thân yêu của bạn, mặc dù họ già yếu hay ko ở bên cạnh bạn, nhưng họ sẽ vui biết chừng nào khi biết bạn ko còn dính dáng gì đến ma túy nữa. Và bạn cũng thế&#33; Bạn hãy nghĩ đến họ và cố gắng đoạn tuyệt với ma tuy nha&#33; Chúc bạn thành công&#33; Mình và mọi người sẽ luôn đợi tin tốt từ bạn đó&#33; Mến&#33;
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

:sad: :sad: :sad: xì pam đây, khó chịu quá :biggrin: Vu*a&#96; Đi về song, Chẳng biết ma quỷ hay cái j&#96; bắt đi nữa. đi được 1 đoạn lại về, làm j&#96; bây h&#96;. có ai ở đó ko, nc với tôi đi. cố lên nào Còi ơi. Mày có fai là thằng đàn ông nữa không.

:biggrin: cám ơn tất cả, lại ổn roài .

Cố lên nào Còi ơi&#33;

Đoạn tuyệt với ma túy không phải để giúp gia đình hạnh phúc hơn. Xã hội công bằng văn minh hơn( tất nhiên là điều này cũng đúng&#33 nhưng đó là công việc cần thiết để mình phải làm cho mình. Tất cả mọi sự trợ giúp đều là tác nhân phụ, thứ yếu, mình phải là người yêu mình, trước khi người khác yêu mình rồi.

Cố gắng lên bạn Còi nhé nhé&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;& #33;&#33;

Thân,

Bạn ơi cho mình hỏi với. hôm nay là hôm thứ 3 mình tự cai, cơ thể mình thì mệt mỏi như ngừoi ốm và mình bị nôn khan. những lần trước thì không sao, nhưng mà lần này thì mình bị nôn ra máu. mình lo quá không biết là mình có bị sao ko nữa. liệu có phải là mình đã bị bệnh j&#96; rồi đúng không.
    mong các bạn giúp mình.
    Thân&#33;

Ho ra máu có rất nhiều nguyên do...có thể là một vết thương ở nơi nào đó, hoặc một loại bệnh đã hình thành và cũng có thể căn nguyên ma túy bạn dùng...cách tốt nhất để chính xác và yên tâm bạn nên đi khám chữa trị sớm...Phải đoạn tuyệt với ma túy bạn nhé ..vì đó là con bệnh lớn nhất sẽ mang đến cho bạn nhiều đau khổ...hãy yêu mình ..yêu sự tồn tại ngắn ngủi trên cõi đời này...sống cho dù là ít ngày cũng đừng để ai được phép dè bĩu xem thường mình.
    mến,
    Thiện Tâm

uhm, mình cảm ơn bạn nha. Mình sẽ cố gắng. Cảm ơn các bạn đã động viên mình.
    Thân&#33;

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(niemtinvaotuonglai &#064; Dec 13 2007, 04&#58;05 AM) [snapback]38889[/snapback]</div>
    uhm, mình cảm ơn bạn nha. Mình sẽ cố gắng. Cảm ơn các bạn đã động viên mình.
    Thân&#33;
    [/b]
    Hehe, KTD vừa vào cty là vô hỏi thăm bạn Còi liền đó&#33;

Bạn Còi hôm nay hết nôn ra máu chưa?

Cố gắng lên nha, nha, nha, nha.......&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33; &#33;

Chúc một ngày mới vui và bình yên nhé bạn Còi ơi ời...

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast