Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: Bi quan

Bi quan trong cuộc sống dễ làm người ta chán nản thất bại và ngã gục...Nhiều lúc mình tưởng đã đạt được tất cả và dày dạng kinh nghiệm sống ứng phó với đời, nhưng quả thật đường đời luôn có nhiều thử thách...lo lắng tính toán là bản tính mình không thể thay đổi khi đối đầu với những bài toán khó...mình cố đi chơi, nghe nhạc, trò chuyện với bạn bè tránh bớt căng thẳng...mình rất sợ tính quá sẽ hóa quẩn và STRESS...vẫn là chữ THAM và cầu toàn trong con người mình quá lớn...mình không sợ thất bại mất tiền nhưng sợ thất bại trong cách tính...mình hiểu ra các bạn chìm trong một vấn đề nan giải nào cũng nhiều lúc quẫn trí...nhưng tất cả xin đừng bao giờ bi quan...cuộc sống còn sống là còn hy vọng và rất đẹp.
    hì hì hì
    Thiện Tâm

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(ThienTam &#064; Dec 11 2007, 03&#58;44 PM) [snapback]38854[/snapback]</div>
    Bi quan trong cuộc sống dễ làm người ta chán nản thất bại và ngã gục...Nhiều lúc mình tưởng đã đạt được tất cả và dày dạng kinh nghiệm sống ứng phó với đời, nhưng quả thật đường đời luôn có nhiều thử thách...lo lắng tính toán là bản tính mình không thể thay đổi khi đối đầu với những bài toán khó...mình cố đi chơi, nghe nhạc, trò chuyện với bạn bè tránh bớt căng thẳng...mình rất sợ tính quá sẽ hóa quẩn và STRESS...vẫn là chữ THAM và cầu toàn trong con người mình quá lớn...mình không sợ thất bại mất tiền nhưng sợ thất bại trong cách tính...mình hiểu ra các bạn chìm trong một vấn đề nan giải nào cũng nhiều lúc quẫn trí...nhưng tất cả xin đừng bao giờ bi quan...cuộc sống còn sống là còn hy vọng và rất đẹp.
    hì hì hì
    Thiện Tâm
    [/b]

Có chuyện gì làm cho anh TT ... buồn buồn hả? :ngacnhien:
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

Cuộc đời có khi nào bằng phẳng cả đâu&#33; Anh Thiện Tâm có gì buồn thì lên DD tâm sự với mọi người nha&#33;
    Nhưng em biết anh TT sẽ vượt qua được tất cả mà&#33; Vì em thấy anh .... còn hì hì hì là vui rùi&#33;
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

Anh đang bước vào một cuộc thử thách lớn...phần thắng của Anh là 90%...nhưng làm việc gì cũng phải tính nhiều đường thậm chí..rớt xuống 0%...nên hơi lo...cả gia tài nằm trong đó...hi hi hi...đến khi nào mọi việc tốt mới ăn ngon ngủ yên được...đó là tánh Ạnh...nhưng một điều đoan chắc chuyện gì đi nữa Anh vẫn cười.. hi hi hi
    Thanks

Trong cuộc sống Thiện Tâm vẫn nghĩ mình luôn xoay sở được những lúc sóng gió...nhưng thật sự có những việc mình chỉ muốn thét lên và đầu hàng vì vấn đề phức tạp và tạo cho mình nhiều suy nghĩ khổ tâm...biết như vậy mới gọi là khó khăn ...mình biết rồi mọi việc sẽ tốt, nhưng vấn đề vẫn còn tồn tại và phải đối đầu thì thật là khó chịu...may thay trong lúc bế tắt nhất có người đã giảm bớt stress cho mình...đó là Ba Vợ mình...Ông hỏi sao lâu không thấy con nói chuyện với Ba...Ba làm gì cho con giận sao? ...mình trình bày nhiều vấn đề đang gặp...Ông hoàn toàn hiểu ủng hộ và đưa ra giải pháp...mình thấy thật là vui và hạnh phúc khi có người cùng lập trường chia bớt ưu tư trong cuộc sống....Thanks to my father in law.
    Thiện Tâm

Thật kinh khủng khi từng ngày từng giờ phải đối đầu với khó khăn mà chưa có giải pháp tốt...mình mất ngủ nhiều ngày khi mọi việc dồn đến cùng một lúc...mình đã xoay mọi mặt nhưng không giải quyết được vấn đề thật đáng sợ khi đứng trước một áp lực đến như vậy...Hôm qua mình đã cầu nguyện và xin gia đình khấn hộ...và đã có phép mầu không tưởng được...hôm nay mình tìm ra được đối tác họ chịu trả giá cao và thanh toán hợp đồng...mọi việc như một giất mơ...mình và bà xã sẽ bay về ViệtNam làm từ thiện-cúng bái trả lễ cho những người khuất mặt...mình bây giờ thật sự hiểu thêm phải sống có đạo đức và đức tin....
    Xin cám ơn bạn nào vào đọc những dòng tâm sự này...mến chúc bạn và gia đình một năm mới nhiều may mắn.
    Thiện Tâm

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(ThienTam &#064; Dec 30 2007, 10&#58;48 PM) [snapback]39131[/snapback]</div>
    Thật kinh khủng khi từng ngày từng giờ phải đối đầu với khó khăn mà chưa có giải pháp tốt...mình mất ngủ nhiều ngày khi mọi việc dồn đến cùng một lúc...mình đã xoay mọi mặt nhưng không giải quyết được vấn đề thật đáng sợ khi đứng trước một áp lực đến như vậy...Hôm qua mình đã cầu nguyện và xin gia đình khấn hộ...và đã có phép mầu không tưởng được...hôm nay mình tìm ra được đối tác họ chịu trả giá cao và thanh toán hợp đồng...mọi việc như một giất mơ...mình và bà xã sẽ bay về ViệtNam làm từ thiện-cúng bái trả lễ cho những người khuất mặt...mình bây giờ thật sự hiểu thêm phải sống có đạo đức và đức tin....
    Xin cám ơn bạn nào vào đọc những dòng tâm sự này...mến chúc bạn và gia đình một năm mới nhiều may mắn.
    Thiện Tâm
    [/b]
    Chúc mừng anh&#33; Chúc anh và gia đình một năm mới Hạnh phúc trong cuộc sống.Thành công trong công việc nhé&#33;
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

Chuyện Nhỏ - MTV

Có những lúc chuyện nhỏ tưởng như là khó
    Có những lúc thấy lo nhưng mọi chuyện lại chẳng nhằm nhò
    Có lắm lúc ngặt nghèo tưởng như xong rồi đó
    Nhưng nghĩ lại mọi chuyện chẳng đáng mà lo. Chỉ là chuyện nhỏ&#33;

Như cái áo mới hôm qua thơm phức
    đến hôm nay lại tự nhiên dính mực
    giận quá giận đi giặt thiệt là cực
    nhưng dẫu sao chuyện nhỏ cũng nên đừng có bực&#33; :wink:

Nào hãy vui lên nào bạn nhé,
    khó khăn chỉ là lẽ thường&#33;
    khó khăn chỉ là chuyện vui đùa&#33;

Có những lúc chuyện nhỏ tưởng như là khó. Vậy hả?
    Nhưng nghĩ lại mọi chuyện chẳng đáng mà lo&#33;&#33;&#33;

Cuối tuần này cả nhóm hẹn party (chuyện nhỏ)
    kéo nhau đi lỡ gặp mưa ướt suốt đường đi,
    thôi thì ướt nhưng nhìn coi cũng mướt,
    Cứ vui đi ướt chút cũng chẳng hại gì&#33;&#33;&#33;&#33;

Có những lúc chuyện nhỏ tưởng như là khó, (nhỏ thiệt đó)
    Nhưng nghĩ lại mọi chuyện chẳng đáng mà lo&#33;&#33;&#33;

Có lúc đạp xe chở cô bạn mới quen xuống phố ,
    xe đang bon rồi tự nhiên hết số,
    đành dắt tay đưa nàng đi dạo phố,
    Vậy mà hay, đời tự nhiên thấy vui hơn nhiều&#33; YEAH

khó khăn chỉ là lẽ thường&#33;
    Nào hãy vui lên nào ban nhé,
    khó khăn chỉ là chuyện vui đùa&#33;&#33;&#33;&#33;&#33; :biggrin:
    Kể ngàn năm cơn khát cao nguyên.......

Đọc bài thơ này nhiều lần...Anh vẫn cười hoài...vui vui..à&#33;...thật sự cuộc sống dù gặp chuyện gì cũng là nhỏ...sống vô tư hãy vui lên...cho dù có cầm cái ca và cái gậy...à&#33; vẫn còn sống...hạnh phúc là vậy...
    Happy New Year...it&#39;s near you &#33;

:birthday: Cầu chúc Anh thiện tâm luôn gặp may mắn và thành công trong Công việc :smile:
    ...Sống trên đời phải có 1 tấm lòng... để làm gì? .... để gió cuốn đi....

Page 1 of 2 12 LastLast