em đang buồn lắm , em sử dụng mt đã đc gần 1 năm , em toán hút chứ chưa bao h chích cả , ban bè em nhưng người thường hay chơi hàng cùng với em tất cả đều đã chuyển sang chích nhưng em thì ko bao giờ ( kể cả khi vật đến mấy em cũng ko bao giờ chích ) mặc dù bây h em hút em ko có cảm giác phê nữa mà chỉ là đỡ mệt ( ko vật vã nữa ) ... em cứ nghĩ là mình mới chỉ thuộc dạng amater , nhưng em đã nhầm h em chắc chắn 1 điều là em đã ngiện , ngày nào em cũng chơi , ít thì 1 lần nhiều thì 2 3 lần chơi , và em đã thử nghỉ 1 vài lần ko ko chơi và kết quà là em cả ngày hôm đấy em lúc nóng lúc lạnh , người lạnh mặt thì nóng , nước mũi chảy dòng dòng , hát xì liên tục , mỏi hết cả người, cả đêm em ko ngủ đc. 1 chút nào ....1 chuỗi cảm giác mà giờ vào đây em mới biết đc đó là vật khi thiếu hàng , h em rất muốn bỏ , người mới chơi gần 1 năm như em thì liệu có thể tự cai ở nhà mà ko cần thuốc cai đc ko , em chắc chắn 1 điều là em có thể bỏ được , nhưng điều làm em lo lắng nhất là ko biết em sẽ bỏ đc trong bao nhiêu lâu vì xung quanh em bạn bè ( cả nhiều bạn thân của em nữa , lại còn gần nhà em nữa chứ ) em ngiên rất nhiều , hễ cứ gặp chúng nó , ngồi uống nước cùng rồi chúng nó lại dủ em đi chơi hàng , những lúc như thế em sợ em ko có đủ ý chí và quyết tâm để từ chối .... Lý do làm cho em quyết tâm bỏ cái này vì : em lo cho chính tương lai của em , từ khi em dính vào cái này em đã thay đồi hoàn toàn , học hành thì chểng mảng suốt ngày bỏ học , mà có đến lớp đc buổi nào thì cũng chỉ có nằm ngủ ... em đánh mất tất cả nhưng người bạn thân nhất của em hồi trước , và hiện giờ thì em thấy ánh mắt của rất nhiều bạn bè nhìn em rất khác , có đứa còn hỏi em : cậu ngiện àh , có lẽ đã có nhiều người nghi hoạc biết chắc là em ngiện , em thấy xấu hổ lắm , thấy nhục nhã lắm , phía trước em toàn 1 màu đen , chẳng có ai cho em biết em phai tìm ra lối thoát và tương lai như thế nào , em ko biết mình sẽ phải làm gì , phải bước đi như thế nào để tìm lại chính mình 1 ngày xưa , 1 N... sống vui vẻ , bạn bè xung quanh yếu quí , và mơ ước 1 tương lai hạnh phúc và tràn đầy niềm vui ... em rất mong nhận đc sự động viên , chia sẻ và giúp đỡ của các anh chị và các bạn trong diễn đàn để giúp em tránh xa và dứt bỏ mãi mãi cái chết trắng này h em đang mệt mỏi , buồn và vô vọng lằm , lúc em ngồi viết nhưng dòng này cũng là lúc em đang vật vã 1 mình.... mong vào đây để nghe nhưng kjnh ngiệm và tìm cho mình 1 lối thoát ( em ở hà nội )