Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 17 of 17

Thread: Một Màu Trắng Xóa.. :((

Mà bạn Night_black nói cũng đúng mà cũng sai !
    Đúng là thằng nghiện nào cũng nói vậy (khi hết tiền- thấy đời mình đen thui - hết đường sanh sữa) còn thằng nào còn tiền thì khỏi nói ( bữa nay bữa cuối - chưa hết tiền thì chưa có cuối ) hehe! Nói vậy chứ 10 thằng chỉ đúng 7 thôi , còn 3 thằng cho dù nó có tiền nó cũng muốn bỏ ( thật sự hối hận ) mà bỏ không được ( còn tiền sao bỏ được ) !!!^_^!!!
    Thoát ra được rồi thì...thèm chết đi được...lâu lâu làm lại 1 cái chắc đã lắm (rủ thêm thằng bạn tốt của mình 2 anh em làm...1 phát....hehe...bữa sau phát nữa....bữa sau lại phát nữa...phê wa....bữa sau buông ra....vật như con...lại thành thằng nghiện....lại đi sanh sữa, kiếm tiền, vay mượn....ngày vài ba phát....hết tiền....hết đường sanh sữa...bít cửa....lại hối hận) -----> đa phần là vậy chứ không phải ai cũng vậy đâu ah nha ! từ khi bắt đầu chơi cái hàng trắng thì thằng nào cũng chả đi theo cái vòng tròn lẩn quẩn như vậy ! Nhưng có những người họ không đi hoài cái vòng tròn đó, cuối cùng họ thoát ra được ! !!!^_^!!!

To Thaison04, to night_black, và gửi đến tất cả các bạn đang vướng vào mt
    Đúng là những ai chưa trải qua tâm trạng của các bạn thì ko thể hiểu được. Biết là sẽ cố gắng đấy, biết là sẽ quyết tâm đấy, nhưng đến lúc... thì mọi cố gắng, quyết tâm dường như biến đi đâu mất rồi. Duy có một điều mong các bạn đừng đánh mất, đó là NIỀM TIN. Cuộc sống có dồn ta đến bước đường cùng thì ta vẫn phải thắp lên niềm tin để quay ra một con đường khác. Tin vào bản thân mình nha mọi người! "Tôi có thể, tôi có thể làm được mà". Hy vọng mọi người có đủ bản lĩnh để chiến thắng mt.
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Quote Originally Posted by anhngoc00 View Post
    Một Màu Trắng Xóa ... màn đêm buông nhàn nhòa nơi con phố xa con hẻm nhỏ heo hút , 1 bóng gót chân bê tha , 1 mình tôi say lao vào u mê xa đọa , làn khói trắng khiến đôi mắt như mù lòa ảo giác kay đắng nào gợi trong tôi 1 hình bóng mẹ già 1 cộng đồng xã hội ko lúc nào lánh xa 1 sự động viên vỗ về nuôi tôi bao tháng ngày qua , đã bao lâu rồi tôi ko nhớ chi đa bao lâu rồi tôi trìm trong cuồng si chỉ vì bao lời đường mật miệc đời dụ dỗ , 1 phút bồng bột thiếu nghị lực tôi đã tự đánh mất chính mình , giờ đây tôi ko còn dám đối diện với mặt trời ôm màn đêm 1 lối , góc phố tồi tàn ko người qua lại dành cho mình tôi ... chỉ mình tôi mà thôi , thân xác dày vò tôi đang tự giết tôi ngày qua ngày tôi đang tự giết chính tôi...nếu đc. sống 1 lần thứ 2 tôi muốn sống hướng đến ngày mai , sống để tồn tại sống trong vòng tay cộng đồng , sống để tâm hồn mở rộng nhìn cuộc sống mênh mông , tìm về 1 màu hồng hy vọng đời ko chỉ là hư không , tôi vân hy vọng.... cái chết trắng sao gjeo giắt đâu đây mang lối kay đắng biêt bao giờ nguôi , lệ vương mắt ai nhẹ rơi sót thương thân xác tôi rã rời chót xa vào vòng xoáy cám dỗ cuộc đời , 1 vòng tay ai giúp tôi ra khỏi bóng tối lối thoát nào cho tôi , mong 1 ngày mai hướng tới 1 ánh sáng diệu kì , giã từ bao đam mê cuồng si , thực tế đau thương này sẽ tan biến đi .... tôi sẽ đôi mặt với số phận hy vọng sẽ thấy được mùa xuân trở về ....Hàng chục vết kim xuyên qua da xót thịt , giọt máu đào nỗi đau mẹ sinh ra rỉ trên tay mưa vẫn rơi nhạt nhòa , tôi đang đánh mất lý trí , tôi đang đánh mất giá trị đích thực của 1 con người , tôi đang tự xa lánh xã hội , trên khuôn mặt tôi đã ko còn quen được những nụ cười , thân tàn ma dại tuôi thanh xuân của tôi nay đau còn nữa ma túy kia gây nên bao đau thương tai ương... và 1 lần nữa hãy cố gượng dậy , phánh đánh gục nó , 1 lần nữa vượt lên số phận ... tôi luôn mong các bạn sẽ nói không với ma túy , những màu trắng mang thương đau sẽ ko còn tồn tại , và những con người lầm lỡ sẽ được bước tin kíu vớt trở về nơi họ đã được sjnh ra ... Quên đi Cam dỗ cuộc đời , đam mê líu kéo gọi mời tìm 1 chút ánh dương sáng trời để luôn mơ ước , Niềm Tin Đó Còn Mãi Cho Những Ai Biêt Quay Đầu Là Bờ ....!
    Phải Làm Sao Bây Giờ , Làm Sao Để Tôi Mãi Mãi Ko Còn Phụ Thuộc Vào MT , Làm Sao Để Tôi Tìm Lại Chính Tôi Ngày Xưa ? Muốn Khóc Quá , Phải Làm Sao , Làm Sao Đây
    Chao ban ! minh cung cu`ng canh ngo nhu ban ! gio noi that chi co chinh bang than minh moi cuu lay minh thoi , chu dong vien la tiep suc cho minh , minh phai doi dau no ban ah ! chang ai muon choi ca chi mot chut ham vuii minh la mat het gio minh phai nhu dua tre dung day thoi chu chang ai co the giup minh duoc dau neu minh vuot qua duoc minh la mot nguoi hu`ng cua co^ ba gio minh phai y chi' doi dien su so hai do chu ko ai co the nao giup minh mong ban co gang len di nhe ! minh thi da qua roi nen gio that su ko dam ra duong nua tha o nha muon gi nguoi nha cho chu ko dam ra duong nua ,mot thoi gian dai de on dinh minh moi dam buoc ra ngoai it nhat 1nam ban ah co len nhe anh em minh phai vuot qua no nhe !

Đâu phải ai cũng muốn ở nhà là ở nhà đâu, có người còn công việc, còn học hành, nhốt mình ở nhà cũng khổ lắm, thấy tuổi trẻ trôi qua, bao nhiêu ước muốn chưa làm được thật...hết biết nói sao!

làm gì được khi bạn còn chưa bỏ được ma tuý???
    ...và rồi ta hứa sẽ quay trở lại vào một ngày mai như hai người bạn. Một ngày đã quên tất cả lại nhớ về nhau...

Quote Originally Posted by thaison04 View Post
    Đâu phải ai cũng muốn ở nhà là ở nhà đâu, có người còn công việc, còn học hành, nhốt mình ở nhà cũng khổ lắm, thấy tuổi trẻ trôi qua, bao nhiêu ước muốn chưa làm được thật...hết biết nói sao!
    Sao phải ở nhà bạn ơi, khi bạn cố tình không muốn bỏ thì nhốt ở nhà cũng chẳng được đâu, ai đi trại rồi thì biết, 5 năm sau ra trại lại chơi...
    Hoặc nếu bố mẹ ép bạn uống thuốc chống tái mà bạn không muốn uống, vì trong tư tưởng còn muốn chơi, hoặc nhiều lý do khác thì thuốc có chất đống cũng chẳng nghĩa lý gì.
    Song một khi bạn đã quyết chí đến cùng, mà không cần hỗ trợ của thuốc chống tái, cuộc chiến vẫn khó mà có hồi kết thúc.

Chính vì thế mà ta cần hỗ trợ của thuốc, không chủ quan duy ý chí.
    Chúc các bạn thành công!
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Quote Originally Posted by thaison04 View Post
    Mà bạn Night_black nói cũng đúng mà cũng sai !
    Đúng là thằng nghiện nào cũng nói vậy (khi hết tiền- thấy đời mình đen thui - hết đường sanh sữa) còn thằng nào còn tiền thì khỏi nói ( bữa nay bữa cuối - chưa hết tiền thì chưa có cuối ) hehe! Nói vậy chứ 10 thằng chỉ đúng 7 thôi , còn 3 thằng cho dù nó có tiền nó cũng muốn bỏ ( thật sự hối hận ) mà bỏ không được ( còn tiền sao bỏ được ) !!!^_^!!!
    Thoát ra được rồi thì...thèm chết đi được...lâu lâu làm lại 1 cái chắc đã lắm (rủ thêm thằng bạn tốt của mình 2 anh em làm...1 phát....hehe...bữa sau phát nữa....bữa sau lại phát nữa...phê wa....bữa sau buông ra....vật như con...lại thành thằng nghiện....lại đi sanh sữa, kiếm tiền, vay mượn....ngày vài ba phát....hết tiền....hết đường sanh sữa...bít cửa....lại hối hận) -----> đa phần là vậy chứ không phải ai cũng vậy đâu ah nha ! từ khi bắt đầu chơi cái hàng trắng thì thằng nào cũng chả đi theo cái vòng tròn lẩn quẩn như vậy ! Nhưng có những người họ không đi hoài cái vòng tròn đó, cuối cùng họ thoát ra được ! !!!^_^!!!
    cái này thì thái sơn nói đúng lắm đó nha 1 vòng tròn lẩn quẩn đi 1 vòng rồi lại quay lại điểm ban đầu những dù sao đi nữa vẫn phải vươn lên phải cố gắng biết đâu lại làm được còn hơn là buông xuôi mọi thứ !

Page 2 of 2 FirstFirst 12