Page 13 of 15 FirstFirst ... 31112131415 LastLast
Results 121 to 130 of 147

Thread: Ban toi dang cai nghien matuy - toi muon giup ban toi va mong muon duo

Chung qui thì cái gì cũng có cái giá của nó! cho nên khi ta được điều này thì sẽ phải mất cái kia, đó cũng là thực tế phũ phàng của cuộc sống. Chẳng ai được tất cả những điều tốt đẹp bao giờ cả. Hãy chọn lúc thật bình tĩnh để suy xét rồi hãy mạnh mẽ quyết định là nên làm như thế nào và rồi phải luôn vững tin vào điều đó để đi đến cái đích mà bạn đã lựa chọn, đừng vì một vài ý kiến bên lề làm lung lay bạn nhé!
    Vì suy cho cùng thì mọi việc đúng-sai trong cuộc sống này đều tùy thuộc vào nhận định của chính mình thôi bạn ạ!

Một khi sự việc đã xảy ra rồi thì dù muốn hay không ta vẫn phải đương đầu! vậy sao ta không nhìn nó ở góc cạnh lạc quan nhất để cho sự việc trải 1 cách thật nhẹ nhàng, có như thế ta mới dễ dàng suy xét để tìm ra giải pháp hợp lý nhất.

Nhung giai phap
    khong na`m sau trong lo`ng dat
    No o ke' ben ta
    chuc cho bung ra
    thanh mot thu mo vang
    ma chi ai co tam lo`ng
    va su say me,
    kien tri
    di va se tim thay.
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Chào tất cả những người bạn của tôi, chào anh Thientam,Cind,nguoi_vo_hinh,tranglotusask......... chào tất cả nhà ...
    Lâu lắm mình mới lên lại d d không phải mình quên ...mà thời gian qua mình đã sống trong nhiều điều mâu thuẫn với bản thân...mình muốn bình tĩnh để suy nghĩ và thử thách với tất cả. bản thân mình giờ vẫn ổn ( ổn bình thường) còn bạn mình DMD (M) cũng vẫn ổn, mình đang thử tìm cho anh ấy 1 cái đam mê mới, mọi thứ để xem anh ấy có khả năng gì? và đam mê cái gì nhằm cho anh ấy không còn nhớ tới mt và đam mê nó nữa.
    CHúc mọi người thật hạnh phúc với lựa chọn của mình và cố gắng lên vì tất cả ......

Quote Originally Posted by lacloi View Post
    Chào tất cả những người bạn của tôi, chào anh Thientam,Cind,nguoi_vo_hinh,tranglotusask......... chào tất cả nhà ...
    Lâu lắm mình mới lên lại d d không phải mình quên ...mà thời gian qua mình đã sống trong nhiều điều mâu thuẫn với bản thân...mình muốn bình tĩnh để suy nghĩ và thử thách với tất cả. bản thân mình giờ vẫn ổn ( ổn bình thường) còn bạn mình DMD (M) cũng vẫn ổn, mình đang thử tìm cho anh ấy 1 cái đam mê mới, mọi thứ để xem anh ấy có khả năng gì? và đam mê cái gì nhằm cho anh ấy không còn nhớ tới mt và đam mê nó nữa.
    CHúc mọi người thật hạnh phúc với lựa chọn của mình và cố gắng lên vì tất cả ......
    Dang oi cho to hoi cai " niem dam me moi" nhu the nao vay? chi se di nao!

Những giải pháp
    không nằm ẩn sâu
    trong lòng đất.
    Nó ở kế bên ta
    chực chờ bung ra
    thành một thứ mỏ vàng
    chỉ ai có tấm lòng
    sự say mê
    kiên trì,

đi và sẽ tìm thấy.
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Suy nghi cua ban giong minh cach day 10 nam.
    Minh khuyen ban nen tranh xa B va dung hy vong nua. B se khong the dem lai chop ban 1 cuoc song on dinh va gia dinh hanh phuc dau. B se tai nghien bat ky luc nao cho du co ban ben canh. B nghien KHONG PHAI LOI TAI BAN.Tat ca chi la bien bach thoi.
    Hay tin la co rat nhieu nguoi phu nu giong ban va dang dau kho. Ho dang mong muon thoi gian co the quay tro lai.
    Minh khong biet B lam nghe gi. Minh da gap nhung nguoi dan tri thuc. Ho thuoc nhung nguoi rat co ban linh, ho hieu ro duoc tac hai va su nguy hiem cua ma tuy. Nhung khi ho bi vuong vao roi. Khong con con duong quay ra. Khi cai xong kha nang tai nghien la chuyen binh thuong. Nguoi da 1 lan nghien roi ma bo duoc mai mai suot doi chiem ti le 1%.;
    Day la su that va toi cung da la nan nhan giong nhu ban bay gio.

Chào lacloi!Bạn o thể theo sát DMD cả đời đâu, bạn hãy lo cho bạn đi.Anh ta lớn rồi, cũng lăn lộn bươi chải nhiều rồi, tự anh ta phải biết.

khó thật nhỉ, nhưng vẫn còn 1% hi vọng mà, biết đâu may mắn lại thuộc về chúng ta
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Talking

suy nghĩ của bạn Quametmoi cũng là suy nghĩ như bao nhiêu người khác, chắc đã mệt mỏi khi trao lòng tin cho những người N, nhưng nếu tất cả ai cũng suy nghĩ như vậy thì chẳng phải những người N không còn cách để hòa nhập với cộng đồng rồi sao. 1% quả là ít, nhưng biết đâu người mà mình tin đó lại nằm trong 1% ít ỏi đó thì sao? như bạn Mali nói, biết đâu phần may mắn thuộc về chúng ta. Bỏ cuộc thì 100% là thất bại rồi

" Mệt mõi " trong cuộc sống ko ai ma ko trãi qua , nếu như mình cảm thấy như vậy và bỏ cuộc thì đâu còn gì để nói nữa cho dù còn 1 chút % nào thì củng phải cố gắng chứ mỗi lần vấp ngã mà mình đứng dậy được thì mình sẽ cảnh thấy mình khác hơn đấy
    GIANG HỒ HỄM ÁC KO NÊN TIN AI NGOÀI BẢN THÂN MÌNH :112:

Page 13 of 15 FirstFirst ... 31112131415 LastLast