Page 15 of 15 FirstFirst ... 5131415
Results 141 to 147 of 147

Thread: Ban toi dang cai nghien matuy - toi muon giup ban toi va mong muon duo

Quote Originally Posted by nhbinh View Post
    câu trả lời từ họ là "đã nghiện ma túy rồi thì chỉ có chết họ mơi từ bỏ chứ chẳng bao giờ họ bỏ được đâu, nếu ai đó nghiện ma tuý hứa với bạn là sẽ bỏ thì đó chỉ là lời nói dối trá mà thôi vì những người nghiện thường hay sống giả dối ...
    Tôi phản đối câu nói này. Người nghiện ma tuý thì vẫn là người mà, không có lí nào nghiện ma tuý thì sẽ nói dối. Nếu ai đã từng nói câu đó thì xin xem lại mình.

Quote Originally Posted by Mai la ban tot View Post
    Tôi phản đối câu nói này. Người nghiện ma tuý thì vẫn là người mà, không có lí nào nghiện ma tuý thì sẽ nói dối. Nếu ai đã từng nói câu đó thì xin xem lại mình.
    Câu này cũng ko hẳn sai đâu bạn, chắc người nói câu này phải hiểu biết nhiều về người nghiện lắm. Khi họ nghiện thì ko còn là họ như xưa nữa, ma tuý đã điều khiển họ rồi, và ngay cả với những người cai thành công thì luôn còn mãi mãi 1 "điểm nhớ" trong đầu họ, ám ảnh họ. Vậy họ có giữ được mình hay ko 1 phần là do môi trường xung quanh, nhưng phần nhiều vẫn là do bản lĩnh của mỗi người.
    ...và rồi ta hứa sẽ quay trở lại vào một ngày mai như hai người bạn. Một ngày đã quên tất cả lại nhớ về nhau...

Quote Originally Posted by lacloi View Post
    có lẽ nên đổi tên topic này thật.và đổi xong thì cũng cho nó vào dĩ vãng luôn đi admin à.
    ...........................
    Thanks all !
    Please, take care yourself, my friend!
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Theo mình thì phải co' 1 khoảng thời gian >3 năm nếu ko tái ngiện thì cưới :confused:

Quote Originally Posted by hoang_duong View Post
    Theo mình thì phải co' 1 khoảng thời gian >3 năm nếu ko tái ngiện thì cưới :confused:
    theo mình thì kg nhất thiết phải hơn 3 năm đâu bạn ngoài 1 năm là 1 người dùng matuy ổn định về mọi mặt rùi còn có quay lại con đường cũ hay kg thì nó vô cùng lắm kg nói hay được nhưng nên cho người đó cơ hội nó cũng là cách để kích lệ và động viên tinh thần họ !

Quote Originally Posted by dungsidietgiadinh View Post
    Chao em.chi can nhin Nick cua anh em cung doan duoc anh la nghien nang NTN.
    anh nghien 13 nam.Chua di trai hay trung tam cai lan nao.Chi tu cai o nha.Anh cai khoang 40 lan gi do khong nho.Gia dinh anh co dieu kien kinh te.Co nguoi nha thuong xuyen di cong tac nuoc ngoai anh da dung tat ca cac loai thuoc cai tren thi truong.Hien nay anh cai bang thuoc Nam da bo duoc 3 nam.Ma anh khong dam khang dinh co giu duoc toi cuoi doi khong tai nghien nua khong.Anh noi vay de em biet la MT no ghe gom va kho bo NTN.Ban em o muc do nang roi.Se kho lam.Tat ca moi bien phap la vo ich thoi.em can tinh tao.ban ay muon cai thi tu khac ban ay phai chung minh bang hanh dong cua minh
    Anh cung co nguoi ban nghien nhu ban em.tu khi cau ay bi vo bo,doi ly di.cau ay bi soc tinh than va tu cai duoc,khong can thuoc thang,khong ai dong vien ho tro,6nam roi chua tai nghien.....Noi the de em thay quan trong la do nguoi nghien da that su muon bo chua thoi em a.
    theo anh em khong nen,tru phi cau ay chung minh duoc.Thoi gian chung minh it nhat la 3 nam.Chuc hanh phuc
    Nghe anh nói em phục anh quá! 13 năm mà cai được đúng là phải rất quyết tâm. Chúc anh sẽ giữ được điều đó nhé!

Quote Originally Posted by vjtvjt View Post
    Nghe anh nói em phục anh quá! 13 năm mà cai được đúng là phải rất quyết tâm. Chúc anh sẽ giữ được điều đó nhé!
    Tôi cũng tin anh dungsygietgiadinh cai được.

Page 15 of 15 FirstFirst ... 5131415