Page 1 of 15 12311 ... LastLast
Results 1 to 10 of 147

Thread: Ban toi dang cai nghien matuy - toi muon giup ban toi va mong muon duo

Chao mọi người trong diễn đàn.
    Tôi vào diễn đàn này để mong có được những lơi chia sẻ chân thành nhất từ những người cũng trong cảnh ngộ như B - bạn trai tôi. Tôi đã có gắng hỏi những người xung quanh nhưng câu trả lời từ họ là "đã nghiện ma túy rồi thì chỉ có chết họ mơi từ bỏ chứ chẳng bao giờ họ bỏ được đâu, nếu ai đó nghiện matuý hứa với bạn là sẽ bỏ thì đó chỉ là lời nói dối trá mà thôi vì những người nghiện thường hay sống giả dối không thật", nhưng bản thân tôi lại không nghĩ vậy, vì tôi rất tin B, tôi càng tin vào tình cảm B dành cho tôi. Nhưng tôi không biết liệu tình cảm của chúng tôi mạnh hay matuý mạnh hơn, chính vì vậy tôi đã tìm đến diễn đàn với mong muốn nhận được những lời khuyên chân thành nhất của những người đã ở trong hoàn cảnh như B để tôi có nghị lực hơn giúp B vượt qua khó khăn này.
    Trước hết tôi nói qua về chuyện của chúng tôi: Chúng tôi trở thành bạn thân khi tôi mới lên 14 tuổi, và ở tuổi đó chúng tôi đã bắt yêu nhau, đó chỉ là chút tình cảm thời trẻ con nhưng với tôi đó là tình yêu thật sự, là mối tình đầu là và là tình cảm thiêng liêng nhất khiến tôi không thể nào quên. Giờ tôi đã 26 tuổi, đã có gia đình và có 01 cậu con trai kháu khỉnh nhưng những tình cảm thời thơ ấu đó luôn theo tôi và cho đến giờ nó vẫn luôn nỗi đau ám ảnh tôi. Ngày quen tôi B 15 tuổi nhưng do bố mẹ bỏ nhau từ nhỏ, mẹ mải làm ăn nên thường ít khi cho thời gian quan tâm chăm sóc, lại cho tiền nhiều để tiêu nên B sớm tiếp xúc với những bạn cùng phố chơi bời nên đã biết đến heroin từ khi còn rất nhỏ, nhưng theo tôi biết thì chỉ thỉnh thoàng dùng theo sự lôi kéo chứ chưa phải nghiện. Nhưng từ khi chúng tôi chơi với nhau B không có thời gian chơi với lại những bạn bè đó nữa, thêm vào đó tôi vốn là cô gái hiền lành, học hành cũng không đến nỗi và ít chơi và tiếp xúc với những bạn không chịu học hành ham chơi. Chúng tôi yêu nhau được 6 năm đến khi tôi 20 tuổi thì chia tay, Trong suốt 6 năm yêu nhau B đã không dính đến matuý, và luôn nghe theo tôi, lúc nào cũng sợ tôi buồn hay phật ý. chia tay la do tôi lúc đó tôi đã đi làm, vừa làm vừa học, khi đó tôi được tiếp xúc với những người chững chạc, có trí phấn đấu và rất nghiêm túc trong công viêc, trong khi đó B vẫn lêu lông chưa có công việc cụ thế, mặc dù rất nghe lời tôi nhưng vẫn chưa bỏ được tính ham chơi, lúc đó tôi nghĩ nếu chia tay chắc B sẽ sống tốt hơn nên tôi đã quyết định. Ngày tôi nói lời chia tay B đã khóc rất nhiều và xin tôi đừng bỏ B, nhưng tôi vẫn quyết tâm. Một năm sau ngày chia tay tôi đã lập gia đình với một người cùng cơ quan, nhưng cũng không phải vì tình yêu thật sự, tôi chỉ muốn quên đi quá khứ, để B có thể quên tôi hoàn toàn. Nhưng quyết định ngày đó là một sai lầm lớn đối với tôi, kết quả tôi nhận được là một gia đình không hạnh phúc vì không có tình yêu, còn B khi chia tay tôi đã lao vào matuý để quên tôi đi, tôi không biết có hoàn toàn là vậy không, nhưng tôi đã rất đau khổ và ray rứt về điều này. Mẹ bạn ấy luôn quý và coi tôi như con trong gia đình vì hơn ai hết bà rất hiểu về con trai bà, bà cũng luôn cảm ơn tôi vì có tôi trong suốt 6 năm nên con bà không va vấp vào con đường kia, chính vì vậy dù tôi đã có gia đình bà vẫn luôn gọi điện hỏi thăm tôi và tôi cũng vậy, qua đó tôi cũng biết dù tôi đã có chồng nhưng nhiều lúc đi uống rượu về say B vẫn đòi gọi điện cho tôi nhưng mẹ không cho.
    Ngày tôi gọi điện cho bà, bà nói B đã bị đi trại vi nghiện nhưng bà dấu lý do vì sao bị bắt, đêm đó tôi đã mất ngủ và nhiều đêm sau đó tôi luôn bị dằn vặt, tôi thương B, tôi lại tự trách mình. sau hai năm cải tạo trong trại, B đã được thả với niềm tin sẽ làm lại cuộc đời và sẽ sống tốt hơn vì đã quá sợ matuý, tôi nghe mẹ B kể như vậy tôi rất vui (vì từ lúc lấy chồng tôi không liên lạc gì với B cả), nghe tin B sắp lấy vợ tôi lại càng mừng hơn, tôi mừng vì lấy vợ rồi B sẽ ổn định hơn và chắc chắn không quay lại con đường cũ nữa và tôi đã yên tâm, sống cuộc sống của mình. Hai tháng sau tôi gọi cho mẹ, mẹ nói giọng buồn buồn "hết hi vọng rồi cháu ạ, nó lại nghiện lại rồi, chẳng còn cưới xin gì nữa rồi", tim tôi như vỡ ra thành ngàn mảnh, lại một lần nữa tôi cảm nhận được sự đau đớn rằng B sắp rời xa tôi và cõi đời này. Và liên tục nhiều ngày sau đó tôi lân la hết trang web này đến trang web khác tìm hiểu về ma túy và cách điều trị cai nghiện hữu hiệu nhất. Tôi đã nghĩ rất nhiều và quyết định mình sẽ gặp lại B vì tôi biết dù rất hận và trách tôi đã bỏ B nhưng từ sâu thẳm trong lòng B luôn tôn trọng và nghe lời tôi, tôi tự nghĩ mình phải làm điều gì đó để giúp B.
    Trước khi gặp lại tôi có gặp B qua điện thoại, sau đó hai tuần tôi quyết định phải gặp trực tiếp thì lúc đó B đang tự cai ở nhà bằng cách tiêm trực tiếp giảm đau vào mạch máu. Nhìn hai bên cánh tay nhằng nhịt những vết chích tôi cảm thấy rất đau lòng, Thấy tôi lên nhà B đã rất vui, không những không trách móc mà còn tự tay làm cơm nấu những món ăn mà tôi yêu thích, đưa tôi đi thăm lại ông bà ngoại và những người họ hàng trước kia đã biết và rất quý mến tôi. Hôm đó B đã nói vẫn còn rất yêu tôi nhưng tại tôi đã có gia đình rồi nên thôi chứ không lúc nào là không nhớ tới tôi kể cả lúc vui nhất.
    Sau đó B đã quyết định cai nghiện sau hai tháng nghiện lại và để hạ quyết tâm hơn B đã vào nhà bác họ ở Thanh Hóa để cai, vào đó được hơn một tuần ngày nào cũng truyền nước và sông lá, ngày nào tôi cũng gọi điện nói chuyện để động viên, mấy ngày đầu mới vào không tiêm giảm đau nữa tôi thấy giọng rất mệt mỏi, bác B nói B nằm ngủ li bì nhiều lúc bác sợ có vẫn đề gì phải vào gọi xem có thưa không, nhưng chỉ nằm li bì chứ không nên cơn vật vã.
    Đến giờ B đã được hơn 4 tháng, B nói trong suốt 4 tháng đó B chưa hề dùng lại, tôi thì không dám chắc có đúng không nhưng tôi tin B.
    Hiện giờ B đã biết cuộc sống của tôi, biết tôi không hạnh phúc với gia đình hiện tại B luôn nói với tôi và cầu mong tôi quay trở về với B. B nói vì có tôi và vì tôi B mới từ bỏ matuý, nếu không vì tôi B không bao giờ từ bỏ cả vì B yêu tôi, tôi là tất cả cuộc sống của B, có tôi B có thể làm được tất cả còn không có tôi B chẳng thể làm được gì cả. B hứa với tôi vì tình yêu của tôi B sẽ từ bỏ tất cả, không bao giờ quay lại con đường cũ nưa, sẽ kiếm tiền để nuôi mẹ con tôi. Giờ B đã từ bỏ tất cả, kể cà người yêu hiện tại của B vì B nói đó chỉ là lấp chỗ trống khi không có tôi chứ thât sự B không hề yêu những người con gái đó... Rồi nếu không có tôi B sẽ không biết sẽ sống thế nào... B nói B sẽ yêu con tôi như yêu con của mình....
    Còn về phần tôi, tôi không nghi ngờ tình cảm đó. Nhưng tôi rất sợ, vì hiện tại tôi đang có một công việc ổn định, tuy không hạnh phúc nhưng tôi bằng lòng chấp nhận cuộc sống như vậy, nhưng nói thật từ khi gặp lại B tôi nhận thấy minh cần phải thay đổi cuộc sống nhàm chán này, bây giờ tôi cố sống vì con nhưng rồi một ngày nào đó tôi sẽ phải rời khỏi cái gia đình buồn chán này vì tôi còn trẻ, tôi cần HP hơn cả. Nhưng nói thật tôi sợ rằng tôi từ bỏ tất cả về với B, tôi sợ B không từ bỏ được rồi con tôi sẽ khổ, nó sẽ lớn lên trong một môi trường không lành lặn tôi sợ nó sẽ lại như vậy. còn gia đình tôi nữa, ngày trước yêu nhau mọi người đã ngăn cấm rất nhiều, giờ lại quay lại trong hoàn cảnh B đã đi tù, là một người nghiện thì không biết họ sẽ sốc thế nào.
    Chuyện của tôi thật hoang đường đúng không, ai nghe thấy cũng cho tôi là thần kinh,là không bình thường... Còn tôi thì là người trong cuộc tôi cũng không biết làm thế nào. tôi sợ bỏ mặc B lúc này B sẽ lại tìm lại con đường cũ, lúc này B cần người động viên hơn ai hết, Nhưng từ bỏ ra đình mình thì tôi có lỗi với con tôi, với bố mẹ tôi, tương lai thì không biết thế nào. Mẹ B thì nói tùy tôi quyết định, nhưng bà cũng mong muốn tôi quay lại vì bà biết chỉ có tôi mới có thể giúp B lúc này.
    Các anh đã từng trong hoàn cảnh như B, các anh có thể cho tôi một lời khuyên chân thành nhất không a. Liệu B bạn tôi có thể từ bỏ được matuý không, bây giờ tôi nên làm thế nào.
    Xin giúp tôi với. Tôi cảm ơn rất nhiều

Như anh Cind và nhiều anh chị khác chia sẻ, bỏ được ma túy hay không do chính ý chí của người bệnh quyết định. Và để củng cố ý chí ấy, rất cần có sự chia sẻ, động viên của những người thân yêu.
    Ở đây, mình không đủ kiến thức để "chẩn đoán" tình trạng bệnh của B - bạn của bạn - nhưng mình có vài suy nghĩ muốn gửi đến bạn. Mình cho rằng bạn cần xác định việc cần làm lúc này là động viên, khích lệ B để B có thêm quyết tâm cai nghiện nhưng phải cho B thấy bạn vẫn coi B là bạn dù ở bất kỳ hoàn cảnh nào và cai nghiện là cách B thể hiện B quan tâm đến bạn, đến gia đình, đến những người xung quanh và nhất là đến bản thân B. Mình thật sự không ủng hộ suy nghĩ rằng bạn phải quay về với B thì B mới bỏ được ma túy, như thế là B ích kỷ và chính bạn cũng ích kỷ với con của bạn. Bạn nên giúp B nhận ra anh ta nên là một người đàn ông thực sự trước khi muốn bạn quay trở lại và sẽ chỉ là thực sự một khi B vẫn bỏ ma túy và chấp nhận trường hợp bạn ở lại với gia đình hiện có.
    Thân
    Kể ngàn năm cơn khát cao nguyên.......

Con người ta khi mà đạt được cái mà mình mong muốn thì thường sẽ bỏ trôi tất cả. mình không dám có ý kiến gì trong quyết định của bạn. Mình cũng không biết j` nhiều về bạn trai bạn mà chỉ qua những j` bạn nói lên ko khẳng định đc. Bạn trai bạn cần có nguồn động viên từ bạn. Nhưng mà bạn trai bạn còn có GD, bạn bè, + với tình bạn của bạn. Anh tuxedo nói Đúng đó. Trước khi bạn quay trở lại với bạn trai bạn thì bạn trai bạn hãy là 1 người đàn ông đúng nghĩa đi.
    ...Sống trên đời phải có 1 tấm lòng... để làm gì? .... để gió cuốn đi....

thường là ở trên mây, bây giờ rơi xuống rồi
    Ko biết chị có đọc được ko nhưng em vẫn muốn viết.

Đầu tiên, em cảm thấy rất ngưỡng mộ vì chị có được một người yêu mình sâu nặng như thế, nếu em là chị em cũng sẽ tin những gì anh B nói, và sẽ tin anh ấy có thể vì tình yêu với chị mà vượt qua khó khăn, thay đổi chính mình, làm lại cuộc sống.

Nhưng ko có nghĩa là chị phải trở về với anh ấy bởi vì đó ko phải là trách nhiệm của chị. Và những điều người khác nghĩ hay nói cũng chẳng quan trọng. Vấn đề là chị có còn yêu anh B ko, chị có muốn ở bên anh ấy ko. Qua những gì chị viết thì có vẻ như chị giúp đỡ anh ấy chỉ như một người bạn, một người ko thể bỏ rơi người khác khi người ta gặp khó khăn, giống như là "hết tình còn nghĩa" vậy đó.

Có một điều chắc chắn là cuộc sống gia đình an toàn nhưng ko hạnh phúc kiểu đó thì em ko ủng hộ. Thà là sống một mình tự do thoải mái hơn. Theo quan điểm của riêng em thì: trẻ con tuy rất ngây thơ nhưng ko phải là búp bê, cũng có suy nghĩ và cảm nhận riêng của mình. Nếu khéo léo giải thích, chăm sóc thì chúng vẫn được hưởng tuổi thơ trọn vẹn. Mà nếu có chút khuyết thì đã sao, vì khi vượt qua được thì chúng sẽ trưởng thành và sống tốt hơn, ý chí cao hơn những trẻ khác.

Kết luận: lời khuyên của hai người trước cũng rất hay, chị nên chờ thêm một thời gian hãy quyết định cuối cùng. Có những chuyện làm theo bản năng (hãy bỏ lý trí ra một bên) biết đâu sẽ tốt hơn và cuộc sống luôn có những điều kì diệu.

Chúc chị may mắn.
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi! Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.

Hãy suy xét kỹ lại xem tình cảm bạn dành cho B là "cái gì? đó có phải là tình yêu không!?". Và theo như bạn nói thì cái hướng này đang có tiến triển tốt đẹp cho B vậy lý do gì mà ta không cứ tiếp tục theo hướng đó. Còn nếu 2 bạn có ý tiến đến hôn nhân thì theo tôi là chưa nên. Tôi có cảm giác là bạn đang ngộ nhận, đừng để cho B có cơ hội shock bạn nhé.
    Thân
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

dungsidietgiadinh
    Guest

Rat kho em a

Chao em.chi can nhin Nick cua anh em cung doan duoc anh la nghien nang NTN.
    anh nghien 13 nam.Chua di trai hay trung tam cai lan nao.Chi tu cai o nha.Anh cai khoang 40 lan gi do khong nho.Gia dinh anh co dieu kien kinh te.Co nguoi nha thuong xuyen di cong tac nuoc ngoai anh da dung tat ca cac loai thuoc cai tren thi truong.Hien nay anh cai bang thuoc Nam da bo duoc 3 nam.Ma anh khong dam khang dinh co giu duoc toi cuoi doi khong tai nghien nua khong.Anh noi vay de em biet la MT no ghe gom va kho bo NTN.Ban em o muc do nang roi.Se kho lam.Tat ca moi bien phap la vo ich thoi.em can tinh tao.ban ay muon cai thi tu khac ban ay phai chung minh bang hanh dong cua minh
    Anh cung co nguoi ban nghien nhu ban em.tu khi cau ay bi vo bo,doi ly di.cau ay bi soc tinh than va tu cai duoc,khong can thuoc thang,khong ai dong vien ho tro,6nam roi chua tai nghien.....Noi the de em thay quan trong la do nguoi nghien da that su muon bo chua thoi em a.
    theo anh em khong nen,tru phi cau ay chung minh duoc.Thoi gian chung minh it nhat la 3 nam.Chuc hanh phuc

Không hiểu sao em vào nick cu mai không được nên em đành lập nick mới để vào.
    Cảm ơn anh Dungsidietgiadinh đã có lơi khuyên rất có ích cho em. Thật ra người trong cuộc thường mù quáng, bản thân em luôn nghĩ rằng minh là cô gái thông minh và nhanh ý có thể tinh ý nhìn thấy được mọi người đang nói dối mình hay không và luôn nghĩ rằng mình sẽ sáng suốt, nhưng thời gian vừa qua đã chứng minh một điều rằng em không những không sáng suốt như em nghĩ mà còn rất mù quáng, người ta càng sống càng tinh ranh hơn còn em cảm thấy càng sống càng ngờ ngệch đi, cũng có thể em ít va chậm nên em không biết cuộc sống lại nhiều sự dối trá đến vậy.
    Anh không biết đâu từ ngày gặp lại nhau đến giờ cũng đã 6 tháng rồi, em luôn tin rằng B thật long và không nói dối em như những gì B đã nói, mặc dù những đưa bạn chơi thân với em và B từ bé đều khuyên em không nên tin B vì B là một người nghiên và "không nên nghe những gì nghiện nói", nhưng em vẫn tin và vẫn nghĩ rằng tc của chúng em quá lớn, nó đáng được trân trọng hơn là những lời giả dối kia. 6 tháng trời B vẫn cứ khẳng định với em là B luôn giữ lời hứa sẽ từ bỏ và không bao giờ nghiện lại, không biết đối với mọi người thế nào chứ đối với B thì bỏ không khó..... mà em thấy cũng tài thật, trước khi gặp em trên tay B chi chít những vết chích vậy mà sau khi gặp trên cánh tay chỉ còn vết sẹo chứ không có vết chích mới nào, chính vì vậy em mới tin là B bỏ được thật
    Em luôn tìm cách hỏi mọi người về thuốc chống tái, cũng may đưa bạn thân của em nó làm ở BV Mai Hương ở đáy có bán thuốc chống tái, em động viên B ra BV đó để làm các xét nghiệm làm bệnh án để được mua thuốc về nhà, lúc đầu thì B nói là không cần vì B bỏ được rồi nhưng thấy em nói nhiều thì đồng ý ra viện, anh biết không kết quả thử test cho dương tính nhưng B vẫn một mực kd là không biết vì sao lại vậy vì lâu rồi không sử dụng, sau đó một tuần lại thử lại kq vẫn vậy nhưng B chối, em bắt B một tuần sau nếu thử vẫn có thì phải nhập viện để cai, một tuần sau B ra và thú nhận với em là mình vẫn dung nhưng chỉ dung lại 12 ngày gần đây, nhưng thôi mọi chuyện cũ em không muốn nhắc lại điều quan trọng la B đã đồng ý cai và uống thuốc chống tái.
    Đến nay B cũng đã cai được 1 tháng 10 ngày rồi, vẫn duy trì uống thuốc và duy nhất có 1 lần dùng lại (vì từ hồi đi cai về B cứ đi ra ngoài về là lại thử nước tiểu) là dùng viên Hồng phiến.
    Có điều làm em luôn lo lắng là, tuy B đã cai nhưng B lại không muôn từ bỏ âất kỳ người bạn nào, vẫn đi chơi và quan hệ với những người bạn cũ, trong ó coó những người cũng từng nghiện và bỏ được (B nói vậy) có người vẫn nghiện. Em rất lo nếu cứ như vậy B sẽ lại nghiện lại.
    Theo như anh nói thuốc tây có tác dụng phụ và rất hại gan, có lẽ đúng vậy vì từ hồi uống thuốc lưng B nổi rất nhiều mụn. cho em hỏi thuốc anh uống là loại thuốc gì và có thể muaở đâu ạ.
    Biết là để từ bỏđươợc là phải do ý trí của từng người nhưng em biết sức mạnh của MT rất mạnh để từ bỏ được thì thật kó khaăn, việc trông chờ vào thuốc chống tái bây giờ là hy vọng cuối cùng của em và mẹ B.
    Trước mắt em chỉ mong sao có thể giúp B vượt qua được sự cám giỗ của MT, àm lại cuộc đời và là người đàn ông thực sự, còn chuện tình cảm của chúng em em cũng chưa biết rồi sẽ đi đến đâu, tình cảm thì vẫn còn nhưng bây giờ B thì vậy chưa biết sẽ tế nào, còn em thì còn gia đình, còn con em cần có em. Mặc dù cuộc sống hiện tại của em không hanh phúc, nhưng dù sao em ẫn còn có con là niềm an ủi và phải sống vì nó. Em không muốn sau này nó sẽ oán giận em.
    Còn về phần B, em không phủ nhận tc B dành cho em, nhưng cũng phải như anh nói thôi, B cần có thời gian chưng minh và em cũng vậy.

Quote Originally Posted by cosusong_conhyvong View Post
    Con người ta khi mà đạt được cái mà mình mong muốn thì thường sẽ bỏ trôi tất cả. mình không dám có ý kiến gì trong quyết định của bạn. Mình cũng không biết j` nhiều về bạn trai bạn mà chỉ qua những j` bạn nói lên ko khẳng định đc. Bạn trai bạn cần có nguồn động viên từ bạn. Nhưng mà bạn trai bạn còn có GD, bạn bè, + với tình bạn của bạn. Anh tuxedo nói Đúng đó. Trước khi bạn quay trở lại với bạn trai bạn thì bạn trai bạn hãy là 1 người đàn ông đúng nghĩa đi.
    Trời ạ, bữa nay đọc kỹ mới thấy mình bị gọi bằng anh!!!! Bạn ơi, tớ là con gái! ^_^
    P.s: xin lỗi các anh chị, em chen ngang ngoài chủ đề tí nha!
    Kể ngàn năm cơn khát cao nguyên.......

Bạn à mình cũng là 1 người nghiện nhưng nghiện nhẹ thôi mình có 1 lời khuyên dành cho bạn" cuộc sống không phải là 1 màu hồng bạn có chắc khi bạn từ bỏ tất cả để đến với B rồi để 1 lúc nào đó có 1 chuyện gì đó không hay xảy ra trong gia đình bạn liệu B có giữ được mình hay không trong khi bạn cũng đang là người mất bình tĩnh và không đủ tỉnh táo để làm cho B thấy yên lòng?" Hãy suy nghĩ cho thật kỹ bạn ạ quyết định hay không là tùy ở bạn người ta thường nói là dám làm dám chịu mà! Hãy cố lên bạn nhé! à quên nếu 26t thì phai gọi= chị thì đúng hơn em xin lỗi nhé em mới có 25 tuổi! híc!

cảm ơn Who-am-I đã chia sẻ với mình, thật ra mình cũng hoang mang lắm, nhưng giờ bình tĩnh lại mình cũng thấy mình cần phải vì con mình hơn, mặc dù hiện tại mình thấy rất ngột ngạt khi sống trong gia đình không có tình yêu này, mệt mỏi chán trường lắm, chồng mình thì là một người đàn ông gia trưởng, keo kiệt...
    Có thể mình sẽ vì con sống tiếp quãng đời còn lại với người chồng đó, nhưng cũng có thể mình sẽ từ bỏ anh ta nhưng mình cũng sẽ làm điều đó vì mình và con chứ không phải vì B, không phải mình từ bỏ chồng để về với B.
    Còn về phần B, hiện giờ tâm trạng và tính tình cũng ổn hơn nhiều rồi, cũng gần 3 tháng rồi, thỉnh thoảng mình và mẹ B cũng thử test nhưng kết quả đều âm tính, vậy cũng yên tâm rồi. Giờ B vẫn uống thuốc chống tái tuy không đều đặn lắm vì B nói uống thuốc rất mệt nên toàn phải ép uống. Mình chỉ hy vọng B sẽ từ bỏ được. Mình cũng thấy B quyết tâm lắm nhưng cũng chưa nói lên được điều gì đúng không bạn
    Còn bạn nữa Who-am-I à, hãy dũng cảm nên để từ bỏ nó bạn nhé, cuộc đời còn rất dài, tương lai trước mắt dù đẹp hay xấu cũng là cuộc sống, cha mẹ đã cho mình làm người thì hãy cố gắng sống tốt để đi hết quãng đời làm người đó theo đúng nghĩa bạn nhé. Mình còn phải lấy vợ, kiếm sống nuôi con và còn phải làm một người ông nữa chứ đừng hủy hoại cuộc đời mình bằng thứ chết người đó nữa, bạn hãy cố gắng thoát ra khỏi u mê đó bạn nhé.
    Minh tin rồi bạn sẽ làm được.
    Thời gian này mình đọc rất nhiều tâm sự của mọi người trong diễn đàn, lòng mình cũng nặng chĩu như tâm trạng của mọi người vậy, tại sao từ bỏ lại khó khăn đến vậy, nhiều lúc mình nghĩ nếu mình là các bạn liệu mình có thể thoát ra được không đây....

Page 1 of 15 12311 ... LastLast