Page 14 of 15 FirstFirst ... 412131415 LastLast
Results 131 to 140 of 147

Thread: Ban toi dang cai nghien matuy - toi muon giup ban toi va mong muon duo

thỉnh thoảng mình vẫn vào diễn đàn và theo dõi tâm sự của mọi người nhưng mình không viết gì cả vì từ hôm viết câu chuyện của mình lên DD mình cứ cảm thấy có gì đó rất hổ thẹn, không biết mọi người đọc xong có đánh giá mình không nhưng mình thấy xấu hổ lăm, một người đã và đang có gia đình là một người mẹ rồi vậy mà lại để mình rơi vào một tình cảm ngoài luồng lại là một người nghiện, nhưng dù sao đó cũgn vẫn là sự thật.
    Các bạn biết không B lại nghiện lại, lần nay thì sự thật vọng tràn ngập lòng mình, mình không còn muốn biết cảm nhận của mình thế nào nữa. Lúc nhận được điện thoại báo B bị sốc thuốc mình vội vàng đến nơi nhìn thái độ khinh thường của những người cứu chữa cũng như người đứng xem làm cho mình vừa giận vừa thương, mình tự nhủ mình sẽ không bao giờ để mình phải chứng kiến cảnh thế này nữa. B cũng qua cơn nguy kịch, mình cũng đã chăm sóc B mấy ngày ở viện nhưng khi ra viện B nhất mực đòi về quê, và cứ thế B lại tiếp tục nghiện, từ hôm đấy mình gần như bỏ mặc B mình không nói chuyện với B nữa chỉ thỉnh thoảng điện cho mẹ B hỏi thăm thôi, sau một thời gian nghiện lại sức khỏe B xuống thậm tệ thêm vào đó gia đình B cũng không con đủ kinh tế để tiếp tục cung cấp cho B nên hình cũng cảm nhận được sự nhục nhã khi là một người nghiện nên lần này B và mẹ B quyết tâm cai và theo uống thuốc của viện gì đó mình cũng không rõ (thuốc cedemex), đến giờ cũng được 3 tuần nhưng không biết rồi sẽ kéo dài được đến bao giờ, mình thật sự không còn niềm tin.
    Từ hôm B cai được B vẫn gọi điện cho mình lúc nào cũng chỉ nói B cai là vì mình, vì không muốn mất mình, nếu cai được mà không có mình thì B sẽ không muốn sống nữa....
    Với mình hiện giờ mình chỉ biết động viên để B không cảm thấy cô đơn lạc lõng và không chán nản thôi chứ thật sự trong lòng mình không còn niềm tin như lúc trước nữa, mình sợ rằng B có thể nghiện lại bất kỳ lúc nào mặc dù mình có thể khẳng định nếu B từ bỏ được MT vĩnh viễn thì B sẽ là một người chồng tốt, nhưng mình không còn niềm tin nữa rồi.

binh_BD thân mến! mình luôn chờ tin tức từ bạn , mãi đến hôm nay mới thấy bạn quay lại , lần sau bạn đừng để mình đợi bạn lâu vậy nhé!
    Bạn à , mình biết bạn còn thương B lắm , nhưng điều quan trọng là niềm tin lại không nhiều như thế . Cái li do mà B đưa ra rằng B cai là vì bạn , rồi cai được mà không có bạn , anh ý sẽ không muốn sống nữa nghe nó cứ làm sao ý bạn ạ . Khi nói chuyện với B bạn nên khéo léo lái câu chuyện , để anh ý hiểu , mọi việc là vì bản thân anh ý , bạn là bạn của anh ý và bạn còn có gia đình của bạn, nếu anh ý yêu bạn tớ nghĩ anh ý hiểu bạn cần điều gì . Đừng nên tạo hi vọng cho B bằng tình yêu của bạn , dù có thương có muốn anh ý đoạn tuyệt ma túy bạn ạ, vì điều đó là không có , sẽ khổ cho cả bạn và cả cho B .
    muốn viết cho bạn nhiều hơn nhưng con bé nhà mình buồn ngủ rồi , cố gắng lên bạn nhé , luôn mong bạn khỏe và vui !

Không có gì đáng sợ hơn là phải xử lý vấn đề ma túy. Đó là nỗi kinh hoàng của những người thân. Lĩnh vực này đầy bí hiểm. Ma túy lây lan như một bệnh dịch. Phải đặt ra mục đích sống cho họ. Ai cũng cần có phương tiện để biểu lộ những suy tư. Nếu không tìm được cách đó, "người ấy" sẽ quay về ma túy. Mình luôn luôn thấy những thanh niên dùng ma túy không có mục đích gì trong cuộc sống và hầu như chả thích thú chuyện gì trên đời. Bằng cách này hay cách khác, họ nói là chẳng có gì làm cho họ hài long.
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

duongphuong1983 à! Công an còn mong hơn bạn ấy chứ. Đó là nhiệm vụ của họ mà. Nhưng để bắt được một vụ về ma túy (buôn bán, sử dụng, SX ....) thậy không phải đơn giản tí nào đâu. Mà không chỉ Công an, mọi người cũng phải "góp phần" như tin báo. tố giác nè .... Ngoài ra họ còn trăm công nghìn việc phải làm nữa. Thông cảm cho các chiến sĩ Công an nhà ta nhé bạn.

Nói chung cuộc sống ai cũng cần % cố gắng và tìm niềm tin vào chính mình thôi, nhưng những người nghiện thì họ còn cần % cố gắng và niềm tin vào chính bàn thân họ cùng với những người thân nhiều gấp ngàn lần người bình thường. Như mình đây, thời gian cực khổ nhất đã trôi qua, bây giờ sống trong sự dè dặt và lo lắng cho người yêu. anh ấy vần khoẻ và đã đi làm. Nhưng mình và gia đình luôn theo sát và động viên, luôn cho anh thấy rằng anh đã qua được mốc khó nhất, giờ thì khó hơn nhưng cần làm hơn là giữ gìn cho mình.............
    Mình cũng lâu lắm không vào diễn đàn vì cuộc sống có nhiều cái làm cho mình ko thể nào ngồi viết được. Buồn thì nhiều và tủi cũng nhiều, nhưng mà thôi...mình đã cố gắng bên anh giai đoạn tưởng chừng như ko cố được thì giờ cố nốt đi. Cuộc sống vất vả lắm nhưng mà cần cố gắng.
    Người ta bảo" của cố là của được mà"

có vẻ topic này đã bị lãng quên, nhưng hôm qua tôi đã nghe thấy 1 người nói rằng "anh đã ghé qua trang web Heroin". tôi chợt nghe và ........ Sau 1 thời gian không gặp anh vì chuyện riêng tư của chúng tôi không thành công.Anh đã đi làm và có vẻ rất ngoan...tôi nghĩ sự chia tay này cũng là lối thoát cho tương lai tôi và anh. Tôi vẫn tin tưởng anh thời gian qua. và tự nhủ lòng mình phải chạy đua với anh để thành công trong cuộc sống. Nhưng sau cuộc gặp ngày hôm qua...Tôi đã gần như không tin nữa, tôi nghe thông tin anh " hình như đã dính lại với ma tuý". Nghe xót xa không bạn? Các bạn mà theo dõi câu chuyện cuộc đời tôi hẳn sẽ nhớ cái người đàn bà hư hỏng đã lôi kéo và cũng làm cho DMD hư hỏng theo. Từ ngày chia tay với tôi, hình như anh đã liên lạc lại với cô ta. Bây giờ tôi không ghen, không thấy tức tối với cô ta, không bực mình đến phát điên với anh nữa. Tôi chỉ thấy tiếc khi thành công mang lại cho anh cuộc sống và tất cả tốt đẹp nhất cho anh đã ...... Tôi thấy giận anh hèn nhát khi không vượt qua nổi những khó khăn trong cuộc sống. anh không dũng cảm để giữ gìn tất cả những gì do anh cố gắng.Phải chăng những thói xấu ngấm vào máu anh rồi?
    Tôi không hiểu anh tồn tại để làm gì? chỉ để sống 1 cuộc đời như vậy thôi? Tôi muốn anh lại cố gắng lần nữa và mãi mãi chứ không phải vì những chuyện riêng tư mà anh làm hư hỏng những năm còn lại. anh cần cố gắng nhiều và suy nghĩ khác đi , tốt hơn, quyết đoán hơn, sâu xa hơn. Nếu anh không làm được thì những gì còn lại anh cũng sẽ mất. Bạn bè hiện tại anh cũng sẽ mất, cuộc sống, niềm vui lành mạnh.Nói chung là tất cả. Anh sẽ cô đơn cho đến chết. và khi anh chết không ai sẽ rơi lệ cho anh, vì chính anh chọn điều này.
    Liệu anh có hiểu không nhỉ ???? Hay anh sẽ nghĩ và đổ lỗi cho cuộc sống xô đẩy nên anh mới thế??? Tất cả là biện minh cho những lỗi lầm và hành động ngu xuẩn mà thôi.
    Tôi vần theo dõi anh nhưng có lẽ..giờ đây tôi không theo bước anh được nữa. vì .....................

..............................
    Neu ai do doc duoc nhung dong chu nay cung khong nen noi gi va lam gi ca.
    Vi hien tai khong noi nen 1 cai gi la chinh xác. Mình chỉ nói vấn đề trên là " Hình như thôi" nhớ nhé chỉ là "hình như"
    Đối với DMD nếu như có gì không đúng với anh, sorry !x 2
    Nhưng cũng mong anh không đúng với những gì em đã nghe thấy.

Quote Originally Posted by lacloi View Post
    ..............................
    Neu ai do doc duoc nhung dong chu nay cung khong nen noi gi va lam gi ca.
    Vi hien tai khong noi nen 1 cai gi la chinh xác. Mình chỉ nói vấn đề trên là " Hình như thôi" nhớ nhé chỉ là "hình như"
    Đối với DMD nếu như có gì không đúng với anh, sorry !x 2
    Nhưng cũng mong anh không đúng với những gì em đã nghe thấy.
    vậy bạn nên đổi topic này thành " nhật ký khi tình yêu là con nghiện đi " , vì như thế người khác mới biết ý mà không xen ngang vào dòng tự sự của bạn được . Chúc bạn luôn vui

có lẽ nên đổi tên topic này thật.và đổi xong thì cũng cho nó vào dĩ vãng luôn đi admin à.
    ...........................
    Thanks all !

to lacloi
    chao c! e chỉ mới vào dd gần đây thôi nên cũng ko biết gì nhiều về câu chuyện của anh chị. Nhưng níu như c nghe thông tin là "hình như anh đang nghiện lại" thì xin chị đừng vội trách anh, vì trong lúc này, dù chuyện gì xảy ra đi chăng nữa, cũng mong chị hãy ở bên anh.
    e mạo muội có ý kiến trong chuyện cá nhân của c, níu có gì ko đúng xin c đừng giận hen!
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Page 14 of 15 FirstFirst ... 412131415 LastLast