Page 3 of 15 FirstFirst 1234513 ... LastLast
Results 21 to 30 of 147

Thread: Ban toi dang cai nghien matuy - toi muon giup ban toi va mong muon duo

cuối cùng thì những lời khuyên quý giá củng chỉ là phụ thôi quan trọng là sự quyết định của bạn , bạn hãy làm theo con tim ủa mình , bạn hãy nghĩ coi mình còn yêu anh ấy cỡ nào có thể tiếp tục giúp anh ấy nữa hay ko , có thể chịu đựng được anh ấy nữa hay ko thì sẽ có câu trả lời thôi .

ủa vậy là chúng ta bỏ cuộc thiệt hả, đó là kết thúc đáng buồn nhất á , thật ra mình còn ko chắc mình rơi vào hoàn cảnh đó có thể quyết tâm giúp M, lấy cái gì mà dám khuyên bạn cố lên. Chỉ là mình hok muốn bỏ rơi một con người vậy đâu. Bây giờ bạn quyết định gì thì mọi người cũng ủng hộ hết. Cố lên.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Thật ra mình không muốn bỏ con người tội nghiệp này đâu. nhưng mọi người thử nghĩ xem, từ hôm cãi nhau xong M đi mà không hề nhớ tới mình nữa thì mình còn gì để nói không ? vì luôn mồm nói yêu mình thì chẳng lẽ M giận mình lâu như vậy trong khi lỗi không phải ở mình?Mẹ M ốm mà M ko thèm hỏi thăm. 1 người con như vậy có nên tha thứ không? có nên cho anh ấy cơ hội nào nữa không? Hôm qua M có gọi điện về bảo hôm nay sẽ về nhưng người nghiện liệu có nên tin và chờ đợi không? hay là mặc kệ rồi M sẽ bị trả giá? mọi người suy xét dùm mình đi.

Mình nghĩ bạn nên đợi thêm một thời gian nữa đi rồi hãy quyết định. Thôi thì anh ấy ko xứng đáng cho bạn chờ đợi nhưng vì người mẹ đáng thương kia mà cho anh ấy một tí cơ hội vậy
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Nếu bạn chấp nhận cho anh ấy một cơ hội thì bạn phải chuẩn bị tâm lý trước cho thật kỹ vì mình củng từng sử dụng ma túy mình biết khi họ còn đam mê vào những thứ đó thì khó ai có thể khuyên họ được từ bỏ được trừ khi họ bị vấp ngã 1 cú ngã thật đau trong đời thì họ mới nhận ra được những gì đã từng tốt với họ mà họ đã bỏ lỡ , như bản thân mình nếu tôi ko bị h ko chừng tới giờ tôi vẩn còn nghiện , mình thấy bạn trai của bạn thật là có 1 người bạn gái như bạn mà ko biết quí thì thật đáng trách , mình hiện giờ vẩn có 1 mình hằng ngày phải chịu đựng tác dụng phụ của thuốc ARV và những người trong gia đình đối mặt với nhiều thứ làm mình có cảm giác rất đuối mình ao ước có 1 người nào đó bên cạnh để cùng mình chia sẽ mình rất sợ ngủ vì khi ngủ mình hường xuyên gặp ác mộng gặp lại cảnh hồi xưa đi mua ma túy về chơi mà đi vòng vòng hoài ko bao giờ tìm được lối ra thật là 1 cảm giác đáng sợ giật mình thì thấy vã mồ hôi ko dám ngủ lại . mình đã nhiều lần muốn buông tay để mặc cho số phận nhưng ko hiểu sao có 1 cái gì đó rất khó diển tả trong lòng mình giống như là mình còn 1 chuyện gì đó chưa làm được vậy.Mình củng khuyên bạn là trước khi làm gì nên suy nghĩ cho thật kỹ rồi hãy quyết định đừng để sao này có những hối tiếc .

Thien Tam cam nhan, viec gi minh dam quyet dinh dut khoac moi co huong chuyen bien moi tot hon...do co the goi la ban linh khong nhi? moi viec Chi ro hon ai het cho su quyet dinh hanh phuc khong chinh ai dung va chiu trach nhiem bang Chi, nhung lam gi cung nen doi xu ton trong dung dung den tay chan nhe...
    men
    Thien Tam

vậy theo nguoi_vo_hinh thì mình có nên tin M lần nữa không? vì bạn cũng từng là người nghiện bạn có thể nói cho mình biết lúc nào thì M nói thật, lúc bình thường hay lúc ,.....
    Mình sợ lắm nếu như mọi thứ của mình sẽ kết thúc nếu M lại nói dối. Liệu M có trở thành người đàn ông đúng nghĩa? sao M không được như bạn ? tại sao cứ thích làm khổ mình? từng này tuổi mà vẫn để Mẹ lo lắng có đáng trừng phạt không ?M đã về nhà, M cũng đã xin lỗi mình. theo bạn có cơ hội nào cho M nữa không ? vì mình ko thể bỏ phí thời gian và tình cảm của mình vô ích. không thể từ bỏ 1 con người lạc lối 40 năm trời, phải dành lại cuộc sống cho M ? hay mặc kệ vì đấy là sự lựa chọn của M. Mình vẫn đag mâu thuẫn lắm....1 phần thôi thúc mình quên đi, 1 phần bảo là không thể bỏ cuộc... nhưng mình đang cố gắng và quyết tâm cho ai đây? trời ơi

Minh chiu ap luc cong viec rat lon va moi ngay phai dua ra nhung phan doan va quyet dinh ...co nhung viec Minh khong muon phai quyet dinh vi anh huong toi tuong lai cuoc song hay gia dinh cua mot nguoi nao do, nhung vi bao ton cho chinh ban than Minh va so dong nen phai doi mat voi su that...sau nhung va cham do Minh thay ban linh-truong thanh va dam quyet doan trong cuoc song.
    Ve chuyen cua Ban, Minh khuyen ban tam thoi xa Anh ta ra...cung la mot hinh thuc giup Anh ay...neu Anh ay nghi den ban va vi ban hoac do yeu to nao do ma thuc tinh muon han gang lai thi luc do neu tinh yeu van con ban quay lai van chua muon phai khong? Chu bay gio Minh nghi Anh ay dang y vao tinh yeu yeu duoi cua ban...Neu Anh ta khong thuc tinh biet dau do cung la so may cho ban.good luck
    Men
    Thien Tam

Mình ủng hộ ý kiến của anh Thiện Tâm.Bạn suy nghĩ đi.Chúc bạn sớm có quyết định đúng đắn nhất!

"viec gi minh dam quyet dinh dut khoac moi co huong chuyen bien moi tot hon" em thích cái câu này của anh đấy Thiện Tâm ạ !

Page 3 of 15 FirstFirst 1234513 ... LastLast