Page 4 of 15 FirstFirst ... 2345614 ... LastLast
Results 31 to 40 of 147

Thread: Ban toi dang cai nghien matuy - toi muon giup ban toi va mong muon duo

Hom nay la dau tien minh vao trang web nay.Chu yeu la minh muon doc nhung gi Lacloi viet ve minh.Minh chinh la M ma lacloi viet.That la xau ho khi doc nhung su that ve minh.Tinh ra minh da cai dc gan 1 thang nay nhung minh lai dam dau vao co bacva lan dau tien trong doi minh tat phu nu.Minh la con nguoi tot u?Chac la ko.Va sau u?? Cung ko.Minh tu hanh ha ban than va nhung nguoi thuong yeu minh.Viec do minh lam gioi lam.Minh da song 20 nam o nuoc ngoai ko co ai quan li nen cung co the minh quen song nhu vay mac du do chi la cach giai thich cua rieng minh.That su minh rat Yeu Dang(lacloi)nhung ban than minh ko biet co dem lai hanh phuc cho nguoi minh Yeu ko?Do la cau hoi minh dang tim cau tra loi.Minh van chua dung lai mac du hang ngay no van hanh ha minh.Minh dang co gang het suc minh vi gia dinh va ....vi chinh ban than minh.Minh cam on cac ban da gop y cho lac loi cach cu xu voi minh.

To DMD
    Chao Anh ! khong biet noi la vui hay lai gut mac them van de khi gap Anh tren day? hy vong Anh se quay lai doc nhung dong chu nay.Chung ta co hoan canh tuong doi giong nhau-tu viec qua khu leu long den doi khong tot voi gia dinh..Thien Tam cung rat la hon lao voi gia dinh o cap do nang ...bo hoc va choi boi dung nghia...Thien Tam cung o nuoc ngoai lau nhu Anh. Hoi dai dong mot chut, nhung Thien Tam thuc tinh va tim lai cho minh nhung gi da mat...bay gio Thien Tam trong mat moi nguoi trong gia dinh va xa hoi rat duoc coi trong...don gian da co gang hoc hanh ra truong-lao vao lam nhung viec ba^`n cu`ng nhat tao von va mo ra nhieu cong viec kinh doanh cho rieng minh...cham lo gia dinh va thuong yeu Bo Me that long...song luon nghi den viec giup do nguoi khac. Minh co tat ca hanh phuc ma nhieu luc nghi lai that khong tuong...nhung tat ca deu do ban linh va quyet tam minh het Anh a....Chung ta da lon gan het tuoi tao dung su nghiep hay sang suot quyet dinh thoi gian troi nhanh lam! Me Anh da gia, con Anh can nghe tot ve Cha no va Anh can mot gia em am cham soc di ve...moi viec dung de muon roi hoi tiec ca doi Anh nhe!
    Men
    Thien Tam

Chào anh DMD , em củng là 1 người nghiện và củng là 1 người có H , trong khoảng thời gian chơi em có tiếp xúc với nhiều người nghiện khác và em nhận ra 1 điều rằng phía sau những người nghiện điều có 1 lý do hoặc 1 hoàn cảnh để họ đi vào con đường đó , em nói thật nhé có ai nghiện mà ko biết cái đó độc hại ko họ biết chứ thậm chí biết rất rõ nhưng vẩn lao đầu vô là vì nguyên do gì điều đó chỉ có chính bản thân người nghiện mới biết được , em chắc nhỏ tuổi hơn anh vì em mới 27 tuổi thôi em củng ko dám góp ý gì chỉ nói về cách khi em cai nghiện và anh coi thử xem có được ko :
    khi em cai em ko bao giờ vô trường cai và dùng thuốc cai nghiện em chỉ 1 mình trong phòng nge nhạc và suy nghĩ về những gì mình đã làm và những gì mình đã gây ra , khi bị vật vả trong đầu em càng nghĩ nhiều hơn về những chuyện đó nữa , nghĩ rằng khi mình bị đau đớn như vậy ba mẹ và mọi người chung quanh mình họ củng đau lắm chứ ko vui vẻ gì đâu nhật là ba mẹ mình và người yêu của mình , em nói thật anh sung sướng lắm khi có 1 người yêu như vậy , như em khi cai khi vật vả ko có 1 ai bên em ngoài 4 bức tường ko 1 lời khuyên nhủ hay động viên , em phải tự mình khuyên chính mình vượt qua hết để ko làm ai khổ và ko cho người khác coi mình là 1 thằng nghiện nữa , anh hãy cố gắng lên khi chung quanh anh còn nhiều người đang lo lắng và sẵng sàng giúp anh , ở ngoài đời có nhiều người nghiện khác ko được như vậy đâu nhưng họ vẫn đang cố gắng đó thôi , hãy cố gắng vượt qua khi còn có thể đừng để đi quá sâu sẽ ko có đường quay đầu lại đâu anh ạ . Anh có tin là em đã cai ở nhà suốt 7 năm ko bước 1 bước ra đường ko , ko tiếp xúc với 1 ai ngoài những người thân trong gia đình hầu như bạn bè cũ em gặp củng ko nhớ lại tên .cai nghiện cần có thời gian anh ạ ít nhật là 4 năm ko tiếp xúc với bạn bè cũ thì mới có hy vọng cò vừa cắt cơn xong mà nhong nhong ngoài đường chơi là coi như thua . Không biết những gì em nói có sàm wa' ko nữa

cAM ON Nguoi vo hinh va ca Thien Tam da doc va gop y cho minh biet.Dung nhu ban da viet.Chang ai hieu dc khi dinh vao cai nay no se nhu the nao.Ai cung co the noi hay.Chang qua la phai co ban linh va ....Do la minh dang tu noi doi minh thoi.Ke ca ban than minh da cai dc gan mot nam xong lai dinh lai va bay gio dang dc co gan 4 tuan.Minh cung biet la minh co du dieu kien .Gia dinh Yeu thuong minh tha het loi nay den loi kia.Va ca nguoi Yeu minh(va nguoi minh Yeu) cung vay.nhung hinh nhu suong qua thi hoa ro.Khi minh chua mat di nhung gi minh da co thi minh chua biet minh da co nhung cai gi.Chang nhe minh noi voi co ay la minh se thay doi ??Minh se Yeu thuong va dem lai hanh phuc cho co ay??Viec do chac chan minh co the dem lai cho co ay ko??Hien tai trai tim minh noi la co va hay lam nhu vay di. Nhung.......de nhung loi noi tro thanh hien thuc thi truoc mat minh con con duong dai lam.Mong rang tu nay hang ngay minh co the chia se cung cac ban nhung suy nghi cua minh.Chuc cac ban thanh cong trong moi linh vuc

Quote Originally Posted by lacloi View Post
    không thể từ bỏ 1 con người lạc lối 40 năm trời, phải dành lại cuộc sống cho M ? hay mặc kệ vì đấy là sự lựa chọn của M. Mình vẫn đag mâu thuẫn lắm....1 phần thôi thúc mình quên đi, 1 phần bảo là không thể bỏ cuộc... nhưng mình đang cố gắng và quyết tâm cho ai đây? trời ơi
    Mình chỉ cảm thấy đơn giản là: khi mình phải lựa chọn giữa tiếp tục thực hiện một việc cực kì khó và rút lui khỏi nó cho đỡ mệt, mình nghĩ mình sẽ chọn tiếp tục bởi vì có thể ko thành công thật nhưng mình sẽ ko cảm thấy hối tiếc, cũng sẽ ko bao giờ bâng khuâng rằng "nếu ngày xưa mình thử làm điều đó thì mọi chuyện đã như thế nào rồi?".
    Mình chỉ luôn nhìn vào mọi người, nhìn vào rất nhiều tấm gương và những điều kì diệu xung quanh mình, và nói "người ta làm được, vậy thì mình cũng sẽ làm được". Thật ra chuyện gì cũng vậy, người ta thường hối hận vì những điều mình đã ko làm hơn là những điều ta đã làm nhưng thất bại. Và còn một câu nữa mình tái chế lại từ một câu khác tặng cho mọi người: "Khi bạn đã cố gắng rất nhiều, bạn vẫn ko thể làm được điều đó, nhưng khi bạn cố gắng nhiều hơn nữa, bạn có thể sẽ làm được điều đó".
    P/S: nếu là mình thì mình sẽ cứ nhào vô thôi, tại mình còn chưa bị thế thiệt nên đâu có biết sợ
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Nãy giờ đọc trang trước mà ko biết có trang này, xem ra bạn M là cũng được quá đó chứ, cũng đáng mặt nam nhi lắm.
    Có 1 bạn đã từng nói:"chẳng có thằng từng nghiện nào dám khẳng định rằng từ giờ đến cuối cuộc đời sẽ ko bao giờ tái nghiện", bạn ấy còn nói "hoàn toàn không có cái gọi là nghị lực trong khi đang nghiện đâu!, nếu có thì chỉ là cái phần con người còn lại trong mỗi chúng ta thôi Bạn ạ! không thể gọi đó là nghị lực đâu??!!"_bạn thấy ko, ai cũng như ai, tôi, bạn, mọi người, vậy mà sao họ cai được mình lại ko được nhỉ.
    Và con người hoàn toàn có thể lựa chọn đó bạn:
    Quote Originally Posted by mtpmtp76 View Post
    :
    "Bạn chọn cây hoa hồng để chăm sóc , thì bạn sẽ nhận được những bông hoa đỏ thắm.
    Còn tui chọn ma túy, thì ....... , khổ thế nào mọi người đều biết .
    Tui dùng ma túy để thỏa mãn khoái cảm và tui nghiện.
    Tui cai rồi lại dùng lại , rồi lại cai ..... bao nhiêu lần . Không phải vì cuộc sống xô đẩy, bạn bè lôi kéo . Không phải vì tui bị đi tù hay đỗ đại học . Cũng chẳng do Bà ngoại tui mất hay vì tui chưa có việc làm . Tui dùng lại ma túy vì chính tui đã chọn nó để thỏa mãn khoái cảm.
    Tui chưa đủ sức để chiến đấu chống ma túy. Tui chiến đấu với chính bản thân tôi. Tui phải chiến đấu với cái bản năng luôn khao khát tìm kiếm khoái cảm của chính mình.
    Tui không vuốt ve sự hèn nhát của mình bằng cách đổ lổi cho xã hội phân biệt, cuộc sống khó khăn , gia đình xa lánh , bạn bè lôi kéo .... Tui biết mình hèn nhát , và điều đó giúp tui có thêm sức mạnh để chiến đấu với chính bản năng của mình.
    Điều đó cũng giúp tui gần 2 năm nay không dùng lại ma túy.
    Tui hay nói đến chữ tui , vì tui không dám động chạm đến các bạn khác có suy nghĩ không giống mình.
    SỐNG LÀ CHỌN"
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Mình thấy Maili nói mọi chuyện sao quá dễ dàng cứ như đi chợ mua con cá vậy , bạn có bao giờ bị những trận vật vả chưa có bị dòi bò chưa ko nói đâu xa là bạn có bao giờ thấy tận mắt 1 người đang vã thuốc khi cai chưa khi thấy bạn sẽ hiểu ko phải cái gì muốn làm là làm được hết còn phải do môi trường xung quanh tác động nữa chứ đâu phải hoàn cảnh của ai củng như ai bởi vậy khi nhận xét 1 sự việc ko nên gom chung mà nói được phải dựa theo hoàn cảnh của từng trường hợp chứ , nhưng trong hoàn cảnh của anh DMD thì thấy khả năng cai được tốt thôi vì chung quanh anh còn biết bao nhiêu người thương anh và lo cho anh đó là điều để anh cần suy nghĩ đừng làm họ thất vọng hãy cố lên nhất là tình yêu nó có thể kéo ta vượt qua nhũng quãng đường khó khăn nhất.

ấy dà, thì Maili suy nghĩ đơn giản, nhưng xét trong mọi trường hợp thì điều đó tốt chứ, phải nghĩ nó dễ thì mình mới có hứng thú và hi vọng để thử chứ. Nguoi_vo_hinh cứ đi mà bới móc Maili vì Maili ko có kinh nghiệm, nhưng cuộc sống nói chung cũng có nhiều cái tương đồng mà, Maili ko cần cái quyết tâm để cai nghiện nhưng cũng cần quyết tâm và nghị lực để làm chuyện khác vậy. Sao lại so sánh khập khiễng thế. Với lại người ta đang chán nản mà mình lại làm người ta đã-buồn-nay-còn-buồn-hơn sao. Cứ thoải mái đi, nào, cùng Maili hít thở nào: hít...........thở............hít.............. thở.............

Tái bút: Văn chương của Nguoi_vo_hinh được lắm đó, hay, cho điểm 8 (vẫn còn thua Maili, Maili điểm 9 )=>tiếp tục phát huy nghen, khi nào bằng điểm Maili, Maili dẫn đi ăn kem hén.

chào cả nhà! mấy hôm nay mình ốm, cũng theo dõi diễn đàn. M nói thì rất hay, ( kể cả những lúc tâm sự với mình) nhưng thực tế M chưa làm được điều gì cho hoàn hảo. Mình cũng không phủ nhận việc M đã cai được 1 thời gian ngắn gần đây, nhưng không phải vì thế mà M có quyền làm những việc mà M đã làm gây tổn thương cho mọi người trong gia đình M. Hôm qua mình và M cũng đã nói chuyện nhưng cả hai vẫn chưa có những quyết định rõ ràng. Mình cảm ơn cả nhà đã khuyên mình nên làm thế nào. Mình định như thế này nhé,! sẽ cho M cơ hội nhưng quan trọng là M phải thể hiện bằng những hành động có kết quả tốt và quan trọng hơn nữa là M chân thành với mình trong mọi lời nói. Vì bây giờ không đơn giản chỉ là tình cảm nữa, mà cả trách nhiệm đi kèm với lời nói và những xử sự. Đúng không cả nhà! sống phải có trách nhiệm với bản thân và những người xung quanh thì mới mong tốt được. Nếu M vẫn còn yêu mình và vẫn muốn trở thành chữ "người" thì M hãy hành động đi và nếu còn muốn tìm gặp mình thì có thể tìm mình để gặp, vì mình không nuông chiều M nữa,M muốn mình giúp đỡ thì mình sẵn sàng, tự nguyện và hết lòng. Mong cả nhà hiểu là thật sự vừa rồi là cú sốc lớn trong mình. Để cân bằng lại cuộc sống rất khó khăn, nên mình cũng hơi sợ sự lừa dối và lợi dụng..........
    Maili cũng chỉ muốn đem lại cảm giác bình tĩnh trong việc này thôi, Nguoi_vo_hinh ơi, bạn đã cố gắng rồi thì cố thêm tí nữa sẽ có kết quả tốt thôi, đừng bao giờ bỏ cuộc nhé vì chính bạn cũng khuyên mình như vậy mà. Bây giờ mình lại chuẩn bị mọi thứ để đón nhận lần cuối cùng này đây, lần cuối cho sự tha thứ và bao dung DMD. Mình làm điều này để sau này mình không thấy hối tiếc bất cứ điều gì. Nếu mình tốt thì 1 ngày kia có người sẽ nhận ra và trân trọng nó.Còn người nào không tốt thì rồi cũng sẽ có kết quả của cái ko tốt, cả nhà nhỉ ? Hãy luôn động viên mình nhé! vì ngoài nơi này mình không thể tâm sự cho bất kỳ ai nữa, mình chẳng tin họ sẽ hiểu và chia sẻ với mình nếu họ biết sự thật, vì sự kỳ thị vẫn còn lớn lắm ở VN.
    Hôm nay mình vẫn đi làm vì mình đi coi thi tốt nghiệp cho bọn học sinh trường mình. Lần đầu tiên được làm giám thị đấy! Oai ghê lắm! chúng nó gọi mình bằng CÔ giáo, ngày trước đi học nhìn mấy người giám thị thì sợ lắm. Bây giờ có được cảm giác ngược lại rùi. Thế mới biết không có gì là không xảy ra và không có gì là không làm được nếu như mình cố gắng và có cơ hội....
    luyên thuyên nhìu quá, chúc mọi người luôn thành công trong mọi chọn lựa!:rolleyes::eek:

Minh vua doc nhung gi nguoi minh Yeu viet ve minh.Cac ban thu tra loi giup cho minh la ai nghien ma chang noi hay.Nhung that su minh ko muon noi hay o day ma minh muon lam nhung gi de chung minh cho lacloi va ca gia dinh minh la minh chua phai la ke bo di.Vi neu minh chi noi va bo day thi minh da di gap co ay va se noi rat hay.Nhung day ko phai la dieu minh muon.Minh muon thay doi nhieu thu lam.Chang hieu minh co du suc hay ko??Nhung minh phai lam.Minh chi biet la nhu vay.Den nay minh la ke ich ky chi nghi den ban than ma cung chang phai vay vi minh tu huy hoai suc khoe cua minh.Vay minh la con nguoi nhu the nao??Cau hoi de nhung cau tra loi lai kho va can thoi gian de chung minh nhung loi noi hay.Van de o day la nhung nguoi nhu chung minh se song tiep tuc ra sao va nhu the nao chu ko phai la loi noi xuong cho qua chuyen.Minh chi tiec rang minh da ko len trang nay som de doi khi bay to nhung gi minh nghi. Nhung chang co gi la muon ca.

Page 4 of 15 FirstFirst ... 2345614 ... LastLast