Page 5 of 15 FirstFirst ... 34567 ... LastLast
Results 41 to 50 of 147

Thread: Ban toi dang cai nghien matuy - toi muon giup ban toi va mong muon duo

Toi cung vua doc topic nay. Thay cung kha giong minh nen co vai loi voi anh DMD & ban.
    Toi cung trac tuoi anh, moi chuyen xay ra voi gia dinh... cung vay. Vo toi hien gio dang co gang giup do, toi dang cai duoc 1 tuan roi. Dieu nay co the chang y nghia gi.Nhung toi thay dieu quan trong voi nguoi nghien la : Khong ngung tim cach thoat khoi, giu trong dau niem tin se roi bo. Den khi minh khong con giu duoc dieu nay chinh la thoa hiep voi mt. Nhu anh DMD da noi, chang co gi la muon, mien la minh luon nho va co gang thuc hien. Con song con hi vong

Quote Originally Posted by DMD View Post
    Minh vua doc nhung gi nguoi minh Yeu viet ve minh.Cac ban thu tra loi giup cho minh la ai nghien ma chang noi hay.Nhung that su minh ko muon noi hay o day ma minh muon lam nhung gi de chung minh cho lacloi va ca gia dinh minh la minh chua phai la ke bo di.Vi neu minh chi noi va bo day thi minh da di gap co ay va se noi rat hay.Nhung day ko phai la dieu minh muon.Minh muon thay doi nhieu thu lam.Chang hieu minh co du suc hay ko??Nhung minh phai lam.Minh chi biet la nhu vay.Den nay minh la ke ich ky chi nghi den ban than ma cung chang phai vay vi minh tu huy hoai suc khoe cua minh.Vay minh la con nguoi nhu the nao??Cau hoi de nhung cau tra loi lai kho va can thoi gian de chung minh nhung loi noi hay.Van de o day la nhung nguoi nhu chung minh se song tiep tuc ra sao va nhu the nao chu ko phai la loi noi xuong cho qua chuyen.Minh chi tiec rang minh da ko len trang nay som de doi khi bay to nhung gi minh nghi. Nhung chang co gi la muon ca.
    theo mình thấy ko phải những thằng nghiện nào mà chẳng nói hay có nhiều người ko nghiện đàng hoàng nói rất hay nhưng ko bao giờ làm đươc như lời họ nói với mình thì mình chỉ nói khi mình thực sự đã làm được còn chưa làm được ko bao giờ mình dám nói , điều quan trọng là bạn làm được hay ko thôi vì điều đó nó chứng mình con người của bạn còn qua lời nói sao có thể chứng minh được bên trong của 1 con người mình nói tới đây thôi và mình có thể sẽ chia tay các bạn vài bữa hoặc có thể lâu hơn vì mình vừa có 1 nổi buồn có 1 người thân của mình sắp ra đi mãi mãi người mà mình quý trọng nhất , từ khi nhận được tin này mình đau lắm muốn có 1 ai đó bên cạnh nge mình nói chuyện nhưng ko có 1 ai cảm giác ......khó diển tả và mình củng nói 1 lời cuối thôi các bạn hãy biết trân trọng những gì mình đang và đã có và đừng bao giờ để đánh mất nó để rồi phải hối tiếc .

Talking

Chào bạn nguoi_vo_hinh. Minh xin chia buồn với bạn về tin xấu mà bạn đã nhận được, trong cuộc đời không ai biết trước được chữ "ngờ" đâu, dù có buồn đến mấy, đau khổ đến mấy cố gắng gượng dậy, sống mãnh liệt những ngày tháng còn được sống, có thể 5 năm nữa, 10 năm nữa hay có thể chỉ ngày mai mình cũng không còn. Mình thật sự mệt mỏi. Nhưng mình vẫn cố gắng trong những ngày qua. bạn luôn có thể chia sẻ ở nơi này, vì chúng mình đã lên đây thì cũng chẳng có gì phải nói dối hay dấu diếm nữa, phải không ? nói hết ra cho nhẹ lòng.
    Chúc bạn sau vài nữa lại có mặt tại diễn đàn này.Sớm gặp bạn......

To DMD & Lacloi
    Truoc mat la nhung kho khan hai ban can vuot qua, cac ban da co nhung dong luc va mot chut lac quan lai trong cuoc song. .moi viec hy vong se tot dep nhu cac ban mong muon...DMD dung phu long moi nguoi than va gia dinh nhe...dac biec la cac thanh vien ban khong biet tren web nay da het long voi ban...Minh la tong giam doc cho 2 cong ty cong viec be bon nhung van thuc day luc 4 gio sang de doc va goi nhung gi quan tam den 2 ban...ban hay tran quy nhung gi minh dang co nhe...va hay chung to ban linh nam nhi cua minh..smile...thanks...
    Minh cung tu van dau tu cho mot vai ban trong day...neu ban co tro ngai gi trong cong viec muon trao doi thi dung ngai...We are Vietnamese brothers.
    Best Wishes
    Thien Tam

Dau tien minh muon chia buon cung "Nguoi vo hinh".Minh van chua dc biet cam giac khi phai chia tay voi nguoi than cua minh mai mai.Minh chi mong ban chuyen nhung noi dau cua minh thanh nhung quyet tam cua rieng minh.Va minh muon cam on ban cung ban Thien Tam da gop nhung y hay cho minh.Nhu Thien Tam noi minh la nam nhi thi da dam noi thi phai dam lam.Minh dang co gang het suc cua minh de lam nhung viec minh noi.Con 3 ngay nua la tron mot thang minh ko dung toi no.Minh dem tung ngay mot.Moi dem dat kung xuong giuong minh lai tu noi them dc mot ngay ko co no.Va 5 ngay nua la tron 1 nam minh quay ve VN ve nha ma minh da kip gay bao nhieu dau kho cho gia dinh va nhung nguoi than cua minh.Hom nay minh da gap dc nguoi minh Yeu va minh chi dam hua voi ban than va cac ban la minh se ko danh mat co hoi nay mot lan nua.Nguoi vo hinh khi nao ban quay tro lai thi viet vai cau cho minh biet tinh hinh cua ban nhe.

co bac khong phai cach giai quyet, co the luc dau minh nghi vay. Ban than toi cung da nhu vay. Nhung 2 van de nay thuong tac dong mat thiet den nhau (Lien quan den chuyen tien bac, moi truong va suy nghi) nen y nghi co bac phai cham dut truoc moi duoc. Co the tuy cam nhan moi nguoi

Mình nghĩ trong cai nghiện thì giai đoạn hầu hết mọi người đều vượt qua được cho dù đau đớn, khó chịu vô cùng, nhưng mọi người lại ko giữ được mình sau đó và lại tái nghiện. Vậy mấu chốt vấn đề là sau khi cai xong, mọi người phải có việc gì đó để bận bịu cũng như môi trường xung quanh thật lành mạnh để ko nghĩ đến nó nữa. Và giai đoạn này niềm tin và sự quan tâm của gia đình, bạn bè sẽ là động lực giúp người nghiện quyết tâm giữ mình. Mọi người có nghĩ là diễn đàn của chúng ta nên chú trọng vào mục tiêu này ko, mình nghĩ nó gọi chung là "Hỗ trợ sau cai" như: giới thiệu việc làm hay học nghề, chia sẻ tinh thần, động viên, an ủi,.....một cách trực tiếp, bởi vì tất cả những điều chúng ta viết ra ở đây suy cho cùng cũng chỉ là lý thuyết, ko được thực tế và thiết thực lắm. Mọi người nghĩ sao? Chúng ta có thể cùng giúp đỡ nhau vượt qua ma lực của ma túy. (Nếu thấy ko ổn thì cũng đừng chê nha, mình sẽ buồn á).

Nguoi_vo_hinh ơi Maili chờ bạn quay lại nhé.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Chào mọi người, chào DMD ! Xin phép cả nhà hôm nay cho mình viết riêng cho DMD nhé!
    Không có gì là vô tận và cũng không có gì là không có giới hạn, sức chịu đựng và lòng thương yêu con người cũng có hạn. Em đang theo dõi anh (không phải vì muốn xâm phạm cuộc sống riêng tư của anh) từng cử chỉ, hành động nhỏ, ánh mắt, lời nói,....và cả những cái có thể riêng tư hơn, rất khéo léo và tinh tế. Nếu anh yêu em thật lòng và trong tương lai anh muốn cùng em đi nốt quãng đường. thì anh "đừng làm tổn thương em nữa", em có thể thông cảm cho anh trong chuyện anh còn liên lạc với L vì chuyện cũ, nhưng chỉ chuyện cũ mà thôi, ngoài ra em không muốn trong mỗi lời nói, tin nhắn anh nhắn nhủ có "tình cảm"trong đó.Như vậy là anh đã không thật lòng với em, tình yêu không thể chia sẻ, vì nếu chia sẻ có nghĩa là em không tôn trọng và không yêu người mình đã chọn. Anh có thể trách sao " em không hiểu " anh, nhưng khi yêu con người ta ích kỷ và ghê ghớm lắm. Thử hỏi trên đây, có người nào yêu mà đồng ý cho người mình yêu vẫn nhắn tin và ....với người đã hạ thấp danh dự người yêu và.....(không thể nói). Vì chỉ có tính chất công việc và cái khác thì không nên khai những gì mình đang làm với họ. Vì họ không là gì thì việc gì mình phải "thông tin "cuộc sống riêng tư cho người ta. Em sẵn sàng bỏ niềm vui riêng để cho anh thật sự tin tưởng và yên tâm, thì mong anh cũng vậy, hiểu em không M?
    Dù cho có nhiều lý do gì đi chăng nữa thì khi không muốn ai đó đụng chạm vào mình thì không có lý gì người ta lại cố gắng xen ngang. Họa chăng chỉ có người điên.Mong anh sớm có những chuyển biến trog chuyện này, Vì em rất rất buồn khi anh như vậy.
    Chúc anh có nhiều quyết định sáng suốt và có nhiều bản lĩng +sức khỏe để thànnh công trong việc thay đổi cuộc đời.! Nhớ là có em luôn ủng hộ nhé!
    P/s: Cảm ơn cả nhà nhiều, mình đang rất hy vọng vào M lần này! Mong các bạn ủng hộ M nhé!Chúc mọi người thành công!

Trong cuoc doi moi nguoi co duoc bao nhieu co hoi de thay doi cuoc doi va cach song cua minh??Theo minh nghi it lam.Minh la nguoi da nhan dc qua nhieu co hoi de thay doi.Lan nay minh nhan dc co hoi tu nguoi minh Yeu(cung nho nhieu ban tren dien dan gop y giup do-Cam on nhieu)va minh tu bao minh ko dc loi dung long tot cua moi nguoi mot lan nua.Minh cung co tuoi roi va phai ngang cao dau len ma song chang nhe van cu la cai vong lan quan.Minh cung da ngung choi boi co bac,dung do chi la cai co va la cai vong lan quan de ......Mot lan nua cam on cac ban da giup do minh.Nguoi-vo-hinh oi!!Bon minh van cho ban day nhe.

Red face

Ai cũng vậy, nói thì rất hay nhưng làm thì dở tệ, lòng tin mình đang lung lay vì xung quanh mình và M có quá nhiều điều còn giấu kín, mình chưa đủ tin tưởng cho M ??????? Các bạn có nhiều lần hẹn và sai hẹn không ?
    Chờ mãi mà người vô hình vẫn chưa quay về.:o

Page 5 of 15 FirstFirst ... 34567 ... LastLast