Results 1 to 3 of 3

Thread: Khi bị stress nặng phải làm gì nhỉ?

Lòng đã bình yên. Đã hết xì trét
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

có thể chúng ta hơi vội nói đến STRESS....chúng ta phai nói đến BURNED OUT trước...cũng là Anh bạn khởi đầu của STRESS nếu chúng ta không diệt Anh đó trước thì stress sẽ đến thăm chúng ta.. kế tiếp là Chị LẠNH CẢM và Anh TỰ HỦY sẽ phát sinh ngự trị trong mãnh đất đầy ảm đạm đấy...vậy BURNED OUT là gì?...một sự làm việc một lối sống quá sức không kế hoạch sẽ dẫn đến MỆT MỎI ...suy sụp tinh thần và nghĩ vẫn...vậy sống ăn uống học tập thể dục giao lưu giải trí đều độ lành mạnh...tạo một cơ thể trí tuệ sáng suốt minh mẫn...sẽ tạo được đất tốt không nhiễm bẩn...Thiện Tâm thức khuya đọc và viết tâm sự nên sắp BURNED OUT rồi...thôi đi ngủ dưỡng sức...để lo tốt cho công việc và cuộc sống.
    mến
    Thiện Tâm

To KTD...Em không phải đang chữa bệnh...mà đang ươm bệnh...hi hi hi..không biết Anh suy nghĩ như vậy có đúng không nữa. Thanks

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(ThienTam &#064; Oct 21 2007, 10&#58;23 PM) [snapback]37874[/snapback]</div>
    có thể chúng ta hơi vội nói đến STRESS....chúng ta phai nói đến BURNED OUT trước...cũng là Anh bạn khởi đầu của STRESS nếu chúng ta không diệt Anh đó trước thì stress sẽ đến thăm chúng ta.. kế tiếp là Chị LẠNH CẢM và Anh TỰ HỦY sẽ phát sinh ngự trị trong mãnh đất đầy ảm đạm đấy...vậy BURNED OUT là gì?...một sự làm việc một lối sống quá sức không kế hoạch sẽ dẫn đến MỆT MỎI ...suy sụp tinh thần và nghĩ vẫn...vậy sống ăn uống học tập thể dục giao lưu giải trí đều độ lành mạnh...tạo một cơ thể trí tuệ sáng suốt minh mẫn...sẽ tạo được đất tốt không nhiễm bẩn...Thiện Tâm thức khuya đọc và viết tâm sự nên sắp BURNED OUT rồi...thôi đi ngủ dưỡng sức...để lo tốt cho công việc và cuộc sống.
    mến
    Thiện Tâm

To KTD...Em không phải đang chữa bệnh...mà đang ươm bệnh...hi hi hi..không biết Anh suy nghĩ như vậy có đúng không nữa. Thanks
    [/b]
    Hì hì,Cám ơn anh TT&#33;

Em cũng ko biết mình đang ươm hay chữa bệnh nữa. Nhưng lúc như vậy em muốn suy nghĩ 1 chuyện gì đó hơi hơi nhảm nhí, mắc cười 1 chút , ko làm em rối tung rối mù lên nữa.Suy nghĩ này người ta gọi là AQ chính hiệu con nai vàng&#33;Hic, nhưng em cảm thấy tâm trạng em bớt tệ.

Anh TT khuyên rất chí lí: Khi tinh thần xuống cấp thì cần ăn ngủ, giải trí điều độ lành mạnh. Hic, nhưng bi kịch nhất là những lúc tệ như vậy em chỉ muốn ở 1 mình ( Cũng may là em chưa bao giờ nghĩ đến chuyện hủy hoại cuộc sống của mình , em rất sợ chết&#33;hehe). Thôi, lần sau mỗi lần có dấu hiệu của stress em sẽ ko suy nghĩ theo kiểu AQ vậy nữa mà tìm ai đó để "chia sẻ" nó nha&#33;Ví dụ "chia sẻ stress" với anh TT chẳng hạn...Hehe, anh TT sợ chưa? hơ hơ..

Cám ơn anh TT nhiều nhiều...
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...