Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 28

Thread: Yêu một lúc hai người

thường là ở trên mây, bây giờ rơi xuống rồi

Trong những bộ phim Hàn Quốc và cả ngoài đời, chúng ta luôn thấy một tình huống như vầy và cho nó là rất bình thường:

"Anh A gặp và yêu cô B, họ đến với nhau bằng tình yêu đích thực và tiến tới hôn nhân hạnh phúc. Nhưng chẳng may cô B gặp tai nạn qua đời, người chồng suy sụp hoàn toàn nhưng vẫn cố gắng sống thật lạc quan và mạnh mẽ. Nhiều năm sau người chồng gặp cô C và tình yêu bùng nổ, kết quả là anh A sống hạnh phúc mãi mãi với cô C. Và trong cuộc sống của họ luôn có một khoảng lặng để dành cho cô B".

Nhưng vẩn đề đặt ra là: Chuyện gì sẽ xảy ra nếu cả 2 người phụ nữ cùng một lúc xuất hiện trong cuộc đời người đàn ông ấy? Vậy phải chăng người ta có thể yêu một lúc 2 hay thậm chí nhiều người, vì trái tim tuy chỉ có một nhưng có rất nhiều ngăn?
    :wub:
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi! Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.

Giả định bạn Vợ... đặt ra thật là hay! Ừ nhỉ, điều gì sẽ xảy ra nếu cả 2 người phụ nữ đó xuất hiện cùng một lượt? Khó thật!
    He he, nhưng mình nghĩ thế này, việc trên thực tế họ xuất hiện ... 2 lượt là do cái duyên và do yếu tố bất ngờ của cuộc sống. Còn nếu "chẳng may" xuất hiện 1 lượt thì chắc chắn lúc đó thực tế cuộc sống cũng sẽ chỉ cho anh chàng ấy cách giải thôi, khỏi đau đầu chi cho mệt, hì hì!
    Kể ngàn năm cơn khát cao nguyên.......

he he! giờ thì hiểu goài!!! Nếu....nếu...thì tiêu đời anh chàng đó. Hi..hi...trái tim anh ta có nhiều ngăn hay không thì hổng biết nhưng chắc chắn là ...quần, áo...sẽ thành nhiều cái..(bị xé te tua á mà&#33

Vậy rốt cuộc là người ta chỉ có thể yêu một người thôi hả?
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi! Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.

Cái đó còn tùy thuộc vào mỗi người! hi hi " Liều ăn nhiều mà!"

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(Vo yeu cua Admin &#064; Feb 27 2008, 11&#58;30 AM) [snapback]40300[/snapback]</div>

Nhưng vẩn đề đặt ra là: Chuyện gì sẽ xảy ra nếu cả 2 người phụ nữ cùng một lúc xuất hiện trong cuộc đời người đàn ông ấy? Vậy phải chăng người ta có thể yêu một lúc 2 hay thậm chí nhiều người, vì trái tim tuy chỉ có một nhưng có rất nhiều ngăn?
    :wub:
    [/b]
    Giả dụ người đàn ông đó là chồng hay người iu của bạn đi. Nếu bạn chấp nhận người đàn ông đó yêu một lúc 2 người như vậy thì điều đó hoàn toàn có thể xảy ra (Khi đó trái tim nhiều ngăn). Còn nếu bạn không chấp nhận được thì khỏi hỏi mọi người chi cho mất công, hì hì. Chỉ vậy thui. Túm lại là tuỳ mỗi người á.

Cảm ơn chị nha nhưng ko phải người yêu em mà là em đang tự hỏi cho chính mình. Mà bây giờ cũng chẳng quan trọng nữa bởi vì có những chuyện quan trọng hơn cần phải làm, chuyện tình cảm bây giờ chỉ là "cùi bắp" thôi :laugh:
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi&#33; Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(Vo yeu cua Admin &#064; Mar 12 2008, 04&#58;12 AM) [snapback]40802[/snapback]</div>
    Cảm ơn chị nha nhưng ko phải người yêu em mà là em đang tự hỏi cho chính mình. Mà bây giờ cũng chẳng quan trọng nữa bởi vì có những chuyện quan trọng hơn cần phải làm, chuyện tình cảm bây giờ chỉ là "cùi bắp" thôi :laugh:
    [/b]

Huhuhu, Vợ của Ặc min ơi, làm ơn chỉ cho KTD cách nào để mình có thể coi tình yêu là cái... cùi bắp thôi nha. Hichic, vì lúc nào KTD cũng coi tình iu là... cả 1 vườn bắp nên hông dám... vứt đi bao giờ hết á.huhu, hichic,oaooa...
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

À cái vấn đề này thì bạn cần phải có nghị lực và lí do để cho nó thành cùi bắp. Giống như mình mỗi khi đang học bài mà nhớ người yêu thì lập tức nghĩ ngay đến mẹ và những khổ cực của mẹ. Việc này giống như cai nghiện thôi, phớt lờ nó vài lần thì sẽ quen dần cái cảm giác ko có tình yêu bên cạnh. Khi nào nhớ muốn được tiếp xúc với người yêu thì cứ lẩm nhẩm: "Ko được gọi, ko nên gọi, ko thể gọi". Thế thôi :laugh: .
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi&#33; Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(Vo yeu cua Admin &#064; Mar 14 2008, 03&#58;08 AM) [snapback]40908[/snapback]</div>
    À cái vấn đề này thì bạn cần phải có nghị lực và lí do để cho nó thành cùi bắp. Giống như mình mỗi khi đang học bài mà nhớ người yêu thì lập tức nghĩ ngay đến mẹ và những khổ cực của mẹ. Việc này giống như cai nghiện thôi, phớt lờ nó vài lần thì sẽ quen dần cái cảm giác ko có tình yêu bên cạnh. Khi nào nhớ muốn được tiếp xúc với người yêu thì cứ lẩm nhẩm: "Ko được gọi, ko nên gọi, ko thể gọi". Thế thôi :laugh: .
    [/b]
    Ờ, ờ, nghe cũng chí lý, nhưng mỗi lần mình nhớ người iu là đâu có gọi cho người ta đâu mà chạy thẳng đến nhà người ta luôn thui à..hichic
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

Page 1 of 3 123 LastLast