Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 28

Thread: Yêu một lúc hai người

rooster
    Guest
    thật ra thì mình nghĩ rằng ko có chuyện yêu cả hai người :cool: , hay là trái tim nhìu ngăn được :cool: , hãy nhớ rằng “ bạn có thể thích nhìu người nhưng chỉ yêu được 1 người thôi” nếu yêu một lúc hai người thì thật ra bạn chẳng thật sự yêu ai cả :wacko: , đó chỉ là bạn thích hai người ấy hơn những người khác thôi. Nếu thật sự là như vậy , sau này bạn có thể tìm thấy người thứ ba thứ tư mà gọi là “yêu” .Hãy cho mình 5’ mỗi ngày thư giãn , và xem bạn nghĩ đến ai , người nào giành được nhìu suy nghĩ nhất chính là người bạn yêu đấy. :wub:
    àh mà cách của bạn hình như ko hiệu wả với mình. Mình có cách xử lý khác hay hơn. Khi mình nhớ tới người yêu , mĩnh sẽ nghĩ ngay là cô ấy đang làm việc hết mình , vì thế mình ko muốn bị thua sút , nên mình quay trở lại làm việc ngay. :wub:

thường là ở trên mây, bây giờ rơi xuống rồi
    <div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(rooster &#064; Mar 15 2008, 05&#58;24 AM) [snapback]40964[/snapback]</div>
    thật ra thì mình nghĩ rằng ko có chuyện yêu cả hai người :cool: , hay là trái tim nhìu ngăn được :cool: , hãy nhớ rằng “ bạn có thể thích nhìu người nhưng chỉ yêu được 1 người thôi” nếu yêu một lúc hai người thì thật ra bạn chẳng thật sự yêu ai cả :wacko: , đó chỉ là bạn thích hai người ấy hơn những người khác thôi. Nếu thật sự là như vậy , sau này bạn có thể tìm thấy người thứ ba thứ tư mà gọi là “yêu” .Hãy cho mình 5’ mỗi ngày thư giãn , và xem bạn nghĩ đến ai , người nào giành được nhìu suy nghĩ nhất chính là người bạn yêu đấy. :wub:
    àh mà cách của bạn hình như ko hiệu wả với mình. Mình có cách xử lý khác hay hơn. Khi mình nhớ tới người yêu , mĩnh sẽ nghĩ ngay là cô ấy đang làm việc hết mình , vì thế mình ko muốn bị thua sút , nên mình quay trở lại làm việc ngay. :wub:
    [/b]
    Những điều bạn nói rất đúng, mình cũng nghĩ ra rồi: mình chẳng yêu ai cả.
    Còn cách của bạn mình nhất định sẽ thử, cảm ơn bạn nhiều.
    Mình cảm thấy KTD chẳng có lí do gì mà phải coi tình yêu là "cùi bắp" cả, yêu được thì yêu đi. Cố lên :laugh: .
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi&#33; Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.

Hihi, chủ đề này coi bộ xôm nhỉ. Khúc Thụy Du ui, lâu lắm mới gặp lại, hì hì. QM nghĩ, tình iu mà coi như cùi bắp giống vợ admin thì cũng không ổn. Cứ sống và làm theo con tim mách bảo đi. Hơi đâu mà nghĩ cho nhìu, tình iu là chuyện của trời mà, tới đâu hay tới đó đi. ^_^

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(quynhmy84 &#064; Mar 16 2008, 06&#58;29 PM) [snapback]41112[/snapback]</div>
    Hihi, chủ đề này coi bộ xôm nhỉ. Khúc Thụy Du ui, lâu lắm mới gặp lại, hì hì. QM nghĩ, tình iu mà coi như cùi bắp giống vợ admin thì cũng không ổn. Cứ sống và làm theo con tim mách bảo đi. Hơi đâu mà nghĩ cho nhìu, tình iu là chuyện của trời mà, tới đâu hay tới đó đi. ^_^
    [/b]

Lâu quá KTD mới vào đây, QM vẫn khỏe , năm mới phát tài gì chưa? KTD năm vừa qua quá tệ luôn(tình , tiền đều thất bại thê thảm lun.huhu, nhưng năm mới thì thấy mọi cái tươi sáng hơn, bây giờ thì KTD rất rất rất happy)

Hihihi, mỗi giai đoạn và từng đối tượng mà mình coi tình yêu là một cái gì đó. Ngày còn bé thì xem tình yêu là cái gì đó lãng mạn và dễ thương lắm, chỉ cần đi ngang qua nhà người ta, liếc trộm thấy người ta là mặt mày đỏ lựng và tim xốn xang lắm rồi. Lớn lên 1 chút thì cứ nghĩ rằng yêu 1 anh chàng nào đó thì nhất định phải lấy chàng đó làm chồng, rồi vẽ vời tùm lum thứ cho 1 bức tranh "gia đình hạnh phúc". Hơ hơ, và cứ nghĩ trong đầu rằng: mình và người đó nếu được sống cùng với nhau dưới 1 mái nhà thì chỉ cần... nhìn nhau, ôm nhau là hạnh phúc lắm lắm rồi.

Còn bây giờ, tình yêu lại mang một sắc thái, bản ngã riêng: tình yêu gắn liền với trách nhiệm và chấp nhận điểm tốt và xấu của nhau, để dung hòa và tha thứ cho nhau. Có một linh mục nói với KTD như thế này: Khi con lập gia đình, con hãy luôn nhớ qui tắc 5C, để chồng vợ cư xử với nhau. Đó là:

- Chia sẻ
    - Chung thủy
    - Chịu đựng
    - Chấp nhận
    - Chiều chuộng

KTD ngẫm nghĩ, quan sát từ cuộc sống của Cha Mẹ, anh chị, bạn bè và thấy lời của linh mục nói rất đúng. Và, trong tình cảm bây giờ KTD cũng áp dụng 1 số điều này. Cụ thể, ngày xưa KTD hay đòi hỏi sự cầu toàn ( dù rằng bản thân mình ko hoàn hảo, tùm lum khuyết điễm), nhưng lại ko chấp nhận khuyết điểm của bạn trai mình. Bây giờ thì KTD luôn nghĩ, mọi cái chỉ cần tương đối, quan trọng nhất là hiểu và tôn trọng nhau thôi. Ngày xưa KTD đỏng đảnh, chỉ muốn bạn trai nhất nhất phải nghe lời mình.Còn bây giờ biết lắng nghe , chia sẻ cảm xúc với người khác hơn

Vậy đấy, mỗi giai đoạn, thì tình yêu sẽ là "cùi bắp", "cùi ngô", hoặc là tất cả cuộc sống đối với 1 người.

Nhưng dù nó có là cái gì đi nữa, vẫn mong mọi người luôn hạnh phúc và may mắn nhé&#33;
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(khucthuydu &#064; Mar 17 2008, 04&#58;06 AM) [snapback]41119[/snapback]</div>
    Nhưng dù nó có là cái gì đi nữa, vẫn mong mọi người luôn hạnh phúc và may mắn nhé&#33;
    [/b]
    Sao ai cũng chúc nhau hạnh phúc vậy, nếu dễ vậy thì còn tham gia diễn đàn chi nữa, thôi làm ơn tình yêu hãy tha cho con, con còn phải học nữa.
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi&#33; Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.

KTD ngày càng chững chạc ra hén. Cuộc sống thay đổi làm con người ta phải thay đổi, thay đổi cả cách ăn nói và suy nghĩ. QM cũng vậy.
    Có đôi khi làm một điều gì đó chưa hẳn là tốt cho mình, nhưng nếu nó làm người khác vui, thì đó cũng là một hạnh phúc.
    Hạnh phúc không quá khó để tìm thấy, nhưng cũng không dễ để có được. Cái quan trọng là biết nâng niu những gì đang có. Bài học QM có được từ cuộc sống đó. Không biết KTD và vợ iu của admin nghĩ sao?

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(quynhmy84 &#064; Mar 17 2008, 10&#58;43 PM) [snapback]41194[/snapback]</div>
    KTD ngày càng chững chạc ra hén. Cuộc sống thay đổi làm con người ta phải thay đổi, thay đổi cả cách ăn nói và suy nghĩ. QM cũng vậy.
    Có đôi khi làm một điều gì đó chưa hẳn là tốt cho mình, nhưng nếu nó làm người khác vui, thì đó cũng là một hạnh phúc.
    Hạnh phúc không quá khó để tìm thấy, nhưng cũng không dễ để có được. Cái quan trọng là biết nâng niu những gì đang có. Bài học QM có được từ cuộc sống đó. Không biết KTD và vợ iu của admin nghĩ sao?
    [/b]

Hahaha, QM ơi, KTD già như vườn cà rùi, nên bị ... ép buộc phải chững chạc ra thôi mà. hehe
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(quynhmy84 &#064; Mar 18 2008, 06&#58;43 AM) [snapback]41194[/snapback]</div>
    [/b]
    Thật ra em xưa nay vẫn rất cứng đầu. Mặc dù 100 người nói rằng con đường đó là con đường vòng, ko nên đi vì nó sẽ dẫn trở lại chỗ em đang đứng, nhưng mà em nhất định đi thử. Ko đi làm sao tin nó là con đường vòng. Vì vậy, nếu nói em biết trân trọng những thứ mình đang có thì là em nói dối, em luôn tin rằng em là người hạnh phúc, nhưng đó chỉ là giả thuyết mà em tạm chấp nhận thôi, em sẽ dành cả đời này chứng minh điều đó.

Hạnh phúc, có hay không là do suy nghĩ của mỗi người mà thôi. ^_^ Hãy cảm thấy hài lòng với những gì mình có, đừng đem so sánh thiệt hơn với người khác, sẽ tìm thấy hạnh phúc dễ dàng hơn.
    Hạnh phúc, đơn giản dễ tìm nhưng khó kiếm

UHm, đôi khi hạnh phúc thật là giản đơn&#33;

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast