Quote Originally Posted by vocdientu View Post
Ngày xưa khi chú mình nghiện còn mình thì chẳng biết nó là cái gì mình cũng vô tư nói như bạn ý, thế mà bây giờ khi chú mình ra đi ở tuổi 29 mình lại tò mò tìm để thử nguyên nhân vì sao chú lại như vậy và mình nhận ra rằng mình cũng sắp ra đi như chú! Khi chưa biết tới ma túy mình nói y chang bạn vậy khi biết rồi thì mình biết vì sao mình lại ra đi, hơ hơ
Người ngoại đạo không thể hiểu được đâu bạn à! Lúc trước mình có quen 1 người sau này mình phát hiện ra người đó nghiện MT, mình đã khuyên cô ấy bỏ và mua thuốc về cai cho cô ấy, mới uống thuốc ngày đầu thấy cô ấy vật vã đau khổ mình mềm lòng nên đã đưa tiền cho cô ấy đi mua MT để sử dụng và tìm cách giảm dần cho cô ấy, và mình đã vỗ ngực nói rằng em xem anh chơi và cai cho em xem. Và.... bây giờ mình đã cai rồi tái không biết bao nhiêu lần còn cô ấy đã không còn trên cõi đời này nữa. Bây giờ mình mới nghỉ được gần 1 tháng hi vọng lần này bỏ được thời gian dài còn khi nào té lại thì chưa khẳng định được đó là sự thật mặc dù mình rất có quyết tâm từ bỏ nhưng MT rất ghê gớm bạn à! Người mình yêu thương có thể quên nhờ thời gian còn MT là không thể quên.