Results 1 to 8 of 8

Thread: Thành phố ngày ta không yêu nhau

<div align="center">Thành Phố Ngày Ta Không Yêu Nhau

Thành phố ngày ta không yêu nhau
    Luênh loang giọt dầu quá khứ
    Trên mái ngói con chim hồn nhiên không hót nữa
    Tàu xe lăn bánh ơ hờ

Sập cửa lòng không cả ước mơ
    Kỷ niệm nhoà phong thư cũ
    Ta tàn đêm mà không là mất ngủ
    Hoang hoải những phút yêu người

Thành phố ngày ta không yêu nhau
    Đường rộng hơn và mặt người xa lạ quá
    Không xúc động nghe bàn chân vội vã
    Không diệu kỳ đóa hoa

Ta trốn vào mênh mông giữa một mái nhà
    Căn phòng rộng hơn cả thế giới
    Quờ tay gặp đôi mắt cũ
    Đốt lửa lòng không đủ ấm tàn tro</div>

Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

Ôi trời ơi, xỉu vì hay mất&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33; &#33;
    Kể ngàn năm cơn khát cao nguyên.......

thường là ở trên mây, bây giờ rơi xuống rồi
    Xin lỗi KTD nha nhưng mà trình độ có giới hạn, mình ko hiểu bài thơ hay ở chỗ nào? Ai có khả năng bình giảng văn học thì làm ơn chỉ giùm nha.
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi&#33; Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(Vo yeu cua Admin &#064; Mar 30 2008, 02&#58;43 AM) [snapback]41986[/snapback]</div>
    Xin lỗi KTD nha nhưng mà trình độ có giới hạn, mình ko hiểu bài thơ hay ở chỗ nào? Ai có khả năng bình giảng văn học thì làm ơn chỉ giùm nha.
    [/b]

Hehe, thơ là người. Hay-dở mỗi người cảm nhận khác nhau. Mỗi người phải có style riêng mới hẫp dẫn chứ. Giống như bạn thưởng thức món Lẩu thái vậy á. Đa số bị hấp dẫn bởi vị chua, cay, ngọt,... rất riêng của nó. Nhưng... một số khác lại chặc lưỡi lắc đầu vì... nó cay quá chừng chừng.

Nếu Vợ yêu Của Admin đọc hòai 1 bài thơ mà không thấy nó hay, nó thuyết phục mình ở chỗ nào có nghĩa là... nó dở với bạn bạn. Vì vậy, bạn đâu cần phải mất thời gian của mình hay người khác để phân tích, bình luận về nó. Đồng ý không? hehehhe

Khúc thụy du không nên như thế&#33;
    Phê bình đó. Addmin&#39;wife nói là chưa thấy hay chứ có chê thẳng cẳng đâu.

Lâu lắm không phân tích thơ &#33; Anh se phân tích cho bé Thùy biết được cái hồn của bài thơ do KTD làm &#33; Cho admin ngày mai nhé
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(Firstdown &#064; Apr 5 2008, 03&#58;43 AM) [snapback]42257[/snapback]</div>
    Khúc thụy du không nên như thế&#33;
    Phê bình đó. Addmin&#39;wife nói là chưa thấy hay chứ có chê thẳng cẳng đâu.
    [/b]

Hehe, KTD rất tôn trọng ý kiến và sở thích cả nhân. "Đúng sai tại mình, khen chê tại người "mà.

Văn là người. Tuy nhiên, ko thể phủ nhận sự thật là...9 người, 10 ý mà. Thế nên, Vợ của admin, hay 1 người thân ơi là thân của KTD chê thơ văn của KTD thì đó là chuyện... bình thường mà hén&#33;

thường là ở trên mây, bây giờ rơi xuống rồi
    Quote Originally Posted by SuperAdmin View Post
    Lâu lắm không phân tích thơ ! Anh se phân tích cho bé Thùy biết được cái hồn của bài thơ do KTD làm ! Cho admin ngày mai nhé
    Ngày mai là baop giờ hả anh, em nhất định chờ anh phân tích cho em nghe
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi&#33; Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.