Results 1 to 10 of 10

Thread: Hàng "Đá" có thể cắt cơn được hàng "trắ

Chào các bạn!Mình đang cắt cơn không bằng thuốc gì cả, chỉ có chơi đá vả cảm thấy ko vật vã nữa!Cho mình hỏi nếu mình ko đập đá nữa thỉ nó có vật trở lại không vậy?

2 cái tác động lên thần kinh khác nhau! Có thể vì cảm giác "phê" của đá (ice) làm bạn quên đi cảm giác thèm matúy! Nhưng mong bạn ngưng ngay sử dụng "ice" ( đập đá) vì tác hại của nó còn kinh khủng hơn của heroin nhiều. có thể gây nhũng não - tức là người nghiện rơi vào trạng thái hoảng loạn liên tục (sảng).
    Hội chứng cai của "ice" nhẹ hơn , không bị vật vã như cai heroin!
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(cind &#064; Mar 29 2008, 04&#58;26 AM) [snapback]41924[/snapback]</div>
    2 cái tác động lên thần kinh khác nhau&#33; Có thể vì cảm giác "phê" của đá (ice) làm bạn quên đi cảm giác thèm matúy&#33; Nhưng mong bạn ngưng ngay sử dụng "ice" ( đập đá) vì tác hại của nó còn kinh khủng hơn của heroin nhiều. có thể gây nhũng não - tức là người nghiện rơi vào trạng thái hoảng loạn liên tục (sảng).
    Hội chứng cai của "ice" nhẹ hơn , không bị vật vã như cai heroin&#33;
    [/b]
    vâng&#33;cám ơn bạn nhiều nhen&#33;và hôm nay mình đã thấy khỏe trong người và cũng ko có ý định sẽ chơi đá nữa&#33;mình cũng hay lên diễn đàn lắm, nhưng mình ngại nên ko tham gia cùng các bạn, mình thấy bạn, khucthuydu, voyeucuaadmin, ....va những người bạn khác hoạt động vui wá nhĩ&#33;Hy vọng các bạn vui vẻ và mãi là những tấm gương cho những người như mình để học hỏi&#33;

Nơi đây được lập ra là để những người đã từng trải qua và những người biết cảm thông với người đã lầm lỡ chia sẽ với những người khác mà. Tụi mình cố gắng giữ cho 4rum tồn tại để các bạn, những người còn đang vướng và các bạn mới vừa cắt cơn có thể chia sẽ nỗi niềm nên bạn hãy mạnh dạn tham gia nghen.

thường là ở trên mây, bây giờ rơi xuống rồi
    <div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(nguoidaukho810 &#064; Mar 29 2008, 09&#58;49 AM) [snapback]41935[/snapback]</div>
    vâng&#33;cám ơn bạn nhiều nhen&#33;và hôm nay mình đã thấy khỏe trong người và cũng ko có ý định sẽ chơi đá nữa&#33;mình cũng hay lên diễn đàn lắm, nhưng mình ngại nên ko tham gia cùng các bạn, mình thấy bạn, khucthuydu, voyeucuaadmin, ....va những người bạn khác hoạt động vui wá nhĩ&#33;Hy vọng các bạn vui vẻ và mãi là những tấm gương cho những người như mình để học hỏi&#33;
    [/b]
    Bạn làm mình vui quá đi. Bạn là nguời đầu tiên nhớ đến mình và ko coi những bài viết của mình là nhảm nhí. Thật ra vài bài viết của mình đã bị xóa vì quá "ko hợp" rồi. Nhiều lúc tự thấy mình ko kiến thức gì nên chẳng giúp được ai nên chỉ muốn biến mất luôn thôi, Nhưng mình ko làm được. Bạn phải "chai mặt" như mình nè mới được. Đừng lo, anh Cind kiên nhẫn lắm, đến bây giờ còn chưa xóa nick mình nữa mà :laugh:.
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi&#33; Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.

Thật ra nếu ai còn chơi hàng đến bi jờ thì sẽ thấy việc cắt cơn rất là dễ dàng, nhưng để vượt qua cảm giác nhớ nhung và thèm mới là vấn đề cũa mình đó&#33;nhiều lúc chán nản lắm các bạn àh&#33;Đã 10 năm rồi, trải qua biết bao sự việc nhưng cuối cùng nhìn lại thì....vẫn là 1 thằng nghiện ngập&#33;&#33;&#33;&#33;Đương nhiên khi ai đã bước vào cuộc chơi này đều phải trả giá và chấp nhận mất đi tất cả, nhưng các bạn đã quay đầu lại được, đôi khi cảm thấy hối hận lắm phải ko các bạn, nhưng các bạn vẫn còn niềm tin là sẽ lấy lại dược vì các bạn đã biết quay đầu lại, còn mình thì.....&#33;&#33;Mình cũng biết suy nghĩ và nghĩ được tất cả, nhưng mình thật sự ko làm được vì mình đã mất niềm tin với chính bản thân mình rồi.Và lần này mình sẽ cố gắng hết sức nếu ko được nữa thì mình sẽ kết thúc cuộc sống này để ko fải đem những buồn fiền đến cho mình và cho mọi người xung quanh nữa&#33;Hy vọng các bạn sẽ ủng hộ mình và sẽ có 1 phép màu xảy ra với mình như đã từng đến với các bạn vậy&#33;thân&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;

thường là ở trên mây, bây giờ rơi xuống rồi
    Bạn ơi bạn có tin là mình đã từng nghĩ đến cái chết, từng có ý định ngu ngốc là sẽ sử dụng thử ma túy rồi đi cai nghiện để có thể hiểu được cảm giác của mọi nguời như thế nào. Tại vì có rất nhiều chuyện mình ko hiểu và mình muốn hiểu, mình ko muốn làm trẻ con mãi. Nhưng mọi khó khăn rồi sẽ qua, ngày mới sẽ đến, và mình cũng chưa làm gì dại dột vì mình biết xung quanh mình có rất nhiều nguời yêu quí mình. Có lẽ những chuyện mình đã trải qua chẳng là gì so với chuyện của bạn nhưng mình chắc chắn: chỉ cần bạn còn thở là còn có thể bắt đầu lại. Ngoài kia hàng ngàn nguời đang chống chọi từng ngày để sống, sao bạn ko thấy hạnh phúc vì ban còn có quyền ngối đó mà "nghĩ lung tung". Vui lên nha bạn, bạn ko tin vào chính bạn nhưng mình tin bạn sẽ làm được.
    "Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm một ngày nữa để yêu thương"
    Nếu bạn cảm thấy muốn được mình tư vần miễn phí thì nick yahoo của mình là "hiiamthanhthuy" (Nhưng mình ko có bằng cấp gì đâu nha) :laugh:
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi&#33; Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(Vo yeu cua Admin &#064; Mar 30 2008, 10&#58;34 AM) [snapback]41985[/snapback]</div>
    Bạn ơi bạn có tin là mình đã từng nghĩ đến cái chết, từng có ý định ngu ngốc là sẽ sử dụng thử ma túy rồi đi cai nghiện để có thể hiểu được cảm giác của mọi nguời như thế nào. Tại vì có rất nhiều chuyện mình ko hiểu và mình muốn hiểu, mình ko muốn làm trẻ con mãi. Nhưng mọi khó khăn rồi sẽ qua, ngày mới sẽ đến, và mình cũng chưa làm gì dại dột vì mình biết xung quanh mình có rất nhiều nguời yêu quí mình. Có lẽ những chuyện mình đã trải qua chẳng là gì so với chuyện của bạn nhưng mình chắc chắn: chỉ cần bạn còn thở là còn có thể bắt đầu lại. Ngoài kia hàng ngàn nguời đang chống chọi từng ngày để sống, sao bạn ko thấy hạnh phúc vì ban còn có quyền ngối đó mà "nghĩ lung tung". Vui lên nha bạn, bạn ko tin vào chính bạn nhưng mình tin bạn sẽ làm được.
    "Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm một ngày nữa để yêu thương"
    Nếu bạn cảm thấy muốn được mình tư vần miễn phí thì nick yahoo của mình là "hiiamthanhthuy" (Nhưng mình ko có bằng cấp gì đâu nha) :laugh:
    [/b]
    ko ngờ những câu nói ngày xưa mình đã khuyên những người bạn của mình bi giờ lại có người nói với mình như vậy&#33;cuộc đời thật ngộ bạn nhĩ?Hihi....&#33;Đâu phải mình chán đời đòi chết đau bạn, mình đang cố gắng đây mà&#33;Nhưng thử hỏi bạn nếu sự cố gắng của mình mãi mãi ko được và biết sẽ làm khổ mọi người chung quanh va bản thân mình nữa thì sao hả bạn&#33;Mình chỉ nghỉ đến khi lần này nếu mình vướng lại nữ thôi&#33;con ko vương lai thì.....cuộc đời van dep sao dug ko cac ban?

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(nguoidaukho810 &#064; Mar 29 2008, 01&#58;49 AM) [snapback]41935[/snapback]</div>
    [/b]

Hihihi, Nguoidaukho ơi, hehe, có gì mà ngại đâu hén? Cứ thoải mái đi hén, chia sẻ cùng mọi người cho nhẹ lòng.

Vậy nhen&#33;
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

Vậy hén&#33; hãy coi những lần trước như là bài học cho lần này, quyết tâm sẽ không lặp lại sai lầm nữa nghen.
    "...cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    ta có thêm một ngày nữa để yêu thương..."
    Ừ nhỉ&#33;? làm sao hiểu hết khi mà vừa thức dậy, mắt nhắm mắt mở đã lo "làm 1 cữ.." quay qua quay lại rồi lại lo chạy cho ra cữ kế đến..&#33;&#33;? thèm cũng chẳng dám mua mà ăn vì sợ thâm vào tiền không đủ để chút mua matúy, ngủ cũng chẳng dám ngủ vì sợ khi thức dậy "vả hàng" cứ thế và cứ thế ta dần rơi vào vòng xoáy ma lực của ma túy.
    Tôi nói có đúng không bạn&#33;? tôi nghĩ rằng bấy nhiêu cũng đã đủ động lực cho bạn, mỗi khi có ý nghĩa tiêu cực xuất hiện trong đầu. Qua được 1 lần, 2 lần...và dần rồi bạn sẽ miễn nhiễm thôi&#33;