Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: thôi vậy kiếp này coi như bỏ.....

vậy la mình ngập thật rồi , ngập thật rồi .....mình vẫn cứ nghĩ rằng sẽ chẳng có chuyện rì đâu bởi vì mình chỉ chơi vui với bạn bè thôi mà...vậy là 4 năm nay mình ngập trong ma túy , ngày ấy vui chuyện rì mình cũng cùng bạn bè tu họp rồi cả nhóm cùng chơi hàng rồi cùng nằm nhà nghỉ nói chuyên với nhau cả đêm sao mà tình cảm anh em dạt dào, rồi thì lúc buồn mình cũng tìm đến hàng để chơi cho nó quên đi cái cuộc sống vô nghĩa cho quên đi cái bon chen trong cuộc sống bình thường , lúc ý chẳng phai lo toan chẳng suy nghĩ rì cả, mình đã từng là đứa con ngoan của me mình là niềm hi vọng của mẹ vậy mà mẹ ơi mẹ cũng đâu có ngờ con ra nông nỗi này phải không mẹ .. mấy người gần nhà nói la hinh như con chơi hàng mẹ không tin mẹ luôn đứng về phía con luôn che chở con nhưng mẹ đã chết lặng người khi chính mắt nhìn thấy con của mẹ đang sử dụng cái chết tráng..lúc ý con biết mẹ buồn lắm me thất vọng về con lắm nhưng mẹ ơi con cũng đâu muốn thế ,con đã đánh mất mình rồi mẹ à, con trai thực sư của mẹ đã chết từ cái ngày đầu tiên con thử nó rồi mẹ à. rồi mẹ đã khóc , khóc rất nhiều ...con hối hận lắm rồi con hứa sẽ từ bỏ nó tất cả chỉ để mẹ sẽ vui sẽ không buồn vì con nữa .. rồi mẹ lại đặt hết niềm tin cho con để mong con có thể vượt qua cám dỗ của đời thường nhưng mẹ ơi đó chỉ là những câu hứa của 1 thắng nghiện thôi mẹ à ..con không có bản lĩnh để vượt qua những cám dỗ của bạn bè..cứ nốt lần này rồi thì nốt lần cuối cùng .....đã trót sinh ra trong cái cuộc đời này vậy hãy cố mà sống cho nốt cái cuộc sống này ...c0n cảm ơn mẹ đã sinh ra con trong cuộc đời này để con hiểu thế nào là cuộc sống, cho con hiểu thế nào là tình mẫu tử ..con cám ơn mẹ vì tất cả........... thôi vậy kiếp này coi như bỏ

Ái chà!!!! Nói bỏ là bỏ à? Ích kỷ thế bồ tèo? Bạn đã thử hết mọi cách để cai chưa? Đã biết nhận ra là "đã từng không có bản lĩnh", giờ làm lại đi, cố lên!
    Kể ngàn năm cơn khát cao nguyên.......

Unhappy

Quote Originally Posted by h0angtu View Post
    vậy la mình ngập thật rồi , ngập thật rồi .....mình vẫn cứ nghĩ rằng sẽ chẳng có chuyện rì đâu bởi vì mình chỉ chơi vui với bạn bè thôi mà...vậy là 4 năm nay mình ngập trong ma túy , ngày ấy vui chuyện rì mình cũng cùng bạn bè tu họp rồi cả nhóm cùng chơi hàng rồi cùng nằm nhà nghỉ nói chuyên với nhau cả đêm sao mà tình cảm anh em dạt dào, rồi thì lúc buồn mình cũng tìm đến hàng để chơi cho nó quên đi cái cuộc sống vô nghĩa cho quên đi cái bon chen trong cuộc sống bình thường , lúc ý chẳng phai lo toan chẳng suy nghĩ rì cả, mình đã từng là đứa con ngoan của me mình là niềm hi vọng của mẹ vậy mà mẹ ơi mẹ cũng đâu có ngờ con ra nông nỗi này phải không mẹ .. mấy người gần nhà nói la hinh như con chơi hàng mẹ không tin mẹ luôn đứng về phía con luôn che chở con nhưng mẹ đã chết lặng người khi chính mắt nhìn thấy con của mẹ đang sử dụng cái chết tráng..lúc ý con biết mẹ buồn lắm me thất vọng về con lắm nhưng mẹ ơi con cũng đâu muốn thế ,con đã đánh mất mình rồi mẹ à, con trai thực sư của mẹ đã chết từ cái ngày đầu tiên con thử nó rồi mẹ à. rồi mẹ đã khóc , khóc rất nhiều ...con hối hận lắm rồi con hứa sẽ từ bỏ nó tất cả chỉ để mẹ sẽ vui sẽ không buồn vì con nữa .. rồi mẹ lại đặt hết niềm tin cho con để mong con có thể vượt qua cám dỗ của đời thường nhưng mẹ ơi đó chỉ là những câu hứa của 1 thắng nghiện thôi mẹ à ..con không có bản lĩnh để vượt qua những cám dỗ của bạn bè..cứ nốt lần này rồi thì nốt lần cuối cùng .....đã trót sinh ra trong cái cuộc đời này vậy hãy cố mà sống cho nốt cái cuộc sống này ...c0n cảm ơn mẹ đã sinh ra con trong cuộc đời này để con hiểu thế nào là cuộc sống, cho con hiểu thế nào là tình mẫu tử ..con cám ơn mẹ vì tất cả........... thôi vậy kiếp này coi như bỏ
    Đọc những tâm sự của bạn thienlong thấy rất nhiều tâm sự của tl trong đó tl cũng chỉ cón 1 người thân duy nhất như bạn những có lẽ tl kg được nhiều tình cảm từ người ây như bạn nhiềi lúc tl muốn vứt bỏ tất cả buông xuôi mọi thứ kg còn biết phải làm gì đi đâu và sống vi cái gì nữa nếu thật sự có kiếp sau thì có lẽ tl cũng bỏ kiếp này như bạn rồi nhưng bạn ơi làm gì còn kiếp nào nữa phải cố gắng bạn sống thật tốt và thật ý nghĩa những ngày còn lại kiếp này bạn nhé
    bạn 4 năm còn mình thì đủ 10 năm luẩn quẩn với MT rồi hãy cố gắng thêm 1 lần còn hơn là vội đầu hàng MT như vậy !
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

phanhieu
    Guest
    Mình đọc đi đọc lại những dòng tâm sự của bạn mà thấy có sự đồng cảm thật nhiều... thật nhiều!! Mình cũng vậy, có những lúc đang ngập chìm trong ma túy, mình giật minh thảng thốt khi nhận ra mình đã bất hiếu với mẹ quá nhiều!! Nhưng ma lực của cái chết trắng thật quá khủng khiếp và chỉ khi mình dứt bỏ được nó, mình mới có thể trở lại đúng con người mình, để có một cuộc sống thanh thản và giúp đỡ mọi người.
    Hãy cố gắng lên bởi tất cả đều là chưa muộn, bạn mới chỉ ngập chìm trong 4 năm... bạn vẫn có thật nhiều cơ hội.
    Hãy tin và quyết tâm, bạn sẽ chiến thắng được mà...

mới có vậy mà nghĩ cuộc đời này coi như "bỏ": thật chẳng có bản lĩnh đàn ông tẹo nào, nếu bạn thấy những người khác có số phận và hoàn cảnh còn éo le hơn bạn hàng vạn lần, thấy họ đang giằng co với cái chết dù chỉ là 1 ngày nhưng họ vẫn lạc quan yêu đời làm những việc có ích cho xã hội, cho người thân thì bạn nghĩ sao? Hoang tu "cóc" hôm qua mình nói chuyện với 1 người bạn, họ nói "nghiện MT vẫn có thể cứu vãn, vẫn có thể làm lại, còn... cái chết đã đợi sẵn rồi" nhưng họ không bi quan như bạn đâu.

Nếu bạn nghĩ kiếp này coi như bỏ thì nó bỏ bạn thật rồi đó.Tự bản thân bạn đã làm bạn thua cuộc. Bạn hãy tự nhìn xuống đi, có những hoàn cảnh, những con người còn bi đát hơn bạn nữa kìa,nhưng họ vẫn có nghị lực để vượt qua là luôn luôn cố gắng để vượt qua.Hãy nhìn vào những tấm gương đó để thấy rằng cuộc sống này còn nhiều điều đáng yêu biết bao nhiêu.
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

Đúng là khi gặp khó khăn mới thấy mình có những người bạn thật tuyệt với phải ko hoangtu? những lời khuyên và những chia sẻ này của mọi người dành cho hoangtu rất đáng để bạn nhìn lại chính bản thân mình và làm lại bạn nhé. Cố lên! Sẽ ko bao giờ muộn đâu bạn. Hãy hoàn thành cho xong một kiếp người ở kiếp này cho tốt đi nhé
    Chúc bạn thật nhiều nghị lực để vượt qua
    Thân!

nói như dzi kiếp này tui cũng bỏ ! mà có kiếp sau hem ta, honk có bỏ uổng lắm ah
    Hãy học cách yêu quí bản thân trước khi học mọi điều trên thế giới này

không thamk gia cái diễn đàn này nữa hu hu

khi còn bé lúc đang tập đi không ai có thể tập đi mà không bị ngã cả nhưng rồi vẫn đứng dậy đi tiếp cho dù có ngã bao nhiêu lần cũng phải đứng dậy mà đi,vì vậy bạn phải đứng dậy để vượt lên chính bản thân của mình để có thêm niềm tin từ gia đình bạn bè,chứ đừng có buông xuôi như vậy bạn ah,hoàn cảnh của bạn giống mình đến 90% đó bạn mình cũng đã từng buông xuôi 1 lần rồi,nhưng nghĩ về người mẹ đã khóc cạn nước mắt vì mình,ae mình đã khổ và nhục nhã lắm rồi,nhưng những người cha người mẹ mình còn khổ gấp trăm vạn lần bạn đó bạn biết không?
    Cuộc Sống Có Thể Đẩy Ngã Bạn , Nhưng Đứng Dậy Đi Tiếp ,Hay Đứng Lại,Lại Là Quyền Của Bạn!

Page 1 of 2 12 LastLast