Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 29

Thread: buồn ơi khi nao nguôi !!!

ghet&#39; cái cuộc sống này , bây giờ mình chẳng hiểu mình sống vì cái rì nữa , gia đình , bạn bè , học hành tất cả đã không còn như ngày xưa nữa , từ khi dính vào ma túy này dần dần mất hết bạn bè , mình đã tư làm cho bạn bè mình xa lánh mình , mình đã tư đánh mất mình mất rồi ...ngày ấy mình lao đầu vào những cuộc vui thâu đêm suốt sáng những lần bay nhẩy , để làm rì cơ chứ .... để bây h đây khi quay lại thì đời mình còn lại rì .. cũng chẳng còn mấy ai bên mình ....nát quá rồi .. xin lỗi Đạt --- người ban. của tôi.. mình có muốn như vậy đâu.. nhưng tránh xa mình là tốt cho bạn Đạt à .. mình không còn như ngày xưa nũa không còn cái thời anh em đi chơi với nhau đơn giản chỉ la đi uống nuoc hay chơi điện tử mà giờ đây cuộc sống đã làm mình thay đổi.. biến mình thành con người khác bạn à ..với nhiều toan tính của đời sống . nhiieu lúc nằm nghĩ mình cũng thấy chán cái cuộc sống này lắm thấy rằng mình đang sống 1 cuộc sống vo nghĩa nhưng ý nghĩ la thế nhưng cám dỗ nó đã ăn vào máu mình rồi bạn à... <~~~ chẳng nhẽ đời tôi nó lại chìm trong cái màu trắng thế này sao ??? <~~~không ngày mai không tương lai

Bạn ơi&#33; tôi đã từng mất tất cả: người yêu, bạn bè, công việc & sự nghiệp... Quan trọng hơn là mất niềm tin ở mọi người, bị xa lánh. Đấy là kết cục của niềm đam mê vào khói trắng. Tôi đã từng thất vọng về bản thân, từng thấy rằng cuộc đời đã chấm hết, không còn tương lai. Tôi từng thấy rằng mình đã vướng vào 1 con đường vô cùng bế tắc, luẩn quẩn.Tiếc thay, thường là những lúc thỏa mãn được cơn nghiện rồi mới thấy mình bế tăc.
    May mắn thay, rồi đến 1 lúc tôi đã nghĩ thật nhiều. Tôi đã biết tôi muốn gì: Tôi muốn được sống trọn vẹn cuộc đời, cái cuộc đời mà tôi đã phải nhận lãnh trách nhiệm khi được cha mẹ sinh ra. Tôi muốn có tương lai để tôi có thể làm được những điều đã từng muốn làm khi được sống, tôi muốn chan hòa với bạn bè, với xã hội. Tôi muốn mọi người tin tôi, yêu thương tôi. Tôi muốn mình có 1 công việc, có 1 gia đình, có những mối quan hệ thiết thân. Tôi muốn được hưởng cái cuộc sống nhộn nhịp mà bao người bình thường khác đang có, đáng lẽ tôi có nếu như tôi không lún sâu vào ma tuý. Tôi muốn đàn đúm bạn bè, muốn được ăn nhậu, muốn mua sắm, ... muốn được tham gia mọi hoạt động bình thường khác mà mọi người đang làm. Ôi&#33; những tháng ngày, những niềm vui rất bình thường mọi người có, sao tôi lại không? Cuộc sống đẹp thế, sao tôi chẳng có gì? chẳng lẽ tôi cũng được sinh ra trên đời này như mọi người mà thiệt thòi thế ư?
    Tôi là tôi, và bạn là bạn ... chúng ta là con người, chúng ta đâu phải là 1 thứ gì để dễ dàng vứt bỏ hủy hoại?&#33;
    Cuộc đời dành cho tất cả chứ phải riêng ai&#33; Chính chúng ta cần chuẩn bị bản thân thật cẩn thận để đón nhận nó chứ&#33; Đam mê tội lỗi, chúng ta đã tự xua đuổi, hắt hủi cuộc sống ra khỏi chính ta.
    Nhưng chắc bạn cũng hiểu: nó sẽ không rời xa ta vĩnh viễn. chỉ cần chúng ta sẵn lòng đón nhận nó, nó sẽ trở lại.
    Chỉ cần bạn thấy mình thèm muốn được sống như mọi người. Bây giờ bạn hãy nuối tiếc đi, nuối tiếc nhiều vào. Bạn cần phải nuối tiếc đến mức bạn thấy rằng mình cần phải quyết tâm quay lại. Bạn nghĩ rằng: mình sẽ phải từ bỏ tất cả đam mê, chấp nhận mọi khó khăn vật vã để được trở lại cuộc sống bình thường. Khó khăn nào cũng chỉ là nhất thời thôi bạn à, nó sẽ qua đi dù lâu mau, nhưng cuộc đời còn lại mới là lâu dài, mới thực sự có nhiều thứ dành cho ta.
    "Đời là bể khổ, (nhưng) quay đầu lại là thấy bến bờ"
    Bạn ơi, dù bạn chưa nghĩ gì nhiều thì cũng mong bạn tiếp tục trở lại diễn đàn. Bạn hãy click vào bất cái tên nào có tên trên diễn đàn mà bạn thấy và muốn. Bạn hãy yêu cầu họ nói chuyện với bạn, và bạn hãy nói chuyện gì bạn thích. Tôi tin sẽ không ai từ chối bạn&#33;

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(Firstdown &#064; Apr 2 2008, 12&#58;12 PM) [snapback]42138[/snapback]</div>
    Bạn ơi&#33; tôi đã từng mất tất cả: người yêu, bạn bè, công việc & sự nghiệp... Quan trọng hơn là mất niềm tin ở mọi người, bị xa lánh. Đấy là kết cục của niềm đam mê vào khói trắng. Tôi đã từng thất vọng về bản thân, từng thấy rằng cuộc đời đã chấm hết, không còn tương lai. Tôi từng thấy rằng mình đã vướng vào 1 con đường vô cùng bế tắc, luẩn quẩn.Tiếc thay, thường là những lúc thỏa mãn được cơn nghiện rồi mới thấy mình bế tăc.
    May mắn thay, rồi đến 1 lúc tôi đã nghĩ thật nhiều. Tôi đã biết tôi muốn gì: Tôi muốn được sống trọn vẹn cuộc đời, cái cuộc đời mà tôi đã phải nhận lãnh trách nhiệm khi được cha mẹ sinh ra. Tôi muốn có tương lai để tôi có thể làm được những điều đã từng muốn làm khi được sống, tôi muốn chan hòa với bạn bè, với xã hội. Tôi muốn mọi người tin tôi, yêu thương tôi. Tôi muốn mình có 1 công việc, có 1 gia đình, có những mối quan hệ thiết thân. Tôi muốn được hưởng cái cuộc sống nhộn nhịp mà bao người bình thường khác đang có, đáng lẽ tôi có nếu như tôi không lún sâu vào ma tuý. Tôi muốn đàn đúm bạn bè, muốn được ăn nhậu, muốn mua sắm, ... muốn được tham gia mọi hoạt động bình thường khác mà mọi người đang làm. Ôi&#33; những tháng ngày, những niềm vui rất bình thường mọi người có, sao tôi lại không? Cuộc sống đẹp thế, sao tôi chẳng có gì? chẳng lẽ tôi cũng được sinh ra trên đời này như mọi người mà thiệt thòi thế ư?
    Tôi là tôi, và bạn là bạn ... chúng ta là con người, chúng ta đâu phải là 1 thứ gì để dễ dàng vứt bỏ hủy hoại?&#33;
    Cuộc đời dành cho tất cả chứ phải riêng ai&#33; Chính chúng ta cần chuẩn bị bản thân thật cẩn thận để đón nhận nó chứ&#33; Đam mê tội lỗi, chúng ta đã tự xua đuổi, hắt hủi cuộc sống ra khỏi chính ta.
    Nhưng chắc bạn cũng hiểu: nó sẽ không rời xa ta vĩnh viễn. chỉ cần chúng ta sẵn lòng đón nhận nó, nó sẽ trở lại.
    Chỉ cần bạn thấy mình thèm muốn được sống như mọi người. Bây giờ bạn hãy nuối tiếc đi, nuối tiếc nhiều vào. Bạn cần phải nuối tiếc đến mức bạn thấy rằng mình cần phải quyết tâm quay lại. Bạn nghĩ rằng: mình sẽ phải từ bỏ tất cả đam mê, chấp nhận mọi khó khăn vật vã để được trở lại cuộc sống bình thường. Khó khăn nào cũng chỉ là nhất thời thôi bạn à, nó sẽ qua đi dù lâu mau, nhưng cuộc đời còn lại mới là lâu dài, mới thực sự có nhiều thứ dành cho ta.
    "Đời là bể khổ, (nhưng) quay đầu lại là thấy bến bờ"
    Bạn ơi, dù bạn chưa nghĩ gì nhiều thì cũng mong bạn tiếp tục trở lại diễn đàn. Bạn hãy click vào bất cái tên nào có tên trên diễn đàn mà bạn thấy và muốn. Bạn hãy yêu cầu họ nói chuyện với bạn, và bạn hãy nói chuyện gì bạn thích. Tôi tin sẽ không ai từ chối bạn&#33;
    [/b]
    Trước tiên mình xin chào Firstdown&#33;Cám ơn bạn đã nói lên những gì mình đang nghĩ và đang cố gắng thực hiện nó&#33;Bạn nói đúng&#33;Hãy nuối tiếc đi, và coi đó là một động lực để mình quay lại, nuối tiếc và cảm thấy hối hận nhiều lúc đến muốn chết đi được.Mình luôn tự đặt câu hỏi tại sao, tại sao mình có quyết tâm bỏ mà ko thể nào bỏ được?Và đến bây giờ mình cũng chưa tìm ra được câu trả lời nữa&#33;Nhiều lúc mình cảm thấy mỗi người chúng ta có một cái "nghiệp".Tại sao có những người coi bài bạc là một thứ ko thể thiếu đối với họ.Họ sẵn sàng đánh đổi tất cả, nhà cửa, bạn bè, vợ con để được đến với những trò đỏ đen, và những người coi rượu như một thứ ko thể thiếu trong cuộc sống của họ.Cũng như bọn mình vậy, nếu bây giờ kêu bọn mình hãy đánh bài hay uống rượu đề từ bỏ ma túy thật sự ko thể nào, và ngược lại những người như mình nói trên cũng vậy&#33;Đối với mình thì như vậy ko biết các bạn nghĩ sao&#33;Mình hy vọng sau 10 năm sống chung với cái chết trắng đó và bây giờ mình đã trả xong cái "nghiệp" của mình.Và riêng h0angtu, bạn ơi đừng suy nghĩ gì nhiều cả, mình cũng vửa mới cắt cơn được 10 ngày thôi, mong bạn hãy bắt đầu từ bỏ để mình và bạn cùng đi chung một con đường để mình ko cảm thấy cô độc.Ít ra thì mình cảm thấy có 1 người đang cố gắng giống mình vậy&#33;Mình cũng ko biết tương lai sẽ ra sao, có thể là ngày mai mình sẽ chơi lại ko chừng, nhưng ngay hôm nay và hiện tại bây giờ thì mình ko muốn sử dụng chút nào cả, măc dù trong những ngày qua ko ai kèm cặp mình cả&#33;Mong bạn sẽ cố gắng hơn h0angtu ah&#33;Và có thể là sau những lời nói của mình bạn từ bỏ được còn mình thì.....vẫn tiếp tục lao vào con đường cũ và thời gian sau bạn là người dìu dắt mình thì sao?Đúng ko bạn? Đâu có ai có thể nói trước được chuyện gì sẽ xảy ra&#33;Mong là bạn sẽ tiếp tục lên diễn đàn để trao đổi với mình nhen&#33;Thân&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;

Hãy nhìn đời bằng màu xanh hy vọng, chứ đừng nhìn đời bằng màu đen tối tăm. Nếu những ai dính vào ma tuý, tốt nhất hãy đừng nhìn cuộc đời bằng con mắt bi quan. Trong diễn đàn đã có rất nhiều người từ bỏ ma túy thành công. Cái quan trọng để làm được điều đó là phải có nghị lực. Một khi đã có nghị lực và vượt qua được nó thì đừng lo mọi người sẽ quay lưng lại với bạn.
    Bạn hãy cứ nhìn gương Admin đó, cũng một thời lẫy lừng đấy. Nhưng với nghị lực và lòng quyết tâm, chẳng phải hiện nay Admin đang có những cái mà nhiều người khác mong đợi đó sao???
    Vậy nên cách tốt nhất là bạn hãy cứ sống lạc quan hơn, hãy hy vọng nhiều hơn vào cuộc sống, hãy tin tưởng mọi người bên bạn. Vì dù thế nào đi chăng nữa, thì xung quanh bạn vẫn còn rất nhiều người quan tâm đến bạn, và cả những người bạn trong diễn đàn này nữa, đều đang hướng về bạn.
    Và khi đã có lòng tin và nghị lực, tôi tin các bạn sẽ thành công.
    Đừng mong người khác nghĩ tốt về mình khi mình nghĩ không tốt về họ, và khi với chính bản thân bạn còn không nghĩ tốt về mình thì người khác có cái nhìn thiếu thiện cảm với mình cũng là điều dễ hiểu mà, đúng không?
    Cố lên bạn nhé, có rất nhiều người đang đặt niềm tin nơi bạn đó. Khi từ bỏ được nỗi đam mê chết người đó, tôi tin cuộc đời sẽ không ngược đãi bạn.

thường là ở trên mây, bây giờ rơi xuống rồi
    ôi giời nói bao nhiêu cũng ko bằng thực tế đâu. Vậy đi nhé, bạn cai xong, mình sẽ đá anh Admin vào thùng rác, chuyển qua hâm mộ bạn, vui chưa, mình đây hâm mộ ai thì hâm mộ hết lòng. Cố gắng nha bạn, hãy cho mọi người thấy bạn tuyệt vời như thế nào :laugh:
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi&#33; Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(Vo yeu cua Admin &#064; Apr 4 2008, 10&#58;55 AM) [snapback]42205[/snapback]</div>
    ôi giời nói bao nhiêu cũng ko bằng thực tế đâu. Vậy đi nhé, bạn cai xong, mình sẽ đá anh Admin vào thùng rác, chuyển qua hâm mộ bạn, vui chưa, mình đây hâm mộ ai thì hâm mộ hết lòng. Cố gắng nha bạn, hãy cho mọi người thấy bạn tuyệt vời như thế nào :laugh:
    [/b]
    Đọc kỹ trước khi trả lời admin&#39;wife ạ&#33;
    Bạn hoangtu chưa có một lựa chọn gì cả mà&#33;

Cái này gọi là nghệ thuật dùng từ ngữ đó :laugh:. Nếu mà nói "nếu bạn cai được" hoặc "nếu bạn chọn cai và cai được" thì nghe có vẻ ko chắc chắn gì hết. Còn nói "bạn cai xong" thì coi như khẳng định một sự thật tất nhiên phải xảy ra, nên bạn ấy tất nhiên sẽ cai được (cái này gọi là bạn ấy sẽ cai được vì bạn ấy biết bạn ấy sẽ cai được). Hay ko :laugh:
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi&#33; Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.

Me ơi!Con Xin Lỗi

khi con viết những dòng chữ này gửi cho mẹ cũng la lúc con đang phải đối diện với chính bản thân của chính con.những con Vật vã đau đớn khiến con tưởng như chết đi,Mẹ oi!hãy cho con sức mạnh đe vượt qua bản thân mình. Mẹ nhé.xin lỗi!Mẹ vì nhưng gì con đã gây ra...HỠI NHỮNG BẠN GIỐNG NHƯ TÔI,HÃY CÙNG VỚI TÔI VƯỢT QUA CHÍNH MÍNH NHÉ.HÃY TIẾP CHO TÔI THÊM SỨC MẠNH ĐỂ VƯƠT QUA CÁI CHẾT TRẮNG NÀY...

tất cả mọi người ở đây là để cổ vũ cho bạn đó

admin sao ko để vợ ở nhà giữ con và nấu cơm sao cho lên diễn đàn chi zậy trời , dắt vợ theo chi cho rối đội hình zậy .

Page 1 of 3 123 LastLast