Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 29

Thread: buồn ơi khi nao nguôi !!!

troi oi, moi stop dc 30 tieng dong ho ha!!! woaa qua
    ai c thể giúp tôi ko......
    Cô 3 ơi,... xin hãy rời xa con
    trời ơi, mệt quá các bạn ơi

kệ nhà người ta, vợ chồng đáng yêu thế mà ^_^
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

cố lên bạn caihoaichoilailaicaihoai ơi, bạn sẽ thành công. phải chi ai cũng có thể chia sẻ với mọi người như bạn thì tốt quá.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

cám ơn maili
    mình mưng vì còn có người quan tam
    nói thật lúc này mình chết dc là mình chết liền đó
    mình muốn nói nhiều lắm nhưng đầu óc mình sao đó
    cả người thì rả rời,
    lại trời cho mình qua dc đêm nay

mà sao bạn hay gọi Cô 3 quá vậy, có ý nghĩa gì đặc biệt ko, bạn là một người rất can đảm á^_^
    Mình quan tâm bạn.

toi that buon vi da bao nam qua toi bo quen thoi gian
    roi gio day, no dang hanh ha than xac nay vi da fi fam tung ay nam vong ho sau toi loi
    gio day co fai da qua muon mang khi nghi den ngay quay lai
    Troi Oi !! Chẳng lẽ đời tôi mãi thế này

Mãi thế này là mãi thế nào bạn! Bạn cảm thấy cuộc sống của bạn ko còn ý nghĩa gì ư. Làm sao có thể như thế được, bạn có biết nhìn thấy bài viết của bạn mình vui thế nào ko, điều này thật sự có ý nghĩa với mình đấy. Nếu ko nhìn thấy bài viết này của bạn chắc mình phát điên luôn quá. Vậy mà sao bạn lại nghĩ tiêu cực thế, có gì thì nói ra hết cho nó nhẹ, đừng để trong lòng bạn à. Làm ơn đi, mình ghét cái cảm giác bất lực này lắm................ghét lắm.............aaaaaaaa.......................g hét lắm...............aaaaaaaaaaaaaaa

Caihoai..
    Su song va cai chet khong co y nghia gi quan trong ca... bi tham nhat khi chet ma tam khong thanh thang cung nhu song ma khong thay y nghia cua cuoc song. Co nguoi rat muon song thi lai chet lai den, nhu Toi rat muon chet truoc day nhung lai duoc cuu song...vi vay Toi rang song cho ra mot "con nguoi"...biet thuong yeu cuoc song nay va thach do voi nhung kho khan. VietNam chung ta co hon 80 trieu dan...truoc day de dang trong "BOTTOM" 50 trieu ban tim duoc Toi...hom nay Toi da co the vao TOP cua 1 trieu nguoi trong 80 trieu nguoi!...hay co gang ban nhe..chang le chung ta luon than khoc bi quan dau hang so phan? qua tang xung dang se den cho nhung nguoi nao biet tu tin vao chinh ban than minh.
    Men chao ban
    Thien Tam
    PS: xin Admin mot chut font tieng Viet...thanks

Maili, TT thn mến .!..mình cảm ơn 2 bạn đã quan tâm đến mình, nói thật, có lẽ đến giờ phút này, ngoài Ba Mẹ, 2 bạn là người còn nghỉ đến mình, phần còn lại của hơn 80 triệu người dân VN nói riêng và phần còn lại của cả địa cầu nói chung. chắc chắn đã bỏ rơi mình thật rồi.
    Chíng đấu và vượt qua số phận, mình cũng muốn lắm, mình rất muốn nửa là đằng khác, nhưng được chăng khi giữa lời nói và làm là cả một khoảng cách xa vời vợi..... mình biết 2 bạn sẽ nói và khuyên mình bằng mọi giá phải cố gắng và chắc chắn sẽ chiến thắng..... nhưng bản thân mình tự biết mình sẽ khó lòng qua được....Mình hèn quá phải không 2 bạn ? Mình cũng tên Khoa, sao mình không có được một chút gì giống anh Song Khoa hết vậy???? mình đã từng nghỉ như vậy đó nực cười quá phải không 2 bạn
    nhưng dù thế nào đi nửa, dù mình chiến thắng, hay mình thất bại, thì mình củng rất vui vì từ đây mình biết được rằng, ơ nơi xa xôi nào đó, Khoa vẫn còn có tới 2 người bạn vẫn còn quan tâm và nghỉ đến mình !!!
    Mình rất vui 2 bạn ạ !!!!

Cuộc đời này có được một người bạn đã khó, có được một người bạn biết trân trọng mình còn khó hơn. Uhm đúng là nói thì dễ mà làm thì khó, như mình đây cũng nghĩ nhiều thứ xa xôi vĩ đại lắm nhưng có lại ko có đủ nghị lực và quyết tâm để thực hiện chúng. Nhiều lúc ở một mình nhìn lại những năm qua mình đã sống, đã bỏ phí bao nhiêu thời gian chỉ để mơ mộng, ảo tưởng về một tương lai thật đẹp. Và rồi khi tan giấc mộng lại hụt hẫng, buồn bã, xấu hổ, ghét bản thân vô cùng, thấy sao mà mình vô dụng quá, chẳng lẽ mình đáng ko đáng được trân trọng, ko đáng được quan tâm thế sao. Những lúc đó mình ghen tị với cả thế giới này, một cảm giác khó chịu vô cùng xen khắp người mình, làm mình quên hết rằng mình đang có rất nhiều điều hạnh phúc ko phải ai cũng có. Lúc đó mình chỉ có sự tự ti và bi quan thôi bạn ạ. Có thời gian mình đã cắn nát cả 10 đầu ngón tay vì quá stress. Thế nhưng cuộc đời là vậy mà, mình cũng đang học cách thay đổi chính mình và chỉ có thay đổi chính mình trước, mình mới có hi vọng thực hiện được ước mơ thay đổi thế giới .

Mình thôi ko ảo tưởng nữa, ko nghĩ đến những điều quá xa, chỉ bắt đầu bằng những việc nhỏ thôi và phải biết mình đang ở đâu, có được những gì, và mình ko bao giờ kết luận rằng "không thể" nếu mình ko thử làm điều đó và cố gắng hết mình. Giống như việc mình đang ở đây_Niềm tin, ban đầu có bài mình viết đã bị xóa nhưng mình vẫn ko bao giờ ngừng lại, bởi vì đó chính là kinh nghiệm của mình, và mình biết rằng đối với một người mà nói, lời khuyên và động viên có bao giờ thật sự có khả năng thay đổi một con người. Nhưng mình vẫn cố nói, nghĩ ra mà nói, chỉ để bạn biết rằng mình luôn bên cạnh bạn, mình ủng hộ, mình quan tâm bạn, mình lo lắng cho bạn, và khi biết bạn vẫn còn buồn thì mình sẽ vẫn buồn.

Ngày hôm nay, giây phút này, mình xin kể cho mọi người nghe bí mật lớn nhất đời mình, vâng, mình sẽ nói thật lớn, thật to, thật rõ, đó là: Tôi yêu một người đàn ông có tên là Trần Song Khoa, và anh ấy chính là Admin của diễn đàn Niềm Tin, nhưng anh ấy không hề yêu tôi. Nếu có ai nói rằng mình có tâm huyết với diễn đàn chỉ vì mình có tình cảm với anh ấy, mình ko phủ nhận, nhưng đó chỉ là một phần nhỏ thôi. Đã từ lâu mình muốn lên diễn đàn chả dính gì đến anh ấy, ngay cả cái nick cũ là "Vo yeu cua Admin" mình cũng ko xài nữa. Nhiều lúc mình buồn lắm vì diễn đàn ko còn được như xưa, ko sôi nổi nữa, mình đã add một vài thành viên cũ và chat với họ, mình nhận ra rằng ai cũng đã có một hướng đi riêng với tương lai rộng mở. Vậy phải chăng sự vắng vẻ này lại là một điều đáng mừng. Một ngày nào đó bạn cũng sẽ gia nhập hàng ngũ của họ thôi, nhưng lúc đó mình sẽ ko buồn nữa, sẽ cười và cầu chúc những điều tốt lành nhất đến cho mọi người. Bạn đừng đặt nặng mọi thứ quá, mấy anh ấy cũng cai mấy chục lần mới thành công mà, đừng ngừng hi vọng và cố gắng là được. Còn anh Song Khoa, sao bạn ko nghĩ một ngày kia bạn sẽ có được điều mà anh ấy ko có, bạn sẽ cai được, bạn sẽ cưới cô vợ nhỏ của mình và sống cuộc sống bình lặng của bạn, còn anh ấy sẽ mãi ko thể nào rủ bỏ trách nhiệm với cộng đồng và cái bao tử của anh ấy cứ đau tái đi tái lại mà thôi.

Mình nói nhiều quá nhỉ, bạn có đọc nổi ko. Chắc tại hôm nay mình có tâm trạng^_^. Nói bạn nghe nè, mỗi người đều chiến đấu với một thứ, bởi thế chẳng ai tội nghiệp hơn ai đâu, người đáng tội nghiệp là người thua cuộc á. Các bạn hãy cùng mình chiến đấu nhá. Ai bảo một cô bé 17 tuổi là trẻ con, ngốc nghếch, ai bảo một cô bé 17 tuổi ko đủ kinh nghiệm để đi khuyên người khác, ai cũng bảo thế. Nhưng mấy ai biết rằng một cô bé 17 tuổi cũng có ước mơ và một tấm lòng chân thành...

Khi nào ai muốn chat với mình thì cứ add nick mình nhé: Y!M hiiamthanhthuy

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast