Results 1 to 7 of 7

Thread: Yêu hay ko?

thường là ở trên mây, bây giờ rơi xuống rồi
    Ôi bạn ơi mình cũng chỉ như bạn thôi, Chưa va vấp cuộc đời nhiều. Nhưng nếu mình là bạn, mình sẽ ko coi những gì người ta nói là vấn đề, quan trọng là tình yêu giữa hai người có đủ lớn để cùng nhau thông cảm, tin tưởng để vượt qua mọi khó khăn hay ko.
    Mình cũng đã nhiều lần tự hỏi: "Có nên tin hay ko?". Và câu trả lời chính là ở trong lòng của mỗi người. Tất cả mọi mối quan hệ đều có căn bản là "niềm tin". Nếu đã chọn yêu anh ấy thì sao ko tin anh ấy. Nhưng bạn có quyền nghi ngờ và hãy thử nghĩ xem nếu tình huống xấu nhất xảy ra, bạn có thể chấp nhận và ko hối hận ko?
    Mình nghĩ ko ai tự nhiên sinh ra đã biết vượt qua khó khăn, bạn vẫn còn thời gian để đối mặt và chuẩn bị tâm lý mà.
    Hãy tin tưởng vào trái tim và có trách nhiệm với những quyết định của mình. Chúc bạn may mắn nhá. (Đọc tham khảo thôi nhe, tại mình cũng "mơ mộng" như bạn thôi :laugh
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi! Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.

Cám ơn bạn nhiều. Mình không dám nghĩ tới tình huống xấu nhất. Nhưng nếu nó xảy ra mình chắc là mình sẽ hối hận. HIC

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(moclan &#064; Apr 4 2008, 10&#58;44 AM) [snapback]42204[/snapback]</div>
    Cám ơn bạn nhiều. Mình không dám nghĩ tới tình huống xấu nhất. Nhưng nếu nó xảy ra mình chắc là mình sẽ hối hận. HIC
    [/b]
    Mình mà chọn rồi thì sẽ ko hối hận, biết trước là hối hận thì có nghĩa là chọn sai, biết trước là sai thì chọn làm gì, mâu thuẫn quá, bạn đang ko tin vào chính mình rồi (đọc tham khảo thôi :laugh
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi&#33; Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.

Phải rồi mình vào đây để lấy thêm niềm tin mà. Hãy cho mình dẫn chứng để mình thêm lòng tin đi.

Sao vậy nhỉ? Mình thấy rất nhiều người xem nhưng ko ai cho m thêm lời khuyên cả. M biết quyết định là ở m. Nhưng m cần các bạn giúp mà. Hãy cho m thêm niềm tin đi.

Quan trọng là ở bạn thôi, mọi người cũng đâu thể nào khuyên bạn gì được bởi vì chỉ có bạn mới hiểu chuyện của bạn nhất thôi.
    Bạn đã đọc cuốn sách "Ping" của nhà xuất bản First New chưa, kể về một chú ếch đi tìm kiếm một chiếc ao mới cho mình, rất hay, qua đó giúp người ta đối mặt với những thay đổi trong cuộc đời mình. Triết lí một chút nhưng để lại nhiều suy nghĩ.
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi&#33; Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.