Results 1 to 10 of 10

Thread: Tình yêu!!!

kasperkys
    Guest

Tình yêu!!!

Tôi và Mai: hiện nay đang yêu nhau. Tôi không hiểu tại sao tôi lại yêu một người như vậy-Nghiện ngập, đứng đường, ...-nhưng trong con người ấy lại dành cho tôi một tình yêu mà tôi có thể cảm nhận được. Tôi không thể đánh mất hay bỏ rơi tình cảm đó, cuộc đời tôi sẽ ra sao nếu thiếu Mai -nhạt nhẽo và vô nghĩa.
    Tôi : đã từng yêu nhiều người đàng hoàng và tử tế. Nhưng trong tôi luôn cảm thấy một điều gì đó khiếm khuyết để rồi những khiếm khuyết ấy như một lỗ hổng cứ to dần và kết thúc là chia tay. Tôi nhận ra rằng tôi không yêu
    Chán đời, rượu chè, matuý ( tôi không nghiện) và tôi quen Mai. Từ đầu bọn tôi chỉ gặp nhau hút hít. Tôi không bao giờ đi chơi với một cô gái như Mai cả và bọn tôi không bao giờ quan hệ với nhau rồi chúng tôi cảm nhận được tình cảm của nhau qua giao tiếp
    Mai : có một cuộc đời không bình thường, không cha mẹ và còn nhiều điều nữa giống như cuộc đời của những cô gái đứng đường khác. Nhưng Mai sống chân thành và tình cảm không dấu tôi điều gì và tôi chia sẽ cuộc sống ấy với Mai và ngựơc lại Mai chia sẽ cuộc sống với tôi. Tôi không biết và chúng tôi không biết chúng tôi yêu nhau từ lúc nào.
    Mơ ước: Cả hai muốn rũ bỏ mọi cám rỗ của cuộc sống. Tôi chưa đủ tiền để cho Mai cai nghiện nhưng tôi sẽ có đủ và sẽ tìm cách. Đây không phải là việc của riêng mình tôi mà cả của Mai nữa. Chúng tôi muốn sẽ có một cuộc sống gia đình bình thường. Chỉ cần đủ để hai đứa có thể sống bên nhau. Mai muốn thổi cơm cho tôi những lúc đi làm về chăm sóc tôi trong cuộc sống. Tôi muốn ở bên em giúp đỡ em những vất vả trong sinh hoạt hàng ngày.
    Tình yêu: Tôi biết rằng tôi đã yêu và tôi cảm nhận được tình yêu của Mai dành cho tôi. Tôi không biết phải miêu tả ra làm sao nữa. Mỗi cử chỉ, ánh mắt và việc làm của Mai ẩn sau đó là một tình cảm dành cho tôi. Tình cảm đó chỉ mình tôi cảm nhận được. Tôi tôn trọng tình cảm đó và tôi muốn đáp lại cũng bằng tình cảm mà tôi dành cho Em. Tình cảm của chúng tôi sẽ ra sao...? Em là người duy nhất cho tôi hiểu được Tình yêu đó là điều thiêng liêng nhất cao cả nhất và lớn lao nhất mà Em đã làm cho tôi.
    Đây là những tâm sự của tôi giờ đây chúng tôi đang tìm cách để cai cho Mai. Tôi sẽ làm tất cả vì tương lai của chúng tôi. Bên em cuộc sống của tôi mới thực sự đáng sống.

Hi hi, thấy bạn có quyết tâm cao vậy là mừng rồi! Chúc mừng đã tìm thấy hạnh phúc! ^_^
    (À, nói nhỏ nghe, chắc bạn thích học Toán hoặc cái gì đó như Luật lắm nhỉ, he he "Tôi: ... Mai: ... Tình yêu: ...")
    Kể ngàn năm cơn khát cao nguyên.......

thường là ở trên mây, bây giờ rơi xuống rồi
    Mừng nhất là cuối cùng hai người cũng có "một tình yêu". Hạnh phúc hơn nhiều người rồi. Mong bạn sẽ biết giữ gìn nó mãi mãi.
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi! Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.

Ước mơ của bạn thật bình dị, và thật đẹp " Chúng tôi muốn sẽ có một cuộc sống gia đình bình thường. Chỉ cần đủ để hai đứa có thể sống bên nhau. Mai muốn thổi cơm cho tôi những lúc đi làm về chăm sóc tôi trong cuộc sống. Tôi muốn ở bên em giúp đỡ em những vất vả trong sinh hoạt hàng ngày. " ..... mong rằng tình yêu sẽ tiếp thêm sức mạnh để hai bạn vượt qua mọi khó khăn.
    ps : kasperkys làm chỗ dựa vững chắc cho Mai nhé !

kasperkys
    Guest
    Đã một tuần rồi tôi không lên mạng vì cai cho Mai. Và chúng tôi đã thất bại. Tôi phải làm gì đây để có thể giải thoát ra khỏi tình trạng này. Chán nản quá!!. Mọi ngừơi khuyên tôi rũ bỏ và đôi lúc tôi đã nghĩ đến chuyện này nhưng tôi không thể. Nhìn Mai trong lúc này tôi không sao bước qua khỏi cánh cửa nhà Mai với suy nghĩ rằng " sẽ không bao giờ mình tới nơi này nữa". Nhưng mỗi khi từ cơ quan đi tới nhà Mai tôi lại nghĩ mình có nên đến hay không. Đến khi nhìn thấy Mai tôi quên hết mọi chuyện. Chúng tôi đã có một ngày kỷ niệm hai đứa gặp nhau-thật vui khi bên nhau chúng tôi quên đi mọi khó khăn. Và tôi thực sự suy sụp khi quay trở lại cuộc sống. Tôi đã định rũ bỏ... Tôi khó xử quá liệu tôi đang đi đúng hay sai. Điều tôi mong muốn là mơ mộng hão huyền chăng? Có tình yêu thực sự không? Mai sẽ thế nào (ai cũng biết kết cục của Mai?) nhưng còn tôi liệu tôi sẽ có một tình cảm như thế này nữa không TÔI SẼ RA SAO?

Này , bạn thay đổi hơi bị nhanh đấy nhé :eek: , mới 1 tuần thôi mà , đến cai thuốc lá cũng không nhanh như vậy mà , chưa gì đã chán nản rồi à ?

kasperkys
    Guest
    Bạn biết đấy tuy một tuần thôi nhưng một tuần vừa qua không có kết quả gì thì ai mà chẳng buồn nhưng tôi không bỏ cuộc đâu. Hôm nay, Mai ngồi ôm tôi khóc vì đã không giữ được mình. Mai dùng lại mới 2 hôm, lỗi cũng tại tôi :
    _ Tuần trước tôi và Mai mua thuốc cai, trong 3 ngày Mai ngủ không biết gì nhưng trong ba ngày đấy tôi gần như kiệt sức vì Mai vật vã. Nhìn người mình yêu vật vã nhiều khi tôi muốn khóc thật to hay đập phá một cái gì đó để trút được nỗi đau này. Đến ngày thứ 4 Em tỉnh lại - kiệt sức mệt mỏi không nhấc nổi chân để đi- Em cười với tôi, lúc này nỗi đâu của tôi biến đi đâu mất. Rồi Mai cũng cố gượng dậy ăn uống và ngồi nghe tôi kể chuyện.
    Lỗi tại tôi chỉ một hai hôm sau tôi yên tâm hơn đi làm và khi về nhà thấy Mai đã mượn đồ về thổi cơm cho tôi. Tôi sống như trong mơ
    Hôm kia đi làm về thấy đứa bạn nghiện của Mai ngồi trong nhà - Đến tối Mai khóc và thú thật với tôi là đã dùng lại. Mai muốn dùng lại một ít để lấy sức để làm cơm cho tôi. Mai đã quá vội vàng thực hiện mong muốn của bọn tôi. Chỉ vì tôi mà em đã làm như vậy tôi càm thấy thất vọng nhưng như tôi đã nói tôi sẽ không bỏ cuộc . Bây giờ là giai đoạn khó khăn nhất là giúp Mai giữ được mình. Mọi khó khăn còn đang ở trước mắt . Tôi viết dòng này khi đang ngồi cùng với Mai. Bọn tôi muốn chia sẽ cuộc sống này cùng với mọi ngưới. Nếu ai có kinh nghiệm trong chuyện này hãy tư vấn cho chúng tôi. THANKS

Vậy là đâu phải không có kết quả đúng không bạn , Mai cũng đang quyết tâm mà , bạn động viên tình thần cho Mai nhiều hơn , cho cô ấy biết bạn cần cô ấy , và mong muốn điều gì ở cô ấy , bạn nên nói nhiều về tương lai của hai người, có thể là về nhưng bé con bé bỏng luôn được sự chăm sóc của mẹ ,... Chúc 2 bạn hạnh phúc
    À này nếu lần này Mai có ngồi cạnh khi bạn viết bài thì cho mình gửi lời hỏi thăm bạn ấy nhé . Mình muốn nói với Mai rằng : cô ấy thật hạnh phúc vì có một tình yêu lớn , hạnh phúc giống như vầng trăng vậy cô ấy là một nửa , bạn là một nửa , cả 2 cùng xây dựng vun đắp thì vầng trăng mới tròn được .Mai phải gìn giữ nó nhé!
    Mai à , bạn đừng bao giờ động đến thứ chết người ấy dù chỉ một lần nữa, rất khó khăn, nhưng bạn dừng quên người yêu của bạn tin tưởng và yêu thương bạn đến nhương nào . Nếu bạn để mất anh ấy thì sẽ là mất mãi mãi đấy . Chúc bạn khỏe và thêm quyết tâm !

Mai muốn dùng lại một ít để lấy sức để làm cơm cho tôi. Mai đã quá vội vàng thực hiện mong muốn của bọn tôi. Chỉ vì tôi mà em đã làm như vậy tôi càm thấy thất vọng nhưng như tôi đã nói tôi sẽ không bỏ cuộc .
    Theo mình, bạn nên gặp chuyên viên tư vấn trong chuyện này.Tư vấn tâm lý về tình cảm và tư vấn tâm lý về ma túy, tâm lý người nghiện.Lý do: Mai dùng lại 1 ít để lấy sức thổi cơm?Bạn chấp nhận?Mình cũng đã từng hỏi các tư vấn viên và nhận được những lời khuyên hữu ích.Chúc bạn và Mai thành công!

thường là ở trên mây, bây giờ rơi xuống rồi
    có lẽ ko nên vì bất cứ lí do gì mà dùng lại thứ đó, tất cả mọi lí do dù chính đáng đến đâu cũng đều thể hiện sự thiếu quyết tâm.
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi! Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.