Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 15 of 15

Thread: Chồng tôi sắp ra khỏi trung tâm!

Bạn ơi ở bệnh viện Bạch mai, nhưng mà khoa nào hả bạn ? mình rất quan tâm đến chuyện dùng thuốc chống tái nghiện . Anh nhà bạn có chịu dùng không? bạn nhắn cho mình rõ địa chỉ nhé , để mình đến luôn đó tìm hiểu . Mà bạn nhớ là khi anh nhà bạn về mình vẫn liên lạc thường xuyên nhé, đừng có quên béng mất mình vì có anh yêu ở nhà rồi đấy hiihih để trao đổi kinh nghiệm ý mà .

Bạn cứ đến Khoa Sức khỏe - tâm thần của Bệnh viện Bạch Mai nhé. Tớ nhớ là đi vào bằng cổng sau của viện nhé (Viện BM có 2 cổng mà, không phải cái cổng chính ở đường Giải Phóng đâu nhé).
    Bạn đi thẳng vào từ cổng đó, sẽ thấy có cái biển màu xanh chỉ dẫn, nó ghi hăn là khu điều trị cai nghiện ma túy. Vào đó, bạn hỏi người ta sẽ hướng dẫn nhé.
    Tớ liên lạc được với anh Song Khoa rồi. Theo lịch là hôm qua, thứ 6 anh Khoa có bay ra HN, mà tớ chưa liên lạc để gặp được. Hic. Tớ muốn trao đổi trực tiếp với anh ấy về vấn đề này. Có lẽ mình phải Nam tiến 1 phát thôi.

Quote Originally Posted by hoa_loa_ken View Post
    Bạn cứ đến Khoa Sức khỏe - tâm thần của Bệnh viện Bạch Mai nhé. Tớ nhớ là đi vào bằng cổng sau của viện nhé (Viện BM có 2 cổng mà, không phải cái cổng chính ở đường Giải Phóng đâu nhé).
    Bạn đi thẳng vào từ cổng đó, sẽ thấy có cái biển màu xanh chỉ dẫn, nó ghi hăn là khu điều trị cai nghiện ma túy. Vào đó, bạn hỏi người ta sẽ hướng dẫn nhé.
    Tớ liên lạc được với anh Song Khoa rồi. Theo lịch là hôm qua, thứ 6 anh Khoa có bay ra HN, mà tớ chưa liên lạc để gặp được. Hic. Tớ muốn trao đổi trực tiếp với anh ấy về vấn đề này. Có lẽ mình phải Nam tiến 1 phát thôi.
    Nghe bạn nói anh Khoa ở Hanoi tớ đã gọi và gặp anh ý rồi. Cũng khá dễ chịu và cởi mở bạn à , thứ 4 anh mới vào SG bạn thử gọi đi . Sáng thứ 2 mình sẽ đến viện BM , có gì mình sẽ thông báo với bạn .

biểu hiện của người đang sử dụng ma túy ???

Vậy là chồng tôi đã trở về nhà được 8 tháng sau thời gian 2 năm ở trung tâm cai nghiện . Anh béo lên nhanh chóng từ 58kg giờ là 65kg rồi .Nói chung, khoảng thời gian này chồng tôi hòa nhập với cuộc xã hội tương đối dễ dàng , bởi chúng tôi được giao cho một cửa hàng cà phê khá là đắt khách , lúc đầu anh rất e dè không thoải mái khi giao tiếp với mọi người , giờ thì việc đó đã qua, anh vui vẻ tiếp đón khách hàng và được nhiều người quí mến .
    Còn tôi , tôi vui vì chồng mau chóng vượt qua mặc cảm của bản thân . Nhiều khi tôi còn có cảm giác anh quên mất những khó khăn thời gian vừa rồi . Như thế có khiến anh sợ để tránh xa ma túy ko ? tậm đáy lòng tôi muốn được anh bù đắp cho những khốn khó mẹ con tôi phải chịu khi không có anh ở nhà , điều mà qua những bức thư anh luôn ý thức về điều đó . Hi vọng càng nhiều thì đòi hỏi càng lớn quá hay sao mà vợ chồng tôi luôn có những xích mích vì : " anh thiếu quan tâm đến em "
    Thời gian này chúng tôi có kế hoạch sẽ mở rộng thêm cửa hàng , việc thuê thầy thuê thợ đã khiến cho vợ chồng tôi luôn có những điểu bất đồng quan điểm, thậm chí là to tiếng với nhau ... tôi cố gắng làm lành với anh để cho không khí gia đình bớt căng thẳng , để giải quyết việc thuê thêm của hàng cho thuận lợi .
    Nói thật là trong thâm tâm tôi luôn lo lắng nghĩ đến việc anh sử dụng lại ma túy, nhưng tôi lại để anh tự giác , tôi không soi mói anh từng bước . Gần đây tôi thấy nghi ngờ lắm , nhưng không tiện dùng que thử vì vợ chồng đang căng thẳng tôi ko muốn thêm chuyện nữa , xin đưa ra một tình huống tế nhị để cả nhà giải đáp cho tôi cái nghi ngờ này : tôi chủ động làm lành với anh bằng tình dục , nhưng anh có vẻ buồn ngủ lắm lắm . Điều này trước đây chưa bao giờ có , dù mệt đến mấy khi mà tôi táy máy động chạm là anh tỉnh như sáo ngay . Tôi không biết anh giận tôi nên không còn ham muốn hay đây là biểu hiện của người mới sử dụng ma túy ??? ( trước đó anh tắm khoảng 30 phút ) .
    Tôi nghe nói việc sử dụng ma túy và tình dục có những liên quan đến nhau ? xin cho tôi biết 2 điều này liên quan ntn ? và như chồng tôi có phải là mới sử dụng ma túy hay không ? Rất mong được tư vấn giúp đỡ !

Page 2 of 2 FirstFirst 12