Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 20 of 20

Thread: Câu Chuyện Tình Tôi

Quote Originally Posted by Vo yeu cua Admin View Post
    mọi người thật đáng yêu, rồi mọi thứ sẽ tốt đẹp thôi, nhất định thế.
    Cảm ơn bạn nhiều lắm vì đã động viên và chia sẻ với mình.
    Thời gian thấm thoát trôi, mình vượt qua biết bao thử thách của cuộc sống, mà nhiều khi nghĩ lại, mình không tin nổi là mình làm được.

Bạn ơi, mình chưa gọi cho anh ý , vì mình thấy hơi ngại khi không phải anh ý cho mình số điện thoại bạn ạ . Mà này khi anh ý về bạn có ý định thử HIV không ? mình hỏi thật đấy. Chẳng ai mong điều đấy cả , nhưng đó là vì tương lại của mình mà . Thực sự mình rất rất muốn chồng mình thử, nhưng mình chẳng biết phải nói thế nào . Mình nghĩ rất nhiều về chuyện này , nói vòng vo hay nói thẳng mình đều sợ chồng mình tổn thương. Làm sao bây giở hả bạn ??? toàn nhưng người gà mờ ấm ớ hỏi nhau thế này , chẳng thấy ai chuyên nghiệp chút nói cho mình vấn đề này bạn nhỉ !

thường là ở trên mây, bây giờ rơi xuống rồi
    Quote Originally Posted by nguyentranghn View Post
    Bạn ơi, mình chưa gọi cho anh ý , vì mình thấy hơi ngại khi không phải anh ý cho mình số điện thoại bạn ạ . Mà này khi anh ý về bạn có ý định thử HIV không ? mình hỏi thật đấy. Chẳng ai mong điều đấy cả , nhưng đó là vì tương lại của mình mà . Thực sự mình rất rất muốn chồng mình thử, nhưng mình chẳng biết phải nói thế nào . Mình nghĩ rất nhiều về chuyện này , nói vòng vo hay nói thẳng mình đều sợ chồng mình tổn thương. Làm sao bây giở hả bạn ??? toàn nhưng người gà mờ ấm ớ hỏi nhau thế này , chẳng thấy ai chuyên nghiệp chút nói cho mình vấn đề này bạn nhỉ !
    bởi vậy bạn lại càng phải liên lạc với anh Admin gấp, bạn đừng lo anh ấy ở đây với nhiệm vụ là tư vấn cho mọi người mà.
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi! Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.

Anh của tớ đã đi làm xét nghiệm rùi, trước ngày vào Trung tâm có 1 ngày thôi. Anh và tớ rất cẩn thận vấn đề này, vì tớ cũng sợ lắm. Anh của tớ có kết quả Âm tính.
    Trước khi vào, tớ còn phải dặn dò rất kỹ về việc dùng đồ đạc trong đó nữa cơ. Tớ bảo anh tránh tối đa dùng chung đồ với những người khác, sẽ bị lây những bệnh lý khác (Anh của tớ không có bệnh lý gì cả). Tháng nào cũng phải mua mới: quần áo, bàn chải đánh răng, khăn mặt, dép lê...
    Nhưng tháng 7 này, khi anh về tớ và anh đã dự định đi khám tổng thể luôn như: xét nghiệm HIV lại, Viêm gan, và khám cả sức khỏe sinh sản cho cả 2 luôn. Anh của tớ lại rất thoải mái trong vấn đề này, vì cần phải biết để bảo vệ cho nhau chứ.
    Theo tớ thì bạn nên rủ chồng đi làm xét nghiệm máu, nhưng nhớ là phải rủ khéo nhé, kẻo anh ấy tự ái thì cũng mệt lắm. Mà bạn yên tâm, khi anh về với bạn, anh là một người hoàn toàn bình thường về cả thể chất lẫn tâm lý rồi, bạn cứ nhẹ nhàng nói những vấn đề mình lo ngại. Anh ấy sẽ hiểu được lòng bạn thôi mà. Bạn đừng lo ngại quá, đã là vợ chồng thì bất cứ chuyện gì cũng nên chia sẻ với nhau, từ suy nghĩ cho đến hành động. Như vậy mới lâu bền.
    Chúc bạn thành công.

trước khi chồng mình vào trung tâm cũng đã thử hiv rồi bạn ạ , kết quả âm tính , nhưng trong môi trường đó thì mình biết làm sao được . Mình cứ lo xa vậy thôi , nghe bạn nói khi chồng mình về , anh là một người hoàn toàn bình thường về cả thể chất lẫn tâm lý rồi, mình cũng tạm yên tâm trong chuyện nói với anh những băn khoăn của mình. Mà anh nhà bạn thử ở đâu mà nhanh thế ? mình đi thử mất những 1 tuần mà. Ra 50c Hàng bài có dịch vụ khám tổng thể không hả bạn ?

trước khi chồng mình vào trung tâm cũng đã thử hiv rồi bạn ạ , kết quả âm tính , nhưng trong môi trường đó thì mình biết làm sao được . Mình cứ lo xa vậy thôi , nghe bạn nói khi chồng mình về , anh là một người hoàn toàn bình thường về cả thể chất lẫn tâm lý rồi, mình cũng tạm yên tâm trong chuyện nói với anh những băn khoăn của mình. Mà anh nhà bạn thử ở đâu mà nhanh thế ? mình đi thử mất những 1 tuần mà. Ra 50c Hàng bài có dịch vụ khám tổng thể không hả bạn ?
    Anh tớ test HIV ở Bệnh viện Đống Đa bạn ạ.
    Địa chỉ 50C Hàng Bài (Trung tâm Y tế dự phòng) - cũng là 1 địa chỉ uy tín để kiểm tra HIV đấy bạn ạ. Nhưng ở đó có khám tổng thể hay không thì tớ không rõ lắm đâu.
    Nhưng khi anh về, tớ sẽ lại cho đi khám và làm xét nghiệm lại lần nữa cho yên tâm.

Hôm Chủ nhật vừa rồi tớ được hoa_loa_ken báo là "chiều nay tớ sẽ đi đón anh tớ " , hôm sau thì bạn ý nhắn thêm là " anh tớ về tinh thần ổn định lắm , trông rắn rỏi , tuy nhiên gầy đi mất 5kg " . Mong là bạn Hoa_loa_ken sẽ quay lại sớm , thông báo tình hình anh nhà bạn cho cả nhà mừng với nhé . Chúc 2 bạn luôn hạnh phúc !

Quote Originally Posted by Lotus_ask View Post
    Hôm Chủ nhật vừa rồi tớ được hoa_loa_ken báo là "chiều nay tớ sẽ đi đón anh tớ " , hôm sau thì bạn ý nhắn thêm là " anh tớ về tinh thần ổn định lắm , trông rắn rỏi , tuy nhiên gầy đi mất 5kg " . Mong là bạn Hoa_loa_ken sẽ quay lại sớm , thông báo tình hình anh nhà bạn cho cả nhà mừng với nhé . Chúc 2 bạn luôn hạnh phúc !
    Cảm ơn bạn Lotus_ask đã báo tin này với mọi người giúp tớ!
    Chính xác là ngày 19/7 tớ đã đón anh về. Như vậy thời gian đi của anh tớ là 6 tháng 5 ngày.
    Ban đầu, tớ cũng hơi lo lắng về thời gian đi ít như vậy sợ không ổn lắm, nhưng khi đón anh về, tớ mừng lắm và cảm thấy hạnh phúc nữa vì anh thay đổi hắn.
    Anh của tớ bây giờ trạng thái tinh thần đã ổn định, tuy chỉ có điều là gầy đi mất 5 kg và đen đi nhiều, vì anh ấy chơi thể thao trong Trung tâm với các thầy. Bây giờ về nhà vẫn tập tại nhà, sáng 6.30 dậy để chạy và chiều 5h là tập tạ, chống đẩy, và nhà tớ cũng có máy tập bụng cho anh nữa. Tớ vẫn cổ vụ cho anh tập, để phục hồi sức khỏe và sống lành mạnh.

Công cuộc chiến đấu chống lại matúy còn dài. Tớ coi như anh tạm thành công bước đầu, còn cả một chặng đường khó khăn trước mặt mà anh phải vượt qua nữa. Nhưng tớ sẽ ở bên và tiếp sức cho anh để cho những ước vọng trở thành hiện thực.
    P/s: tớ muốn nhắn gửi đến các bạn rằng cần phải có niềm tin, lạc quan lên nhé. Mọi chuyện đều có thể!

Ko biết nói gì hơn ngoài chúc mừng bạn, Hoa_loa_ken.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Quote Originally Posted by Maili View Post
    Ko biết nói gì hơn ngoài chúc mừng bạn, Hoa_loa_ken.
    Cảm ơn Maili vì đã chia sẻ với tớ niềm vui này!

Page 2 of 2 FirstFirst 12