Page 1 of 6 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 55

Thread: Nhật ký: Khi chồng là "con nghiện" MT!!!

Nhật ký: Khi chồng là "con nghiện" MT!!!

Anh ơi! Chẳng lẽ em "xứng đáng" phải chịu cs như thế này sao? Em đã làm gì nên tội mà ÔNG TRỜI lại bắt em phải khổ như thế này?????
    Chưa bao giờ em có thể tâm sự với ai chuyện của vc mình, nỗi đau chôn chặt trong lòng chỉ có lúc nào đau quá em đành âm thầm khóc một mình mà thôi.
    Tâm sự với bố mẹ đẻ và người thân của em ư? Không bao giờ!, nếu biết thì có lẽ bố mẹ em không thể qua nổi cú sốc này!
    Tâm sự với bố mẹ chồng ư? Họ quá biết về con trai của họ, và không còn gì để nói nữa rồi!
    Tâm sự với bạn thân ư? Điều này em không thể làm được, Chúng nó có một gđ thật hạnh phúc, một người chồng tuyệt vời luôn yêu thương vợ con và sống khá mẫu mực, có học thức và công việc ổn định...chúng nó sẽ nhìn em đầy thương hại, xót xa cho bạn mình mà cũng chẳng làm gì được, mà em có thua gì chúng nó đâu : một cô gái nhẹ nhàng, hiền lành, có học thức, công việc tốt, sống nề nếp, không quá xấu về hình thức... vậy mà tại sao em không được hưởng hạnh phúc như bao người PN khác ????????
    Ngày đó em đến với anh thật nhẹ nhàng như là sự sắp đặt của ÔNG TRỜI, của duyên số, em không phải là người đặt thành vấn đề giầu nghèo, bằng cấp... em chỉ cần có người chồng tốt, yêu vợ con, một gđ nhỏ ấm cúng, vợ chồng sáng tối bên nhau, không phải em quá lãng mạn nhưng sự thật em vẫn tin vào tình yêu: "một mái nhà tranh 2 trái tim vàng" bây giờ không còn nhà tranh nhưng cũng có nhiều gđ sống còn khó khăn nhưng em biết mình nếu như cs vợ chồng có khó khăn đến đâu nhưng được sống vui vẻ yêu thương nhau thì mình sẽ vượt qua được tất cả. Thấy anh nhiệt tình đưa đón, hiền lành, nói chuyện hài hước, đặc biệt đứng đợi em đi làm cả tiếng đồng hồ cũng không sốt ruột hay trách móc em nghĩ rằng anh sẽ là người chồng yêu chiều vợ hết lòng...Em đi đến quyết định nương tựa anh cả cđời này. Và đám cưới diễn ra sau đó...
    Tin anh nghiện MT như một tiếng sét ngang tai, sốc ....sốc ... bão lòng cuồn cuộn dâng trào... Bao nhiêu câu hỏi tại sao? tại sao?... Một cô gái còn trẻ người non dạ, còn chưa hiểu biết nhiều về chuyện đời, chuyện người, trong đầu còn trong sáng chưa vẩn đục ... lại chịu một cú sốc lớn như vậy...TRỜI ƠI!!!!...
    Sống trong môi trường trong lành, cs xung quanh đều tốt đẹp, mọi thứ khuôn khổ, nề nếp, yên bình ... em chưa bao giờ nghĩ đến MT hay những người nghiện MT, nói thật trước đây em còn cho rằng sẽ không bao giờ lấy người hút thuốc lá(bởi em rất dị ứng với khói thuốc), uống bia rượu, chứ đừng nói đến chuyện cờ bạc, MT, ... Bởi bố em là người đàn ông không quá hoàn hảo nhưng là mẫu người chồng khá lý tưởng trong mắt em: không bia rượu, không biết cờ bạc là gì, không qh trai gái lăng nhăng, có hút thuốc lào nhưng đã bỏ, không bê tha dưới bất cứ hình thức gì, lúc nào cũng 1 lòng vì vợ con, gđ ... không nề hà bất cứ việc gì...
    Em như người sống dở chết dở, vừa cưới chồng 1 thời gian ngắn đã phát hiện ra chồng nghiện MT, mà nghiện trước khi cưới rồi vậy mà gđ anh vẫn không báo trước cho em
    Em đau đớn lắm anh ơi, anh có biết dù lúc đó em tưởng mình không vượt qua nổi , chỉ muốn chết đi nhưng em còn bố mẹ, còn gđ , không lẽ em chưa báo đáp gì cho bố mẹ, chưa giúp gì cho các em... chết đi còn để lại nỗi nhục nhã cho gđ ư??? nhưng em vẫn phải sống, tự nhiên lúc đó sao em lại thấy thương anh hơn, em cứ nghĩ rằng do gđ giáo dục không đúng, do sống trong môi trường xấu nên anh mới thế chứ anh là người tốt, vì thế em cần phải giúp anh thoát khỏi vòng luẩn quẩn ấy và giúp anh đứng dậy ...và em còn nghĩ đã là vợ chồng rồi thì sướng cùng hưởng, khổ cùng chịu, cùng nhau vượt qua gian nan, thử thách, ...chắc chắn anh sẽ vì em , vì tình yêu của chúng mình, vì những ước mơ nhỏ nhoi của chúng mình anh sẽ từ bỏ con đường MT, (dù cho lúc ấy em gái họ của anh bảo với em rằng : chị nên bỏ anh ấy đi, MT không bỏ được đâu..., em đã không nói gì chỉ có nước mắt là không sao cản nổi)
    em ngây thơ quá khi tin rằng anh sẽ vì tình yêu của em mà bỏ MT phải không anh????!!!!!!!! em vẫn tin tưởng tình yêu sẽ cảm hóa được con người !!!!
    Thế rồi em phải bán đi chiếc xe máy , dây chuyền, mấy cái nhẫn cưới ... mà bố mẹ cho con gái trước khi đi lấy chồng để đưa anh đi khỏi nơi mà anh bảo là "chúng nó" nhiều quá nên anh khó bỏ anh muốn đi nơi khác sống.
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO
    LÒNG TA ĐÃ QUYẾT CÒN CAO HƠN ĐÈO

sau 1,5 năm thuê nhà ở cách nhà khoảng 10km, giúp anh tìm 1 công việc mới để anh lo làm mà quên đi MT, thời gian đó em đã từng đi bán hoa, bán ốc, bán bánh khoai buổi tối để thêm thu nhập vì cs 2 vc rất khó khăn, từng động viên, an ủi, khuyên bảo anh, từng xoa bóp, nắn chân tay cho anh lúc anh đau mỏi, từng hàng đêm ôm anh hát cho anh nghe, tay thì ép khăn bọc đá lạnh vào đôi mắt bị khói hàn làm cho đau đớn như đau mắt hột để anh dễ ngủ và từng nuốt nước mắt vào trong khi lang thang đi tìm anh, đợi anh về trong thấp thỏm vì không biết anh đi đâu, từng theo chân anh đi chuộc chiếc xe đạp cà tàng về để vc có mà đi, từng phải đi bộ hàng ngày chỉ vì không có phương tiện đi lại(xe máy thì bán, xe đạp anh cầm đồ) mà gđ em nào có đến nỗi ... mà em phải như vậy nhưng em không dám để bố mẹ em biết chuyện về anh, về vc mình cho dù có khó khăn bao nhieu em cũng đành cắn răng chịu, tự xoay xở lấy vì mình quyết định thì sướng khổ mình chịu thôi, từng bị anh chửi mắng, đánh đập với những lý do rất" giời ơi đất hỡi" khi anh không còn là anh nữa, từng thất vọng nhưng cũng từng hy vọng tràn trề tình yêu của em sẽ làm anh thức tỉnh trở về cs bt với em .... Nhưng tất cả cũng không ngăn cản được anh quay lại với MT, vì thỉnh thoảng anh lại về nhà và những lúc ấy anh lại tìm đến với MT. em không biết MT tìm anh hay anh tìm MT nhưng có một điều rất rõ lf không hiểu sao em vẫn cứ tin anh, cứ hy vọng ...
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO

rồi em lại quyết định đưa anh đi thật xa, thật xa nơi anh đã sinh ra và lớn lên, nơi mà có 1 quãng đời anh gắn liền với MT, anh nói anh cũng rất muốn đi khỏi nơi này, không có cơ hội để đi về liên tục nữa thì anh mới từ bỏ được...
    Em tin anh và chúng mình lại lên đường về quê ngoại em cách đó > 200Km cũng may là đợt đấy em lại có 1 công việc khá tốt ở nơi ở mới, dù sao em cũng có bảng cấp mà lại chịu khó nên cũng không lo lắm chuyện xin việc ,... Sau 1 thời gian ở đó em thấy anh tiến bộ hơn, lo đi làm dù có vất vả, mặt mũi đen xì vì nắng và khói hàn, nhìn anh lòng em không khỏi xót xa, nhưng em vẫn muốn anh làm những công việc đó để anh thấy được ý nghĩa của cs, của lao động chân chính, ý nghĩa của đồng tiền mà mình kiếm được, em luôn luôn động viên anh, em không đòi hỏi gì ở anh là phải kiếm thật nhiều tiền , cũng không thúc ép anh phải đưa tiền nhiều về cho em nhưng em vẫn luôn nói với anh rằng anh kiếm được bao nhiêu cũng được đó là do công việc đem lại chứ anh không quyết định được miễn là anh có bao nhiêu thì anh nên đưa về cho em chi tiêu cho gđ vì vc mình còn rất khó khăn, như thế là em vui lắm rồi, mình có ít thì dùng ít có nhiều thì dùng nhiều , tất nhiên là em nói thế để cho anh yên tâm làm việc không mặc cảm vì kiếm được ít hơn so với vợ. ...Thời gian trôi đi thật nhanh, em lo lắng từng ngày , chỉ sợ anh lại nhiễm thói hư tật xấu khác... và sau 1 tg ở đó anh tăng ký trông thấy, lên hẳng hơn 10 kg so với ngày trước, em rất mừng, bố mẹ anh cũng mừng, ...
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO

vậy mà trước đây bố anh đã từng nói rằng " mày bán xe là do mày chứ không liên quan gì đến chúng tao đâu nhé"... trời! có bao giờ em trách móc bố mẹ đâu, em còn nghĩ rằng khi biết anh dính vào MT em cũng không nên nói làm bố mẹ anh đau lòng , đặc biệt mẹ anh(cũng từng khổ nhiều vì bố anh và gđ chồng), cũng là phụ nữ nên em không muốn làm mẹ anh đau lòng vì thế mà em giấu chuyện anh sd MT và cầm xe ... thế mà sau 1,5 năm đi khỏi nhà về bố anh lại nói thế như một gáo nước lạnh dội vào tim em, em biết rằng đó chỉ là lời nói phủi trách nhiệm vì cái xe đó bố mẹ em cho em trước khi lấy chồng, nhưng nó làm cho em suy nghĩ nhiều về gđ anh, trước đây khi mới biết anh(chưa nghĩ đến yêu anh) thì chính bố mẹ anh đã tỏ vẻ quý mến em và còn nói bóng gió rằng nhà chỉ có 2 anh em sau này sẽ lo cho mỗi đứa một căn nhà , chúng mày về đây không phải lo gì về nhà cửa cả... tất nhiên lúc ấy trong thâm tâm em còn cười thầm rằng ông bà này mơi mình đây, em chẳng phải là 1 cô gái tham giàu có(nhà anh thì không khá giả gì chỉ có đủ đất đai làm cho 2 đứa con trai 2 cái nhà vừa phải), em cũng không thích ở lại thành phố bởi vì em đã xđịnh tư tưởng về quê sau khi vừa làm vừa học lên theo nguyện vọng bố mẹ sẽ về quê đã có chỗ làm ổn định chính vì thế mà em vẫn chưa yêu cho đến khi ra trường ... Vậy mà ÔNG TRỜI trớ trêu lại tạo ra hoàn cảnh lạ lùng cho em và anh dần dần xích lại gần nhau, và em đã yêu anh lúc nào không hay: lúc đó em yêu anh cái vẻ bề ngoài hiền thật hiền, lúc nào cũng nhìn em cười dễ mến mà không nói nhiều,...
    Rồi cùng với sự vun vén của bố mẹ anh, chúng mình ngày càng là của nhau, đi đâu cũng có nhau, sau 1 thời gian theo em thì chưa dài nhưng bà nội và bố mẹ anh bảo chúng mày cưới đi là vừa, em bảo con chưa chuẩn bị được gì(thực ra lúc đó em rất ngố, em chưa chuẩn bị tinh thần làm vợ), bố anh còn bảo chúng mày cần gì phải chuẩn bị , cứ thế mà về sống với nhau đỡ phải thuê nhà cửa đã có rồi, lễ cưới thì có chúng tao lo... thế là em ậm ừ chả biết nói gì nữa mặc dù trong lòng cũng chưa muốn lắm vì tg mình yêu nhau chưa nhiều lắm, mà theo em thì phải yêu ít nhất khoảng 2 năm trở lên mới hiểu nhau. Thế rồi đám cưới mà trong ngày cưới em đã ứa lệ vì anh còn trẻ con hơn cả em, đám cưới diễn ra không như em tưởng tượng, anh thì lo chạy theo chúc bạn bè, còn em thì lạ lẫm lơ ngơ không quen với tục lệ ở đây, nó khác với ở quê em quá, xa lạ, vội vã ...
    Em lại lan man rồi ...
    Nói thế để biết rằng khi phát hiện ra anh dính vào MT em đã có cảm giác bố mẹ anh giấu diếm không cho em biết và chỉ mong em và anh lấy nhau càng sớm càng tốt, bố mẹ "rảnh nợ", hết trách nhiệm, bố mẹ anh chả bao giờ thật tâm khuyên bảo anh, kể cả người anh nghiện cờ bạc của anh, còn nói chúng mày lấy nhau thì phải lo cho nhau, cứ nói được vài câu là chửi thế nọ thế kia, em sợ cách sống của gđ anh quá, có những lúc em thấy cách sống đó mà em bàng hoàng như lạc vào 1 nơi khác ...
    Còn khi nhìn thấy anh không còn làm phiền đến bố mẹ (vì ở xa) béo tốt lên thì lại nói tốt về con dâu tôi thế nọ thế kia, tuy nhiên lúc đó em cũng không bận tâm về những gì bố mẹ thể hiện lắm chỉ lo nghĩ đến anh mà thôi, em nghĩ rằng mình sống với chồng chứ còn bố mẹ chồng thì giỏi lắm là vài chục năm nữa thôi chứ gì nên mọi thứ em đều bỏ qua không nghĩ đến, lúc nào cũng vâng vâng dạ lễ phép.
    Sau 1 thời gian dài sống ở quê khi đó anh đã hoàn toàn đoạn tuyệt với MT, khỏe mạnh, vui vẻ tuy anh chưa được như tâm nguyện của em nhưng dù sao như thế là tốt lắm rồi, thì anh lại dính vào 1 chuyện đó là "GÁI", anh sao nhãng công việc, lên mạng chát chít suốt ngày với các em mới lớn, em biết hình thức của anh cũng dễ mến, nói năng lại ngọt, nhẹ nhàng(lúc cần thiết) thì anh dễ làm xiêu lòng các cô bé mới lớn cũng như những đứa con gái lọc lõi, ăn chơi, sống buông thả...., sau khi em giận hờn anh thề rằng sẽ không làm thế nữa thì 1 tg sau anh lại gây ra 1 chuyện tày đình đó là anh muốn bỏ em vì 1 người đàn bà đã có 1 đời chồng (sau này anh mới biết khi em tìm hiểu ra), và người đó đã có thai(anh nói thế), ANH ƠI! ANH CÓ BIẾT RẰNG LÚC ANH NÓI QUA ĐT VỚI NGƯỜI ĐÀN BÀ KIA LÀ: ANH RẤT YÊU EM THÌ LÒNG EM ĐAU NHƯ THẾ NÀO KHÔNG?????, bàng hoàng, ngơ ngác, đau đớn( vì ít ra từ trước tới lúc ấy anh lúc nào cũng nói là rất yêu em và hay nghe lời em)
    Quá đau đớn và tức giận em đã nói lời chia tay với anh và chúc phúc cho 2 người thì anh bỏ đi luôn không nói gì sau đó anh trở về tỏ ra có lỗi với em và bảo anh muốn giải quyết với người kia cho xong rồi anh sẽ về với em, vì họ đã có thai với anh mà em thì chưa có gì nên anh bảo anh rất khó giải quyết,
    anh có biết cứ mỗi lần nghĩ đến anh đang bên cạnh người đàn bà kia là lòng em như muối xát, tim em như vỡ vụn ra hàng nghìn mảnh...
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO

Đó cũng là thời điểm sau 6 năm chúng mình sống với nhau, em xót xa cay đắng, lòng chỉ muốn chia tay cho nhẹ người nhưng cứ tiếc cái thời gian vợ chồng tình nghĩa mạn nồng, chia bùi xẻ ngọt, cái quảng thời gian mình sống cho chồng nhiều hơn bản thân mà tiếc nuối xót xa, thà lúc đó anh còn nghiện ngập thì em đã thấy nhẹ nhàng hơn nhưng sau bao nhiêu cố gắng của em anh đã trở về với cs bình thường khỏe mạnh, từ bỏ được MT (> 3 năm) thì lại như thế này sao mà không tiếc nuối xót xa cơ chứ, em thẫn thờ, công việc bê trễ, không thèm ăn uống, khóc cũng không dám khóc nhiều vì sợ sáng mai đi làm thì mọi người sẽ đặt dấu hỏi làm sao em trả lời, nỗi đau cứ nén lại trong lòng, muốn khóc mà không khóc được, ... sao lại thế hả anh, chúng mình chưa có con đâu phải em không muốn mà vc chồng đã bàn với nhau là anh đã hoàn toàn trở lại bình thường rồi nên sẽ quay trở về nhà, anh đảm bảo sẽ không dính MT trở lại đâu, nhưng chưa kịp vui mừng thì ....
    Có ai đau đớn hơn nỗi đau của em không hả anh???Anh có hiểu cho em không anh ơi???
    Em cứ tưởng sau bao nhiêu năm sóng gió , dành giật anh từ bàn tay MT trở về anh sẽ thương yêu và trân trọng suốt cuộc đời này nhưng sao anh lại như thế? Anh bảo sống với em lúc nào cũng dễ cãi nhau(mà không phải lúc nào vc mình cũng cãi nhau chỉ có những lúc anh sai trái em mới nói anh chứ), anh không thấy yêu em như đối người đàn bà kia, anh thấy bình yên hơn khi ở bên cạnh họ, phải chăng đó chỉ là lời biện hộ rất dở bởi nếu không yêu em sao anh lúc nào cũng bảo anh yêu em, càng ngày càng yêu em hơn, sao em bảo gì anh cũng nghe lời vợ, anh còn giúp vợ nấu cơm, giặt đồ, rửa bát, nhặt rau... khi em kêu mệt(dù chỉ là giả vờ), sao anh làm cho em tin tưởng, hy vọng vào lời nói của anh... Mà anh cũng biết đấy có lẽ hiếm có TH nào vc không cãi nhau trong suốt tg chung sống , chuyện bt thôi đúng không , cãi nhau chỉ là để giải quyết mẫu thuẫn trong suy nghĩ của nhau để tìm đến điểm thống nhất, cs vc có biết bao nhiêu điều cần lo toan và dễ nảy sinh mâu thuẫn nhưng đó đâu là vấn đề lớn vì sau khi cãi nhau vc mình lại hòa thuận và yêu thương nhau, còn người ta đang yêu anh, anh đang thể hiện tất cả cá mặt tốt nhất của mình, họ chưa về sống với anh thì làm gì có mâu thuẫn? làm gì có va chạm? cũng giống như em lúc đang yêu anh thì thấy cái gì cũng tốt cũng đẹp mà không hề nghĩ mọi thứ còn có mặt trái của nó.
    Sau 1 thời gian xa nhau em biết em còn tiếc nuối tháng ngày xưa, tình cảm xưa vì thực ra em chưa hề thấy nó mất đi vì hàng ngày em vẫn thấy anh đối xử với em như trước (nếu để ý kỹ thì cũng có cái khác là lúc thì vồn vã, bù đắp, lúc thì thờ ơ lạnh nhạt nhưng lúc đó em không hề nghĩ đến TH đó sẽ xảy ra) nó quá sức tưởng tượng của em anh ạ!
    Anh đã về nhà và không muốn trở lại với em nữa, anh nói "hay vc mình chia tay nhé" câu nói nhẹ tựa lông hồng, như thoảng trong gió, nó lại càng làm em đau đớn hơn, khi biết anh vãn thường xuyên liên lạc với người đàn bà kia, quan tâm lo lắng còn em thì anh mặc kệ, không cần biết em sống chết thế nào. Đau đớn lắm anh ơi!. Thà em sống tệ với anh đã đành 1 nhẽ, hoặc vc mình không có những tháng ngày đã qua thì em cũng không đau nhiều như thế, Nỗi đau cứ giày vò, hành hạ em mà không biết chia sẻ cùng ai vì không dám lên tiếng vì lòng tự trọng, chỉ biết khóc thầm hàng đêm, cứ về đến nhà là lại khóc, kìm nén nhiều lại càng khóc nhiều, nhưng lại cứ phải kìm nén thôi(cũng vì lòng tự trọng sợ người ta biết),
    Nỗi đau quá lớn nhưng tình nghĩa vẫn quá nặng, cộng thêm suy nghĩ đến bố mẹ, gđ , bạn bè, cơ quan... nên em qđịnh tha thứ cho anh và mong muốn anh sẽ quay về sống thật đàng hoàng như chưa có gì xảy đến, em sẽ quên tất cả đế sống, có lẽ em đã quá cổ hủ lạc hậu khi sợ cảnh vc li dị sẽ tai tiếng như thế nào... nhưng cso lẽ em đã quá vội, và lại tiếp tục sai lầm khi hy vọng vào anh , phải chăng lòng bao dung của em không đúng chỗ , tình cảm của em đã sai lầm??????
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO

Có lẽ đã là nhật kí thì một bài trả lời xen vào là hoàn toàn ko thích hợp, nhưng mình tin rằng nếu ai đó đã muốn post lên diễn đàn thì người đó chắc chắn mong muốn đựơc đọc và chia sẻ. Quả thật mình ko nghĩ mình có thể chịu đựng nỗi một cuộc sống như vậy, thế nên mình thật sự khâm phục bạn và sự cố gắng của bạn. Bạn ala mộ phụ nữ cực kì tuyệt với đó. Mình chỉ cả thấy bạn đã cố gắng đến đây rồi thì đừng bỏ cuộc. Mọi người luôn ủng hộ bạn, cố lên nha bạn.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

cảm ơn bạn đã an ủi và động viên , đến cả trước lúc viết lên những dòng nhật ký này mình cũng đang nghĩ mọi cách để có thể giúp đỡ anh ấy thoát khỏi MT nhưng .... bạn có biết không lúc này mình vẫn đang phải chịu cảnh sống chồng mình đấy mà như người ngoài, không biết nói gì hơn,
    vc mình đến giờ vẫn chưa có con, đã là một nỗi đau lớn nhất của một người phụ nữ vậy mà anh ấy chưa bao giờ động viên lấy 1 lời lúc nào anh ấy và gđ cũng coi như mình là người ngoài, chẳng bao giờ quan tấm, chia sẻ hay động viên , giúp đỡ mình trong mọi việc, đặc biệt là việc chữa bệnh chậm sinh...chỉ có mình động viên anh ấy thôi, những lúc anh ấy khó khăn cần giúp đỡ là lúc nào cũng có mình bên cạnh.
    Mình biết anh ấy cũng buồn vì thế mà mình đã thông cảm và tha thứ cho anh ấy mọi chuyện vì nghĩ rằng có lẽ do mình...Dù mình nhận lỗi về mình nhưng mình cũng hiểu rằng đáng lẽ ra anh ấy phải hiểu những gì mình đã và đang làm vì anh ấy mà không thể nào phạm lỗi với mình cho dù bất cứ lý do gì, mình biết cđời này có biết bao cặp vc hiếm muộn trong khi đó chồng họ là những người chồng tuyệt vời mà họ còn không nỡ lòng nào làm khổ vợ mình, người mà mình đã từng yêu thương, gắn bó... vậy mà anh ấy đã như thế với mình đấy bạn ạ!
    Mình vô cùng cảm ơn bạn vì mình cảm thấy như có bạn luôn sát cạnh bên mình vậy, lúc nào mình có chuyện gì là có bạn mở lời với mình, nếu có thể mong bạn tiếp tục sẻ chia. Thân !
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO

hôm qua anh lại tiếp tục mắc sai lầm trong khi em đang lên mạng tìm mọi cách để giúp anh cai nghiện, chỉ mới đây thôi em mới phát hiện ra trang web này đang định hỏi mọi người xem có cách gì giúp anh nhanh chóng trở về làm người bình thường thế mà...Anh đã sai lại còn nói rằng "...không sống được thì đi khỏi nhà ..." rồi "sống với ......chán lắm trở đi trở lại vẫn thế mà thôi" " không ràng buộc gì càng dễ" ... bao nhiêu lời nói của anh là bấy nhiêu bát muối xát vào lòng em, như ngàn kim châm vào trái tim đầy vết của em,
    em không biết mình sẽ qđ như thế nào bây giờ bởi đã bao lần em đã tha thứ và bỏ qua cho anh bởi vì em còn nặng tình với anh nhiều lắm, còn tiếc nuối những tình cảm hạnh phúc mà vc mình đã có trong tg qua, tiếc nuối những cố gắng mà em đã và đang làm để cứu anh thoát khỏi con đường chết...
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO

Bạn ơi, có người nhảy vào trả lời và bạn vui vì thế rồi nên mình cũng xin chuyển từ " tin nóng " sang đây cho mát mẻ chút,.... đọc bài của bạn thấy thương bạn quá , nhưng chẳng biết có nên trả lời không , vì sợ ngắt quãng dòng cảm xúc của bạn .....
    Bạn à, chẳng có gì sai khi chúng ta khóc đâu, bạn đừng quá lo lắng hôm sau mọi người nhìn thấy mắt bạn sẽ nghĩ gì.Nói nhỏ với bạn đó cũng là sở thích của mình trong những ngày này đấy .
    Mình biết được một điều rằng ,chia sẻ những điều đang lo lắng của mình với một người khác sẽ làm cho lòng mình nhẹ nhàng hơn .Bài học đó rút ra từ chính bản thân mình ,bởi mình đã từng giữ mãi những suy nghĩ, những âu lo trong lòng và tự cho rằng mọi chuyện hoặc là sẽ qua, hoặc là mình sẽ tự giải quyết .Nhưng mình cũng chỉ là phụ nữ chứ chẳng phải là nữ siêu nhân để có thế lường trước mọi chuyện.
    Bạn có thể nói tất cả mọi chuyện qua nhật ký không? ít nhất sẽ có mình luôn bên bạn . Mình sẽ không nói gì nếu bạn muốn thế , mình chỉ lắng nghe thôi .

Về ma túy thì nói thật mình chẳng có kinh nghiệm gì , và khi không có khả năng và không có kinh nghiệm và chồng đã tái đi tái lại nhiều thì mình cho rằng gửi chồng cho các trung tâm cai nghiện, bởi có thương chồng thương mình giữ chồng ở nhà chỉ làm cho chồng lún sâu vào thêm thôi , như thế là hại chồng chứ tin và yêu gì nữa ...

Còn về chuyện chồng bạn có gái , mình hiểu rằng bạn rất buồn nhưng bạn có tin không bạn có đầy cơ hội để giữ chồng, kéo anh ý về với bạn . Này,mình biết nhiều gia đình có chồng như thế , nhưng đi đâu thì đi điểm dừng vẫn là vợ mình . Hơn nữa với những gì vợ chồng bạn gắn bó với nhau , sự bao dung của bạn ... mình tin rằng qua được giai đoạn này sẽ lại hạnh phúc thôi . Sống với nhau một ngày cũng nên nghĩa , huống chi bạn đã ở cạnh anh nhưng khi khó khăn nhất trong cuộc đời .

Bạn à, lấy lại thăng băng đi nhé ! ngay ngày hôm nay bạn phải tươi tỉnh lên , soi gương lại mình, mình đoán là lâu rồi bạn ít có thời gian chăm sóc cho bản thân đúng không ? bạn cứ làm đẹp đi sau đó đi thăm bạn bè họ hàng và nhớ là cho anh ý nhìn thấy bạn khi đó . Bạn phải yêu thương mình hơn thì mới mong chồng thương mình chứ .... Quan trọng nữa là khi ở bên cạnh anh bạn vẫn cứ chăm sóc như không có chuyện gì xảy ra . Bạn đừng bao giở cho phép mình bực tức trước mặt chồng lúc này . Có bực thì đi chỗ khác mà trút giận hihihi . Cứ nhẹ nhàng , tình cảm không mấy em xinh tươi nhẹ nhàng hết, đừng có cằn nhằn gì cả , không tự bạn sẽ kéo bạn vào chỗ thua , chứ không phải ai khác đâu ....

Bạn à ,tự tin lên nhé ! anh ý sống với bạn 6 năm , con nhỏ kia chắc cũng chỉ biết nhau 6 tháng , từng món ăn anh ý thích , từng suy nghĩ của anh bạn đều biết hết tất cả lợi thế đều ở bạn mà . Làm cho anh ý nhưng món mà anh ý thích đi bạn à. Ai đó nói với mình tình yêu của đàn ông đi từ dạ dày đến trái tim mà ....

Tóm lại là khi không khí gia đình vui vẻ , bên người vợ bao dung dễ thương lại được ăn những món yêu thích , thì chỉ có bạn đuổi anh ý cũng không đi ...

Bạn à , mình tin rằng với sự khéo léo của bạn mọi chuyện sẽ tốt thôi . Trên đây là những điều rất thật trong suy nghĩ của mình , không biết có giúp gì cho bạn không, nhưng ít nhất cũng khiến bạn hiểu rằng luôn có rất nhiều người yêu quí bạn . Chúc gia đình bạn hạnh phúc !

Khi mới đọc xong bạn viết,mình chỉ cảm thấy:"bỏ quách thằng đó đi cho rồi". Mình thật sự tức điên lên giùm bạn, nhưng có lẽ tình yêu có thể giúp ta làm được nhiều thứ. Bạn Lotus_ask nói đúng đấy,đàn ổng suy cho cùng cũng sẽ quay về với gia đình thôi. Bạn hãy tự làm mới mình nhé, nhất định anh ấy sẽ nhẩn ra tình cảm của bạn, những điều bạn đã hi sinh vì anh ấy. À mà thỉnh thoảng làm lơ đi, giả vờ ko quan tâm,koăn đón anh ấy hình như cũng có tác dụng lắm đó. Hãy yêu chính mình hơn bạn nhé.
    Cảm ơn bạn "tinanhviyeuanh" và "Lotus_ask" đã cho mình thấy phụ nữ Việt Nam ta đáng tự hào như thế nào nhé.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Page 1 of 6 123 ... LastLast