Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 55

Thread: Nhật ký: Khi chồng là "con nghiện" MT!!!

anh ạ!, Ít nhất em đã có những người bạn mới, họ hiểu em, hiểu cho những suy nghĩ và hành động mà nhiều người khác coi đó là "ngu muội" hay "dở hơi", thế là em vui rồi. Trên đời này có lẽ cũng không biết bao nhiêu người phụ nữ còn phải hứng chịu cs như em?, ngày xưa khi chưa lấy chồng em cứ nghĩ rằng những người đó sao mà không bỏ quách những hạng đàn ông đốn mạt như thế vậy mà khi lấy anh rồi, trong hoàn cảnh đó em lại không cất bước nổi ra đi. Phải chăng em sợ sẽ lại gặp 1 người đàn ông khác còn tệ hơn như thế, như người ta bảo "tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa" như con chim bị thương 1 lần không dám bay đi xa nữa. hay em còn thương yêu anh và tiếc cho những ngày tháng vui vẻ , hp của chúng mình từ khi yêu nhau cho đến khi đã là vc?...Có lẽ là cả hai điều đó?!!!!!!!!.......
    Giờ đây, anh đang say trong giấc ngủ ngon lành,có lúc nào anh ngủ mà nghĩ đến những ngày tháng tốt đẹp của chúng mình không? nghĩ đến những gì anh đã làm cho em phải đau khổ đến tận xương tủy không? Mà lạ 1 điều sao sau những lúc giận vì những gì anh gây ra cho em thì em lại không thể nào thù hận anh, căm ghét anh, nhiều lúc em còn thấy anh thật đáng thương??? Em cũng không hiểu nổi mình nữa anh ạ! Những lúc nhìn anh ngủ em lại thấy anh cũng thật đáng thương, mà Bác Hồ đã từng nói mà: Con người khi đang ngủ đều là người lương thiện( đại loại ý là thế nhưng nguyên văn em cũng không nhớ). Em mong anh sớm nghĩ lại những gì sai trái mình đã gây ra cho người vợ bé bỏng tội nghiệp, và nhìn lại những tình cảm đích thực em đã dành cho anh. Anh nhé! Vẫn yêu thương nhiều nhiều anh dù đã giảm đi nhiều !
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO
    LÒNG TA ĐÃ QUYẾT CÒN CAO HƠN ĐÈO

Anh còn nhớ không anh? Ngày xưa chúng mình đi thuê nhà trọ(cũng là CH) đã xoay đủ đường nào là bán quần áo , nhưng vốn ít quá mà KN chưa có nên sau 1 tg lại bán thêm báo rồi thấy bán không ăn thua gì nên chuyển sang bán cả hàng lưu niệm vì đã có tg em đi bán hàng lưu niệm cho người ta nên cũng có chút KN, và em cũng có chút hoa tay,biết cách gói quà độc đáo, đẹp, lạ mắt... bán hết các thứ xe máy, nhẫn, dây chuyền để mua hàng, 2 vc cũng bàn tính kỹ lắm , lấy hàng ở đâu, rồi bán cho đối tượng là sv phải mua những loại hàng nào thì phù hợp bởi em đã từng là sv nên cũng hiểu phần nào, ... tg đầu CH cũng không đến nỗi nào, thu nhập của CH cũng đủ bù tiền thuê CH và tiền chi tiêu vừa phải, còn anh đã xin được việc làm gần chỗ thuê, CH cũng là nơi ở luôn tạm thời em thấy thế đã là may mắn lắm rồi , may ra anh sẽ quên được MT...anh cũng đã hứa với em thế mà!
    tg đó trừ những lúc anh gây chuyện thì 2 vc lại cãi nhau còn lại những lúc bt anh rất thương em, nghe lời em, em giận không nói gì là anh xin lỗi cho đến khi em hết giận mà thôi, mà tính em sao cũng nhanh giận nhưng nhanh nguôi, thế là 2 vc lại đèo nhau đi chơi hoặc mua chân gà về ăn(em rất thích món này). anh lại nhìn em ăn mà cười hiền hiền không hiểu lúc ấy anh nghĩ gì nhưng em cảm nhận được tình cảm của anh từ ánh mắt trìu mến của anh, những lúc ấy em cảm thấy hạnh phúc và nghĩ rằng con người không ai hoàn hảo cả quan trọng là " sau cơn mưa trời lại sáng", vc lại yêu thương nhau là được, và theo thời gian anh ấy sẽ hiểu ra và thay đổi dần dần...
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO

ấy ơi đã thực hiện mấy điều maili và tớ tư vấn chưa? chẳng thấy báo cáo gì cả, để chị em cùng rút kinh nghiệm chứ :p , nếu hiệu quả thì ta tiếp tục tấn công, còn không thì ta khắc phục nhược điểm lập kế hoạch mới chứ . Quyết tâm không cho "đằng ấy" thoát hhihihi

Rồi những đợt anh cố gắng làm các công việc vất vả, nặng nhọc, mắt anh bị đau nhức hàng đêm, mặt anh từ chỗ trắng trẻo thư sinh mà bị đen xì đen xịt do khói hàn mà anh vẫn chịu khó đi làm, chỉ đến khi đau nhức, mắt toét, đỏ nhừ anh mới nghỉ làm xin đi làm điện, nước , Vậy là em vui một tí, và hy vọng 1 tí
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO

như vậy chứng tỏ là anh ấy hoàn toàn có thể làm người chồng tốt mãi mãi của bạn, đừng từ bỏ hi vọng chứ.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

em cũng từng hy vọng như maili vậy mỗi khi anh có dấu hiệu tốt như "ngoan" hơn, tỏ ra chịu khó hơn, lành tính hơn, nghe vợ hơn... sao bao nhiêu năm chờ đợi và hy vọng sao bây giờ em có cảm giác sức lực của mình đã kiệt , em chẳng buồn nói, chẳng thiết tha gì, cho dù sau chuyện trai gái lăng nhăng đó chỉ mới năm ngoái đến giờ(kể từ khi vc mình trở về nhà) là anh thay đổi nhiều, dù từ đó đến giờ chưa làm gì sai trái quá sức chịu đựng của em như trước kia nhưng anh không hề thay đổi tốt hơn, tâm tính càng ngày càng tệ, nóng nảy, cáu gắt nhiều hoặc im lặng chẳng nói gì hàng giờ ... có lẽ tại em cũng không còn mở lòng như trước nữa ...em thấy cs sao chán nản ê chề, nhiều khi tự động viên mình dù sao cũng đã vượt qua được bao nhiêu khổ đau, nước mắt thì tại sao bây giờ lại chán nản thế chẳng còn muốn cố gắng thay đổi gì nữa, nhưng cũng chẳng đủ bản lĩnh để nói lời chia tay... vậy mà hôm qua anh còn bảo vc mình không hợp nhau, em thì sống nề nếp, đàng hoàng còn anh muốn sống thoải mái, tự do, thích làm gì thì làm!...trời ơi!??? thế tại sao ngày xưa anh lại lấy vợ???
    nếu anh mong có cs tự do như vậy???? Có phải em bắt buộc anh lấy em đâu, chính anh đã về nhà em xin bố mẹ em cho anh lấy em cơ mà, hồi đó em còn ít tuổi, mới ra trường còn non trẻ em cứ nghe theo anh và bố mẹ anh sắp đặt chứ có phải em thuộc dạng " mồi chài" buộc anh phải theo em đâu cơ chứ, nếu em lọc lõi thì khi biết anh ... em đã từ chối ngay vì lúc đó mới chuẩn bị cưới chứ chưa làm lễ, nhưng sao ngày đó em lại nghĩ mình sẽ dùng tình cảm đích thực để đưa anh ấy trở về cs tốt đẹp, hp!??? Trời ! sao mà lúc đó ngây thơ thế không biết!???...
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO

Em không phải là người phụ nữ quá yếu đuối, bởi nếu vậy thì có lẽ em đã uống thuốc tự tử mà chết khi gặp những hoàn cảnh như vậy(cũng có lúc em nghĩ đến!'), em cũng không phải là người phụ nữ dễ dàng chấp nhận mọi chuyện, dễ dàng chấp nhận chuyện anh nghiện MT, chấp nhận anh mải chơi không lo làm ăn, chấp nhận chuyện anh " ăn phở", chấp nhận chuyện anh bồ bịch... nhưng em tha thứ cho anh với những lý do " dở hơi " nào đó, em lại tiếp tục hy vọng vào cuộc hôn nhân mà em đã từng nhất quyết với bố mẹ em: anh là người chồng tốt(trước khi bố mẹ em cho anh lấy em) và tiếp tục hy vọng ANH SẼ TỈNH NGỘ SỚM NHẬN RA BÊN CẠNH ANH LUÔN CÓ MỘT NGƯỜI VỢ YÊU THƯƠNG CHỒNG HẾT MỰC, CHÂN THÀNH VÀ CHỜ ĐỢI ANH "TRỞ VỀ " ĐÚNG VỚI CON NGƯỜI ANH( NỒNG NÀN, TÌNH CẢM, TỐT TÍNH)...
    Lạy trời xin người hãy giúp cho chồng con tỉnh ngộ bởi con biết mình vẫn còn yêu chồng con lắm..!!!
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO

còn yêu là còn tin, đừng bỏ cuộc bây giờ, huhuhu, đừng bỏ cuộc nha bạn.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Mấy hôm nay lại thấy anh ít nói hơn...
    Hôm qua anh bảo sẽ đi làm nơi khác chứ không làm ở gần nhà nữa phức tạp lắm, anh đã xin được chỗ là mới rồi, em bảo "ừ! nhưng anh cứ nay đấy mai đó, thay đổi suốt như thế thì không biết thế nào? thôi tùy anh vậy!"...
    Sáng sớm em thức anh dậy mua 2 cái bánh giò về 2 vc ăn sáng rồi cùng nhau đi làm, trên đường đi em muốn nói rất nhiều, em lo lắng nhiều, liệu cứ thay đổi như thế này mãi có thể được không? .... Anh bảo em em yên tâm đi anh đi làm để tránh xa nơi đó, em bảo quan trọng nhất là do anh thôi nếu anh muốn về đó lúc nào chẳng được, anh bảo: ừ do anh là chính thôi. Anh hứa sẽ cố gắng đi làm tu chí làm ăn, bỏ bằng được, em yên tâm đi anh sẽ bỏ được, mấy hôm nay anh cũng suy nghĩ nhiều rồi...
    Nghe vậy Em lại hy vọng, lại chờ đợi sự thay đổi của anh, em biết cũng nhiều lần anh nói thế nhưng mỗi lần anh lại thể hiện một kiểu không biết lúc này anh nói có thật không????? Thôi em lại tin anh thêm 1 lần nữa vậy, hy vọng ÔNG TRỜI đã nghe thấu lời cầu mong của em mà phù hộ cho vc mình...
    Lại thế nữa rồi mấy hôm nay em đã thấy lòng mình lắng xuống không muốn tiếp tục hy vọng nữa thì giờ anh lại gieo mầm hy vọng cho em , em sợ lắm mỗi lần thất vọng sau những hy vọng ... Anh ơi , anh hãy cho em một nguồn sống để em tiếp tục sống có ý nghĩa trên cuộc đời này anh nhé!:confused:
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO

Chào bạn!Nếu còn yêu anh ấy thì bạn hãy tin anh ấy một lần nữa vậy.Một lần nữa thôi bạn ạ!Cuộc đời còn dài,còn có những người khác cần bạn quan tâm hơn.Ba mẹ bạn?Bạn o nghĩ tới hả?Mình có cảm giác đó o còn là tình yêu nữa,sự cam chịu?lệ thuộc?hay ...mình o diễn tả hết đc.Suy nghĩ và quyết định dứt khoác nhe bạn!Bạn đã từng rất mạnh mẽ khi giành giật anh ấy từ tay "nàng tiên nâu", thì bây giờ bạn hãy mạnh mẽ vì mình đi.Chúc vui!

Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast