Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 55

Thread: Nhật ký: Khi chồng là "con nghiện" MT!!!

Vậy là em lại tin anh, tin vào những lời nói dứt khoát của anh, nhưng được bao lâu đây hả anh??? Em hy vọng những lời anh nói là sự thật và cầu mong cho anh có đủ ý chí nghị lực để vượt qua lúc này,
    Anh! em không dám gọi anh thật là âu yếm, gần gũi ... vì em sợ anh không còn muốn em gọi như thế nữa, em sợ một ngày nào đó anh lại xa em (hay vc mình xa nhau cũng thế thôi) thì em sẽ thấy hẫng hụt lắm, kể cả em không còn dám nhõng nhẽo hay dỗi hờn anh trước mặt mọi người(tính em vẫn thế mà) vì em lại sợ rằng có 1 ngày nào đó anh lại hắt hủi, xa lánh em ... Em chỉ biết 1 điều rằng trái tim em vẫn chưa nguôi hết hy vọng 1 ngày nào đó ANH sẽ là NGƯỜI CHỒNG TỐT CỦA EM VÀ LÀ NGƯỜI BỐ MẪU MỰC CỦA CÁC CON EM . Anh sẽ làm được điều đó , em vẫn còn tin như vậy đấy anh ạ!
    Có hão huyền không anh?!!!...Em vẫn còn mơ ước đến 1 ngôi nhà ấm cúng, hạnh phúc vc mình yêu thương nhau và có những đứa con thật xinh xắn khỏe mạnh, đó phải chăng chỉ là viễn cảnh xa xôi???? Lạy trời xin NGƯỜI hãy giúp cho vc con được toại nguyện không chỉ có mình con mơ ước mà từ ngày xưa 2 vc con đã từng mơ ước như vậy rồi mà!:confused:
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO
    LÒNG TA ĐÃ QUYẾT CÒN CAO HƠN ĐÈO

Anh bảo hôm qua đi làm bồn chồn, buồn bã trong người chỉ muốn nghỉ làm, đêm qua anh lại trằn trọc không ngủ được, em nghĩ đến hội chứng khi cai nghiện mà trên DĐ niềm tin đã có nói đến nên chiều nay em về sớm nấu cho anh 1 nồi lá xông ... tối anh về 2 vc mới cùng nhau ăn cơm, em cứ bắt anh ăn cho được quả bầu dục hấp cách thủy mà vẫn để nguyên cả "hoi" anh là người sạch sẽ nên ăn cái đó anh khó ăn, buồn nôn, ép mãi anh mới ăn gần hết (món này thầy thuốc bảo anh ăn cho khỏe), ăn xong anh xông nồi lá em đã nấu sẵn, anh cũng chưa bao giờ xông mà cũng không chịu khó làm những chuyện tương tự như vậy nhưng em bảo anh cứ xông cho ra hết mồ hôi thì tối nay anh sẽ ngủ được, em thấy trên trang web ... nói vậy, xông nó sẽ ra hết chất độc trong người anh ạ... Anh nghe lời em ngồi xong đến lận 30 phút, anh bảo nó ra mồ hôi anh thấy nhẹ cả người... xông xong anh cứ tấm tắc khen xông hay, ngày mai xông tiếp nhé!... em cười: uh!... anh phải xông dăm ba ngày mới hết chất độc mới khỏe được. anh bảo uh ngày mai anh sẽ xông tiếp anh có người vợ thật là tuyệt vời!.... em không nói gì chỉ mỉm cười, trong đầu nghĩ : em không cần anh khen mà chỉ cần anh biết trong lòng và hiểu em, thương em là được, quan trọng là việc anh làm chứ không phải là lời anh nói...định nói nhưng lại thôi...Anh vẫn thường khéo miệng thế mà giống như đợt trước anh nói với em rằng : suýt nữa anh đánh mất người vợ tốt và tuyệt vời như thế này... Vậy mà rồi anh lại nói những lời lạnh lùng vô cảm với em, eo ơi ai tin được anh đây????:mad:
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO

Vậy là mọi chuyện đang khả quan lên đấy, mình cũng rất tin một người dù tất cả mọi người xung quanh đều bảo anh ấy lợi dụng mình, mình ko ngốc, bạn cũng ko ngốc, nhưng chúng ta có trái tim dẫn đường và chúng ta tin tưởng điều đó, đúng ko :d
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Có lẽ cs không công bằng với những người phụ nữ như em nên bắt em phải chịu đựng âm thầm những nỗi đau tưởng chừng như mình không bao giờ có thể vượt qua được nhưng vẫn hàng ngày chịu đựng mà không sao thoát khỏi nó, Có lẽ trái tim em qua đa cảm và thật thà nên phải chịu đựng như vâỵ bởi cũng có biết bao người phụ nữ khi rơi vào TH như em họ có thể dứt áo ra đi để tìm cho mình 1 cs tốt đẹp hơn khi chưa quá muộn đối với cđời của họ - đó là sự lựa chọn chính đáng và em cũng muốn có đủ dũng cảm và khả năng như họ đấy anh ạ!!!!!!....
    Anh lại có thể nói những lời như vậy ư??? trong khi hôm qua anh còn khen ngợi em - 1 người vợ tuyệt vời?!!! Phải chăng đó chỉ là lời nói gió bay, nói "đãi môi" mà thôi, anh lại còn bảo ...t...không thay đổi được t...chỉ có thế thôi... không sống được thì ... chia tay ...sao nhẹ nhàng thế hả anh sau bao nhiêu sự việc, sau bao nhiêu câu chuyện có thể viết thành tiểu thuyết ... với em ra đi sao mà khó khăn vậy...thế mà với anh thật nhẹ nhàng ... đúng là cta không hợp nhau trong lời ăn tiếng nói , có nhiều khi em chán nản chứng kiến anh xưng hô, chửi vợ ... của bố anh em đã nói với anh rằng em mong muốn anh sống khác như thế ...anh cũng đồng ý vậy mà ...Dân gian đã đúc kết rằng: Con nhà tông....quả không sai...nhưng anh đã từng không đồng ý với cách bố xử sự với mẹ như thế mà sao anh cũng đối xử với em không khác gì , mà nào phải em lỗi lầm gì đâu anh!!!?????
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO

sao bạn ko thử tìm một người có kinh nghiệm để tâm sự, sẽ nhận ra nhiều điều đó. Chúc bạn mau qua khỏi những ngày này nhé. Thân.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Maili nói đúng đó.Bạn có thể gọi 1088 gặp tư vấn viên.Họ phân tích rất rõ.

Quote Originally Posted by nhoc View Post
    Maili nói đúng đó.Bạn có thể gọi 1088 gặp tư vấn viên.Họ phân tích rất rõ.
    Mình cũng đã từng điện thoại cho tư vấn viên hàng tiếng đồng hồ nhưng mọi thứ họ đều nói chung chung không tìm cho mình lối thoát nên mình đều tự gq mọi việc, thật sự thì không hiểu sao mình cứ mãi hy vọng vào 1 người mà mình nhận thấy ở người đó có nhiều khiếm khuyết, phạm tất cả các lỗi lầm lớn. Đến cả bản thân mình cũng không hiểu sao anh ấy hoàn toàn khác với mình mà mình vẫn yêu và lấy, đến cả bây giờ lúc đã xảy ra bao nhiêu chuyện như vậy mà mình vẫn còn thấy hy vọng, mong mỏi khi tuổi đã đủ chín chắn anh ấy sẽ nhận ra vợ mình là 1 vật báu cần phải được nâng niu giữ gìn và trân trọng chứ không phải là mọi việc anh ấy thay đổi tốt lên là việc anh ấy ban ơn cho vợ...
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO

Bạn ơi!Bạn hãy công bằng với chính mình đi.Đó có phải là tình yêu o???Bạn quá lệ thuộc vào cái tình cảm đó.Bạn thấy tiếc khoảng thời gian qua hả?Bạn muốn mình là vật báu?Dừng lại đi bạn.Mình mong bạn sớm tự chấm dứt,giải phóng cho mình đi.Có lẽ bạn sẽ o thích nghe như vậy,nhưng mình o thể nói khác.Một lần nữa mình mong bạn hãy công bằng với bản thân mình.Chúc bạn vui!

Quote Originally Posted by nhoc View Post
    Bạn ơi!Bạn hãy công bằng với chính mình đi.Đó có phải là tình yêu o???Bạn quá lệ thuộc vào cái tình cảm đó.Bạn thấy tiếc khoảng thời gian qua hả?Bạn muốn mình là vật báu?Dừng lại đi bạn.Mình mong bạn sớm tự chấm dứt,giải phóng cho mình đi.Có lẽ bạn sẽ o thích nghe như vậy,nhưng mình o thể nói khác.Một lần nữa mình mong bạn hãy công bằng với bản thân mình.Chúc bạn vui!

Này nhóc, sao lại khuyên bạn ý thế? phải tội đấy ! chuyện vợ chồng thế nào thì ban ý phải hiểu hơn chúng ta, một ngày cũng nên cũng nên nghĩa , huống chi 2 người đã sống với nhau những 6 năm rồi. Đánh giá của chúng ta cũng chỉ mang tính khách quan thôi , giúp bạn ấy lấy lại tinh thần là chính ... Biêt là nhóc rất bức xúc quan tâm , nhưng chỉ có bạn ấy mới hiểu được tình cảm của mình, giữ được hạnh phúc thì khó , chứ bỏ nhau thì quá đơn giản, nhẹ nhàng quá .
    Bạn ơi, nếu bạn stress quá thì đi về nhà ngoại một thời gian đi ,vừa là để cân bằng lại tình cảm , vừa xem sự vắng mặt của bạn có tác động gì đến chồng bạn không . Bạn luôn lo lắng, chăm sóc anh rồi , anh ý quá quen chuyện đó , nên không thấy trân trọng . Sự vắng mặt của bạn biết đâu đem đến điều kỳ diệu nào đó .Sau đó có quyết gì thì quyết bạn à . Nhưng mà lúc đi phải nói lý do cụ thể cho anh ý , đừng để anh ý có suy nghĩ bạn giận dỗi bỏ về , không lúc bạn trở lại sẽ khó khăn đấy " đi dễ về khó mà " . Thỉnh thoảng bạn gọi điện về thông báo tình hình của bạn, và hỏi thăm anh ý ít thôi , cho anh ý phải suy nghĩ . Chúc bạn hạnh phúc !

Hi all!
    Lâu lâu rồi tôi mới trở lại diễn đàn, lại lập 1 nick khác để nói chuyện. Khi mình tìm tới diễn đàn cũng là lúc mình biết tin anh ấy sử dụng MT. Lúc đó mình cũng đã quen một vài thành viên trong diễn đàn, mọi người cũng giúp mình rất nhiều về mặt tinh thần.
    Có rất rất nhiều những người vợ như " tinanhviyeuanh", họ đau khổ, buồn chán nhưng không có ai để nói và vẫn phải gồng mình để có thể kéo chồng từ tay MT. CHuyện đó thật khó khăn!
    Tất cả những tâm trạng của họ đều giống nhau, và mỗi khi hết giờ làm việc lại ngóng chờ chồng, chỉ khi nào chồng về tới nhà thì mới cảm thấy nhẹ lòng.
    Mình cũng là 1 người vợ như thế. Nhiều lúc thấy thật mệt mỏi mà chẳng thể chia sẻ với ai, k thể khóc và dựa vào ai được.
    Các bạn khuyên bạn ấy về nhà ngoại ư! cũng là 1 ý hay nhưng nếu là mình chắc mình không đi được, vì tâm lý chung là đều không cho bố mẹ mình biết, chỉ âm thầm chịu đựng 1 mình, giờ tự dưng về nhà mình sống thì thế nào? lấy lý do gì để nói với bố mẹ đây. Khi lập gia đình riêng rồi, khi sống ở nhà chồng mới hiểu và thấy chỉ có bố mẹ mình thương yêu mình nhất thôi, liệu vào các bạn, các bạn có lỡ làm bố mẹ mình đau lòng thêm bằng cách để bố mẹ lo lắng k?
    Gia đình bố mẹ đẻ mình cách gia đình chồng gần 150km, một thân 1 mình k bạn bè chỉ nghĩ là dựa vào chồng thế nhưng..... mình đôi lúc tự an ủi mình rằng đó là số phận có tránh cũng k được.
    Mỗi lần về quê mình trước mặt bố mẹ luôn có 1 cuộc sống vui vẻ hạnh phúc để bố mẹ an tâm.
    Thời gian mình lập gia đình và chịu đau khổ ít hơn " tinanhviyeuanh" nhưng có lẽ tâm trạng của bạn mình cũng tương đối hiểu vì chính mình cũng như thế có khác chăng là chồng mình vẫn đang chỉ có 1 mình mình mà thôi. Mình cũng mong ông trời đừng bất công với mình, với bạn với những người vợ như chúng ta .
    Đang trong giờ làm có mấy lời , mong mọi chuyện tốt đẹp ở tương lai!

Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast