Page 4 of 6 FirstFirst ... 23456 LastLast
Results 31 to 40 of 55

Thread: Nhật ký: Khi chồng là "con nghiện" MT!!!

Cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm đến mình, có lẽ nhoc nói đúng đấy, mình cũng nhận thấy mình nuối tiếc tg cố gắng dầy công giúp chồng thoát khỏi MT, nhiều khi mình cũng cứ lệ thuộc vào tình cảm mà không biết có phải tình yêu không nữa, khi bình thường mình thấy muốn thoát khỏi cs này nhưng đôi khi thấy anh ấy có những biểu hiện thay đổi thì mình lại cứ hy vọng, chỉ có tg gần đây thì mình thấy chán nản chẳng tha thiết gì làm thay đổi anh ấy mà cứ mặc kệ, cứ thế cs cuốn mình theo , mình sợ sự thay đổi lại gặp chuyện không hay, tồi tệ hơn, như là thêm cả: đáng đập, rượu chè, cờ bạc, ... lần 1 còn có tình cảm níu kéo, còn lần 2 mà thế chắc không sống nổi nữa mà sống 1 mình thì cũng thật đơn độc ....
    Ngày ... tháng ... năm ...
    Mấy hôm nay em chả buồn đón anh nữa(2 vc đi làm 1 xe), nhưng vẫn cơm nước đầy đủ như thường lệ, trong lòng chán không buồn nói gì, không còn giận dỗi, không còn gì để mà nói...
    Hôm qua anh ấy lại xin lỗi và nói rằng tại anh nóng quá(không biết câu nói đấy bao nhiêu lần rồi!!!),Em không biết nói gì hơn, ... thôi có lẽ cứ chờ nốt tg nữa xem vc có thể sống được với nhau nữa không... Thật ra chưa bao giờ em nghĩ đến sẽ xa anh, hay nghĩ đến 1 gđ mới, 1 người đàn ông nào khác, ... mà lúc nào em cũng hy vọng rồi anh sẽ khác...
    Thời gian sẽ cho em câu trả lời ...
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO
    LÒNG TA ĐÃ QUYẾT CÒN CAO HƠN ĐÈO

khi người ta đã cố gắng rất nhiều mà vẫn ko thành công thì người ta sẽ chán nản mà chuyển sang "mặc kệ" mọi thứ, nhưng có vẻ ko phải là một sự lựa chọn lâu dài, mình sẽ vẫn mệt mỏi thôi. Mong bạn sớm có một quyết định dứt khoát cuối cùng. Mình nghĩ cho dù là bạn chọn tiếp tục hay từ bỏ thì cũng có đường di đến hạnh phúc thôi, tích cực lên một xíu nha bạn.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Tinanhviyeuanh ơi!hiện giờ bạn sao rồi?Hơn 10 ngày qua mình o lên dd,mình o biết tình hình bạn sao rồi?Có gì khả quang o?

sao bạn ko nói gì nữa vậy. Bạn ơi có nhớ mình từng bảo rất thích nick của bạn ko. Vì mình cũng tin một người đàn ông bất chấp mọi người xung quanh khuyên can. Bây giờ thì mọi thứ đã qua rồi, mình vẫn còn tin bạn ạ, dù người ta xa mình rồi. Nhưng bạn biết sao ko, mình ko buồn lâu vì mình đã chọn tin anh ấy, tin anh ấy ko phải là một gã sở khanh. Mình tin nên mình ko phải mất thời gian hay nước mắt để cố nghĩ xem người ta đối với mình như thế nào, có thật lòng ko.
    Mình nói thế là mong bạn có một quyết định dứt khoát, có thể là một quyết định sai lầm nhưng dù gì vẫn hơn mãi mãi sống trong buâng khuâng, lo lắng. Chúc bạn sớm tìm dc bình an nhá.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

chào những người phụ nử Vĩ Đại !! Thật nể phục khi đọc những lời các bạn đã viết trên dd, thật khổ cho tinanhviyeuanh, hay cố gắng hơn nửa bạn nhé, vì khi đã nghiện, đầu óc ko còn dc như người bình thường đâu. Mình mong bạn đừng bỏ cuộc

Các bạn cùng nghe bài hát này nhé, tuy nó ko thể gọi là cực kì hay và thích hợp. Nhưng khi mình nghe bài này 1 lần, 2 lần, 3 lần,.....10 lần....mình vẫn luôn nghĩ đến những người phụ nữ như tinanhviyeuanh và nghĩ đến tất cả chúng ta, mình cảm thấy thương, thương cho bạn, thương cho chính mình nữa. Ước gì trên đời này thật sự có điều kì diệu để chúng ta đều dc bình an.
    Click vào đây để nghe nhạc.

bạn thật sâu sắc
    minh vừa nghe bai hát đó....ôi sao ma thương nhưng ngươi phụ nữ vn quá
    mình đang rất rất mệt
    nằm trong phòng mà đầu óc mính nghi đâu đâu ko hà
    mình chơi mình chịu chứ ko dám than tho vớii ai
    chỉ cầu mong sao cuộc đời này ko còn những người như mình đã làm khổ các bạn
    mình mỏi mệt lắm nên viết ko dc nhiều
    rất hâm mộ các bạn...những phụ nữ vĩ đại trong lòng tôi

mình ko phải là người phụ nữ vĩ đại, bởi vì có lẽ mình còn chưa được gọi là phụ nữ nữa. Mà bạn có tin ko có lúc mình đã ghen tị với họ đấy, vì ít nhất họ còn có người để yêu để chờ đợi và hi vọng, và mỗi khi họ cần chia sẻ, họ sẽ lên diễn đàn để tâm sự với mọi người, còn mình thì...mình chẳng bao giờ dám viết những tâm sự cá nhân, mình hiểu, yêu quí và tôn trọng mục đích của dd.

Sao vậy maili, sao lại ko thể viết những tâm sự của bạn....ah thôi mình tôn trộng những điều bạn nghỉ, có lẽ cất trong lòng chút bí mật cũng hay.
    nhưng dù thế nào đi nửa mình cũng rất hâm mộ các bạn, hôm nay mình cai cũng dc gần 3 ngày rồi, để khi nào thật khỏe mình sẽ viết nhiềuchứ bây giờ thì " mắt mờ, tay rung nhu ong già 90 vậy đó. chúc các bạn thật khỏe mạnh

ừa bạn sẽ cai dc mà

Page 4 of 6 FirstFirst ... 23456 LastLast