Mình và M học chung 1 lớp từ đầu năm nay. Trước đây 2 bọn mình học ở 2 trường khác nhau. Bọn mình là SV sắp ra trường. Chúng mình hay chat vớI nhau hồI bắt đầu học kỳ 1_đó cũng là lúc 2 đứa bắt đầu chơi thân vớI nhau. Bọn mình thường tâm sự vớI nhau. Mình chưa có ngườI iu và mình nghĩ M cũng như vậy vì mình nghe M nói là không muốn tính đến chuyện iu đương khi đang còn học chỉ khi nào ra trường mớI hay…RồI lúc ấy M định kể chuyện tình cảm hồI ở trường cũ của M cho mình nghe nhưng mình không muốn nghe vì mình nghĩ M bây giờ vẫn chưa có ngườI iu thì nghe chuyện quá khứ để làm gi?!(vả lạI mình lúc ấy cũng thấy bài Blog lúc hiện tạI của M là chưa có người iu). Thế đấy thờI gian dần trôi đi, gần như ngày nào bọn mình cũng liên lạc cho nhau qua mạng hay nhấn tin trên di động. M hay nhấn tin trên di động mình là: T đã ăn cơm chưa? Đang làm gì đó? Ngủ sớm đi chứ thức khuya không tốt cho con gái đâu…RồI nộI dung trên chat thường là những chuyện vui hay chuyện bùn M đều kể cho mình nghe, trừ chuyện tình cảm, vì M không muốn nhắc đến chuyện đó nên mình cũng không hỏi. Có lúc mình kể cho M nghe những đứa con trai khác đang để ý mình… rồI M lạI nói” M không muốn T nói vớI ngườI khác là T chưa có ngườI iu, rồI M làm biểu tượng mặt xấu hổ nữa (mình hỏI tạI sao không muốn , nhưng M lạI nói không thể nói được, khó nói lắm để khi nào có cơ hộI rồI sẽ nói, biết nói ra thì M sẽ vui hay bùn đây nên M không chịu nói). Mà M hay quan tâm đến tâm trạng mình lắm, biết mình sẽ giận hay bùn thì M thường nhấn tin hay gọI điện xin lỗI và động viên,…Bạn bè trong lớp ai cũng nhận ra là M có ý vớI mình vì nhìn ánh mắt của M nhìn mình có thể phát hiện điều đó. RồI đến một ngày mình nhận ra mình đã iu thầm M. Thế nhưng ít ngày sau đó M đã để cái Avatar ngừơi iu của M lên cho mình xem (theo M nói là bạn cùng lớp hồI trường cũ đã quen cách đây gần 2 năm, trên mức tình bạn và M không muốn làm cho cô ấy bùn nữa vì M đã làm cho cô ấy đã bùn vì M quá nhìu ). Mình cảm thấy rất đau nhói và choáng váng… và tốI hôm đó mình đã không hề ngủ được. Từ đó trở đi ngày nào M cũng để cái avatar đó lên hộp chat của M. Mình cảm thấy rất bùn, M đã hỏI mình là biết tạI sao M luôn để pic đó lên không? RồI M nói là không muốn cho 1 ngườI có tình cảm vớI M(ý M nói ngườI đó là mình) nhưng mình đã giả vờ như không biết. M nói vì M chưa muốn nghĩ đến chuyện tình cảm. Hình như sau khi để cái pic đó lên M biết mình choáng lắm nhưng M vẫn vô tư như không có chuyện gì xảy ra vớI cả 2, Sau ngày hôm đó còn rũ mình đi ăn chè nữa nhưng mình không muốn đi. RồI sau đó cũng như trước đây, gần như M ngày nào cũng đều nhấn tin cho mình, tình cảm của 2 bọn mình ngày càng thân thiết hẳn lên. Gần đây lúc trước khi đi ngủ(lúc M hơi say vì uống bia vớI thầy giáo cũ), M nhấn tin cho mình là : “T đã ngủ chưa? M nhớ T quá…”Nếu M chỉ xem mình là bạn bè thì có cần phảI nhấn những tin đó không??? Nhưng mình càng lúc càng …iu M hơn. Không biết M có biết điều đó không nữa?
Mình chỉ là ngườI đến sau. Mình muốn trở thành người bạn bình thường của M nhưng không được vì mình đã lỡ… iu M rồi. Giờ mình phải làm sao đây? Mà con gái có nên thổ lộ tiếng iu trước không? Có nên nói ra tình cảm thực sự của mình đối với M không? Hãy cho mình lời khuyên!