Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 15 of 15

Thread: Làm sao để tôi có thể thay đổi được cách nhìn của người khác v

Quote Originally Posted by sada View Post
    Quá khứ đã qua rùi, bạn cần phải đối mặt với hiện tại. Hãy sống 1 cuộc sống thật có ý nghĩa những ngày còn lại bạn nhé. Chúc sức khỏe và hạnh phúc
    an ủi kiểu gì kỳ zậy ? câu nọ đá câu kia túi bụi

Quote Originally Posted by nguoi_vo_hinh View Post
    Tôi từng là 1 con nghiện và bây giờ tôi lại có H nhưng tôi chưa bao giờ ăn cắp hay trộm cướp của ai ko hại ai tôi đã cố gắng hết sức để từ bỏ tất cả những quá khứ của tôi nhưng sao ko ai hiểu và thông cảm cho tôi cứ lôi những quá khứ của tôi ra mà nói để quên được những chuyện đó là cả 1 vấn đề .Tôi đã rất cố gắng làm 1 con người hoàn toàn khác trước để hy vọng có những ngày còn lại cuối đời được thanh thản nhưng sao khó quá khi nhữg người chung quanh tôi ko ai tiếp sức và giúp tôi để tôi có thể làm được . tôi là 1 người rất dỡ về ăn nói và tôi đã biết về diển đàn này củng đã lâu rồi hưng chỉ vào xe thôi chứ chưa viết bài nào , bây giờ tôi làm liều viết thử 1 bài có gì mấy bạn thông cảm . nhiều lúc tôi sống nhưng ko biết tôi thật sự có tồn tại hay ko khi chung quanh tôi ko ai ngó ngàng gì tới tôi và coi tôi như ko có trên đời hoặc là 1 người vô hình . vậy tôi phải làm sao , tôi có nhất thiết để sống trên đời này nữa hay ko , hay là biến đi cho mọi người khỏi cảm thấy tôi là 1 gánh nặng , tôi hiện giờ củng ko biết mình còn sống bao nhiêu ngày nữa chỉ biết chờ và đợi cho chuyện gì tới sẽ tới thôi .
    Ban phải vui vẻ chấp nhận hai thứ kỷ luật: kỷ luật bên ngoài và kỷ luật bên trong. Kỷ luật bên ngoài: Là luật pháp, là phong tục tập quán, là lòng yêu thương của cha mẹ và người thân, mong muốn người nghiện trở về với cuộc sống lành mạnh cả về thể xác lẫn tinh thần, biết sống yêu thương và có trách nhiệm với bản thân, với cộng đồng. Chấp hành một cách tự giác, chấp hành trong tinh thần đón nhận nó như những thứ quý báu để giúp mình thành người có ích. Đó là điều kiện tiên quyết nhưng chưa đủ. người cai nghiện muốn thành công còn phải chấp nhận cả kỷ luật bên trong nữa. Tức là phải nhìn sâu vào bên trong tâm hồn mình để hiểu rõ nội tâm mình, xem mình đang thèm khát gì. Các bạn sẽ nhận ra là mình còn nguyên vẹn tình yêu thương trong trái tim. Từ đây hãy tập thương yêu mình, tập thương yêu sâu sắc với mẹ mình. Rồi từ đó mở rộng tình yêu thương với những người xung quanh, với cộng đồng... Phải tập nói, tập nghĩ, tập hành động từ tình yêu thương và phục vụ cho tình yêu thương. Trong quá trình cai nghiện, cảm giác ma tuý tuy lắng chìm vào tiềm thức rồi lại sẽ trỗi dậy hành hạ người đã dính líu tới nó. Nếu khôi phục lại được tình thương yêu thì người nghiện sẽ dần bớt đi sự ích kỷ, sẽ lựa chọn được cho mình một cuộc sống vì tình yêu thương. Khi tình yêu thương ấy đã đủ lớn mạnh cũng là lúc người được cai nghiện nên dũng cảm để kiến tạo một cộng đồng mới, một cuộc sống mới trong cộng đồng đó. Hãy thắp đuốc nội tâm lên tự mình kiến tạo cộng động mới và luôn cảnh giác với ý nghĩ của mình. Đừng mong chờ sự thay đổi bên ngoài mà phải dõi theo sự thay đổi ở bên trong. Sự kiến tạo cộng đồng mới sẽ là một cú sốc lớn nhưng không thể nào khác. Người cai nghiện chỉ có quyền đòi hỏi xã hội giúp mình kiến tạo cộng đồng mới chứ không quá trông chờ vào việc xã hội phải đối xử thật tốt với mình trong cộng đồng cũ!
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

gửi NVH

tất cả những anh em từng dính đến mt rồi có bị nhiễm HIV hay kg, khoảng cách thật ra rất mong manh NVH à. có người may măn hơn chút thì kg sao, người kém may mắn chút thì mắc phải bệnh đó .người ở ngoài cuộc thì nói sao cũng được, nhưng làm sao biết và hiểu hết được tâm trang 1 người sống chung với HIV như thế nào.tl cũng kg biết và cũng kg hiểu nhiều lắm những có 1 điều tl thấy được ở NVH và 1 người bạn rất thân của tl, NVH và bạn ý đều kém may mắn mắc phải bệnh đó những lại làm được 1 điều phi thường mà rất nhiều nhiều người khác kg làm được kg quay lại với MT gần chục năm rồi tl với bạn ý cai cùng lần trước tl được gần 5 năm thì dính lại còn bạn ý thì vẫn ok , tl tin NVH và bạn ý sẽ bỏ hẳn được MT. tl rất nể phục những con người như thế, cho dù có thế nào bị bệnh gì đi nữa những vẫn sống tốt, sống có ích, còn những người kg sao kg bệnh bật gì, thì lại đâm đầu vào mt để sống 1 cuộc sống vỗ nghĩa sống mà kg bằng chết sống vậy sống lâu làm gì có ích gì đâu. cố lên NVH nhé NVH đã và đang làm được 1 điều mà rất nhiều thanh viên trong D D này và cả tl chưa làm được,đó là 1 điều phi thường đó NVH à, đừng nản lòng hay đầu hàng trước những thứ bình thường của cuộc sống : vài ánh mắt ,1 chút kém hiểu biết ,1 chút kỳ thị của xã hội NVH nhé.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

cám ơn Thiên Long và mọi người NVH vẩn khỏe và cố gắng sống và tìm lại cảm giác của con người bình thường đây , này Thiên Long dạo này nvh toàn bị nhóc cho ăn bánh trángg trộn làm hư cả bao tử hít hít
    GIANG HỒ HỄM ÁC KO NÊN TIN AI NGOÀI BẢN THÂN MÌNH :112:

Quote Originally Posted by nguoi_vo_hinh View Post
    cám ơn Thiên Long và mọi người NVH vẩn khỏe và cố gắng sống và tìm lại cảm giác của con người bình thường đây , này Thiên Long dạo này nvh toàn bị nhóc cho ăn bánh trángg trộn làm hư cả bao tử hít hít
    Spam chút NVH sao lại đi bêu xấu nhok giữa chốn công cộng thế này hả? Mà nhok có thấy NVH bình thường đâu, hình như có vấn đề gì đó ở trong đầu thì phải >>> hâm

P.S: Sao NVH lại đi mách thienlong hả? Vô ích thôi... tl sợ nhok lắm, không làm được gì đâu... hê hê
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Page 2 of 2 FirstFirst 12