Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: Làm sao để tôi có thể thay đổi được cách nhìn của người khác v

Làm sao để tôi có thể thay đổi được cách nhìn của người khác v

Tôi từng là 1 con nghiện và bây giờ tôi lại có H nhưng tôi chưa bao giờ ăn cắp hay trộm cướp của ai ko hại ai tôi đã cố gắng hết sức để từ bỏ tất cả những quá khứ của tôi nhưng sao ko ai hiểu và thông cảm cho tôi cứ lôi những quá khứ của tôi ra mà nói để quên được những chuyện đó là cả 1 vấn đề .Tôi đã rất cố gắng làm 1 con người hoàn toàn khác trước để hy vọng có những ngày còn lại cuối đời được thanh thản nhưng sao khó quá khi nhữg người chung quanh tôi ko ai tiếp sức và giúp tôi để tôi có thể làm được . tôi là 1 người rất dỡ về ăn nói và tôi đã biết về diển đàn này củng đã lâu rồi hưng chỉ vào xe thôi chứ chưa viết bài nào , bây giờ tôi làm liều viết thử 1 bài có gì mấy bạn thông cảm . nhiều lúc tôi sống nhưng ko biết tôi thật sự có tồn tại hay ko khi chung quanh tôi ko ai ngó ngàng gì tới tôi và coi tôi như ko có trên đời hoặc là 1 người vô hình . vậy tôi phải làm sao , tôi có nhất thiết để sống trên đời này nữa hay ko , hay là biến đi cho mọi người khỏi cảm thấy tôi là 1 gánh nặng , tôi hiện giờ củng ko biết mình còn sống bao nhiêu ngày nữa chỉ biết chờ và đợi cho chuyện gì tới sẽ tới thôi .

Xin chào Invisible Man!
    Mình cảm nhận được những cố gắng trong cuộc sống hiện tại của bạn đối với những người xung quanh. Nhưng này, bạn thử cố gắng hơn nữa xem! Thay vì chỉ "không hại ai", bạn hãy "làm việc có ích cho ai đó" đi (nhiều ai đó càng tốt )! Chẳng hạn, đăng ký tham gia các nhóm tình nguyện viên tuyên truyền phòng chống ma túy, hiểu đúng về HIV/AIDS, ... Mình tin rằng đó là những việc thiết thực cho cộng đồng và thể hiện được cái tâm của bạn như bạn mong muốn và chia sẻ trên đây. ^_^
    À, không biết hiện công việc là gì nhỉ? Sống hết mình đi, đừng chỉ chờ đợi, uổng lắm! Chúc bạn tự rèn luyện và có thêm ý chí, nghị lực để vượt qua những định kiến của một số ít người.
    Kể ngàn năm cơn khát cao nguyên.......

Bạn à , thay đổi được cách nhìn khác với mình thật không phải là chuyện dễ dàng, không phải một sáng một chiều là làm được . Mình biết bạn đang mang một mặc cảm lớn, thái độ và cách cư xử của mọi người đè nặng lên suy nghĩ của bạn . Bạn à , đừng làm điều đó chi phối bạn hoàn toàn nhé! Bạn có đấy việc cần quan tâm, cần hoàn thành hơn là để ý đến cách nghĩ của người khác đúng không ? Thử nghĩ xem nếu bạn vượt qua chính mình và làm được một việc tốt nào đó cho cuộc sống thì chắc cả nước sẽ phong cho bạn danh hiệu : người anh hùng, hay dũng sĩ tuyên chiến với virut HIV ý chứ . Nói thế nghe có vẻ đao to búa lớn quá nhỉ , nhưng mình tin rằng mỗi cố gắng của bạn dù lớn dù nhỏ đều được nghi nhận đấy ! Cứ tự tạo cho mình vui vẻ bạn nhé , bạn sẽ thấy mọi chuyện dễ dàng hơn mà , thật đấy , tin mình đi !
    À dưới đây là mình sưu tâp mấy tấm gương, bạn đọc để thêm niềm tin vào cuộc sống bạn nhé !

- http://samsungmobileblog.wordpress.c...-olympic-2008/
    Anh hùng châu Á Phạm Thị Huệ: Khi biết mình bị nhiễm HIV, chị Huệ đã rất đau khổ trước sự xa lánh của mọi người. Tuy nhiên, với tấm lòng của người mẹ và nghị lực sống, chị đã can đảm công khai mình là người bị nhiễm HIV và đã trở thành biểu tượng về lòng dũng cảm tuyên truyền HIV-AIDS. Năm 2004, chị Huệ được tạp chí Time bình chọn là Anh hùng Châu Á. Năm 2007, tổ chức Diễn đàn kinh tế thế giới bình chọn Huệ là “Nhà lãnh đạo trẻ toàn cầu”. Hiện chị đang công tác với vai trò tình nguyện cho Liên Hiệp quốc nhằm năng cao kỹ năng và kiến thức cho người nhiễm HIV-AIDS, tuyên truyền để giảm phân biệt đối xử với người bệnh và nâng cao hiệu quả chăm sóc và điều trị bệnh nhân AIDS.

- http://vietnamnet.vn/xahoi/doisong/2004/11/341204/
    chị thành tình nguyện viên, trưởng nhóm “Hoa phượng đỏ” phòng chống HIV/AIDS. Giờ đây, người ta biết đến chị là chiến sĩ phòng chống HIV/AIDS nhiều hơn là nạn nhân của căn bệnh thế kỷ

_ http://www.nguoiduongthoi.com.vn/Des...px/Tintuc/NDT-Moinhat/Nhung_guong_mat_thanh_nien_tieu_bieu/
    Nguyễn Thị Tuyết, 24 tuổi, quê ở Tân Hiệp, Kiên Giang - người đã công khai tình trạng nhiễm HIV/AIDS của mình trên Tạp chí “AIDS và Cộng đồng” trong số tháng 9 năm 2004. Hiện nay cô là đồng đẳng viên phòng chống HIV/AIDS, người đã làm thay đổi hành vi của thanh niên địa phương, giúp họ có thêm kiến thức phòng chống HIV/AIDS

- http://www.gipa.com.vn/gipa/gipawebs...p?gipa=doinhom
    cái này có số điện thoại của mấy nhóm tự lực , mình không biết có giúp gì được bạn không nữa .

Bạn à, ít nhất thì có mình luôn sẵn sáng chia sẻ và lắng nghe bạn này ! Mình luôn mong bạn có sức khỏe để vượt qua hoàn cảnh của chính mình ,vượt qua được những nỗi đau, những bất hạnh của bản thân vươn lên trong cuộc sống ... Thân!

nguoi_vo_hinh ko phải là "một gánh nặng" và không cần phải thay đổi cách nhìn của người khác làm gì.. cứ mặc họ.. nvh vẫn luôn là nvh của NIEMTIN và là một nvh rất dễ mến Luôn sống vui mỗi ngày nvh nhé

P/s: Đi loanh quanh dd vô tình gặp phải topic của nvh nên lật lại một chút.. hehe
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

rat hay! những lời khuyen bổ ích và lí thú:-j:-j:-j . minh cung dang lam de tai ve cai nghiẹn ma túy. thay thong tin rat thu vi

gần 2 năm rồi. Ko biết anh ý đang ở đâu
    ...Sống trên đời phải có 1 tấm lòng... để làm gì? .... để gió cuốn đi....

phanhieu
    Guest
    Quote Originally Posted by cosusong_conhyvong View Post
    gần 2 năm rồi. Ko biết anh ý đang ở đâu
    Xin mạn phép phanhieu được trả lời thông tin đó nhé...

NVH hiện nay vẫn khỏe, đi nhậu suốt

NVH đi làm cho một trường quốc tế, công việc IT tuy mệt nhưng ổn định và đúng sở thích....

NVH đang điều trị phác đồ II... Yêu đời vô cùng

alo đề nghị anh Phúc vào trả lời bạn nghe đài đi nào , đọc lại bài hồi xưa lotus viết , bỗng dưng thấy ... vui vui

Quote Originally Posted by nguoi_vo_hinh View Post
    Tôi từng là 1 con nghiện và bây giờ tôi lại có H nhưng tôi chưa bao giờ ăn cắp hay trộm cướp của ai ko hại ai tôi đã cố gắng hết sức để từ bỏ tất cả những quá khứ của tôi nhưng sao ko ai hiểu và thông cảm cho tôi cứ lôi những quá khứ của tôi ra mà nói để quên được những chuyện đó là cả 1 vấn đề .Tôi đã rất cố gắng làm 1 con người hoàn toàn khác trước để hy vọng có những ngày còn lại cuối đời được thanh thản nhưng sao khó quá khi nhữg người chung quanh tôi ko ai tiếp sức và giúp tôi để tôi có thể làm được . tôi là 1 người rất dỡ về ăn nói và tôi đã biết về diển đàn này củng đã lâu rồi hưng chỉ vào xe thôi chứ chưa viết bài nào , bây giờ tôi làm liều viết thử 1 bài có gì mấy bạn thông cảm . nhiều lúc tôi sống nhưng ko biết tôi thật sự có tồn tại hay ko khi chung quanh tôi ko ai ngó ngàng gì tới tôi và coi tôi như ko có trên đời hoặc là 1 người vô hình . vậy tôi phải làm sao , tôi có nhất thiết để sống trên đời này nữa hay ko , hay là biến đi cho mọi người khỏi cảm thấy tôi là 1 gánh nặng , tôi hiện giờ củng ko biết mình còn sống bao nhiêu ngày nữa chỉ biết chờ và đợi cho chuyện gì tới sẽ tới thôi .
    Cuộc sống không phải là ảo tưởng há mồm chờ sung rụng, không phải tự mình nghiên cứu một cách tiêu cực, không phải quá cung kính với thần linh. chỉ có hành động mới quyết định giá trị cuộc đời!

Tổn thất lớn nhất trong một ngày, là không có một tiếng cười. Bạn thử xem.
    Tiếng cười có thể làm giảm bớt áp lực, tiêu tan buồn khổ. Một tiếng cười vượt qua hàng trăm tiếng rên xiết!

Cứ vui vẻ tận hưởng cuộc sống bạn ơi! Hãy quan tâm giúp đỡ, khen ngợi người khác, bởi vì đem lại hạnh phúc cho người chính là mang lại hạnh phúc cho ta.
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Quote Originally Posted by nguoi_vo_hinh View Post
    Quá khứ đã qua rùi, bạn cần phải đối mặt với hiện tại. Hãy sống 1 cuộc sống thật có ý nghĩa những ngày còn lại bạn nhé. Chúc sức khỏe và hạnh phúc
    Quyết tâm, phấn đấu, nghị lực, kiên cường để tìm lại chính mình

Page 1 of 2 12 LastLast