Results 1 to 10 of 10

Thread: giup em voi

Unhappy giup em voi

1 thang truoc em co QHTD voi GMD, khi quan he DV cua em ko cung' gi` ca~ nhung em van deo BCS dang` hoang` em chi chit ben ngoai` AV Khi QHTD em thay minh` ko xuat tinh ra noi~ nen keu no' Suc cac khi xuc cac em xuc' BCS ra ngoai` va` xuat tinh,nhung em bi 1 vet cao` do~ tren lung ko bi rach da gi` ca~ chi do 5->10p la het vet cao` do' cung nhu vet cao gio'.hoi~ em co bi nhiem HIV hay ko?.tuan nay em bi viem hong nong' trong nguoi` nen noi~ cuc hach o quai ham`em di bac si bac si noi em bi nhiem sieu vi nen uong vao da khoe hoi em co ' bi nhiem HIV ko xin cac bac' tra loi` gium`

Quote Originally Posted by lk2006 View Post
    1 tháng trước em có quan hệ tình dục với gái mại dâm, khi quan hệ dương vật cuả em ko cứng gì cả nhưng em vẫn đeo bo cao su đoàng hoàng, em chỉ chít bên ngoài âm vật. Khi QHTD em thấy mình xuất tinh ra ko nỗi nên chuyển qua quan hệ bằng miệng, khi quan hệ em xúc BCS ra ngoài và xuất tinh, nhưng em bị một vết cào đỏ trên lưng ko bị rách da gì cả, chỉ đỏ 5 đến 10 phút là hết và vết cào đó cũng như vết cạo gió. Hỏi em có bị nhiễm HIV hay ko? Tuần may em bị viêm họng, nóng trong người nên nổi cục hạch ở quai hàm, em đi bác sĩ bác sĩ nói em bị viêm siêu vi, uống thuốc vào đã khỏe, hỏi em có bị nhiễm HIV ko xin các bác trả lời giùm.
    Đầu tiên mình dịch lại đoạn bạn viết để chắc là mình hiểu đúng ý bạn. Bạn chỉ đang bị ám ảnh về chuyện rủi ro là xúc BCS thôi, chứ làm sao mà nhiễm được, bởi vì vết cào của bạn ở tận trên lưng, và triệu chứng của bệnh chẳng bao giờ thể hiện nhanh vậy đâu.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

em ko co quan he -= mieng gi het em chi keu no' suc ra thoi! khi suc em bi xuc BCS va xuat tinh ra ngoai`...

Nếu như vậy thì lại càng ko thể lây, bạn đừng quá lo lắng, nếu vẫn ko an tâm thì ít nhât sau 6 tháng hãy đi xét nghiệm cho chắc chắn. Lần sau cố cẩn thận hơn nha bạn.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Nhu vay la em ko bi nhiem ha~,nhung em dang bi dau hong noi~ hachngay co em lo wa,chac may bua truoc em uong nhieu thuoc ambiciline em uong toi 8 vien, vi vay gio` no' ning' dau hong ha~ chi

Ampiciline là một loại thuốc kháng sinh khá thông dụng, nhưng nếu lạm dụng quá sẽ gây ra tình trạng kháng thuốc hoặc gây tác dụng phụ như: nôn, tiêu chảy hay nổi mẩn... Bạn nên nghe lời khuyên của bác sĩ uống đúng thuốc cho hết những bệnh đó đi và đừng quá lo lắng đâm ra hoang mang, rồi 6 tháng sau đi xét nghiệm HIV là ok. Thân.

vay ko le~ em uong ambiciline nhieu nen em bi met va noi~ man ha chi em moi di kham va thu mau bac si keu bi duong tinh voi hach va bi sot N3 em uong thuoc va da khoe ko con met nua~ vay em ko co nhiem ha~ chi

Ko nhiễm là 99% rồi nhưng 1% còn lại bạn vẫn nên đi xét nghiệm, các cơ sở xét nghiệm rất chuyên nghiệp nên sẽ hoàn toàn giữ bí mật cho bạn, và mình hi vọng bạn hãy làm điều đó để bảo vệ gia đình bạn và những người xung quanh. Chúc bạn luôn mạnh khỏe.

Nhieu nguoi noi em bi AVIDAN noi' dau hong ma noi~ hach co le~ la` bi AVIDAN,ma chi oi! sao co nhieu` nguoi` noi 14 tuan` hoac 3 thang' la` co the di xn roi` ?

Quote Originally Posted by Nhiều nguồn View Post
    Người ta thường gọi là xét nghiệm HIV hay xét nghiệm AIDS, nhưng về thực chất nó không phải là xét nghiệm tìm con vi rút HIV. Khoảng 3 đến 6 tháng sau khi HIV vào cơ thể, cơ thể sẽ tạo ra chất kháng thể chống lại HIV. Đáng buồn là kháng thể này bất lực, không trị được HIV. Nhưng kháng thể là dấu hiệu cho thấy có nhiễm HIV. Do đó xét nghiệm là tìm kháng thể HIV.

Nhược điểm của cách xét nghiệm này là có khi có nhiễm vi rút HIV nhưng không tìm ra kháng thể vì kháng thể chưa có. Do đó người ta rất lưu ý "thời kỳ cửa sổ".

Thời kỳ cửa sổ: là thời gian sau khi đã nhiễm HIV nhưng cơ thể chưa kịp tạo kháng thể hoặc lượng kháng thể sinh ra quá ít. Xét nghiệm khi đó chưa tìm được mầm bệnh. Thường thì thời kỳ này là trong vòng 3 tháng, cũng có người dài hơn, nhưng nói chung không quá 6 tháng.

Bệnh diễn biến thầm lặng. Việc xét nghiệm tìm virus có hiệu quả nhất, chính xác nhất thường sau 2-3 tháng. 95% bệnh nhân xét nghiệm tìm ra bệnh không dưới 5 tháng sau khi bị nhiễm. Ở một số người, có khi còn sau cả vài năm.

Từ 2 - 3 tháng trở đi là giai đoạn xét nghiệm tìm HIV khá chính xác. Nếu nghi ngờ, bạn nên đi làm xét nghiệm được rồi.

Liệu có được bí mật không?

Có. Khi gặp gỡ, bác sĩ xét nghiệm sẽ hỏi tên, và có thể cả địa chỉ của bạn, nhưng tên, địa chỉ cũng như kết quả xét nghiệm sẽ được giữ bí mật. Song, nếu bạn cảm thấy không thoải mái thì có thể yêu cầu không để lại địa chỉ.
    Hiện nay trung tâm dịch tễ, nhiều bệnh viện và trung tâm y tế ở các thành phố có xét nghiệm HIV. Các trung tâm y tế tỉnh cũng có dịch vụ này. Bạn có thể đến đó xét nghiệm. Nếu ngại, bạn có thể gọi điện thoại hỏi trước đến cần gặp ai, tên là gì, để khi đến bạn chỉ cần hỏi tên thôi, không phải nói: ''Cho tôi xét nghiệm HIV"

Bạn hãy gọi điện cho 1080 hỏi địa chỉ và số điện thoại của các trung tâm y tế quận, tỉnh, nơi thường có dịch vụ xét nghiệm và tư vấn HIV. Hoặc bạn hãy tham khảo danh sách một số cơ sở xét nghiệm và tư vấn HIV/AIDS. Click vào đây.

Chi phí xét nghiệm:

Không có một mức thống nhất. ở một số điểm có thể xét nghiệm miễn phí. Một số điểm khác có mức phí khoảng từ 25.000 đồng đến 40.000 đồng.
    Nếu sau 2-3 tháng xét nghiệm đương nhiên là được nhưng kết quả ko chắc được, đó vẫn nên đi xét nghiệm lại ít nhất là 1 lần nữa. Trong trường hợp xét nghiệm quá sớm, cầm tờ kết quả âm tính trên tay, nhiều người sẽ trở nên chủ quan mà bất cẩn hơn, do họ cứ chắc mười mươi là mình ko có bệnh, và điều đó có thể gây ra nhiều tác hại. Nếu bạn có điều kiện về phương tiện đi lại cũng như thời gian và tài chánh, bạn có thể chọn cho mình một quyết định thích hợp: như xét nghiệm nhiều lần... Và theo mình được biết có một bạn khác có thể giúp dẫn bạn đi xét nghiệm và sẽ cho bạn biết thời gian chính xác khi nào. Bạn hãy gọi và hỏi trực tiếp bạn ấy nhé: 098.2727.393