Results 1 to 7 of 7

Thread: Mẫu người trong mộng của bạn là gì?

Smile Mẫu người trong mộng của bạn là gì?

Còn chồng mình, chỉ cần anh yêu và tin em như chính bản thân mình bất kể anh nghèo, ko học cao, ko đẹp, ko cao, anh bao nhiêu tuổi, anh là người khuyết tật hay mắc bệnh nan y, quá khứ của anh như thế nào. Vậy sao em lại chọn anh nhỉ, bởi vì khi em chạy ra trước đầu xe lửa để cứu một đứa bé, anh sẽ là người đuổi theo để bảo vệ em và đứa bé ấy. Và khi toàn bộ gương mặt em bị huỷ trong một trận hoả hoạn, anh sẽ chạm vào nó và nói dối em rằng: “Em vẫn là người phụ nữ đẹp nhất trên đời này”. Và khi em và một người khác cùng rơi xuống biển, anh sẽ bơi ra cứu người kia trước bởi vì anh biết rằng em không bao giờ muốn anh làm điều ngược lại. Và khi ở bên anh, em được thoải mái là chính mình, cho dù có những cái rất xấu nhưng anh yêu tất cả về em. Và khi em mệt mỏi, em sẽ tựa đầu lên vai anh như một cô gái bình thường được ko? Em biết con gái mà quá phụ thuộc vào con trai thì con trai không thích đâu, và em làm vậy sẽ ko còn đặc biệt nữa. Nhưng anh sẽ ko nghĩ vậy, vì anh biết em luôn mạnh mẽ và độc lập, chỉ thỉnh thoảng em mới làm vậy thôi. Cuối cùng nhưng ko kém phần quan trọng, anh sẽ yêu em suốt đời anh nhé, và nếu em chết trước anh, anh có yêu ai khác thì em vẫn có một chỗ trong tim anh mãi mãi. Vậy anh là ai trong 6 tỉ người của trái đất này và anh có đang chờ em như em chờ anh ko, hay anh chỉ là một hình mẫu quá hoàn hảo do chính em tưởng tượng ra và em chỉ có thể tìm thấy anh ở một hành tinh xa xôi nào đó ngoài vũ trụ bao la. Hay thượng đế sẽ ko bao giờ mang anh đến cho em vì em cũng đâu dám chắc rằng em có thể làm tất cả những điều đó cho anh.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Trong mổi chúng ta ai củng có 1 mẩu người trong mộng nhưng có được như ý mình ko thì ít có ai được lắm , mẩu người của bạn maili hơi cao nhỡ , mình thì đơn giản thôi , chỉ cần có 1 người mà khi gần người đó mình có cảm giác hiểu nhau và có thể chia sẽ cho nhau tất cả về mọi , cô ấy vui mình củng vui và cô ấy buồn mình củng hấy buồn và ngược lại , còn chuyện xấu đẹp hay giàu ngèo đó chỉ là bề ngoài ko đem lại cho chúng ta niềm vui và hạnh phúc thật sự , trước khi có H tôi có có 1 mẩu người trong mộng nhưng từ khi có H tôi đã quên đi chuyện đó vì mình nghĩ nó sẽ ko bao giờ sãy ra được nữa nhưng có 1 người bạn đã khuyên mình hãy sống có ước mơ và có niềm tin và mình củng đang thử xem sao cho dù điều đó có thật hay ko thì mình củng mãn nguyện vì đến cuối đời khi đối diện với cái chết mình có được 1 người mà mình thầm iu . Xin cám ơn những ai đã và đang luôn bên cạnh mình và dìu dắt mình trong những khoảng thời gian còn lại .

khi đứng trước một vấn đề lớn hơn, quan trọng hơn thì có hay ko có được mẫu người như trong mơ ko phải là vấn đề nữa.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Đi Tìm Tình Yêu

Tôi đi tìm cái nửa của tôi
    Nhưng tìm mãi đến bây giờ chưa thấy
    Nửa của tôi ơi em là ai vậy
    Sao để tôi gọi hoài gọi mãi tên em

Trời dần buông, thành phố vào đêm
    Sân cỏ, hàng cây từng đôi ríu rít
    Họ đang có nhau hay họ không cần biết
    Nửa của mình hay nửa của ai

Tôi đi tìm cái nửa của tôi
    Và có lẽ suốt đời không tìm thấy
    Nếu không có em tôi đành sống vậy
    Không lấy nửa của ai làm nửa của mình

Cái na ná tình yêu thì có cả trăm ngàn
    Nhưng đích thực tình yêu chỉ có một
    Nên nhiều lúc lầm tưởng mình đã gặp
    Nửa của mình, nhưng nào của mình đâu

Không phải của mình, chẳng phải của nhau
    Thì thượng đế ơi đừng bắt tôi lầm tưởng
    Bởi tôi biết khổ đau hay vui sướng
    Là đúng sai trong tìm nửa của mình

Tôi đi tìm em, vâng tôi đã đi tìm
    Và có thể trên đời này đâu đó
    Em cũng đi tìm, tìm tôi như thế
    Chỉ có điều ta chưa nhận ra nhau.

(Đặng Quốc Vinh)

Maili sưu tầm mấy hình này ở đâu mà dễ thương gê

đâu có sưu tầm đâu, đi chôm ko hà

Em yêu cái cách làm quen cũ cũ rích của anh " bạn anh muốn mời em đi chơi , không biết chiều nay em rảnh không .... anh qua đón em nhé ". Em yêu cái kiểu nhút nhát khi đi bên em, để đến khi em phải "ra lệnh" " nắm tay em đi" . Em yêu anh, vì dù cách xa vạn dặm em vẫn có cảm giác anh luôn ở bên. Yêu cái cách anh gọi cho cho em chỉ để nói " honey à , làm gì thế , có nhớ anh không? " . Em nhớ cái cảm giác thực sự trọn vẹn khi có anh bên cạnh. Em thường nghĩ đến lúc khi mình đi chơi và gặp tuyết lớn , anh đã che trở cho em . Em thích nhìn anh khi anh ăn nhưng món ăn mà em nấu. Em yêu cái cách anh tạo sự bất ngời cho em bằng việc mỗi sáng em thức dậy soi gương đều nhận được một lời dặn dò thật dễ thương. Yêu cái cách em làm cho anh bật cười mối khi gặp khó khăn. Em yêu anh vì khi ở bên anh em luôn là chính mình. Em luôn nhớ ánh mắt mình luôn dõi theo nhau lúc ở giữa đám đông.Em thích cái cách anh ôm em thật chặt, thích cả cách anh ôm em từ phía sau và nói " là phía em không bao quát hết,đã có anh rồi , lúc nào muốn em có thể quay lại và ôm chặt lấy anh" . Yêu cái cách anh đối xử thân tình với gia đình và bạn bè của anh. Em yêu cái cách anh khiên em luôn tự do làm theo những gì mình muốn . Yêu cái nụ hôn của anh ngay cả khi em bị cảm cúm . Thích nhìn anh mặc chiếc áo em mua với một sự thích thú đặc biệt. Em yêu cái cách anh kiên trì đợi em khi em vào chợ . Yêu cái cách anh nghĩ về những đứa con của chúng ta.Em yêu mỗi giấc mơ về người bạn đời tương lai, người duy nhất em nghĩ đến là anh .... Còn thật nhiều lí do khiến em yêu anh , nhưng có lẽ không cần em giải thích nữa đâu, vì anh cũng biết mà, chồng nhỉ . Một lí do duy nhất : Em yêu anh,đơn giản là vì em rất yêu anh!