Page 7 of 7 FirstFirst ... 567
Results 61 to 65 of 65

Thread: hay giúp tôi có thêm nghị lực

Tôi nghĩ bạn là người thật hạnh phúc khi có mẹ và người thân bên cạnh.tôi tin rằng bạn sẽ có nghị lực dể cai. tôi chỉ cho bạn cách de có thể ngủ mà kh nhớ thuốc là hãy tham gia các hoạt động xã hôi, cố gáng dọc sách, ban dem có thể nghe nhạc rất dễ ngủ. dung từ bỏ hi vong nha!

mình khi mất ngủ mình hay uống sửa nóng trước khi ngủ hay mật ong chẳng hạn , nhưng nhớ là uống xong thì đánh răng rồi ngủ nhé ko làm là coi chừng bị sún răng đấy

Quote Originally Posted by Lotus_ask View Post
    Tớ có người nhà sắp ở Trung tâm về nên tớ rất quan tâm đến cảm giác sau khi cai , và kinh nghiệm chống tái nghiện . Mỗi người có những lý do riêng ,nhưng tựu trung lại là đều có cố gắng rất lớn. Mong rằng Anh nhà tớ sớm tìm được sự quyết tâm riêng cho mình . Luôn khỏe bạn nhé !
    Hôm nay tôi mới biết thêm đôi chút về Lotus_ask, điều đó khiến tôi hiểu hơn tâm trạng của bạn cũng như những gì bạn đang cố gắng. Những người có chung hoàn cảnh như bạn cũng đều có những lo lắng như bạn, bạn hãy cứ chia sẻ tất cả những lo lắng ấy để mọi người chia sẻ với bạn. Bạn à! kinh nghiệm chống tái nghiện thì tôi chưa có vì tôi cũng vẫn đang trong tình trạng sau cắt cơn thôi, mọi chuyện còn ở phía trước, chưa thành công thì chưa nói được điều gì cả nhưng theo tôi biết thì chống tái nghiện cũng có rất nhiều cách, thứ nhất bằng nghị lực của bản thân, thứ hai hỗ trợ bằng thuốc, thứ ba điều trị bằng tâm lý và còn rất nhiều phương pháp mà các bạn khác đã giới thiệu trên DĐ rồi bạn cố gắng tìm đọc nhé. Nhưng nói chung dù bằng phương pháp nào thì chuyện thành bại đều do chính người cai quyết định. Còn cảm giác sau cai thì tôi nghĩ nếu trại đã cho về thì mọi cảm giác đã không còn nữa rồi, giờ vấn đề chỉ là Anh ấy nhận thức thế nào, tái hòa nhập cộng đồng ra sao. Bất kể ai đã phải cách ly với xã hội một thời gian thì cái họ thiếu nhất là tình cảm và điều họ khao khát nhất là tự do. Đây là vấn đề tâm lý mà tâm lý lại là vấn đề rất phức tạp khó giải quyết thỏa đáng nhưng nó lại là một trong những yếu tố chính làm lên thành công. Bạn là người thân bên cạnh Anh ấy mong rằng bạn hiểu và biết cách lựa chiều để thảo mãn đôi bên. Chúc bạn luôn may mắn, thành công và đạt được hoài bão của mình.
    khi tình yêu lên tiếng lý trí phải lặng câm.

Cảm ơn Cind vì lời động viên của bạn và tôi sẽ cố gắng nhiều hơn nữa và cảm ơn các bạn vì đã quan tâm.

Quote Originally Posted by phuongphuong View Post
    Tôi nghĩ bạn là người thật hạnh phúc khi có mẹ và người thân bên cạnh.tôi tin rằng bạn sẽ có nghị lực dể cai. tôi chỉ cho bạn cách de có thể ngủ mà kh nhớ thuốc là hãy tham gia các hoạt động xã hôi, cố gáng dọc sách, ban dem có thể nghe nhạc rất dễ ngủ. dung từ bỏ hi vong nha!
    Bây giờ mọi sinh hoạt của tôi đã bình thường hoàn toàn rồi nhưng tôi vẫn thức khuya vì thói quen vì tôi sợ 12 h ban ngày không có việc gì làm. tôi cũng rất muốn tham gia công tác XH nhưng có lẽ tôi không có duyên làm việc đó, báo thì tôi có thể đọc còn sách thì tôi chưa bao giờ đọc được qua 20 trang cả, nghe nhạc khi đi ngủ là thói quen của tôi. Cảm ơn phuongphuong vì sự quan tâm của bạn.
    Nguoi_vo_hinh ơi! tôi không thể nào áp dụng được phương pháp của bạn vì tôi không thể uống được đồ ngọt. Thứ nước tôi dùng cho 364 ngày / năm chỉ có 2 thứ là trà và cafe. Tôi đã thử thay đổi thói quen này nhiều lần rồi nhưng không được.
    Tổng chào cả nhà và chúc mọi người luôn kvui khỏe và may mắn nhé!
    khi tình yêu lên tiếng lý trí phải lặng câm.

To buoc-chan: bằng thực tế của bản thân và các "ca" tham vấn hỗ trợ cai nghiện thì Cind nhận thấy 1 điều là phải làm sao cho người đang cai " hiểu " ra vấn đề vì sao phải cai thì khi ấy khả năng thành công rất cao! ...và Cind rất dzui khi đọc đoạn này của bạn
    Khi míi cai nçi nhí ®Õn nã thËt khñng khiÕp vµ c¶ thãi quen n÷a khiÕn t«i biÕt bao lÇn ®Þnh quay l¹i víi nã, ®Ó xua tan ®i mét suy nghÜ hay nçi nhí nµo ®ã thËt khã kh¨n ( nhÊt lµ nhí ®Õn ma tuý ) bëi b¹n thõa biÕt r»ng b¹n ®ang bÞ vËt, ®ang mÖt mái ®au ®ín lµ v× sao, lµ do c¸i g× g©y lªn vµ b¹n còng thõa biÕt r»ng nÕu cã nã b¹n sÏ hÕt ®au ®ín mÖt mái, nhu­ mét ng­êi bÖnh cÇn thuèc vËy b¹n sÏ tho¸t khái nçi ¸m ¶nh ®ã thÕ nµo ®©y vµ b»ng c¸i g×? Mçi ngu­êi mçi c¸ch kh¸c nhau cßn riªng t«i th× t«i nghÜ t«i ®· v­ît qua nã b»ng t×nh c¶m cña mäi ng­êi trªn D§, = t×nh yªu th­u¬ng cña gia ®×nh, = sù hiÓu biÕt vÒ t¸c h¹i cña ma tuý, = lßng tù träng, = mong ­uíc vµ kiªn tr× chê ®îi ®Õn lóc mong ­uíc ®ã trë thµnh hiÖn thùc.
    To Lotus_ask : phương pháp SMART mà TT05, TT06 - Đà Nẵng đang áp dụng trong quá trình điều trị tâm lý sau Cắt Cơn thì anh cũng như em chỉ biết qua phương tiện thông tin đại chúng thôi nên chưa thể nói gì! hãy để xem thêm 1 thời gian nữa đã vì đây là "1 loại bệnh cần điều trị rất dài lâu" mà. Còn Thiền thì hiện tại ở TT Thanh Đa - Tp.HCM cũng đang dùng kết hợp với 1 số cách nữa anh thấy cũng khá là tốt.
    Nhưng tất cả tựu trung cũng chỉ là giúp người bệnh dần dần hồi phục tâm sinh lý, để người ấy tự nhìn nhận ra vấn đề và tự đề ra giải pháp nào là tốt nhất cho riêng mình em ạ! vậy thì em đã hiểu ý anh về việc dùng Naltrexone chưa? tùy thuộc vào người ấy có cảm thấy cần thuốc hỗ trợ chống tái nghiện hay không!?
    Với riêng anh thì chưa bao giờ anh khuyến khích dùng thuốc hỗ trợ kể cả lúc Cắt Cơn lẫn sau Cắt Cơn, trừ trường hợp người ấy thấy cần.
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

Page 7 of 7 FirstFirst ... 567