Page 1 of 7 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 65

Thread: hay giúp tôi có thêm nghị lực

hay giúp tôi có thêm nghị lực

chào admin, chào tất cả mọi người. tôi biết tới đàn và gia nhập cũng được ít ngày rồi nhưng hôm nay tôi mới viết bài gửi diễn đàn để mong nhân được những lời khuyên, nhưng lời động viên chia sẻ từ các bạn, từ những người hiểu biết về những người nghiện. để nhận được những lời khuyên từ các bạn tôi xin nói qua về tình hình của tôi để các bạn biết.
    Nhận thấy cuộc sống chung với ma túy ngày càng trở lên khó khăn trong mọi phương diện và từ lời động viên lần thứ ngoài 50 tôi quyết định phải cai nghiện và phải sống vì mình, vì mẹ người mà tôi vô cùng tôn trọng và kính phục bởi chưa bao giờ bà hết cố gắng hay nản lòng để cai nghiện cho tôi cho dù tôi đã từng cai đến hơn 50 lần. tôi nghiện đến nay cũng đã được 14 năm rồi cứ cai rồi lại tái. Tôi đã mất quá nhiều có thể nói là tất cả, mất đường học vấn khi đang la sinh viên khoa quản trị, sau đó người con gái yêu tôi tưởng chừng như không có gì có thể chia cắt chúng tôi cũng bỏ tôi đi tìm hạnh phúc mới, sau đó tôi cai nghiện được một thời gian rồi tôi mở một xưởng sản xuất và thuê thêm vài người thợ về làm với tôi được 1 năm tôi lại tiếp tục đánh mất con đường sống của mình và cứ thế theo năm tháng sa ngã tôi đã đánh mất tất cả, những gì còn lại bây giờ là tình yêu thương chưa bao giờ giảm của mẹ và tình thương dụt dè của những người thân và giờ đây tôi biết tôi vẫn còn may mắn vì điều đó và tôi đang cố gắng giành dật nó khi còn cơ hội. Tôi nghiện khá lâu và cai cũng đã nhiều lần và tôi cứ tưởng mình có nhiều kinh nghiệm nhưng thực tế khi lên diễn đàn tôi mới biết mình kinh nghiệm của các bạn hơn tôi thật nhiều, từ khâm phục các bạn tôi mới quyết định cầu giúp từ mọi người. tôi đang tự cai ở nhà và đến nay là vừa đủ 1 tuần nhưng thực tế tôi mới dừng sử dụng heroin được co 3 ngày thôi, sở dĩ như vậy là vì tôi tự thực hiện liệu pháp cai của mình. vì nghiện quá lâu mà sức khỏe ngày yếu dần lên tôi sợ mình không thể vượt qua được và trước lúc cai tôi chuẩn bị cho mình 2 liều cất đi, tôi cai đựoc 24h khi đó không chịu được nữa và lấy ra chơi một liều, tận dụng có thuốc tôi chanh thủ ăn uống, tắm rửa và 48 tiếng sau tôi dùng nốt liều còn lại và kể từ đó đến giờ tôi đã dừng hẳn thuốc. giờ tôi đã cắt cơn và khỏe lại nhiều rồi nhưng tôi không thể ngủ được và diều đó khiến tôi nhớ thuốc nghê ngớm, điều tệ hại là bây giờ tôi chỉ ở với mẹ mà mẹ tôi lại không thể kiểm soát được tôi và tôi có thể ra ngoài lúc nào tôi muốn. tôi sẽ quyết tâm, sẽ không ra ngoài nhưng có ai có cách nào giúp tôi bớt nhớ đến thuốc và có thể ngủ được không? Nếu có thì hãy giúp tôi ngay khi có thể các bạn nhe. cảm ơn các bạn nhiều. rất mong chờ tin từ các bạn!

vậy là bạn chưa nặng phải ko chỉ mới có cảm giác nhớ thuốc thồi à vậy thì hãy cố gắng lên đi đừng để càng ngày càng lậm sẽ ko có cơ hội quay lại đâu mỗi khi bạn cảm thấy thèm thuốc hãy nhớ tới người mẹ của bạn và những người thân của bạn và hãy tự nhủ với bản thân đừng làm họ phải buồn và khổ vì mình hãy cố lên tương lai phía trước của bạn còn dài lắm đừng nên vì 1 chuyện nhỏ mà bỏ đi cả 1 tương lai phía trước , chà tôi dạo này hơi nhiều chuyện đi post lung tung , ko biết sao này tới tôi tôi có thể vượt qua ko nữa .

Nãy giờ định đi ngủ rồi, mẹ Maili la oai oải vì Maili thức khuya nhưng nghe tin có người post bài mới mà còn có cần giúp đỡ nữa thì sao bỏ qua dc...ôi , bây giờ tới lượt ba la.....khổ
    Bạn cứ cai đi, mình chỉ nói là mình ủng hộ, vậy thôi_hehe, Maili chỉ là Maili, chỉ có vậy thôi, thông cảm nhen .
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Mình thức sự rất khâm phục nhân vật chính trong bài viết này , ở anh có nhiều điều khiến tất cả chúng ta đều phải suy nghĩ :
    http://www.heroin-aids.com/niemtin/s...2528#post32528
    " vui có chừng,dừng đúng lúc" cái khẩu hiệu này chẳng phải để mình giới thiệu, chắc bạn cũng thấy nhan nhản trên đường rồi phải không? Dừng lại đi bạn ! chơi bời thế là đủ rồi ! cuộc đời chẳng dài cho những lỗi lầm cứ nhắc đi nhắc lại . Chúc vượt qua khó khăn này !

Tôi đã gởi email cho bạn ! Bạn nhớ liên lạc gấp với tôi nhé !

Trân trọng

Admin à! anh nghĩ trường hợp anh này nên dùng Natrex50 hỗ trợ chống tái. :p
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

MInh cung da thu nhieu phuong phap ho tro. Co 1 phuong phap kha tot khi thay kho chiu. Neu co the ban mua la tam cua nguoi Dao do, ban o Sapa hoac co chuyen qua buu dien, O HN, canh so 49 pho Lan Ong. Dung thung nuoc 200l tro len, dun nong hon muc chiu dung 1 chut+la tam.Giai thich : Khi do cac chat kich thich trong nguoi het lam nguoi nhuc moi, than kinh bi cang. Ngam nuoc nuoc nong se co tac dung giam dau, than kinh gian ra, sau do nguoi se met va ngu dc 1 chut. Cu vay tung ngay se OK thoi

cảm ơn các bạn nhiều thật nhiều

cảm ơn admin và các bạn. tôi đã nhận được rất nhiều từ các bạn, kinh nghiệm và hơn cả là sự động viên chia sẻ rất kịp thời và đúng lúc. Nhận được tình cảm của các bạn tôi thấy mình khoe hơn nhiều rồi và điều quan trọng hơn nữa là giờ đây nếu tôi lại tiếp tục sai lầm thì tôi sẽ cảm thấy rất xấu hổ với các bạn, áy náy với lương tâm. Admin à! tôi biết những lo lắng của bạn đối với tôi vì vậy mà admin giuc tôi gọi điện, thật lòng hơn bao giờ hết tôi rất muốn nghe những kinh nghiệm, lời động viên chia sẻ của mọi người vì điều đó giúp tôi cảm thấy không còn đơn độc trên cõi đời này nhưng thật tiếc là DĐ tôi vứt sim đi rồi và ĐT tôi cũng cắt luôn. Tôi làm vậy chắc admin cũng hiểu chứ? một lần nữa cảm ơn tình cảm từ admin nhé. nguoi_vo_hinh ơi bạn đọc không kỹ bài của tôi rồi. tôi không nghiện nhẹ như bạn nghĩ đâu bạn có thể thấy thời gian tôi viết mà, tôi không viết tường tận bởi tôi nghĩ với điều đó rất dễ hiểu với các bạn. Tôi không muốn các bạn lo lắng thái quá lên viết như vậy còn thực tế thì ngay bây giờ tôi đang gõ bàn fims với 2 ngón tay run lật bật và chân tay thi bứt rứt ròi bò, nhưng không sao bởi tôi nghĩ và chắc chắn tôi có thể vượt qua được giai đoạn này. với tôi điều quan trọng là sau cai vì thực tế đến giờ tôi đã cai quá nhiều lần và chưa bao giờ giữ được quá 15 ngày cả chính vì thế mà tôi rất cần đến kinh nghiệm sau cai của mọi người. Tôi không còn tin vào bản thân mình nữa, đã bao lần tôi tự hỏi mình nhưng chưa bao giờ tôi có đáp án cả. Mọi người chắc đã hiểu tôi mong muốn điều gì hãy giúp tôi được chứ. cảm ơn các bạn, các bạn sẽ là động lực để tôi vượt qua thử thách này.

bạn mình bảo nó chỉ dựa vào ý chí của bản thân bạn thôi
    Theo lời anh Cind thì nên uống Natrex50 hỗ trợ chống tái, công dụng của thuốc là làm bạn ko có cảm giác gì khi sử dụng lại "nó", nhưng mình nghĩ bạn cai nhiều vậy rồi thì biết thừa nhỉ.
    Còn về điều trị Methadone thì có vẻ rất khả quan nhưng nó vẫn còn trong giai đoạn thử nghiệm, mong nó sẽ sớm được mở rộng và phát huy hiệu quả.
    Cuối cùng thì quyết tâm của bạn vẫn giữ vai trò quan trọng nhất, và bạn ko nên để mình quá rảnh rỗi. Hãy để mình luôn bận rộn với những điều bạn thích, như mình thì mình nghĩ đi lang thang trên diễn đàn để đọc bài của mọi người đã post, dám cá là bạn sẽ tìm được thêm cả khối niềm tin.
    Cứ nghĩ thật nhiều vào: về những gì bạn đã mất, xém mất, biết đâu sẽ mất,....để tự răn đe mình mà vượt qua. Và đừng quên bên cạnh bạn luôn có mọi người ở đây nhé. Cảm ơn bạn vì lời cảm ơn của bạn nhé. Dễ thương lắm.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

cam on!

cảm ơn maili đã giành tình cảm chân thành đến với tôi. Maili à thuốc chống tái nghe rất phù hợp với tôi có lẽ tôi sẽ thử còn thuốc cai methadone thì có lẽ là không lên dùng vì tôi đã dừng heroin rồi mà công dụng của thuốc methadone là thuốc thay thế heroin mà, nó sẽ giúp ích nếu chúng ta bắt đầu cai thuốc. Quả thật thời gian rảnh rỗi luôn là khoảng thời gian rất đáng sợ với người đang cai tôi đã nghe theo ban, tôi đã cố suy nghĩ thật nhiều nhưng thật khó bởi nghĩ tới tương lai thì thấy nó mù mịt quá, hiện tại thì đang trong tình trạng bi đát thế này,còn quá khứ thì có lẽ là quên đi thì hơn maili nhỉ. tôi thật chẳng biết làm sao nữa lên định hát 1 bài cho nó quên bớt đi thời gian mà lại có thể dùng nó làm quà tặng cho maili chẳng hạn nhưng người còn mệt mỏi quá không thể hát nổi. Trước khi quyết định cai thuốc tôi có hát một bài và tôi tạm thời dùng nó làm quà gửi cho maili nhé. mong maili đón nhận nó như đón nhận tình cảm chân thành tôi gửi tới maili.
    http://sannhac.com/r477481/Xin-goi-n...-phongbinh.htm

Page 1 of 7 123 ... LastLast