Page 2 of 7 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 65

Thread: hay giúp tôi có thêm nghị lực

Cảm ơn bạn nhiều lắm, bạn có năng khiếu trong lĩnh vực này đấy, mong bạn sẽ cho ra đời thêm nhiều tác phẩm nữa để cho mọi người cùng thưởng thức. Mình đã post bài hát của bạn lên blog mình rồi, giữ làm kỉ niệm và sau này khi nào muốn nghe cũng biết chỗ mà nghe. Nếu bạn muốn biết thêm thông tin gì về Natrex 50 thì cứ hỏi nhé, mọi người sẽ trả lời giúp bạn, nhưng dù sao thuốc chống tái cũng là phụ thôi, quan trong vẫn là bạn (hic hic câu này cũ rít rồi mà cứ đem ra nói hoài, bạn có thấy chán ko).
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Quote Originally Posted by buoc-chan View Post
    cảm ơn maili đã giành tình cảm chân thành đến với tôi. Maili à thuốc chống tái nghe rất phù hợp với tôi có lẽ tôi sẽ thử còn thuốc cai methadone thì có lẽ là không lên dùng vì tôi đã dừng heroin rồi mà công dụng của thuốc methadone là thuốc thay thế heroin mà, nó sẽ giúp ích nếu chúng ta bắt đầu cai thuốc. Quả thật thời gian rảnh rỗi luôn là khoảng thời gian rất đáng sợ với người đang cai tôi đã nghe theo ban, tôi đã cố suy nghĩ thật nhiều nhưng thật khó bởi nghĩ tới tương lai thì thấy nó mù mịt quá, hiện tại thì đang trong tình trạng bi đát thế này,còn quá khứ thì có lẽ là quên đi thì hơn maili nhỉ. tôi thật chẳng biết làm sao nữa lên định hát 1 bài cho nó quên bớt đi thời gian mà lại có thể dùng nó làm quà tặng cho maili chẳng hạn nhưng người còn mệt mỏi quá không thể hát nổi. Trước khi quyết định cai thuốc tôi có hát một bài và tôi tạm thời dùng nó làm quà gửi cho maili nhé. mong maili đón nhận nó như đón nhận tình cảm chân thành tôi gửi tới maili.
    http://sannhac.com/r477481/Xin-goi-n...-phongbinh.htm
    Ôi forum có thêm một cây văn nghệ lẫy lừng thế này mà giờ mới chịu lên tiếng . KHi nào bạn cai xong hẹn hò cả nhóm đi karaoke nhé !
    Tự nhiên mình nảy ra ý tưởng , chúng mình tự tổ chức cuộc thi hát lấy tên là " Sao hôm điểm hẹn " .
    Mục đích cuộc thi :
    _phát động phong trào âm nhạc trong forum
    _nhằm phát triển tài năng ẩn giật
    _ kết nối các thành viên
    _ ...
    Đối tượng dự thi :
    tất cả những ai quan tâm đến forum
    Sản phẩm dự thi :
    không giới hạn , nhạc trẻ , nhạc già , cải lương, tuồng chèo , hiphop,rock, rap ... đủ cả
    Thời hạn tham gia : Hội đồng nghệ thuật sẽ đưa ra trong vài ngày tới , ngày trao giải sẽ phát trực tiếp trên chương trình VTV3, Đài Truyền hình Việt Nam vào ngày abcd .....

ôi đừng la lớn chứ, bạn ấy mắc cỡ rồi sao, lúc đó ko ai hát cho chúng ta nghe, diễn đàn sẽ buồn lắm đấy
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Cho mình hỏi về thuốc natrex50 , mình chưa bao giờ sử dụng thuốc khi cai nên ko rành , thuốc đó có thể giúp cho mình ko thể tái nghiện được hay sao , mổi lần mình cai mình chỉ cai sống thôi vì mình nghĩ như vậy mình sẽ thấm được những đau đớn mà ma túy mang lại cho mình và huy vọng là mình sẽ biết sợ nó vì mình nghĩ khi càng lạm dụng thuốc quá nhiều sẽ ko tốt vì nó làm mình chủ quang ỷ y lúc nào nghĩ ko sợ ma túy nữa vì khi cai có thuốc uống bị vật vả củng bớt đau đớn hơn , sao bạn ko thử cách sau khi cắt cơn bạn xa lánh hoàn toàn những bạn bè có sữ dụng ma túy 1 thời gian dài xem có thể bỏ hẳn càng tốt và kiếm việc làm để ko còn những suy nghĩ về nó nữa , mình củng từng nghiện mình biết khi mới cắt cơn xong chỉ cần 1 lời rủ rê của bạn bè là chơi lại ngay .

ôi...............!!!!!!!!!!!!!!!

cảm ơn Lotus_ask nhiều!
    Lotus_ask à! hình như bạn yêu thơ thì phải vậy xin gửi tới bạn vài dòng thơ mà chính bạn đã mang lại cảm xúc cho tôi. Hãy nhận nó như một món quà tôi tặng bạn nhé.
    Tôi lang thang qua lời ca bài hát
    Mong nhặt lại những mảnh đời đã đánh rơi
    Lotus_ask thân ơi sao bạn lỡ ?
    Đập vỡ thêm chi để thêm sầu.
    Lotus_ask!
    Tôi vui chẳng hát nhạc buồn
    Bạn vui sao bạn lỡ "luồn" tôi đau
    Từ nay và cả về sau
    Tôi đây vẫn hát vì đau sự đời.
    Lotus_ask à! Mỗi người có mỗi cách gặm nhấm nỗi buồn riêng, tôi gặm nhấm nỗi buồn của mình bằng cách đó. Tôi đọc bài viết bạn gửi cho tôi thực lòng tôi không biết bạn viết với ý gì nhưng tôi tạm hiểu như vậy, nếu tôi hiểu sai ý bạn thì cho tôi rút lại nhé!
    Thank.

gửi tới nguoi_vo_hinh

Chào bạn nguoi_vo_hinh! Tôi không biết chính xác là bạn đã cai chưa nhưng tôi nghĩ bạn đã cai rồi lên mới hỏi vậy. Thực lòng thì như tôi đã giới thiệu ở trên là tuy tôi nghiện có thâm niên và cai đã rất nhiều lần rồi nhưng kinh nghiêm lại chẳng có bao nhiêu, nhưng dù sao bạn đã hỏi thì tôi cũng biết tới đâu tôi trả lời bạn tới đó. Tôi chưa dùng thuốc chống tái natrex50 nhưng qua nguồn tin từ Diễn đàn hay nói đúng hơn là bạn Maili cho tôi biết thì thuốc đó dùng cho người sau cai và có tác dụng làm mất đi cảm giác khi sử dụng chất ma túy. Bạn à! Tôi hiểu những suy nghĩ của bạn vì tôi cũng từng nghĩ như bạn nhưng bạn thấy đấy những gì đến vẫn đến đấy thôi phải không nào? chính vì vậy mà tôi khuyên bạn nếu có phương thuốc nào đó thực sự có tác dụng thì bạn vẫn lên dùng. Bản thân tôi sau nhiều lần cai bằng thuốc và từ lâu tôi đã lựa chọn phương pháp cai sống vì cai bằng thuốc mệt và lâu khỏe hơn.
    nguoi_vo_hinh à! xin chuyển tới bạn lời mà bạn Maili đã gửi cho tôi mà bạn ấy cho là đã cũ còn tôi thì cho rằng nó không cũ bởi cho rằng đó là kết luận.
    " Thuốc chống tái cũng là phụ thôi, quan trong vẫn là bạn (hic hic câu này cũ rít rồi mà cứ đem ra nói hoài, bạn có thấy chán ko). "
    Chúng ta cùng cố gắng để vượt qua và đến cái đích chúng ta mong đợi nhé nguoi_vo_hinh.
    Nếu có điều gì bạn muốn trao đổi xin cứ poss lên bạn nhé.
    Thân!

Mình tìm được 2 cái link này rất bổ ích, mọi người đọc đi:
    http://heroin-aids.com/niemtin/showthread.php?t=2404
    http://heroin-aids.com/niemtin/showthread.php?t=4633

Gửi riêng cho buoc-chan

Quote Originally Posted by buoc-chan View Post
    cảm ơn Lotus_ask nhiều!
    Lotus_ask à! hình như bạn yêu thơ thì phải vậy xin gửi tới bạn vài dòng thơ mà chính bạn đã mang lại cảm xúc cho tôi. Hãy nhận nó như một món quà tôi tặng bạn nhé.
    Tôi lang thang qua lời ca bài hát
    Mong nhặt lại những mảnh đời đã đánh rơi
    Lotus_ask thân ơi sao bạn lỡ ?
    Đập vỡ thêm chi để thêm sầu.
    Lotus_ask!
    Tôi vui chẳng hát nhạc buồn
    Bạn vui sao bạn lỡ "luồn" tôi đau
    Từ nay và cả về sau
    Tôi đây vẫn hát vì đau sự đời.
    Lotus_ask à! Mỗi người có mỗi cách gặm nhấm nỗi buồn riêng, tôi gặm nhấm nỗi buồn của mình bằng cách đó. Tôi đọc bài viết bạn gửi cho tôi thực lòng tôi không biết bạn viết với ý gì nhưng tôi tạm hiểu như vậy, nếu tôi hiểu sai ý bạn thì cho tôi rút lại nhé!
    Thank.
    Lời đầu tiên là tớ thực sự xin lỗi ban bươc_chan! Bạn à ,mỗi người có một cách chia sẻ khác nhau người thì cùng bạn tìm ra phương pháp , người thì lắng nghe bạn, người thì cùng bạn tìm hiểu về thuốc thang cùng bạn, .... tớ nghĩ rằng bất cứ ai khi post bài đều có suy nghĩ muốn chia sẻ vả muốn được chia sẻ . Tận đáy lòng tớ rất muốn bạn tìm thấy niềm tin và nụ cười khi đến với diễn đàn . Theo cách nghĩ riêng của tớ , thì niềm tin không vẫn chưa đủ bạn ạ, khi tâm trạng ngưởi vui vẻ thì sẽ dễ dàng để bắt đâu hành động hơn .Có lẽ tớ là người hơi quá lạc quan và không khéo léo trong cách diễn đạt . Sorry!
    Chẳng phải tự nhiên mà tớ tìm 4rum này , và ở đây tớ tìm thấy nhiều kinh nghiệm sống , nhiều sự đồng cảm , tớ có thế nói những lo lắng của mình mà khi thường tớ chẳng thể chia sẻ với ai . Khi nhìn thầy con số kỷ lục 577 người tham gia diễn đàn ngày 4-2-2008, cái ngày mà tớ chưa biết đến D Đ. Nói thật tớ hơi giật mình về con số đó . Tớ cứ thắc mắc mãi không hiểu cái ngày đó có sự kiện gì mà sao đông người đến vậy ???? Chính vì thế tớ có thói quen việc đầu tiên vào D Đ tớ ngó cái xem có thành viên nào , đáng buốn là chưa khi nào tớ thấy quá 5 thành viên , hôm qua thì có buoc-chan và tớ , hôm trước nữa thì Maili và tớ . Bạn may hơn tớ nhiều , Lần đâu tiên tớ gửi bài , ngôi hì hục viết bài mấy tiếng đồng hồ ,muốn tìm ra lời giải đáp cho những thắc mắc không biết hỏi ai , up lên up xuống mấy ngày sau mới có 2 bạn trả lời tớ ( thanks) . Dù sao thì tự đi tìm lời giải đáp bằng cách đọc lại tương đối nhiều bài đã viết ,tớ cũng có câu trả lời cho bản thân mình . Từ suy nghĩ đó , tớ muốn nhiều người tham gia , hòa nhịp cùng hơi thở của D Đ hơn để ai đó cần giúp đỡ sẽ có câu trả lời kịp thời trước khi quá muộn . Việc nghĩ ra một cuộc chơi này cũng xuất phái từ suy nghĩ đó , thực tế là khó thành lắm , nhưng ít nhất ai đọc sẽ cảm thấy vui vui và nở một nụ cười . Chúc bạn luôn khỏe để hạnh phúc bên gia đình của mình !

Maili và Lotus_ask có một thói quen giống nhau là đọc lại những bài do chính mình post, chú ý từng lỗi chính tả, có lẽ sợ mọi người đọc ko hiểu hoặc là giảm khả năng truyền cảm của bài viết^_^, thế nên dưới bài nào cũng có "thay đổi nội dung bởi...". Lotus_ask thấy ko quá 5 thành viên, còn Maili thấy toàn "1 thành viên, 36 khách" ko hà. Nhưng Maili ko ấn tượng với con số 577, vì Maili nghĩ khi xưa nó còn có những kỉ lục hoành tráng hơn thế nữa kìa. Nhưng mọi người đừng buồn nhé, Maili đã phỏng vấn 1 anh từng lên diễn đàn, anh ấy bảo rằng: "Anh hơi ích kỉ, anh còn sự nghiệp, công việc, cuộc sống, anh muốn rời xa để có thể quên hết về những ngày còn lệ thuộc ma túy". Chúc mừng anh tìm thấy một lối đi cho mình.

gửi Lotus_ask !

Rất vui vì biết mình đã hiểu sai thiện ý của bạn. thực lòng mà nói thì khi đọc bài của bạn tôi không biết hiểu thế nào và rất phân vân chính vì vậy mà tôi viết như thế để chờ phản hồi từ bạn. Xin rút lại lời trách nhầm và cảm ơn vì suy nghĩ của bạn. Tôi không biết bạn thế nào nhưng Tôi , hay chúng tôi khi vào DĐ này là mong nhận được tấm lòng bao dung, cảm thông chia sẻ và kinh nghiệm của mọi người. Dù bạn đến để cho hay nhận chúng tôi luôn tôn trọng và cần bạn.
    chúc bạn luôn vui và cùng chúng tôi chia sẻ.
    Luôn và mãi bên cạnh bạn.

Page 2 of 7 FirstFirst 1234 ... LastLast