Page 4 of 7 FirstFirst ... 23456 ... LastLast
Results 31 to 40 of 65

Thread: hay giúp tôi có thêm nghị lực

Maili là nữ hay nam, ít tuổi hay nhiều tuổi, Maili nghĩ nó chẳng ảnh hưởng gì đến khả năng tích cực của Maili cả. Ko phải là ko muốn nói cho buoc-chan nghe, tại Maili mà cứ nói nhiều quá sẽ gây ra tác dụng phụ mà Maili ko mong muốn. Thế nên đành xin lỗi buoc-chan nhé.
    (Nói nhỏ riêng cho buoc-chan nghe nè, bạn mà chịu khó đi dạo vòng vòng diễn đàn tí là thế nào cũng tìm ra)
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

" Tôi không, à mà chưa đủ tư cách để nói với các bạn những điều như vậy, các bạn hãy cứ hiểu đó là mong ước của tôi nhé." Sao lại tự ti vậy hả buoc-chan ? Mình tin rằng những người từ bỏ ma túy mãi mãi phải có nghị lực và quyết tâm lắm . Và bạn là người như thế đấy! Bạn mới chính là người khiên tôi khâm phục !

cảm ơn Lotus_ask nhiều vì suy nghĩ tốt đẹp của bạn. Vâng! một lần nữa tôi lại có thêm niềm tin vào cuộc sống và tự tin hơn vào bản thân. Cảm ơn vì đã mang đến cho tôi áp lực để tôi cố gắngd sửa chữa và dần hoàn thiện bản thân.

gửi Mali

Cảm ơn vì Maili đã bật mí, có lẽ Maili muốn tôi đi dạo quanh D Đ để tôi ít có thời gian rảnh hơn thì phải. Maili ơi! nếu được thì Maili nói cho tôi biết được không? Nếu không phải tim hiểu chuyện đó thì tôi có nhiều thời gian hơn để đi thăm hỏi động viên người khác. Quả thật chuyện đó chẳng quan trọng gì lắm bởi Maili luôn là Maili, luôn tích cực và sẵn sàng chia sẻ với mọi người. Chỉ điều đó thôi cũng quá đủ để tôi khâm phục Maili rồi, bạn là " nữ " mà còn nhỏ tuổi nữa thì càng khiến tôi khâm phục bạn hơn nữa, và đó cũng chính là lý do khiến tôi muốn biết về bạn Maili ạ.

Wink

cả nhà đi dâu hết rồi nhỉ. ồ quên mất hôm nay là thư 7 mà. chuc mọi người vui vẻ và hạnh phúc.

Chúc bạn cũng vui vẻ và hạnh phúc! Sảng khoái nữa, cuối tuần mà! ^_^
    Kể ngàn năm cơn khát cao nguyên.......

cảm ơn tuxedo7777 nhiều. Tôi rất vui vì lời chúc của bạn

đúng rồi, ủng hộ hai tay hai chân luôn, ngưỡng mộ mọi người quá, chủ nhật vui vẻ
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Quote Originally Posted by buoc-chan View Post
    chào các bạn đọc đựoc những dòng suy nghĩ, trăn trở của các bạn tôi thấy mình thật may mắn khi có các bạn ở bên động viên an ui giúp đỡ trong những ngày qua. Khi lên diễn đàn này tôi cũng không nghĩ nhận được nhiều đến thế, nhưng trong tôi vẫn luon tin vào cuộc sống vào những điều tốt đẹp. Nguoi_vo_hinh ơi ! Tôi đây rất hiểu những tâm sự của bạn lúc này tôi ngàn lần muốn chia sẻ cùng bạn, tôi nghĩ rằng rất khó có thể làm người khác rũ bỏ thành kiến với mình, không riêng gì bạn mà ngay cả tôi và còn nhiều người khác nữa cũng chung số phận như chúng ta thôi, tôi có may mắn hơn bạn là có người mẹ luôn tin tưởng ủng hộ giúp đỡ tôi và không giống như người khác là tôi có phần tự do hơn vì giờ tôi chỉ sống cùng với mẹ. Bạn biết không kể từ khi tôi nói với mẹ tôi sẽ tự cai sống ở nhà mẹ tôi mừng nhưng lại tỏ ra rất lo lắng cho sức khỏe cua tôi sợ tôi không thể vượt qua được những cơn vật vã, mẹ tôi đã không đồng ý để tôi cai ngay lúc đó mà ngược lại mẹ quyết định bắt tôi chuyển từ ngày 6 cữ thuốc xuống còn 3 cữ, cứ đến cữ mẹ đưa cho tôi 100 ngàn để tôi mua thuốc sử dụng và sau mỗi lần dùng thuốc là mẹ nấu cho tôi những món ăn tôi thích để bồi bổ sức khỏe, sau một tháng tôi thấy khỏe lên nhiều và nói với mẹ tôi bắt đàu cai, lúc đó mẹ tôi nói mọi lần mẹ có thể thức đêm để trông và đấm bóp cho con đỡ mỏi nhưng bây giờ mẹ không thể làm được điều đó nữa con phải tự lo cho mình thôi, mẹ cũng không khóa cửa nhốt con như mọi lần, không thu tiền, không thu ĐT cũng không thu xe của con vì mẹ đã làm vậy bao lần rồi nhưng cũng không đạt được điều mẹ mong muốn. Bạn thử nghĩ xem là một người con bạn sẽ có những suy nghĩ gì. Bản thân tôi lúc đó đau lòng va thương bà nhiều lắm. Tôi giờ đã cai được hơn 10 ngày ròi tôi đã khỏe và sẽ quyết tâm không bao giờ quay lại nữa. Các bạn biết không ngay bây giờ đây tôi cũng không tin là mẹ tôi sẽ tin tưởng ở tôi nhưng tôi nghĩ tôi sẽ sống thật tốt, sống sao để không hổ thẹn với chính mình là được bởi điều đó giúp ích cho chính chúng ta chứ không hẳn giúp ích cho họ. Nguoi_vo_hinh à! Tôi luôn mong bạn tự tin vào nhừng gì bạn đang làm chỉ cần bạn cảm thấy vui và lương tâm được thanh thản. Những gì bạn làm hôm nay rồi ngày nào đó mọi người sẽ hiểu. Bạn đừng nghĩ người nghiện thì không thể làm được việc tốt và không có ai chấp nhận bởi ngay bản thân tôi đây đã từng làm những việc mà ngay cả những người bình thường ngoảnh mặt làm ngơ đến khi nhận được lời cảm ơn tôi thấy mình thật vui mừng. Tôi mong bạn luôn và hãy làm nhiều điều miễn sao bạn cảm thấy vui, thấy bằng lòng với chính minh. viết những dòng này tôi cũng rất mong người nhà bạn có thể đọc những dòng tôi viết để họ hiểu và biết dù là người nghiện thì cũng vẫn là con người vẫn có trái tim, có khát vọng, có ước mơ và họ cần sự cảm thông của mọi người để có thể thực hiện những điều đó. "Trời không có gió thì làm sao diều lên cao được phải không nào?"
    Cuộc sống là như vậy chúng ta phải tự bằng lòng và từng bước khẳng định mình rồi chúng ta sẽ thành công thôi bởi không riêng gì bạn hay tôi mà tất cả những người như chúng ta đều phải đi trên con đường như vậy.
    Cầu chúc cho mọi điều tốt đẹp đến với bạn và mọi người.
    Thân!!!!!!!!!!!!!!!!
    Buoc_chan à , anh vẫn giữ được chứ ? cho gửi lời hỏi thăm đến mẹ của anh nhé ! bà thật là thương anh, đừng bao giờ phụ lòng mẹ nữa, anh nhé !

buoc_chan ơi, anh đâu rồi, dân sài gòn mình quyết tâm làm cái ofline cho hoàng tráng đi anh:d. Em cũng yêu anh nhiều luôn. Hun má trái nà, hun luôn má phải nà, hun luôn...thôi, chỗ này ko dc

Page 4 of 7 FirstFirst ... 23456 ... LastLast