Page 1 of 56 1231151 ... LastLast
Results 1 to 10 of 552

Thread: Nhật kí Niềm tin

Talking Nhật kí Niềm tin

E hèm, e hèm, nhờ đi vòng vòng khảo sát mấy cái diễn đàn khác, Maili cũng học hỏi được nhiều điều. Maili thấy người ta có cái phần "Nhật kí" dành cho tất cả các mem, ai muốn viết gì cũng được: tâm sự, cảm xúc, thời tiết, thời sự, sở thích,gia đình, công việc, tình yêu...tất cả những gì mọi người muốn đều có thể viết, nhật kí mà. Đương nhiên khu vực này chắc sẽ được Mod và Admin ưu ái, thế nên có mem nào muốn "phàn nàn" Mod và Admin thì cứ vào đây, xì-pam bừa bãi lên cho nó vui. Mọi người cùng nhau chia sẻ và thắt chặt tình đoàn kết hơn nữa, tất cả vì Niềm tin của chúng ta.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Thống Kê - __[[DIENDAN NIEMTIN]]__
    Số người đang xem: 41 (3 thành viên và 38 khách)
    Maili, admin, danmobile

Thống Kê - __[[DIENDAN NIEMTIN]]__
    Ðề tài: 3,785, Bài gởi: 26,551, Thành viên: 15,699, Số thành viên đã viết bài: 69
    Chúng ta cùng chào đón thành viên muaxuan08 mới gia nhập diễn đàn .

Lâu lâu Maili mới thấy 3 thành viên 1 lúc, vui ghê, chào mừng thành viên mới "muaxuan08" và bắt quả tang thành viên "danmobile" lên mà ko post bài nào nhe.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Mẹ dạy con gái:"Thằng người yêu con lúc nào định sàm sỡ và có ý định ấy ấy con, thì con cứ nói thẳng vào mặt nó cho nó sợ rằng là: Anh ơi sau này chúng mình đặt tên con là gì nhỉ? là nó sợ liền". Mấy hôm sau cô gái thút thít bảo mẹ là đã bị thằng người iu ấy ấy. Mẹ bảo: "Sao con ko nói câu mẹ dạy với nó cho nó sợ?". Cô gái đáp: "Con nói rồi đấy chứ, nhưng mà ảnh ko sợ. Ảnh còn rút 1 cái OK ra rùi đáp, nếu nó vượt qua được cái này, mình sẽ gọi nó là David Corperfield => thằng này hay

chuyên của Maili mới post vui thật đấy. Nếu còn thì post thêm vài bài để mọi người thư giãn Mailli nhe.

Bản lĩnh người đàn ông

. Ở nước Mỹ : 1 thằng con trai phải biết dùng súng .
    Ở nước Đức : 1 thằng con trai phải biết hách dịch và ko được sợ vợ .
    Ở Hàn Quốc : Con trai phải sành điệu hơn con gái .
    Ở Trung Quốc : 1 thằng con trai phải biết chơi game .
    Nhưng tất cả vẫn chưa là gì với Việt Nam : 1 thằng con trai thì phải dám đâm thẳng vào cây xăng rồi thét lớn : đầy bình cho tôi khi xăng 19.000

Thư gửi bạn

Đây là câu đầu tiên tao gửi cho mày. Kế đến, tao sẽ viết cho mày câu thứ hai. Câu này nữa đã là câu thứ ba rồi đó. Tèo à, mày có biết câu mày đang đọc đã là câu thứ tư rồi không? Vậy mà tao vẫn không thể bắt đầu câu chuyện ở câu thứ năm này.

Tao hy vọng sẽ nói được điều muốn nói với mày ở câu thứ sáu, nhưng sao thấy khó mở lời quá, hẹn mày ở câu thứ bảy nha. Mà thôi, đợi thư xuống dòng, tao sẽ tâm sự với mày được nhiều hơn.

Tèo ơi! Mày có biết giờ đã là câu thứ mấy rồi không? Tao học dốt quá nên không thể đếm nhiều được. Nếu tao không nhầm thì đã là câu thứ mười rồi.

Mày biết không, khi tao chấm hết câu này cũng là lúc tao chuyển sang câu thứ mười bốn rồi đó. Tao dự định sẽ nói toạc móng heo ra đây, nhưng cứ sợ mày không đủ bình tĩnh, nên tao đành để nó ở câu sau nữa. Tèo à! Mày có đang nghe tao nói đó không? Điều tao muốn nói với mày là hãy kiên nhẫn đọc câu kế tiếp. Và nếu mày tin tao, hãy đọc thêm câu này nữa. Tao không muốn làm mất thời gian của mày thêm, nên tao sẽ cho mày biết ngay bây giờ. Tèo à, tao muốn nói là… là… mày hãy đọc lại lá thư này, Tèo nhá!
    Theo Khám Phá

hết chỗ rồi

Có 3 thằng dân tộc đèo nhau trên 1 chiếc xe gắn máy khi qua ngã tư gặp đèn đỏ cứ thế đi bị công an vẫy lại. Một thằng trên xe liền hét lên: - Mày vẫy xe khác đi xe tao chở 3 rồi không chở được thêm nữa đâu

Maili tích cực gê , mọi người hãy vào và ủng hộ maili nhé

cảm ơn Maili nhiều nhé. 14 ngày qua sống trong đau đớn và căng thẳng hôm nay Maili đã giúp tôi có cảm giác thật thoải mái.

Hôm nay tôi lại chat với anh_một người xa lạ tôi quen biết qua diễn đàn. Mà cũng ko hẳn là chúng tôi cố tình quen nhau, tôi đã add nhầm nick anh và tưởng đó là một người bạn của tôi, và rồi cảm xúc vui mừng hạnh phúc tràn ngập trong tim khi nhận ra anh cũng là một thành viên của diễn đàn. Tại sao tôi lại vui như thế, bởi vì tôi tin đó là một minh chứng rằng "tôi có duyên với diễn đàn". Sao hôm nay cảm giác đối với anh rất khác những lần trước, tôi cảm thấy rất thân quen, rất gần gũi, rất dễ chịu. Rồi anh đột ngột nói với tôi "...em sách vở lắm...ranh giới tới tái nghiện bao giờ cũng mong manh, bây giờ anh cũng lo sợ điều đó...nếu em muốn diễn đàn tốt hơn, vậy em sẽ là 1 con người ko biết đến bản thân mình đó, em biết ko?..." . Ko hiểu sao tôi lại ấn tượng với những câu nói này đến vậy, có lẽ vì chúng nói đúng những điều tôi đang lo lắng, hay ít nhất nó cũng khơi gợi nhiều suy nghĩ trong lòng tôi. Bạn thấy đấy, tôi dù cho cố gắng rất nhiều nhưng ko phải điều gì tôi cũng có đủ quyết tâm để thực hiện nó. Thế mà ngày ngày tôi nói ra vô số điều tốt đẹp, và khi nhìn lại bản thân mình...tôi thấy mình đang sống trong mơ.

Page 1 of 56 1231151 ... LastLast