Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 552

Thread: Nhật kí Niềm tin

Hybrid View

Talking Nhật kí Niềm tin

E hèm, e hèm, nhờ đi vòng vòng khảo sát mấy cái diễn đàn khác, Maili cũng học hỏi được nhiều điều. Maili thấy người ta có cái phần "Nhật kí" dành cho tất cả các mem, ai muốn viết gì cũng được: tâm sự, cảm xúc, thời tiết, thời sự, sở thích,gia đình, công việc, tình yêu...tất cả những gì mọi người muốn đều có thể viết, nhật kí mà. Đương nhiên khu vực này chắc sẽ được Mod và Admin ưu ái, thế nên có mem nào muốn "phàn nàn" Mod và Admin thì cứ vào đây, xì-pam bừa bãi lên cho nó vui. Mọi người cùng nhau chia sẻ và thắt chặt tình đoàn kết hơn nữa, tất cả vì Niềm tin của chúng ta.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Thống Kê - __[[DIENDAN NIEMTIN]]__
    Số người đang xem: 41 (3 thành viên và 38 khách)
    Maili, admin, danmobile

Thống Kê - __[[DIENDAN NIEMTIN]]__
    Ðề tài: 3,785, Bài gởi: 26,551, Thành viên: 15,699, Số thành viên đã viết bài: 69
    Chúng ta cùng chào đón thành viên muaxuan08 mới gia nhập diễn đàn .

Lâu lâu Maili mới thấy 3 thành viên 1 lúc, vui ghê, chào mừng thành viên mới "muaxuan08" và bắt quả tang thành viên "danmobile" lên mà ko post bài nào nhe.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Mẹ dạy con gái:"Thằng người yêu con lúc nào định sàm sỡ và có ý định ấy ấy con, thì con cứ nói thẳng vào mặt nó cho nó sợ rằng là: Anh ơi sau này chúng mình đặt tên con là gì nhỉ? là nó sợ liền". Mấy hôm sau cô gái thút thít bảo mẹ là đã bị thằng người iu ấy ấy. Mẹ bảo: "Sao con ko nói câu mẹ dạy với nó cho nó sợ?". Cô gái đáp: "Con nói rồi đấy chứ, nhưng mà ảnh ko sợ. Ảnh còn rút 1 cái OK ra rùi đáp, nếu nó vượt qua được cái này, mình sẽ gọi nó là David Corperfield => thằng này hay

chuyên của Maili mới post vui thật đấy. Nếu còn thì post thêm vài bài để mọi người thư giãn Mailli nhe.

Bản lĩnh người đàn ông

. Ở nước Mỹ : 1 thằng con trai phải biết dùng súng .
    Ở nước Đức : 1 thằng con trai phải biết hách dịch và ko được sợ vợ .
    Ở Hàn Quốc : Con trai phải sành điệu hơn con gái .
    Ở Trung Quốc : 1 thằng con trai phải biết chơi game .
    Nhưng tất cả vẫn chưa là gì với Việt Nam : 1 thằng con trai thì phải dám đâm thẳng vào cây xăng rồi thét lớn : đầy bình cho tôi khi xăng 19.000

Thư gửi bạn

Đây là câu đầu tiên tao gửi cho mày. Kế đến, tao sẽ viết cho mày câu thứ hai. Câu này nữa đã là câu thứ ba rồi đó. Tèo à, mày có biết câu mày đang đọc đã là câu thứ tư rồi không? Vậy mà tao vẫn không thể bắt đầu câu chuyện ở câu thứ năm này.

Tao hy vọng sẽ nói được điều muốn nói với mày ở câu thứ sáu, nhưng sao thấy khó mở lời quá, hẹn mày ở câu thứ bảy nha. Mà thôi, đợi thư xuống dòng, tao sẽ tâm sự với mày được nhiều hơn.

Tèo ơi! Mày có biết giờ đã là câu thứ mấy rồi không? Tao học dốt quá nên không thể đếm nhiều được. Nếu tao không nhầm thì đã là câu thứ mười rồi.

Mày biết không, khi tao chấm hết câu này cũng là lúc tao chuyển sang câu thứ mười bốn rồi đó. Tao dự định sẽ nói toạc móng heo ra đây, nhưng cứ sợ mày không đủ bình tĩnh, nên tao đành để nó ở câu sau nữa. Tèo à! Mày có đang nghe tao nói đó không? Điều tao muốn nói với mày là hãy kiên nhẫn đọc câu kế tiếp. Và nếu mày tin tao, hãy đọc thêm câu này nữa. Tao không muốn làm mất thời gian của mày thêm, nên tao sẽ cho mày biết ngay bây giờ. Tèo à, tao muốn nói là… là… mày hãy đọc lại lá thư này, Tèo nhá!
    Theo Khám Phá

Nếu ai muốn làm giàu hoặc muốn con mình giàu có thì trước mắt hãy xem những câu sau:
    Người giàu không làm việc vì tiền

Liên đoàn – bí mật lớn nhất của người giàu

Hãy làm việc để học – Đừng lành việc vì tiền

Đa số mọi người chọn sự an toàn hơn là sự tự do

Mọi đưa trẻ sinh ra đều thông minh và giàu có

Nếu con muốn giàu thì con phải làm bài tập ở nhà

Cho con sức mạnh trước khi cho con tiền

Tại sao phải dạy con về tài chính?

Làm thế nào để làm việc ít mà kiếm nhiều tiền

Vượt chướng ngại vật

"Đòn bẩy" là gì

Cách nhanh nhất để làm giàu: Tóm tắt về đòn bẩy trí óc

Sức mạnh đòn bẩy của sự trung thực
    Dụng ý bất dụng lực :cool: - Tương liên bất đoạn - Thượng hạ tương tùy :rolleyes:

1. Sở thú bị cháy ,đố bạn con gì chạy ra đầu tiên?

2. Một con hổ bị xích vào gốc cây, sợi xích dài 30m. Có 1 bụi cỏ cách gốc cây 31m, đố bạn làm sao con hổ ăn được bụi cỏ?

3. Mỗi năm có 7 tháng 31 ngày. Đố bạn có bao nhiêu tháng có 28 ngày?

4. Nhà Nam có 4 anh chị em, 3 người lớn tên là Xuân, Hạ, Thu. Đố bạn người em út tên gì?

5. Đố bạn khi Beckham thực hiện quả đá phạt đền, anh ta sẽ sút vào đâu?

6. Một ly thuỷ tinh đựng đầy nước, làm thế nào để lấy nước dưới đáy ly mà không đổ nước ra ngoài?

7. Đố bạn có bao nhiêu chữ C trong câu sau đây: “ Cơm, canh, cháo gì tớ cũng thích ăn!” .

8. Cầm trên tay một cây thước và một cây bút , làm thế nào để bạn vẽ được một vòng tròn thật chính xác?

9. Cái gì người mua biết, người bán biết, người xài không bao giờ biết?

10. Tại sao khi bắn súng người ta lại nhắm một mắt?

11. Từ nào trong tiếng Việt có chín mẫu tự h?

12. Bạn thử chứng minh"Ba n = Bốn với mọi n” thử xem nào?

13. Bạn đang ở trong một cuộc đua và bạn vừa vượt qua người thứ nhì. Vậy bây giờ bạn đang ở vị trí nào trong đoàn đua ấy?

14. Cũng trong một cuộc đua, bạn vừa chạy qua người cuối cùng. Vậy bạn đang ở vị trí nào?

15. Người đàn ông duy nhất trên thế giới có…sữa là ai?

16. Cái gì có kích thước bằng con voi nhưng chẳng nặng gram nào cả?

17. Con mèo có gì mà không bất kỳ con vật nào có?

18. Tôi có cả một hàm răng nhưng không có cái miệng nào cả? Tôi là ai?

Ps: giải mệt nghỉ luôn :biggrin:
    Tìm ẩn ...

Có lẽ mình sẽ vắng mặt một thời gian, mọi người giữ gìn sức khoẻ
    Tìm ẩn ...

giờ linh rồi, post bài cho nó hên^^, mọi người ngủ sớm nhỉ, ráng đợi đúng 2h, hic hic, thiếu 4 phút, chán, thôi đi ngủ
    ...và rồi ta hứa sẽ quay trở lại vào một ngày mai như hai người bạn. Một ngày đã quên tất cả lại nhớ về nhau...

Page 1 of 3 123 LastLast