Page 2 of 56 FirstFirst 12341252 ... LastLast
Results 11 to 20 of 552

Thread: Nhật kí Niềm tin

Rồi anh đột ngột nói với tôi "...em sách vở lắm...ranh giới tới tái nghiện bao giờ cũng mong manh, bây giờ anh cũng lo sợ điều đó...nếu em muốn diễn đàn tốt hơn, vậy em sẽ là 1 con người ko biết đến bản thân mình đó, em biết ko?..."
    lại một người nữa....
    Đời như gió và tình như lá ... Người như bóng và lòng như sóng:p

"lại một người nữa" là sao bạn, anh ấy đang rất ổn, mình dám chắc anh ấy sẽ ko tái nghiện đâu.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Thời gian trôi qua thiệt đáng sợ, ko biết làm gì ngoài việc kéo lên kéo xuống cái list yahoo xem có ai mình có thể chat ko, rồi lại vào diễn đàn và cũng kéo lên kéo xuống chỉ để ngắm cái theme. Đáng sợ quá, đáng sợ quá, cảm giác một mình này thiệt là đáng sợ, hình như mình đang bị phạt vì đã nhẫn tâm bỏ rơi ai đó khi họ đang cũng trong hoàn cảnh như mình. Hic hic, con hứa từ nay ko ích kỉ nữa, đừng phạt con mà.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Quote Originally Posted by Maili View Post
    Thời gian trôi qua thiệt đáng sợ, ko biết làm gì ngoài việc kéo lên kéo xuống cái list yahoo xem có ai mình có thể chat ko, rồi lại vào diễn đàn và cũng kéo lên kéo xuống chỉ để ngắm cái theme. Đáng sợ quá, đáng sợ quá, cảm giác một mình này thiệt là đáng sợ, hình như mình đang bị phạt vì đã nhẫn tâm bỏ rơi ai đó khi họ đang cũng trong hoàn cảnh như mình. Hic hic, con hứa từ nay ko ích kỉ nữa, đừng phạt con mà.
    Maili hôm nay sao thế ? tâm trạng không ổn à ?có thể nói cho mọi người cùng biết không?

Maili mà có chuyện gì chứ, một giây phút buồn trong một ngàn giây phút vui thôi mà. Có những giây phút mình cô đơn như vậy mới thấy quí trọng những gì mình đang có, quí trọng người luôn quan tâm chia sẻ với mình. Mỗi giây, mỗi phút lại có một người vĩnh viễn rời xa thế gian này, rời xa chúng ta, nhưng cuộc sống cứ diễn ra bình thường như dường như chẳng có chuyện gì vừa xảy ra. Vâng, bởi vì họ chỉ là những con người xa lạ. Nhưng khi bạn biết khóc, biết đau khổ vì một người từ nay ko còn bên bạn nữa, đó là lúc bạn trong lòng bạn người ấy có một vị trí thật quan trọng. Và...ko biết từ bao giờ em lại sợ mất anh như vậy...

linhhondamat
    Guest
    Troi oi ! Maili hom nay sao vay ta? "Cô bé mộng mơ " ơi!! , có chuyện gì vậy? nói cho Caihoaichoilailaicaihoai nghe di nao
    mấy hôm nay sao ít thấy lên mạng vậy? hay là đang "thất tình",, đừng để mình đoán trúng nha
    khi nào lên mạng thì để lại tin nhắn nha
    CHCLLCH.......đổi tên rồi, linhhondamat vì mình biết thật sự từ đây, mình đã mất đi linh hồn rồi Maili ơi !!!
    Khoa

Chào Khoa, khỏe rồi hén, cái gì mà linh hồn đã mất chứ, có chuyện gì kể Maili nghe coi nào. Maili thường online khuya lắm. Mà Maili rất vui vẻ, mộng mơ bình thường, hay ăn chóng lớn, tăng kí đều đều, thất tình hả, hok có đâu

Quote Originally Posted by linhhondamat View Post
    Troi oi ! Maili hom nay sao vay ta? "Cô bé mộng mơ " ơi!! , có chuyện gì vậy? nói cho Caihoaichoilailaicaihoai nghe di nao
    mấy hôm nay sao ít thấy lên mạng vậy? hay là đang "thất tình",, đừng để mình đoán trúng nha
    khi nào lên mạng thì để lại tin nhắn nha
    CHCLLCH.......đổi tên rồi, linhhondamat vì mình biết thật sự từ đây, mình đã mất đi linh hồn rồi Maili ơi !!!
    Khoa
    aihoaichoilailaicaihoai ,linhhondamat bạn có khỏe không bạn? , lâu rồi không thấy bạn . Cầu cho mọi diều tốt lành đến với bạn !

Lâu lắm rôi chẳng thấy Maili nhà chúng ta viết nhật ký nữa nhỉ ?

Dạo này Maili quyết tâm làm con ngoan trò giỏi. Ngoan lắm, ko đi chơi khuya, ko làm mẹ lo lắng "nhiều" như trước nữa (có nghĩa là vẫn còn lo lắng ít, hic hic). Nhưng mà Maili thấy mình vẫn con hư lắm. Maili đang hi vọng được làm thủ khoa đại học Y Dược, đến lúc đó mới có chút "vốn niềm tin và quyết tâm" để đi tò mò chuyện người khác được nhỉ. Nhưng sao khó quá, hic hic, đã lười mà còn ngày càng lười hơn.

Page 2 of 56 FirstFirst 12341252 ... LastLast